เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:25:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จับตายกลางกรุง ชายขับคัมรี่ฆ่าตร.ดุสิตคาป้อมยิงแท็กซี่ดับ "เย้1ล้าน!  (อ่าน 41198 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #240 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 04:35:46 PM »

ยอมแล้วครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #241 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 05:13:08 PM »

ผมมองกลางๆนะครับ.........ไม่ได้อคติกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ.........เหตุการ์ณนี้เหมือนกับมวยน่ะครับ.......ชกชนะ

แต่ไม่เข้าตาครับ........เพราะดูจากรถแล้ว บางจุดไม่น่ายิงครับ ทั้งกระจกและประตูฝั่งคนนั่งครับ.......พรุนไปหมด

ไม่รู้ว่าแพทย์หญิงรอดมาได้ยังไง.........เป้าหมายก็มืด ยังยิงซะขนาดนั้น ผมคิดว่าควรมีมาตรการการจัดการที่ดีกว่านี้

ครับ.............

ตำรวจไทยต้องใช้ความเก่งในการช่วยตัวประกันสิครับ.................ไม่ใช่อาศัยความเฮงหรือโชคดีของตัวประกัน

ผิดเป็นครูก็หาทางแก้ไขกันใหม่แล้วกันครับ...........เปิดใจรับฟังบ้างก็ดีครับ....... ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #242 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 05:16:25 PM »

วันนี้ เผาแล้ว ....

แผ่นดินสูงขึ้นนิดเดียวเอง เพราะพักหลัง ไอ้ชายมันเสพยาหนัก 

พอผอมลง ขี้เถ้าก็เลยน้อย
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #243 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 05:23:09 PM »

ไม่มีใครว่า จนท. ว่าทำเกินกว่าเหตุ  แต่ที่อยากรู้มากที่สุดว่า จนท. ทราบว่ามีแพทย์หญิงอยู่ในรถหรือเปล่า  ถ้ารู้ก็โหดมาก

ถ้าไม่รู้ก็แย่เหมือนกันครับ... เพราะตำรวจควรจะรู้จากคุณแม่คุณหมอที่โดนไล่ให้ลงจากรถฯ...
ใช่ครับภาพจากกล้องวงจรปิดแถวหน้ากรมทางแม่หมอวิ่งลงจากรถไปหาตำรวจ รึแม่หมอลืมบอกว่าลูกสาวอยู่ในรถ  Huh

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #244 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 05:48:00 PM »

เป็นพมจะปล่อยให้ หมอ ตาย   เเล้วคอย วิ  ที่หลัง จะโดนด่าน้อยกว่า วิเเล้ว พลาด 

Post นี้คือที่สุดแล้วน่ะครับ... บอกตรงๆว่า หากญาติหมอฯ หรือญาติตัวประกันที่ไหนก็ตาม เข้ามาอ่าน จะรู้สึกแย่...

ถ้าเป็นแนวคิดจากตำรวจจริงๆ  ใจผมอยากคัดสำเนาข้อความ ไปสอบถาม สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ว่า  จนท. มีความคิดแย่ๆอย่างนี้ได้ยังไง

แต่มองอีกครั้ง ถือซะว่า คงไม่คิดจริงทำจริงหรอก ถ้าคิดอย่างนั้นก็แย่เกินคน  คงจะโมโหเถียงเอาชนะกันมากกว่า

ทำงานก็ต้องทำแบบมืออาชีพ  ทำตามขั้นตอน ผิดเป็นผิดถูกเป็นถูก ก็จบ  หน่วยงานที่ดูแลก็ต้องช่วยเหลือ ควบคุมให้เป็นระบบ  ให้สวัสดิภาพความคุ้มครองผู้ปฎิบัติงาน ตามความเหมาะสม

ถ้ารู้สึกว่าหน่วยงานไม่คุ้มครอง  ไม่มีคนมาสร้างความเข้าใจกะสังคม ทำให้สังคมประนาม   มันเป็นเรื่องหัวหน้าที่ดูแลลูกน้องไม่ดี  เป็นเรื่องภายในที่ต้องจัดการกันเอง

ไม่ใช่ หน่วยงานไม่ทำงานคุ้มครองลูกน้อง  ปล่อยให้ลูกน้องถูกชาวบ้านด่าอย่างเดียว  แล้วพวกเพื่อนๆลูกน้องก็เสือกบ้องตื้น  แทนที่จะไปเฉ่งบิลนาย กับมากัดกะชาวบ้านผู้เป็นเจ้าของประเทศส่วนใหญ่

....ตามล่า...อีตอแหล
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #245 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 05:55:36 PM »

เป็นพมจะปล่อยให้ หมอ ตาย   เเล้วคอย วิ  ที่หลัง จะโดนด่าน้อยกว่า วิเเล้ว พลาด 

Post นี้คือที่สุดแล้วน่ะครับ... บอกตรงๆว่า หากญาติหมอฯ หรือญาติตัวประกันที่ไหนก็ตาม เข้ามาอ่าน จะรู้สึกแย่...

ถ้าเป็นแนวคิดจากตำรวจจริงๆ  ใจผมอยากคัดสำเนาข้อความ ไปสอบถาม สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ว่า  จนท. มีความคิดแย่ๆอย่างนี้ได้ยังไง

แต่มองอีกครั้ง ถือซะว่า คงไม่คิดจริงทำจริงหรอก ถ้าคิดอย่างนั้นก็แย่เกินคน  คงจะโมโหเถียงเอาชนะกันมากกว่า

ทำงานก็ต้องทำแบบมืออาชีพ  ทำตามขั้นตอน ผิดเป็นผิดถูกเป็นถูก ก็จบ  หน่วยงานที่ดูแลก็ต้องช่วยเหลือ ควบคุมให้เป็นระบบ  ให้สวัสดิภาพความคุ้มครองผู้ปฎิบัติงาน ตามความเหมาะสม

ถ้ารู้สึกว่าหน่วยงานไม่คุ้มครอง  ไม่มีคนมาสร้างความเข้าใจกะสังคม ทำให้สังคมประนาม   มันเป็นเรื่องหัวหน้าที่ดูแลลูกน้องไม่ดี  เป็นเรื่องภายในที่ต้องจัดการกันเอง

ไม่ใช่ หน่วยงานไม่ทำงานคุ้มครองลูกน้อง  ปล่อยให้ลูกน้องถูกชาวบ้านด่าอย่างเดียว  แล้วพวกเพื่อนๆลูกน้องก็เสือกบ้องตื้น  แทนที่จะไปเฉ่งบิลนาย กับมากัดกะชาวบ้านผู้เป็นเจ้าของประเทศส่วนใหญ่

ครับ.......ผมก็เชื่อว่า ครูบาอาจารย์ที่สอนคงไม่ได้ให้แนวคิดนี้...และเชื่อว่าตรงกันข้ามด้วยซํ้า.......ไม่งั้น....เราๆในฐานะประชาชน คงหวังพึ่งอะไรไม่ได้

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #246 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:11:17 PM »

1 ภาพ ที่ให้ความหมาย

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #247 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:15:13 PM »

ผมมองกลางๆนะครับ.........ไม่ได้อคติกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ.........เหตุการ์ณนี้เหมือนกับมวยน่ะครับ.......ชกชนะ

แต่ไม่เข้าตาครับ........เพราะดูจากรถแล้ว บางจุดไม่น่ายิงครับ ทั้งกระจกและประตูฝั่งคนนั่งครับ.......พรุนไปหมด

ไม่รู้ว่าแพทย์หญิงรอดมาได้ยังไง.........เป้าหมายก็มืด ยังยิงซะขนาดนั้น ผมคิดว่าควรมีมาตรการการจัดการที่ดีกว่านี้

ครับ.............

ตำรวจไทยต้องใช้ความเก่งในการช่วยตัวประกันสิครับ.................ไม่ใช่อาศัยความเฮงหรือโชคดีของตัวประกัน

ผิดเป็นครูก็หาทางแก้ไขกันใหม่แล้วกันครับ...........เปิดใจรับฟังบ้างก็ดีครับ....... ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อ่านมาหลายวัน ชอบความเห็นนี้เหมือนกันครับ   เยี่ยม   เยี่ยม   เยี่ยม   เยี่ยม   

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #248 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:23:16 PM »

ตำรวจต้องแก้โจทย์ให้ได้ครับ... ต้องหาวิธีแก้ จะอ้างว่าสุดวิสัยไม่ได้ จะอ้างว่าใครมาเป็นตำรวจในสถานการณ์อย่างเดียวกันนี้ก็ยิงตัวประกันตายเหมือนกันนั่นแหละ อ้างอย่างนี้ก็ไม่ได้ครับ...

ที่ทํางานผมจะใช้สุภาษิตนี้ครับ.....

"คนดีชอบแก้ไข คน.......................ตัว" ที่เหลือไปหาต่อกันเองครับ.....

รับทราบ

อยากรู้เหมือนกันว่า คุณ เคยเเก้ ตัวรึเปล่า อย่าบอกนะว่าเคย

ผมถือคติที่ว่า จะว่าคนอืนดูตัวเองเสียก่อน

คนทํางานมีผิดพลาดได้เป็นเรื่องธรรมดาครับ.........

ยอมรับและเรียนรู้จากความผิดพลาดเป็นเรื่องดีที่เอามาปรับปรุงแก้ไขเพื่อที่จะไม่ทําอีก....

การยอมรับความผิดพลาด...ทําให้เราย้อนกลับมาดูว่ามีสิ่งไหนที่เราละเลย ขาดตกบกพร่อง หรือ มองข้าม....

ถ้าแก้ตัว ปัดให้พ้นตัว...ก็ไม่มีทางที่จะแก้ไข และ ไม่ทําพลาดอีกได้....

ผมทํางานพลาด....ก็ยอมรับกับหัวหน้าตรงๆ ไม่แก้ตัว.......ก็ไม่เคยได้รับการตําหนิรุนแรง หรือ ลงโทษ................

ลูกผู้ชายครับ..................พลาดก็บอกว่าพลาด.......อย่าทําอีกแล้วกันถ้าแบบนั้น..ก็เก็บของกลับบ้านไปเลย เขาไม่เลี้ยงไว้แน่

ถ้าอ่านโพสท์ผมในกระทู้นี้ตั้งแต่แรกๆ...ผมไม่วิจารณ์การทํางานของเจ้าหน้าที่เลย....เพราะเป็นเรื่องสถานการณ์เฉพาะหน้า เราไม่อยู่ในเหตุการณ์จะไปพูดอะไรคงไม่เหมาะ...

แต่การให้ความเห็นของท่านเรื่องคุณหมอ...มันเกินไปครับ...ยิ่งท่านเป็นตํารวจด้วยแล้ว...ยิ่งไม่ควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 07:33:51 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #249 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:04:55 PM »

555 คราวที่แล้วดันยายไม่ขึ้น  คราวนี้มาดันอีกฝั่งเผื่อขึ้น  พยายามอีกนิดอาจสำเร็จ  หุ หุ

Ha Ha  ฮา  ครูเบิ้ล  คร๊า  ตั้งแต่แต่งงาน  “ดัน” เก่งขึ้นเยอะ  เลยน๊ะคร๊า  ฮา

โดนชก โดนชก โดนชก   บู่ บู่ บู่

เดี๋ยวจับยายมาดันซะเลย คิก คิก

อย่า ดัน เลย สงสารยายเถอะพ่อหน่ม ยายเเก่เเล้ว 
 ยายเเกอารมดีเน้อ  ฮา ตลอด ถึงว่า
ไอเดียร์ ออกมาเเต่ละอย่าง ดีๆๆทั้ง นั้นเลย
ผมก็รักยายเเกมาก จากใจจริง รบกวน  ของงบซื้อเสื่อเกราะด้วยครับ จะได้ไม่ต้องขอกับหน่วยอืน

ตร ขอ งบซื้อเสื้อเกราะ กับ อบจ มันยังไงยังไงอยู่

Ha Ha  ฮา  ชิลล์ ชิลล์  น๊ะคร๊า  เล่นน้ำตอน "สงกรานต์"  มันก็เปียกบ้าง  อ่ะคร๊า  ฮา

เรื่อง "เสื้อเกราะ"  ฮา  ถ้าขอ  แล้วเขาให้  ก็ขอเขาไปก่อนคร๊า  ฮา  (ยายก็ไถเค้าเหมือนกัน)
ตอนนี้ทาง "อบจ."  งบเยอะคร๊า   "เกาะกลางถนน" ปลูกต้นไม้แล้วรื้อ  "ปลูกใหม่"  หลายงานคร๊า
ปลูกแล้วรื้อ  รื้อแล้วปลูก  ซื้อต้น "ปามล์"  ต้นละ "ห้าหมื่น"  มาปลูกแทน "หมากเขียว หมากแดง"  ฮา

รสนิยมสูง  น๊ะคร๊า ฮา
ถ้าเขาไม่ให้  ยายแนะนำ ให้ไปดักจับ  "คืนหมาหอน"  คร๊า  ฮา

ฮ่า ฮ่า  ฮ่า  ตอนนี้  ที่ทำงานยาย  เหลือ "ไอ้ไม่ชี้ผี GT100"  กะ "บอลลูน"  สองอย่างคร๊า  ฮา

จะเลือกอะไรดี  อิอิ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #250 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:13:45 PM »

Ha Ha  ฮา  ชิลล์ ชิลล์  น๊ะคร๊า  เล่นน้ำตอน "สงกรานต์"  มันก็เปียกบ้าง  อ่ะคร๊า  ฮา

เรื่อง "เสื้อเกราะ"  ฮา  ถ้าขอ  แล้วเขาให้  ก็ขอเขาไปก่อนคร๊า  ฮา  (ยายก็ไถเค้าเหมือนกัน)
ตอนนี้ทาง "อบจ."  งบเยอะคร๊า   "เกาะกลางถนน" ปลูกต้นไม้แล้วรื้อ  "ปลูกใหม่"  หลายงานคร๊า
ปลูกแล้วรื้อ  รื้อแล้วปลูก  ซื้อต้น "ปามล์"  ต้นละ "ห้าหมื่น"  มาปลูกแทน "หมากเขียว หมากแดง"  ฮา

ถ้าเขาไม่ให้  ยายแนะนำ ให้ไปดักจับ  "คืนหมาหอน"  คร๊า  ฮา

ฮ่า ฮ่า  ฮ่า  ตอนนี้  ที่ทำงานยาย  เหลือ "ไอ้ไม่ชี้ผี GT100"  กะ "บอลลูน"  สองอย่างคร๊า  ฮา

อันนี้ผมเคยเห็นนะ งงมากจะรื้อๆปลูกๆไปทำไม ที่หน้าบ้านแม่ยายผมเกาะกลางถนนเขาปลูกต้นพิกุลไว้สวยงามมากต้นเป็นพุ่มสูงใหญ่แล้วด้วย
พอกลับมาเยี่ยมบ้านอีกที เอ้า หายไปหมดแล้ว

ทำอะไรไม่สะเด็ดน้ำ คิดไม่สุด ไม่ยาว น่าเบื่อพวกนี้จริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #251 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:44:15 PM »

อันนี้ผมเคยเห็นนะ งงมากจะรื้อๆปลูกๆไปทำไม ที่หน้าบ้านแม่ยายผมเกาะกลางถนนเขาปลูกต้นพิกุลไว้สวยงามมากต้นเป็นพุ่มสูงใหญ่แล้วด้วย
พอกลับมาเยี่ยมบ้านอีกที เอ้า หายไปหมดแล้ว

ทำอะไรไม่สะเด็ดน้ำ คิดไม่สุด ไม่ยาว น่าเบื่อพวกนี้จริงๆ

ประมาณว่า ถ้าไม่มีโครงการขึ้นมามันจะกินไม่ได้ใช่ไหม ขนาดใน สถาบันของผม ก็คล้ายๆกัน โครงการบางอย่างไร้สาระมาก อย่างกับคิดมาเพื่อจะได้หาช่างทางกินได้

ขออภัยที่นอกเรื่องครับ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #252 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:56:52 PM »

น้าดุลแกล้งถามรึเปล่าครับ ต้นไม้เดิมค่าดูแลมันคนละเรื่องกับต้นไม้ซื้อใหม่อยู่แล้ว ยิ่งเปลี่ยนไปปลูกปาล์มยิ่งอร่อยครับ ไปซื้อปาล์มที่มันหมดลูกแล้ว(ไม่รู้เรียกอะไร) ยิ่งอร่อยครับ ราคาเหมือนได้เปล่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #253 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:03:18 PM »

น้าดุลแกล้งถามรึเปล่าครับ ต้นไม้เดิมค่าดูแลมันคนละเรื่องกับต้นไม้ซื้อใหม่อยู่แล้ว ยิ่งเปลี่ยนไปปลูกปาล์มยิ่งอร่อยครับ ไปซื้อปาล์มที่มันหมดลูกแล้ว(ไม่รู้เรียกอะไร) ยิ่งอร่อยครับ ราคาเหมือนได้เปล่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ ด้วยความที่ผมชอบต้นไม้ไทยๆ อย่างต้นพิกุล ที่มันเป็นไม้ยืนต้น โตแล้วก็ถาวรเลย แค่ตัดแต่งกิ่งเท่านั้น
แต่ตั้งแต่แรกแล้วผมก็ไม่ทราบว่าปลูกต้นพิกุลบนเกาะกลางถนนมันจะเหมาะหรือไม่เพราะมันเป็นไม้ใหญ่อายุยืนมากๆๆๆๆ
ผมเคยเห็นในวัดน่าจะอายุหลายร้อยปีแล้วทั้งต้นทั้งรากมันแผ่ไปไกล ถ้าปลูกที่เกาะ ผมว่ารากมันจะดันพื้นถนนให้แตกได้เลย
เพราะต้นใหญ่จริงๆที่ผมเห็นมามันมีรากเป็นปีกๆรอบโคนต้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #254 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:28:08 PM »

พึ่งมาครับ ไปหลายหน้าเลยไวจริงๆ  
ยังยืนยันคำเดิมครับ แล้วแต่มุมมองครับ อยู่ที่ใครจะเลือกมองจากมุมไหน ทุกความคิดเห็นมีเหตุผลของแต่ละคนไม่มีใครผิดใครถูกครับ
ส่วนตัวผมเป็นกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ครับ  ทำก็ผิด ไม่ทำก็ผิด น่าเห็นใจครับ แต่จะทำหรือไม่ทำก็ยังดีกว่า รู้เห็นเป็นใจรับสินบนกับผู้กระทำความผิดนะครับ อย่างนี้รับไม่ได้จริงๆ

และขอเป็นกำลังใจให้กับครอบครัวคนขับแท๊กซี่ด้วยครับ   ส่วนคุณหมอ คงได้อะไรปลอบใจมากมายกำลังใจเธอคงเยอะครับ ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้ด้วยครับ  เผื่อครอบครัวของทังสามท่านที่ผมกล่าวมาอ่านเจอขอบอกว่า สู้ต่อไปครับ ข้าราชการและประชาชนไทย เยี่ยม สังคมนี้น่าอยู่กว่าที่ท่านคิด คิก คิก

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19
  พิมพ์