เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:25:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จับตายกลางกรุง ชายขับคัมรี่ฆ่าตร.ดุสิตคาป้อมยิงแท็กซี่ดับ "เย้1ล้าน!  (อ่าน 41394 ครั้ง)
พีรณัฐ
ปืนมีเซฟ แต่ไม่เข้าระบบเซฟ แล้วจะมีเซฟไว้ทำมัย
Newbie
*

คะแนน 5

กรรมคือการกระทำหากไม่มีการกระทำผลของกรรมไม่บังเกิด

« ตอบ #165 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 01:38:03 PM »

อ้างถึง

เค้าก็ไม่ได้ว่ามากนี่ครับ ก็เข้าใจว่ามันฉุกละหุก กระทันหันร้ายแรง ต้องจัดการ แต่ก็แค่อยากบอกว่าระวังกันอีกนิด ถ้ารู้ว่ามีตัวประกันในรถครับ คุณหมอแกเหมือนตายแล้วเกิดใหม่จริงๆอย่างป้าbabaraว่าครับ  Grin

จากในรูปดูไม่ชัด น่าจะเป็นโคลท์ดีเทคทีพ โม่6นัดหรือเดาแบบมั่วๆคนร้ายอาจจะหยิบกระสุนสำรองของดาบตร.มาด้วยก็เป็นได้ จึงบอกไม่ได้ว่าคนร้ายมีกระสุนเท่าไหร่กันแน่

น้อมรับ และขอบคุณในความคิดเห็นครับผม อย่างที่ท่านว่ามานั้นผมก็เข้าใจ ผมแค่อยากจะสื่อให้เห็นว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้ในสถานการณ์ที่ฉุกเฉิน "โดยเฉพาะเรื่องการนับกระสุน" ก่อนการเสนอความคิดเห็นเชิงตำหนิ บางท่านก็ควรคิดไตร่ตร่องสักนิดว่าเราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ไม่สมควรอย่างยิ่งที่จะสำแดงอภินิหารหยั่งรู้ฟ้าดินครับ

ผมรับได้นะครับกับความคิดเห็นของหลายท่านที่ตำหนิเพื่อหวังให้เจ้าหน้าที่ตำรวจปฏิบัติงานให้ได้ผลที่ดีไม่เกิดความสูญเสียกับหลายฝ่าย และผมก็ไม่เถียงเลยว่าความเสียหายที่เกิดขึ้นกับตัวคุณหมอส่วนหนึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจจะต้องเป็นผู้รับผิดชอบ แต่กับความคิดเห็นของบางท่าน ผมว่ามันไม่ใช่ติเพื่อก่อ น่าจะเรียกว่าดูถูก เสียดสี และอวดดีมากกว่าครับ

ในขณะนี้ผมว่าเราควรให้กำลังใจกับ ญาติผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บ ทั้งคุณหมอ คนขับแท๊กซี่ เจ้าหน้าที่ตำรวจ และควรเอาใจช่วยให้ชุดที่เข้าทำการวิสามัญคนร้าย รอดจากการถูกลงทัณฑ์ทางวินัย หรือออกจากราชการ ดีกว่ามากระแนะกระแหนกันให้หมดกำลังใจนะครับ ท่านว่าอย่างนั้นมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2011, 02:28:34 PM โดย sad471 ขอสู้เพื่อความดำรงค์อยู่ของ ชาติ ศาส กษัตริย์ » บันทึกการเข้า

... กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคัม ...
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 02:57:19 PM »

มี update เล็กๆครับ

แพทย์หญิงนั้งอยู่ฝั่งข้างคนขับ ระหว่างเกิดเหตุครับ
โดนกระสุนไปจำนวนหนึ่ง ไม่ทราบว่ากี่นัด แต่แคะออกแล้วจำนวนหนึ่ง
ยังเหลืออีก 5-6 นัดยังฝังอยู่ แบบนี้ไม่เรียกว่าโชคดีก็กระสุนหมดสภาพแล้วครับ

http://www.komchadluek.net/detail/20110417/94844/%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B3%E0%B8%AD%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B8%A9%E0%B8%90%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%8D..html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2011, 03:06:44 PM โดย ช้าง รักในหลวง » บันทึกการเข้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #167 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 03:22:19 PM »

เห็นจากข่าวแล้ว น่าเห็นใจ ทั้งทางตำรวจ และ ทางแพทย์หญิงนะครับ
พีรณัฐ
ปืนมีเซฟ แต่ไม่เข้าระบบเซฟ แล้วจะมีเซฟไว้ทำมัย
Newbie
*

คะแนน 5

กรรมคือการกระทำหากไม่มีการกระทำผลของกรรมไม่บังเกิด

« ตอบ #168 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 05:41:06 PM »

เห็นจากข่าวแล้ว น่าเห็นใจ ทั้งทางตำรวจ และ ทางแพทย์หญิงนะครับ

ครับน่าเห็นใจผู้ที่มีส่วนต้องรับเคราะห์กรรมที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นในครั้งนี้ทุกคน ยกเว้นตัวต้นเหตุเพียงคนเดียว

... กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคัม ...
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 06:52:40 PM »

ฟิลม์มืดจริง

เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่าย Grin Grin Grin

หูยย...รูแบบนี้ คุณหมอโชคดีมากครับ  ตกใจหน้าซีด
Ha Ha  ฮา  เคสนี้ยายไม่เห็นด้วยน๊ะคร๊า  ฮา

คนเมายาบ้า  เอามีดแทงตำรวจ  แย่งปืน  ไปจี้รถยนต์  แล้วยิงเจ้าของรถตาย
ยิงเสร็จก็ขับรถไปชนคันอื่น  ก็  เอาปืนจี้อีก 

ในรถคันนี้  แม่ของหมอ  หนีออกมาทัน
แล้วแจ้งตำรวจ  ที่ขับรถตามกันมา  ฮา

เมื่อถึงจุดเกิดเหตุ  ที่มีการระดมยิงใส่รถ   

ยายเชื่อว่าข้อมูลเบื้องต้น  พวกเขารู้  อ่ะคร๊า  ว่าในรถมีตัวประกัน   

และในที่เกิดเหตุ  ไม่มี “หัวหน้าชุด”  ที่สั่งการ อ่ะคร๊า   ต่างคนต่างทำหน้าที่ “ตำรวจ”   
ถ้ามีหัวหน้าทีม  ที่รับผิดชอบ  สั่งการได้   คงไม่เกิดเรื่องนี้ ฮา

แค่ล้อมรถเอาไว้   แล้วกันคนออกให้ห่าง  ก็พอแล้วคร๊า    รอให้มืออาชีพมา "ทำงาน"  ฮา
คนเมายา  ขับรถไปไหนไม่ได้หรอกคร๊า  เพราะรถมันติด   ฮา 
แล้วปืนที่อยู่ในมือ  กระสุนก็เหลือนิดเดียว  ฮา

โชคดีที่หมอไม่เป็นอะไรมาก  ถ้าพลาดพลั้งเกิดตาย     เรื่องใหญ่เลยคร๊า  พี่แต้มขร๊า  ฮา

ปฎิบัติการครั้งนี้ “ผิดพลาด”  อ่ะคร๊า

กฎแห่งความปลอดภัย    เราไม่เอานิ้วแหย่ไกปืนเล่น 
เราจะไม่ยิงปืนใส่   เป้าหมายที่มองไม่เห็น  ใช่มั้ยคร๊า  ฮา

กลุ่มรูกระสุนเบ่งบาน ระดมยิงแบบบู๊ล้างผลาญ แต่ตู้เย็นยังเคยพรุนกว่านี้นะยาย
น่าสงสารคุณหมอจริงๆ

สมติว่าตัวเองเป็นตัวประกัน เมีย หรือ ลูก หรือคนที่เรารักเป็นตัวประกันและสุดท้ายต้องเจ็บสาหัสเฉียดตายแบบเหตุการณ์นี้ จะให้ผมด่าหรือชื่นชมใครดีละครับ
อ่านมาแล้วหลายหน้า ทุกท่านก็จำเป็นต้องยอมรับทั้งความเห็นติชม และ ไม่ชื่นชม เพราะต่างคนก็ต่างมุมมอง

ฮาแบบเศร้าๆนะยาย และ ชื่นชมแต่ไม่ประทับใจ นะครับยาย
เป็นความรู้สึกส่วนตัว หากไม่สบอารมณ์ท่านได ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #170 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 07:04:13 PM »

Grin Grinเห็นใจทุกท่านครับ  ทั้งคนเจ็บและตำรวจ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #171 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:22:51 PM »

คืนนี้ พระสวด...  พรุ่งนี้ เผา  สวดอะไรกันนักหนา ก็แค่ซากร่างที่ก่ออนันตริยกรรมมาหยก ๆ

คนมาร่วมงาน นับหัวได้ ล้วนแล้วแต่เป็นญาติ  ที่สลัดความเป็นสายเลือดไม่ได้ (รวมคนแก่ ๆ แถวนี้คนนึงด้วย)

เอาเหอะ  ผมแอบหวังเล็ก ๆ ว่า อาฟเตอร์ช็อก หลังจากคำสัมภาษณ์ของญาติไอ้ชาย เรื่องยาเสพติดในพื้นที่ออกไป

อาจจะเกิดความเปลี่ยนแปลงใด ๆ ไปในทางที่ดีมั่ง  เกลียดหน้ามันจังแล้วนิ แต่ละคน  

ทุด ....แหนบทอง!!!!
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #172 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:36:30 PM »

คืนนี้ พระสวด...  พรุ่งนี้ เผา  สวดอะไรกันนักหนา ก็แค่ซากร่างที่ก่ออนันตริยกรรมมาหยก ๆ

คนมาร่วมงาน นับหัวได้ ล้วนแล้วแต่เป็นญาติ  ที่สลัดความเป็นสายเลือดไม่ได้ (รวมคนแก่ ๆ แถวนี้คนนึงด้วย)

เอาเหอะ  ผมแอบหวังเล็ก ๆ ว่า อาฟเตอร์ช็อก หลังจากคำสัมภาษณ์ของญาติไอ้ชาย เรื่องยาเสพติดในพื้นที่ออกไป

อาจจะเกิดความเปลี่ยนแปลงใด ๆ ไปในทางที่ดีมั่ง  เกลียดหน้ามันจังแล้วนิ แต่ละคน   

ทุด ....แหนบทอง!!!!

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

off370 ยิงก่อนถามที่หลัง
Jr. Member
**

คะแนน 44

« ตอบ #173 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:42:40 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

ผมสงสัยครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจในเครื่องแบบมีปืนแต่โดนคนร้ายใช้มีดเป็นอาวุธแทงแล้วแย่งอาวุธไป
ถึงเวลาที่จะปรับปรุงระบบการฝึกของเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้วรึยังครับ หรือว่าจะปล่อยให้เจ้าหน้าที่เสียชีวิตแบบนี้เรื่อยไป
อ้างถึง
มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

คุณหมอโดนลูกปืนใครครับ ถ้าเป็นของตำรวจ แย่มากนะครับ[/color]

color=red]มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

คุณหมอโดนลูกปืนใครครับ ถ้าเป็นของตำรวจ แย่มากนะครับ
[/color]

อ้างถึง
คงดูหนังมากเกิน ไป เเล้ว ก็นับว่ายิงไปเเล้วกี๋นัด คำนวนในหัว ว่าเหลือ กระสุนกี่นัด....  นาที่นั้นคงไม่มีอารมณ์มานับว่ายิงไปกี่ลูกเเล้วหรอก
 เวลาจะโพสด่าตำรวจ ให้ลองนึกถึงเหตุการณ์จริงกันด้วย อย่าโพส เอาความมัน อย่างเดียว

คนที่เขาคิดว่าตนเองเป็นผู้รู้ ก็มักจะอวดรู้อย่างนี้แหละครับ พิมพ์เอาสนุก คิดเอง เออเอง ไม่เคยมีประสบการณ์ มันต้องเจอเหตุการณ์จริง สถานการณ์ที่ล่อแหลมจริงกับตนเอง ถึงจะบอกเล่าให้คนอื่นเขาให้ได้เข้าใจว่า ผมทำทุกอย่างที่ถูกต้องแล้ว พวกคุณไม่เข้าใจ แต่เคสนี้ ไม่ได้เกิดกับตัวเขาไงครับ ถึงได้วิจารณ์เป็นตุเป็นตะ

เหตุการณ์หนึ่งที่ผมเคยเจอเรื่องการนับกระสุนแล้วเกือบพลาดครับ วันนั้นมีพลเมืองดีวิ่งมาแจ้งให้ผมทราบว่า มีคนเมาสุราเอาปืนลูกโม่ไปยิงขู่และไล่ยิงชาวบ้าน จำนวน 4-5 นัด ผมเลยสันนิษฐานไว้ก่อนเลยว่าคนร้ายคงจะเหลือกระสุนอยู่ไม่น่าจะเกิน 2 นัด เป็นอย่างมาก พอผมเข้าใกล้จะถึงตัวคนร้ายปรากฎว่าคนร้ายชักอาวุธปืนยิงมาที่ผม 1 นัด แล้ววิ่งหนีไป ด้วยสถานการณ์ตอนนั้นทุกอย่างอลม่าน มองเห็นปืนในมือคนร้ายแว๊บๆ ก่อนที่ผมจะก้มลงหลบกระสุน มันเป็นปืนลูกโม่จริง แต่ไม่สามารถระบุยี่ห้อ และขนาดได้ ในใจผมคิดเอาเองว่าน่าจะเป็น .38 และกระสุนที่ยิงออกไปคงจะครบแล้ว 6 นัด เพราะคนร้ายหลังจากยิงไปแล้ว 1 นัด ก็หันหลังวิ่งหนี ไม่มีทีท่าว่าจะต่อสู้อีก แต่ทีไหนได้ พอคนร้ายจนมุมถูกผมจับตัวได้ ไหงกลายเป็น .357 โม่ 7 นัด กระสุนที่ยิงออกไป 5 นัด ยังเหลือให้ผมอีก 2 นัด หลายๆ คนที่เป็นผู้รู้เสมือนอยู่ในเหตุการณ์จะบอกว่า มึงแยกเสียงปืนไม่ออกเหรอ มึงดูขนาดปืนไม่เป็นเหรอ มึงไม่รู้เหรอว่ามันมีลูกปืนเหลืออยู่กี่ลูก

ครับ!!!! ผมต้องยอมรับความจริงว่า ผมไม่ใช่เทวดา ผมได้รับการฝึกอบรมมาไม่เพียงพอ ยุทธวิธีตำรวจที่ผมฝึกมามันไม่ดี สู้นักสู้หน้าคอมไม่ได้ แต่ผมรู้อยู่อย่างว่าพวกที่พร่ำๆ ว่าต้องเป็นอย่างนั้น ต้องเป็นอย่างนี้ เขาไม่ใช่ผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์นั้นครับ....

เค้าก็ไม่ได้ว่ามากนี่ครับ ก็เข้าใจว่ามันฉุกละหุก กระทันหันร้ายแรง ต้องจัดการ แต่ก็แค่อยากบอกว่าระวังกันอีกนิด ถ้ารู้ว่ามีตัวประกันในรถครับ คุณหมอแกเหมือนตายแล้วเกิดใหม่จริงๆอย่างป้าbabaraว่าครับ  Grin

จากในรูปดูไม่ชัด น่าจะเป็นโคลท์ดีเทคทีพ โม่6นัดหรือเดาแบบมั่วๆคนร้ายอาจจะหยิบกระสุนสำรองของดาบตร.มาด้วยก็เป็นได้ จึงบอกไม่ได้ว่าคนร้ายมีกระสุนเท่าไหร่กันแน่

ถ้าดูตอนจบอย่างเดียวผมก็คิดว่าตำรวจทำแบบนี้ ตัวประกันเสี่ยงเกินไป

แต่ถ้าดูจากต้นมันอาจจะยิงคุณหมอได้ทุกเวลา อาจจะมีอีกหลายศพคง

ไม่หยุดที่ท่านตำรวจกับพี่คนขับรถพลเมืองดีแน่

ของแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บทุกท่านครับ

ไหว้ ไหว้

ถูกใจครับ

ผมก็คิดแบบเดียวกันกับท่าน ถ้าไม่หยุดมันที่ตรงนั้น อาจจะมีคนบริสุทธิ์ที่จะต้องตายเพิ่มขึ้นอีกไม่น้อย

เป็นพมจะปล่อยให้ หมอ ตาย   เเล้วคอย วิ  ที่หลัง จะโดนด่าน้อยกว่า วิเเล้ว พลาด  
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #174 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:25:50 PM »

เป็นพมจะปล่อยให้ หมอ ตาย   เเล้วคอย วิ  ที่หลัง จะโดนด่าน้อยกว่า วิเเล้ว พลาด 

จริงครับ อย่างนี้เท่ากับตำรวจเป็นแพะ  ทำดีเสมอตัว ทำชั่วมีแต่คนด่า แย่จริงๆสังคมไทย
เท่าที่เห็น ตำรวจตั้งใจที่จะยิงโจรนะครับ  หมอซวยเองครับ ซวยตั้งแต่ โดนจับเป็นตัวประกันแล้ว

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #175 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:15:38 PM »

เป็นพมจะปล่อยให้ หมอ ตาย   เเล้วคอย วิ  ที่หลัง จะโดนด่าน้อยกว่า วิเเล้ว พลาด  

จริงครับ อย่างนี้เท่ากับตำรวจเป็นแพะ  ทำดีเสมอตัว ทำชั่วมีแต่คนด่า แย่จริงๆสังคมไทย
เท่าที่เห็น ตำรวจตั้งใจที่จะยิงโจรนะครับ  หมอซวยเองครับ ซวยตั้งแต่ โดนจับเป็นตัวประกันแล้ว

คิดได้ไงครับ......

หมอคือเหยื่อ คือคนบริสุทธิ์...เอาความสะใจที่จะยิงคนร้ายเป็นที่ตั้งได้ยังไง......

ในประเทศที่เจริญแล้ว......จะทําทุกอย่างเพื่อรักษาชีวิตตัวประกัน......ไม่ใช่เอามาเสี่ยง

เรื่องนี้....ไม่ใช่คนยิง ไม่ใช่คุณหมอ......อย่าได้วิจารณ์เลย......ไม่เจอกับตัวไม่รู้ซึ้งหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2011, 11:38:17 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #176 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:25:54 PM »

รู้แต่ว่าคนร้ายชอบคัมรี่ครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #177 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:27:11 PM »

จริงครับ อย่างนี้เท่ากับตำรวจเป็นแพะ  ทำดีเสมอตัว ทำชั่วมีแต่คนด่า แย่จริงๆสังคมไทย
เท่าที่เห็น ตำรวจตั้งใจที่จะยิงโจรนะครับ  หมอซวยเองครับ ซวยตั้งแต่ โดนจับเป็นตัวประกันแล้ว

555 คราวที่แล้วดันยายไม่ขึ้น  คราวนี้มาดันอีกฝั่งเผื่อขึ้น  พยายามอีกนิดอาจสำเร็จ  หุ หุ
FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #178 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:24:43 AM »

เห็นใจทุกฝ่าย โดยเฉพาะตำรวจครับ
ตำรวจท่านที่เสียชีวิต จากข่าวบอกว่าเป็น ตชด เก่า โอนย้ายมาอยู่ จร
ตชด นี่ พื้นฐานศิลปะต่อสู้ป้องกันตัวก็คงไม่ด้อยหรอกครับ แต่หากโดนทีเผลอไปก่อนซัก 1-2 แผล กำลัง+สติ ไม่มีแล้วก็คงสู้ไม่ได้
เห็นใจจริงๆครับ

Leave no man behind
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #179 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 03:33:18 AM »

เป็นพมจะปล่อยให้ หมอ ตาย   เเล้วคอย วิ  ที่หลัง จะโดนด่าน้อยกว่า วิเเล้ว พลาด 

จริงครับ อย่างนี้เท่ากับตำรวจเป็นแพะ  ทำดีเสมอตัว ทำชั่วมีแต่คนด่า แย่จริงๆสังคมไทย
เท่าที่เห็น ตำรวจตั้งใจที่จะยิงโจรนะครับ  หมอซวยเองครับ ซวยตั้งแต่ โดนจับเป็นตัวประกันแล้ว

555 คราวที่แล้วดันยายไม่ขึ้น  คราวนี้มาดันอีกฝั่งเผื่อขึ้น  พยายามอีกนิดอาจสำเร็จ  หุ หุ

เรื่องนี้แล้วแต่มุมมองคนนะครับ  ว่าใครจะเลือกมองจากมุมไหน  ความคิดทุกคนถูกหมดครับ  คนผิดคือคน เมายา  คนซวยคือหมอ คนรับกรรมคือคนบริสุทธิ์ คนที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้คือ ผู้ผลิตยา ผู้ลักลอบนำเข้า ผู้ลักลอบอนุญาติให้นำเขา ผู้ค้ารายใหญ่ ผู้ค้ารายย่อย ผู้เสพ  สิ่งนี้ต่างหากที่ควรมานั่งหาทางแก้ไขกัน ลองคิดดูหากไม่มียาเสพติดนี้ เรื่องนี้ก็ไม่เกิด  ผู้บริสุทธิ์ก็ไม่ซวยเป็นเหยื่อ
อ่านจากข่าว ตำรวจรู้ว่า ผู้ตายมีพฤติกรรมเสพยาเสพติด และมีชื่ออยู่ในบันชีรายชื่อของตำรวจ ทั้งๆที่รู้ดีว่าใครเสพ ใครค้า แต่ตำรวจท้องที่ทำอะไรไม่ได้ บ้านเมืองเรามันเป็นอย่างนี้ไงครับ ถึงเกิดเรื่องเศร้าๆอย่างนี้ ผมไม่โทษตำรวจที่ยิงครับ แต่ผมโทษตำรวจที่รับสินบนต่างๆเพื่อยอมให้ไอ้พวกขนยานรกนำเข้ามาได้ จนทำให้ผู้บริสุทธิ์ทุกคนต้องตายหรือบาดเจ็บ
ในเมื่อเรื่องมันเป็นอย่างนี้แล้ว มั่วแต่มานั่งเถียงกันว่าใครผิดใครถูกก็ไม่ทำให้อะไรมันดีขึ้นมา เอาเวลามาหาทางป้องกันกันดีกว่า  ขอบคุณครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 19
  พิมพ์