เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:25:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จับตายกลางกรุง ชายขับคัมรี่ฆ่าตร.ดุสิตคาป้อมยิงแท็กซี่ดับ "เย้1ล้าน!  (อ่าน 41387 ครั้ง)
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 07:25:26 PM »

ตำรวจไม่ยิง ก็ด่าทำไมปล่อยให้หนีไปได้ 

ตำรวจยิงบอกเกินกว่าเหตุ

ผมว่าไอ้พวกนักสิทธิมนุษย์ชน ชัวร์ที่ออกสื่อมาพูดแบบนี้ (ขอมันโดนจังๆสักวัน)

ผมดูข่าวเที่ยงช่อง3 เห็นรายงานว่า แม่ของหมอไม่เอาความตร. ครับ (แต่ไอ้พวกนักเลงคียบอร์ดตาม pantip คงไม่ยอม)

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 07:26:44 PM »

55555 เอาแล้วโว้ย  

แค่ล้อมรถเอาไว้   แล้วกันคนออกให้ห่าง  ก็พอแล้วคร๊า    รอให้มืออาชีพมา "ทำงาน"  ฮา
คนเมายา  ขับรถไปไหนไม่ได้หรอกคร๊า  เพราะรถมันติด   ฮา 
แล้วปืนที่อยู่ในมือ  กระสุนก็เหลือนิดเดียว

จำคดี นักศึกษา ที่โดนมีดปาดคอได้มั๊ย  รอ เเล้วรอ  อีกจนตัวประกันตาย

หลังจากนั้น ก็ มาด่า ตร ว่า ไม่ทำไรกัน ปล่อยจนตัวประกันตาย

พอมาคดีนี้ บอก ให้ล้อมรถไว้ก็พอ รอมืออาชีพ

ความพอดีอยู่ตรงไหน   ที่เรารู้ๆๆกัน มาดูตอนทุกอย่างมันจบเเล้ว ถึงมานึก ลองคิดถึงเหตุการจริง  นะเวลานั้น

เหมือนกับการซื้อหวยเลย ตอนหวยออกเเล้ว มานั่ง ตี ที่ฝัน ตรงกับหวยออกเลย ที่ตอนหวยยังไม่ออก ไม่เห็นตีกันตรงเลยเจ้ามือกินเลียบ

ผมเห็นด้วยครับ Grin Grin Grin

เอาแต่พูดแน่จริงมาล้อมเองสิ

ล้อมกันจนตาย เหมือน นักศึกษา ม.ไรไม่รู้เเถว บางเเขน

ไม่มาทำงานจริงไม่รู้หรอก นั่งดูเเค่คลิป เเล้วมาพูด ว่าต้องทำยังงันยังงี้ มันไม่เหมือนเล่นเกม Counter ตายเเล้วก็เล่นใหม่
ของจริง ตายเเล้วตายเลย
หลังสงการ ผม จะขออนุญาต ผกก. ลาไป ฝึกการยิงปืน เเล้วกระสุนเลี้ยวได้ วิถีโค้งด้วย สักหน่อย กับ บรูซ วิลลิส
จะได้ยิงจามุมเสาไฟได้ พอมีคดี เหมือนกันกับคดีนี้ จะได้ให้ลูกปืน โค้งหลบคุณ หมอ ไม่ต้องมายืนยิง กลางถนน

Ha Ha ฮา  อย่าเสียงแรง ดัน “ตูด” ยายเลยน๊ะคร๊า  ยายไม่กล้าหรอก  ฮา
บำเหน็จ  “ห้าขั้น เจ็ดชั้นยศ”  เป็น  “นายพล”  ยายก็ “ไม่แล”  หรอกคร๊า  ฮา

ยายอยากจะกิน  “คาร์เวีย”  แล้ว บ้วนปาก "ดับคาว”  ด้วย “ว๊อดก้า” นานๆคร๊า  ฮา

ครั้งต่อไป   ยายจะ  “ว.13”  หาพี่  คาร์  คเณศ  น๊ะคร๊า   ฮา

ยายมาโม้ต่อ  คร๊า  ฮา

ตั้งแต่เกิดเหตุ ข่ายวิทยุของทางราชการ "รามา" และ "นารายณ์"  เขาก็แจ้งเหตุกัน อ่ะคร๊า
รวมถึง ของ "ปอเต็กตึ้ง"  และ "ร่วมกตัญญู"  คร๊า  ฮา  ไ้ด้เก็บ  แน่แน่

เรื่องของ"หน่วย" ที่ต้อง "แสตนบาย"  24 ชั่วโมง  เขาก็พร้อมออกมาสำหรับ "ภาระกิจ"  อ่ะคร๊า  ฮา
แต่เคสนี้  "ปิดเร็ว"  เลยไม่ต้องออกมาแสดงตัว  ฮา

ยายคิดว่า  เป็นการประมาทคร๊า  ใช้กระสุนคราวละ หลายๆนัด จากปืน หลายกระบอก  ฮา
จากร่องรอย  วิถีกระสุน  หลายๆนัด  มันออกไปถึง กระจก ด้านหลัง  คร๊า ฮา

หมอเขาโชคดี  เหมือนตายแล้วเกิดใหม่  คร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 07:53:53 PM »

แค่ล้อมรถเอาไว้   แล้วกันคนออกให้ห่าง  ก็พอแล้วคร๊า    รอให้มืออาชีพมา "ทำงาน"  ฮา
คนเมายา  ขับรถไปไหนไม่ได้หรอกคร๊า  เพราะรถมันติด   ฮา  
แล้วปืนที่อยู่ในมือ  กระสุนก็เหลือนิดเดียว

จำคดี นักศึกษา ที่โดนมีดปาดคอได้มั๊ย  รอ เเล้วรอ  อีกจนตัวประกันตาย

หลังจากนั้น ก็ มาด่า ตร ว่า ไม่ทำไรกัน ปล่อยจนตัวประกันตาย

พอมาคดีนี้ บอก ให้ล้อมรถไว้ก็พอ รอมืออาชีพ

ความพอดีอยู่ตรงไหน   ที่เรารู้ๆๆกัน มาดูตอนทุกอย่างมันจบเเล้ว ถึงมานึก ลองคิดถึงเหตุการจริง  นะเวลานั้น

เหมือนกับการซื้อหวยเลย ตอนหวยออกเเล้ว มานั่ง ตี ที่ฝัน ตรงกับหวยออกเลย ที่ตอนหวยยังไม่ออก ไม่เห็นตีกันตรงเลยเจ้ามือกินเลียบ

ผมเห็นด้วยครับ Grin Grin Grin

เอาแต่พูดแน่จริงมาล้อมเองสิ

ล้อมกันจนตาย เหมือน นักศึกษา ม.ไรไม่รู้เเถว บางเเขน

ไม่มาทำงานจริงไม่รู้หรอก นั่งดูเเค่คลิป เเล้วมาพูด ว่าต้องทำยังงันยังงี้ มันไม่เหมือนเล่นเกม Counter ตายเเล้วก็เล่นใหม่
ของจริง ตายเเล้วตายเลย
หลังสงการ ผม จะขออนุญาต ผกก. ลาไป ฝึกการยิงปืน เเล้วกระสุนเลี้ยวได้ วิถีโค้งด้วย สักหน่อย กับ บรูซ วิลลิส
จะได้ยิงจามุมเสาไฟได้ พอมีคดี เหมือนกันกับคดีนี้ จะได้ให้ลูกปืน โค้งหลบคุณ หมอ ไม่ต้องมายืนยิง กลางถนน

เด็ก ม.เกษตรครับ  ไอเมายาเอามีดพร้าล๊อคคอเบนหลังกระบะตำรวจประมาณครึ่ง ชม.  จนไปถึงประมาณสถานีจตุจักรมันเอามีดแทงหลัง นศ. ไป3-4 แผล ทุกคนทั้งชาวบ้านตำรวจก็กรูกันเข้าไป  สรุปเมายาโดนกระทืบตาย ณ ที่เกิดเหตุ

หลังจากเหตุการณ์นั้นเหตุการคนเมายาจับตัวประกันก็มักจะโดน.......ทันทีเพราะตำรวจไม่อยากโดนด่าอีก  ชาวบ้านก็ไม่ขัดข้อง     ผมยังคุยกับคนในบ้านเลยว่าเกิดใครโดนจับเป็นตัวประกัน  ถ้าปืนอยู่ใกล้มือมีโอกาศยิงได้ก็ยิงเลยตำรวจกับศาลค่อยเคลียร์ทีหลัง    ข่าวคนเมายาจับตัวประกันรายวันก็หายไปเยอะ  

สำหรับกรณีล่าสุดนี่  ตัวก่อเรื่องโดนก่อนถามทีหลังผมว่าก็เหมาะสมดี  ติดที่ตัวประกันอยู่ด้านในด้วยแต่รถมันพรุนไปหน่อย        

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 07:56:49 PM »

วิจารณ์กันไปใหญ่ยังมีเรื่องราวอีกมากมายให้ค้นหา
ผมเห็นว่าสถานการณ์มันเกิดขึ้นรวดเร็วและรุนแรง
คนร้ายฆ่าคนแล้วก็พยายามฆ่าอีกสุดท้ายถ้าตำรวจ
ไม่รีบปิดเกมส์ผมว่ายังมีความสูญเสียอีกแน่ๆส่วน
ใครจะว่าตำรวจยิงคุณหมอก็ต้องบอกว่าใช่แต่ผมว่า
น่าเห็นใจเพราะงานนี้งานนี้เกิดเร็วและยากมาก
ส่วนกูรูทั้งหลายได้โอกาสก็คงรุมด่าตำรวจกันมันปาก
แต่ที่สุดน่าสงสารครอบครัวผู้สูญเสียทั้งตำรวจและ TAXI
ส่วนคนร้ายก็จบทั้งชีวิตและจบคดีโดยทิ้งความเสียหาย
ไว้เบื้องหลังมากมาย
ส่วนคุณหมอยังโชคดีแม้จะเสียหายและเจ็บตัวขอให้
หายเร็วๆนะครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 08:25:22 PM »

เยาะเย้ยจากการฟังการสัมภาษณ์ ออกข่าวโทรทัศน์ช่อง ข่าว UBC ของคุณหมอที่ถูกยิง บอกว่าก่อนที่ตำรวจจะวิสามัญ โจรเอาปืนจ่อศีรษะของหมอตลอดเวลา
และผู้ร้ายบังคับให้นั่งก้มตัวอยู่ข้างคนขับ และยืยยันที่โดนกระสุนไม่ได้จากคนร้าย หมอพูดว่าไม่ได้มาจากในรถ ถ้าโดนจากคนร้ายคุณหมอคงโดนที่ศีรษะแน่นอนครับ  ไหว้

ทั้งหมดนี้ ตำรวจน่าจะตัดสินใจถูกมากกว่ผิดครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2011, 08:31:37 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 08:50:15 PM »

เสียใจกับครอบครัวผู้ที่สูญเสียทุกครอบครัวครับ  ไหว้
ผมว่าเรื่องมันคือ ต้องใช้ประเภทอาวุธที่เหมาะสมกับสถานการณ์ แต่บ้านเราคงยากครับ

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 09:44:10 PM »

บางครั้งการตัดสินใจจบให้เร็วก็เป็นทางเลือกเดียว ถ้ายังจำกรณีนักโทษหม่องก่อจราจลแล้วจับผบ.เป็นตัวประกันได้จะได้ข้อสรุปครับ

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 09:44:48 PM »

ตำรวจไทยเอาเงินไปซื้อพวกเครื่อง ดักจับความเร็วเครื่อง ถ่ายรูปรถฝ่าไฟแดง แต่มันไม่มีเงินไปซื้อ อุปกรณ์ป้องกันชีวิตตำรวจ ไม่เอางบฝึกบทวนตำรวจ พอเกิดเรื่องก็จะเอาเรื่อง กับตำรวจชั้นประทวน

มีไรตัวเล็กๆตายก่อน ไอ้พวกไหญ่ๆ ก็เอาเวลามาออกป้ายโฆษณา "สุขเถิดปวงประชา ตูข้าจะคุ้มภัย"
     ต้องมาบอกชาวบ้านว่าจะปลอดภัย อย่ามาบอกเลย ผมไม่เคยเห็นตำรวจประเทศไหน มันเคยออกป้ายประกาศว่าปลอดภัยแบบนี้ ว่าจะ"พึ่งได้"  ขโมยอะมันได้ไปนานแล้ว  สาธุ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ณัฐพล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

คีย์บอร์ดเทพ

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 09:53:29 PM »

ตำรวจไ่ม่ทำอะไรก็โดนด่า / ตำรวจทำอะไรก็โดนด่า

ด้วยความเห็นส่วนตัวผมเองคิดว่า ตำรวจน่าจะทำได้ดีกว่านี้ครับ ดูจากแผลกระสุนตามตัวถังรถ คุณหมอรอดมาได้นี่ถือว่าดวงดียิ่งกว่าถูกหวย
เพราะเหมือนซื้อชีวิตต่อให้ตัวเองทั้งๆที่ไม่น่ารอด

การข่าว ผมไม่เชื่อว่าำตำรวจจะไม่รู้ว่าไ่ม่มีตัวประกันในรถ แต่สถานการณ์นั้นอาจจะมองเห็นแล้วว่า "ควรยิง" หรือ
คุณหมอคงก้มตัวลงในตำแหน่งที่หัวตัวเองไม่ขวางลูกกระสุนปืนแต่ยังไงช่วงตัวก็ไม่พ้นเพราะคงไม่ได้ฟุบหมอบตรงที่พักเท้าเลยโดนกระสุนเข้าช่วงลำตัว

ผมเคยเห็นคลิปการวิสามัญที่ยิงคนร้ายที่นั่งประจำที่คนขับซึ่งที่เคยเห็นจะยิงเข้าฝั่งประตูหรือด้านหน้าที่คนร้ายนั่งและมุมทะแยงจากด้านหลัง
แต่เคสนี้อาจเป็นเพราะมองไม่เห็นฟิล์มรถมืดเกินไปที่จะคาดเดาได้ว่าำตำแหน่งตัวคนร้ายอยู่จุดใดเลยสาดเข้าไปซะรอบด้าน โดยเฉพาะฝั่งประตูของคนนั่งข้างคนขับ

สรุป ผมคิดว่าตำรวจน่าจะทำได้ดีและรอบคอบมากกว่านี้ครับ    และ กฏหมายน่าจะสนับสนุนให้ตำรวจสามารถปกป้องตัวเองได้ทันทีไม่ต้องรอให้โดนคมมีคมกระสุนจนตัวเอง
ต้องโดนแทงโดนปืนประจำกายยิงตายคาป้อม

สำหรับแพทย์หญิง หากผมเป็นญาติพี่น้องหรือคนที่รักก็คงคิดว่า เอ้ย "ทำไมยิงแบบนี้" ... แต่หากผมเป็นตำรวจ ผมก็คงบอกว่า "สุดวิสัยและทำดีที่สุดแล้ว" ^^

ทั้งหมดทั้งมวลล้วนสร้างความแตกแยกให้กับสังคมไทย แต่กลับมีคนไทยบางคนที่ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ เห็นเป็นเรื่องน่าเบื่อ แค่ปัญหาการเมือง ไม่มาลืมตาดูโลก วันๆ เอาแต่ตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องของตัวเองจนลืมจิตสำนึกในความเป็นชาติ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 11:21:28 PM »

หมอคนนี้โชคดีอย่างมาก   ดูรูกระสุนแล้วเสียวครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 11:24:03 PM »

เป็นอุทาหรครับ ตร.บางหน่วยไม่ได้คิดว่าจะเจอกับคนเมายาคลั่งแบบนี้ เคยอ่านข่าว พวกเล่นยานี่มันอึดด้วยนะครับ โดน1-2นัดยังไม่ล้มเลย แถมยิงสู้ได้ต่ออีกนาน คงเพราะฤทธิ์ยา ยังไงก็ขอให้กำลังใจจนท.ที่เสียสละทำงานหนักครับ เอาให้หนักครับ โจรผู้ร้ายจะได้ลดลง  เยี่ยม

วันนี้เซ็งๆครับ พี่ผู้หญิงลูกค้าผมเพิ่งซื้อของไปหลักหมื่นเมื่อเดือนก่อน มาบอกว่าโดนขโมยขึ้นบ้านตอนไม่อยู่ช่วงสงกรานต์ โดนไปหลายอย่างรวมทั้งของที่ซื้อจากผมไปเมื่อเดือนก่อนด้วย คนดีๆสุภาพ ทำงานสุจริต เสียภาษี ต้องเป็นเหยื่อพวกเลวนี้  รึโทษมันเบาไป ข้อหาลักทรัพย์ Angry

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 11:26:39 PM »

ค้าความกับคนตายดีกว่าค้าความกับคนเป็น

คุณหมอทำบุญมาแยะครับ  ทำความดีช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ต่อไปครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 01:19:13 AM »

ไม่วิจารย์เหตุการณ์  ผมไม่ใช่ตำรวจ ผมไม่ใช่โจร แค่เคยเป็นเพื่อนกับคนร้ายรายนี้แค่นั้น

....

ลูกเจ้าของตลาด แต่ตั้งเต๊นท์เลี้ยงแขกแค่ สองหลัง (งานศพพ่อเขาเมื่อปีกลาย เต๊นท์ ๒๔ หลัง)

ปิดศพ ไม่วางรูปถ่าย เจ้าภาพหลักไม่อยู่ ไม่มีสวด.... มีแต่ทำบุญเลี้ยงพระเช้าเพล และถวายสังฆทาน แค่นั้น

เป็นงานศพที่ อัปยศที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา .....

ญาติๆ คงนับนายธาดาคนนี้เป็นความอัปยศของวงศ์ตระกูลของเขาครับ...

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 01:23:41 AM »

ตอบได้ดีครับ+1nattapolza

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:07:06 AM »

ไม่ค่อยเข้าใจ

ด่าทำไมตำรวจ  ทำไมไม่ด่าไอ้ชาย ธาดา อินทมาศ ล่ะครับ

ด่าอย่าได้ผุดได้เกิดไปเลย  ไหน ๆ  มันก็ไฝ่ทางรียำอยู่แล้ว

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 19
  พิมพ์