เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:28:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จับตายกลางกรุง ชายขับคัมรี่ฆ่าตร.ดุสิตคาป้อมยิงแท็กซี่ดับ "เย้1ล้าน!  (อ่าน 41406 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:55:31 AM »

ไม่ค่อยเข้าใจ

ด่าทำไมตำรวจ  ทำไมไม่ด่าไอ้ชาย ธาดา อินทมาศ ล่ะครับ

ด่าอย่าได้ผุดได้เกิดไปเลย  ไหน ๆ  มันก็ไฝ่ทางรียำอยู่แล้ว

โดนชก โดนชก โดนชก

จริงด้วย ขำก๊าก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:02:09 AM »

ด่าทำไมตำรวจ  ทำไมไม่ด่าไอ้ชาย ธาดา อินทมาศ ล่ะครับ

ด่าอย่าได้ผุดได้เกิดไปเลย  ไหน ๆ  มันก็ไฝ่ทางรียำอยู่แล้ว

ขำก๊าก ขำก๊าก
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #152 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:03:05 AM »

ด่าทำไมตำรวจ  ทำไมไม่ด่าไอ้ชาย ธาดา อินทมาศ ล่ะครับ

ด่าอย่าได้ผุดได้เกิดไปเลย  ไหน ๆ  มันก็ไฝ่ทางรียำอยู่แล้ว

โดนชก โดนชก โดนชก

จริงด้วย ขำก๊าก
ใช่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2011, 10:41:58 AM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #153 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:31:39 AM »

คดีนี้เป็นตัวอย่างให้โจรได้รู้ว่า อย่าคิดว่ามีตัวประกันแล้วจะรอดนะ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #154 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:44:01 AM »

ใครไม่เป็นตำรวจในขณะที่ประสบเหตุ คงไม่รู้หรอกว่าเวลายิงกันจริง ๆ ขณะนั้นเป็นอย่างไร หากเจ้าหน้าที่สั่งกระสุนให้เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาได้ รับรองไม่สั่งไปให้โดนผู้อื่นหรอก ยกเว้นไอ้ตัววายร้ายตัวเดียวเท่านั้น.... เวลาจะโพสด่าเจ้าหน้าที่ ให้ลองนึกถึงเหตุการณ์จริงกันด้วย อย่าโพสตามสนุกด่าผ่านหน้าจอคอมบนคีย์บอร์ดอย่างเดียว

ขอบคุณครับ ไหว้ โดนใจทุกคำพูด ผมเลยไม่ต้องตอบในกระทู้เลย

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #155 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:48:35 AM »

ขอเเสดงความเสียใจต่อผู้เสียชีวิตด้วยครับ
       ปัญหาเดิมๆของสตช.    คือขาดอุปกรณ์ขาดการฝึก   ไม่รู้จะเเก้ไขยังไง     สาเหตุก็มาจากงบประมาณไม่เคยจะพอ     ไม่รู้มันไปอยู่ไหนหมด     ผมเชื่อว่าเหตุการ์ณนี้ถ้าตำรวจมีอุปกรณ์ที่ดีกว่านี้อย่าง     รถตำรวจที่เเต่งมาสำหรับงานตำรวจโดยเฉพาะ    มีคอมพิวเตอร์ประจำรถ  มีปืนลูกซอง  มีปืนลูกดอกไฟฟ้า  มีอุปกรณ์ทำลายยางรถ        เเละได้รับการฝึกมาดีกว่านี้     ผมว่าเรื่องคงจะจบได้ดีกว่านี้ไม่มากก็น้อย     เห็นใจตำรวจผู้ปฏิบัติงานจริงๆ  เเต่ทุกวันนี้เเม้เเต่ตำรวจเองก็ยังงงกับการจัดสรรงบของสตช.เอง      ผมเคยคุยกับตำรวจเห็นเขาบอกว่าตำรวจวุฒิ.ปตรีเดี๋ยวนี้ฝึกเเค่4เดือนด้วยซ้ำ(วุฒิม.6ฝึก1ปี  )     เเถมถ้าอยากฝึกหลักสูตรต่างๆเพิ่มเติมเพื่อจะเอาความรู้ไปใช้งาน     ก็มีการเเบ่งโควต้าในเเต่ะปีบางคนอยากฝึกก็ไม่ได้ฝึก     เเต่ตำรวจบางหน่วยไม่ต้องทำงานในตำเเหน่งเสี่ยงชีวิตเสี่ยงภัย      กลับได้ฝึก       ไม่รู้สตชบริหารงบประมาณกันเเบบไหน เศร้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #156 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:57:37 AM »

หมอคนนี้โชคดีอย่างมาก   ดูรูกระสุนแล้วเสียวครับ

โดนเข้าไปหลายนัด......โชคดีมากครับที่ไม่เสียชีวิต

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #157 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:06:25 AM »

ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

พีรณัฐ
ปืนมีเซฟ แต่ไม่เข้าระบบเซฟ แล้วจะมีเซฟไว้ทำมัย
Newbie
*

คะแนน 5

กรรมคือการกระทำหากไม่มีการกระทำผลของกรรมไม่บังเกิด

« ตอบ #158 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:35:44 AM »

ถ้าดูตอนจบอย่างเดียวผมก็คิดว่าตำรวจทำแบบนี้ ตัวประกันเสี่ยงเกินไป

แต่ถ้าดูจากต้นมันอาจจะยิงคุณหมอได้ทุกเวลา อาจจะมีอีกหลายศพคง

ไม่หยุดที่ท่านตำรวจกับพี่คนขับรถพลเมืองดีแน่

ของแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บทุกท่านครับ

ไหว้ ไหว้

ถูกใจครับ

ผมก็คิดแบบเดียวกันกับท่าน ถ้าไม่หยุดมันที่ตรงนั้น อาจจะมีคนบริสุทธิ์ที่จะต้องตายเพิ่มขึ้นอีกไม่น้อย

... กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคัม ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #159 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:44:23 AM »

Ha Ha Ha  ท่านโฆษก ตำรวจแถลงแล้วคร๊า  จะตั้ง “กรรมการขึ้นมาสอบ” ฮา
ชุดปฎิบัติการในวันนั้น  ประกอบด้วย 3 สน. กับอีก หนึ่งคือ รถสายตรวจ (สปพ.) รวม 22 นาย

ยายขอแสดงความเสียใจกับคนทำงานด้วยน๊ะคร๊า  ฮา

ตำรวจ” เนี่ย  เป็นอาชีพที่ถูกคาดหวัง  จากประชาชน เอาไว้สูงคร๊า
“เข้ายาก ออกง่าย”  เป็นแล้วเป็นเลย  เป็น 24 ชั่วโมง  ฮา  ห้ามขาด ห้ามลา  คร๊า

ผู้การแต้ม  แกก็แน่คร๊า  ไปบล๊อค “แม่ของหมอ” เอาไว้ก่อน  ฮา
ป้าแกก็ให้การ  ที่เป็นผลบวก  กับ “ตำรวจ” คร๊า
บอกว่า ไม่เอาเรื่อง  เอาราว หรอก  ฮา

มาตอนสุดท้าย  แกทิ้งท้ายว่า  รถคัมรี่  คันที่เกิดเหตุ 
ไอ้คนเมายา ตายในนั้น ประกันเขาก็จะซ่อมให้  ฮา

แต่ลูกสาวคือ หมอ  คงจะไม่กล้าขับ  ฮา  อยากจะขอให้ช่วยเหลือ  เรื่องรถ  อยากจะได้คันใหม่  ฮา

ยายสงสัยว่า  ท่านแต้ม  คงจะต้อง สะเดาะเคราะห์  จ่ายเป็น “ทรัพย์”  แล้วอ่ะคร๊า  ฮา

ทุกอาชีพ  มันมี “กรอบ” วิธีให้ปฎิบัติ อ่ะคร๊า  ถ้าเดินข้ามเส้นอันนั้น 
แล้วเกิดความเสียหาย ไม่มีใครช่วยได้คร๊า  ฮา   

เป็นเรื่อง “เศร้า”  น๊ะคร๊า

ยายจะชี้ให้เห็นแค่นี้อ่ะคร๊า  ฮา 

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พีรณัฐ
ปืนมีเซฟ แต่ไม่เข้าระบบเซฟ แล้วจะมีเซฟไว้ทำมัย
Newbie
*

คะแนน 5

กรรมคือการกระทำหากไม่มีการกระทำผลของกรรมไม่บังเกิด

« ตอบ #160 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:03:32 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

ผมสงสัยครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจในเครื่องแบบมีปืนแต่โดนคนร้ายใช้มีดเป็นอาวุธแทงแล้วแย่งอาวุธไป
ถึงเวลาที่จะปรับปรุงระบบการฝึกของเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้วรึยังครับ หรือว่าจะปล่อยให้เจ้าหน้าที่เสียชีวิตแบบนี้เรื่อยไป
อ้างถึง
มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

คุณหมอโดนลูกปืนใครครับ ถ้าเป็นของตำรวจ แย่มากนะครับ[/color]

color=red]มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

คุณหมอโดนลูกปืนใครครับ ถ้าเป็นของตำรวจ แย่มากนะครับ
[/color]

อ้างถึง
คงดูหนังมากเกิน ไป เเล้ว ก็นับว่ายิงไปเเล้วกี๋นัด คำนวนในหัว ว่าเหลือ กระสุนกี่นัด....  นาที่นั้นคงไม่มีอารมณ์มานับว่ายิงไปกี่ลูกเเล้วหรอก
 เวลาจะโพสด่าตำรวจ ให้ลองนึกถึงเหตุการณ์จริงกันด้วย อย่าโพส เอาความมัน อย่างเดียว

คนที่เขาคิดว่าตนเองเป็นผู้รู้ ก็มักจะอวดรู้อย่างนี้แหละครับ พิมพ์เอาสนุก คิดเอง เออเอง ไม่เคยมีประสบการณ์ มันต้องเจอเหตุการณ์จริง สถานการณ์ที่ล่อแหลมจริงกับตนเอง ถึงจะบอกเล่าให้คนอื่นเขาให้ได้เข้าใจว่า ผมทำทุกอย่างที่ถูกต้องแล้ว พวกคุณไม่เข้าใจ แต่เคสนี้ ไม่ได้เกิดกับตัวเขาไงครับ ถึงได้วิจารณ์เป็นตุเป็นตะ

เหตุการณ์หนึ่งที่ผมเคยเจอเรื่องการนับกระสุนแล้วเกือบพลาดครับ วันนั้นมีพลเมืองดีวิ่งมาแจ้งให้ผมทราบว่า มีคนเมาสุราเอาปืนลูกโม่ไปยิงขู่และไล่ยิงชาวบ้าน จำนวน 4-5 นัด ผมเลยสันนิษฐานไว้ก่อนเลยว่าคนร้ายคงจะเหลือกระสุนอยู่ไม่น่าจะเกิน 2 นัด เป็นอย่างมาก พอผมเข้าใกล้จะถึงตัวคนร้ายปรากฎว่าคนร้ายชักอาวุธปืนยิงมาที่ผม 1 นัด แล้ววิ่งหนีไป ด้วยสถานการณ์ตอนนั้นทุกอย่างอลม่าน มองเห็นปืนในมือคนร้ายแว๊บๆ ก่อนที่ผมจะก้มลงหลบกระสุน มันเป็นปืนลูกโม่จริง แต่ไม่สามารถระบุยี่ห้อ และขนาดได้ ในใจผมคิดเอาเองว่าน่าจะเป็น .38 และกระสุนที่ยิงออกไปคงจะครบแล้ว 6 นัด เพราะคนร้ายหลังจากยิงไปแล้ว 1 นัด ก็หันหลังวิ่งหนี ไม่มีทีท่าว่าจะต่อสู้อีก แต่ทีไหนได้ พอคนร้ายจนมุมถูกผมจับตัวได้ ไหงกลายเป็น .357 โม่ 7 นัด กระสุนที่ยิงออกไป 5 นัด ยังเหลือให้ผมอีก 2 นัด หลายๆ คนที่เป็นผู้รู้เสมือนอยู่ในเหตุการณ์จะบอกว่า มึงแยกเสียงปืนไม่ออกเหรอ มึงดูขนาดปืนไม่เป็นเหรอ มึงไม่รู้เหรอว่ามันมีลูกปืนเหลืออยู่กี่ลูก

ครับ!!!! ผมต้องยอมรับความจริงว่า ผมไม่ใช่เทวดา ผมได้รับการฝึกอบรมมาไม่เพียงพอ ยุทธวิธีตำรวจที่ผมฝึกมามันไม่ดี สู้นักสู้หน้าคอมไม่ได้ แต่ผมรู้อยู่อย่างว่าพวกที่พร่ำๆ ว่าต้องเป็นอย่างนั้น ต้องเป็นอย่างนี้ เขาไม่ใช่ผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์นั้นครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2011, 12:07:52 PM โดย sad471 » บันทึกการเข้า

... กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคัม ...
xman007
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #161 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:15:46 PM »

แพทย์หญิงโดนกระสุนใคร แพทย์หญิงคงรู้อยู่นะว่าใครเป็นคนยิง
พูดแปลกๆๆ Huh Huh Huh Huhจะสื่ออะไรครับอธิบายมาทีสิครับ
...ขออภัยที่เข้ามาตอบช้า
...ผมเขียนกระทู้นี้เพราะมีความเห็นข้างบนสงสัยว่าโดนกระสุนตำรวจหรือเปล่า
ก็เลยมาบอกว่า แพทย์หญิงคนโดนยิงน่าจะรู้อยู่ว่าโดนของใครเพราะอยู่ในรถในเหตุการณ์
ซึ่งวันที่ผมโพสท์ผมคิดว่าอาจเป็นได้ทั้งคนร้ายและตำรวจ(ซึ่งไม่ได้ตั้งใจยิงตัวประกันอยูแล้ว)
ผมต้องการสื่อแค่นี้ ความจริงก็คือความจริงครับ

ทำไมคิดกันมากจัง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #162 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:41:24 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

ผมสงสัยครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจในเครื่องแบบมีปืนแต่โดนคนร้ายใช้มีดเป็นอาวุธแทงแล้วแย่งอาวุธไป
ถึงเวลาที่จะปรับปรุงระบบการฝึกของเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้วรึยังครับ หรือว่าจะปล่อยให้เจ้าหน้าที่เสียชีวิตแบบนี้เรื่อยไป
อ้างถึง
มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

คุณหมอโดนลูกปืนใครครับ ถ้าเป็นของตำรวจ แย่มากนะครับ[/color]

color=red]มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

คุณหมอโดนลูกปืนใครครับ ถ้าเป็นของตำรวจ แย่มากนะครับ
[/color]

อ้างถึง
คงดูหนังมากเกิน ไป เเล้ว ก็นับว่ายิงไปเเล้วกี๋นัด คำนวนในหัว ว่าเหลือ กระสุนกี่นัด....  นาที่นั้นคงไม่มีอารมณ์มานับว่ายิงไปกี่ลูกเเล้วหรอก
 เวลาจะโพสด่าตำรวจ ให้ลองนึกถึงเหตุการณ์จริงกันด้วย อย่าโพส เอาความมัน อย่างเดียว

คนที่เขาคิดว่าตนเองเป็นผู้รู้ ก็มักจะอวดรู้อย่างนี้แหละครับ พิมพ์เอาสนุก คิดเอง เออเอง ไม่เคยมีประสบการณ์ มันต้องเจอเหตุการณ์จริง สถานการณ์ที่ล่อแหลมจริงกับตนเอง ถึงจะบอกเล่าให้คนอื่นเขาให้ได้เข้าใจว่า ผมทำทุกอย่างที่ถูกต้องแล้ว พวกคุณไม่เข้าใจ แต่เคสนี้ ไม่ได้เกิดกับตัวเขาไงครับ ถึงได้วิจารณ์เป็นตุเป็นตะ

เหตุการณ์หนึ่งที่ผมเคยเจอเรื่องการนับกระสุนแล้วเกือบพลาดครับ วันนั้นมีพลเมืองดีวิ่งมาแจ้งให้ผมทราบว่า มีคนเมาสุราเอาปืนลูกโม่ไปยิงขู่และไล่ยิงชาวบ้าน จำนวน 4-5 นัด ผมเลยสันนิษฐานไว้ก่อนเลยว่าคนร้ายคงจะเหลือกระสุนอยู่ไม่น่าจะเกิน 2 นัด เป็นอย่างมาก พอผมเข้าใกล้จะถึงตัวคนร้ายปรากฎว่าคนร้ายชักอาวุธปืนยิงมาที่ผม 1 นัด แล้ววิ่งหนีไป ด้วยสถานการณ์ตอนนั้นทุกอย่างอลม่าน มองเห็นปืนในมือคนร้ายแว๊บๆ ก่อนที่ผมจะก้มลงหลบกระสุน มันเป็นปืนลูกโม่จริง แต่ไม่สามารถระบุยี่ห้อ และขนาดได้ ในใจผมคิดเอาเองว่าน่าจะเป็น .38 และกระสุนที่ยิงออกไปคงจะครบแล้ว 6 นัด เพราะคนร้ายหลังจากยิงไปแล้ว 1 นัด ก็หันหลังวิ่งหนี ไม่มีทีท่าว่าจะต่อสู้อีก แต่ทีไหนได้ พอคนร้ายจนมุมถูกผมจับตัวได้ ไหงกลายเป็น .357 โม่ 7 นัด กระสุนที่ยิงออกไป 5 นัด ยังเหลือให้ผมอีก 2 นัด หลายๆ คนที่เป็นผู้รู้เสมือนอยู่ในเหตุการณ์จะบอกว่า มึงแยกเสียงปืนไม่ออกเหรอ มึงดูขนาดปืนไม่เป็นเหรอ มึงไม่รู้เหรอว่ามันมีลูกปืนเหลืออยู่กี่ลูก

ครับ!!!! ผมต้องยอมรับความจริงว่า ผมไม่ใช่เทวดา ผมได้รับการฝึกอบรมมาไม่เพียงพอ ยุทธวิธีตำรวจที่ผมฝึกมามันไม่ดี สู้นักสู้หน้าคอมไม่ได้ แต่ผมรู้อยู่อย่างว่าพวกที่พร่ำๆ ว่าต้องเป็นอย่างนั้น ต้องเป็นอย่างนี้ เขาไม่ใช่ผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์นั้นครับ....

+++ แต้มที่ ๒ ให้ครับ.. 

กรณีตามกระทู้  จนท. ร่วมปฎิบัติการ ไม่มีความผิด ตาม.ป. อาญา ระบุไว้ชัด เป็นเรื่องกระทำโดยพลาด ที่ผลเกิดจากกระทำการโดยชอบด้วยกฎหมาย   

แต่ นายตำรวจ ที่มาให้ข่าวนั้น ยังมีความรับผิดชอบ กับกระแส ที่พุ่งตรงมาที่ตัวเอง..

จำเป็นต้องเข้ากระแส การเมือง ต้องแก้ด้วยการเมือง หาคนกลาง มารับผิดชอบแทน เพื่อเอาตัวรอดไว้ ก่อน .  คิก คิก   คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #163 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:58:47 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

อ้างถึง
มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

color=red]มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

[/color]

อ้างถึง
คงดูหนังมากเกิน ไป เเล้ว ก็นับว่ายิงไปเเล้วกี๋นัด คำนวนในหัว ว่าเหลือ กระสุนกี่นัด....  นาที่นั้นคงไม่มีอารมณ์มานับว่ายิงไปกี่ลูกเเล้วหรอก

เค้าก็ไม่ได้ว่ามากนี่ครับ ก็เข้าใจว่ามันฉุกละหุก กระทันหันร้ายแรง ต้องจัดการ แต่ก็แค่อยากบอกว่าระวังกันอีกนิด ถ้ารู้ว่ามีตัวประกันในรถครับ คุณหมอแกเหมือนตายแล้วเกิดใหม่จริงๆอย่างป้าbabaraว่าครับ  Grin

จากในรูปดูไม่ชัด น่าจะเป็นโคลท์ดีเทคทีพ โม่6นัดหรือเดาแบบมั่วๆคนร้ายอาจจะหยิบกระสุนสำรองของดาบตร.มาด้วยก็เป็นได้ จึงบอกไม่ได้ว่าคนร้ายมีกระสุนเท่าไหร่กันแน่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #164 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 01:16:46 PM »

แพทย์หญิงโดนกระสุนใคร แพทย์หญิงคงรู้อยู่นะว่าใครเป็นคนยิง
พูดแปลกๆๆ Huh Huh Huh Huhจะสื่ออะไรครับอธิบายมาทีสิครับ
...ขออภัยที่เข้ามาตอบช้า
...ผมเขียนกระทู้นี้เพราะมีความเห็นข้างบนสงสัยว่าโดนกระสุนตำรวจหรือเปล่า
ก็เลยมาบอกว่า แพทย์หญิงคนโดนยิงน่าจะรู้อยู่ว่าโดนของใครเพราะอยู่ในรถในเหตุการณ์
ซึ่งวันที่ผมโพสท์ผมคิดว่าอาจเป็นได้ทั้งคนร้ายและตำรวจ(ซึ่งไม่ได้ตั้งใจยิงตัวประกันอยูแล้ว)
ผมต้องการสื่อแค่นี้ ความจริงก็คือความจริงครับ

ทำไมคิดกันมากจัง

ครับ  ไม่ได้คิดมากครับแต่พิมพ์มาสั้นๆมันอ่านแล้วแปลกๆถึงถามกลับไปไงครับว่าจะสื่ออะไรจะได้เข้าใจให้ถูกต้องนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 19
  พิมพ์