เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:40:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาดคนอ่านข่าวยังผิดเลย แล้ววัยรุ่นจะไม่ผิดหรือ  (อ่าน 4427 ครั้ง)
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:33:34 PM »

ขออนุญาตไม่เอ่ยช่องนะครับ ในช่วงข่าวในพระราชสำนักฯ  ซึ่งจนท.ที่ทำหน้าที่อ่านในช่วงนี้น่าจะเป็นชุดที่อ่านได้ชัดเจนที่สุดนะครับ หลายครั้งหลายช่องก็เห็นผิดๆถูกๆกันทั้งนั้น วันนี้มันขัดหูแบบทนไม่ไหวก็เลยเอามาเป็นตัวอย่างครับ "พัง-ผืด" อ่านเป็น ผัง-ผืด ยังมีอีกหลายคำครับ เพื่อนสมาชิกได้ยินคำไหนช่องไหน เอามาลงไว้นะครับ เดี๋ยวผมจะรวบรวมแล้วส่งไปที่ช่องเขาครับ  ไหว้

อ้างถึง
พังผืด น. เยื่อเหนียวที่ยึดกล้ามเนื้อให้ติดกัน, พั้งผืด ก็ว่า.
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:13:33 PM »

เด็ก-วัยรุ่น เด๋วนี้ เค้าม่ายสนจัยกันหลอกคับ พอผู้ใหญ่ท้วงติงก็ทำท่าลำคาญใส่ น่าเบื่อ โครต

Grin Grin Grin
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:49:40 AM »

Grin

ช่วงนี้  พบเห็น  วัยรุ่น  ย้อมหัวสีทอง  ,  สีแปลก ๆ  ขี่มอร์เตอร์ไซค์  เสียงดัง ๆ เป็น กลุ่ม ๆ  เยอะมาก

ขี่ไป  ก็  แหกปาก  เอ็ดตะโรไป  ........  มัน  เป็นอะไร  ของ  มัน  ?

Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:52:38 AM »

เด็ก-วัยรุ่น เด๋วนี้ เค้าม่ายสนจัยกันหลอกคับ พอผู้ใหญ่ท้วงติงก็ทำท่าลำคาญใส่ น่าเบื่อ โครต

คำว่า   "  โคตร ๆ  "   .......  ต้อง  เปลี่ยน  เป็น    "  โพด ๆ  "   ด้วย   จึง  จะ  แนว

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:53:57 AM »

มานเป็นแฟร์ชั่นคับเพ่.............. แบบว่า..ช่วงเนี๊ย...มันสงกรานงายเพ่  เลยแบบนะ...ขอแว๊นหน่อยอ่ะ..แบบแว๊นอ่ะเพ่รู้จักป่ะ Grin Grin Grin

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าวจะโดนเท้าพี่nakinไหมครับเนี้ย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 01:08:23 AM »

มานเป็นแฟร์ชั่นคับเพ่.............. แบบว่า..ช่วงเนี๊ย...มันสงกรานงายเพ่  เลยแบบนะ...ขอแว๊นหน่อยอ่ะ..แบบแว๊นอ่ะเพ่รู้จักป่ะ Grin Grin Grin

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าวจะโดนเท้าพี่nakinไหมครับเนี้ย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

Grin  Grin  Grin      อ๋ อ อ อ อ อ  . . . . . . . พวก มาน  เปง  แนวนี้  นี่เอง     Grin  Grin  Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 11:12:37 AM »

ประณีต... เขียนผิดเป็นปราณีต...

มาตรฐาน... เขียนผิดเป็นมาตราฐาน...

เข็มแทงชนวน... เขียนผิดเป็นเข็มแทงฉนวน...

ที่จริงมีอีกแยะครับ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 01:21:55 PM »

.... ถ้าคิดจะจับกันจริง ๆ นะครับ  ก็ผิดกันทั้งนั้นแหละครับผม  ทุกอย่างมันพลาดกันได้  ที่สำคัญพลาดแล้วไม่ควรจะให้พลาดอีก แม้จะพลาดอีกก็ต้องพยายามทำให้ดีกว่าเดิมให้ได้ครับผม บ่อยมากเลยครับที่นักข่าวอ่านขนาดของอาวุธปืนขัด ๆ หู  แต่ก็เข้าใจเพราะเขาคงไม่เก่งไปทุกเรื่อง  แต่ก็ควรที่จะมีการแนะนำให้ถูกต้องน่ะครับผม ....[

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 01:59:04 PM »

Grin

ช่วงนี้  พบเห็น  วัยรุ่น  ย้อมหัวสีทอง  ,  สีแปลก ๆ  ขี่มอร์เตอร์ไซค์  เสียงดัง ๆ เป็น กลุ่ม ๆ  เยอะมาก

ขี่ไป  ก็  แหกปาก  เอ็ดตะโรไป  ........  มัน  เป็นอะไร  ของ  มัน  ?
                คิก คิก     เห็นบ่อยมากครับ    บางทีลูกผม6ขวบเขาก็ถามว่าวัยรุ่นพวกนั้นเป็นอะไร      ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 02:52:37 PM »

มานเป็นแฟร์ชั่นคับเพ่.............. แบบว่า..ช่วงเนี๊ย...มันสงกรานงายเพ่  เลยแบบนะ...ขอแว๊นหน่อยอ่ะ..แบบแว๊นอ่ะเพ่รู้จักป่ะ Grin Grin Grin

วีรบุรุษนักบิด - พริตตี้รองเท้าแตะ  ขำๆครับ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 07:28:51 PM »

Grin

Grin

็Ha Ha ฮา  "กร๊าก"  ค่ะ พี่ "นะ คิน"  ขร๊า  ฮา  หุหุ

ยายคิดว่า เป็นเรื่อง "ธรรมดา"  น๊ะคร๊า   ของ "วัยรุ่น"  อ่ะคร๊า  ฮา

แต่ถ้าพออายุ  "สี่ห้า ขวิบ"  แล้วทำอย่างนี้  ยายว่า  "บล๊าาาาาาาาาาาาาา"  คร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:05:46 AM »

Grin

อือ อ อ .....

ผมคิดว่า  ยาย  อ่ะ   .......  แนวกว่า  พวกเด็กวัยรุ่น  ย้อมผม  อีกนะ

แล้ว  .......  ยาย  ยังไม่บอก  ผม  เลยว่า  .......  ยาย  เป็น  ตำรวจ  อ่ะเปล่า  ?

คิก คิก คิก คิก

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:09:57 AM »

ยายอย่าผ่านหน้าบ้านผมตอนสงกรานละกันครับ    จะเอาให้เหมือนลงถังแป้งเลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:15:40 AM »

ตะกี้ได้ดูคลิปสงกรานในyoutube แต่ไม่รู้ที่ไหน เด็กผู้หญิงอายุราวๆ14-15 ใส่ขาสั้น เสื้อบางๆ เต้นอยู่บนรถกะบะ พวกข้างล่างก็เชียร์ให้เต้น ให้ถอด แล้วเด็กก็ถอดเสื้อ ตอนหลังถอดยกทรงเลย เต้นกันบนรถกะบะ  ตกใจ

แบบเด็กม.ต้นน่ะครับ อูวววว....นี่สงกรานคนมากมาย ไม่ใช่แคมฟ๊อกนะ  สุดๆสังคมไทย แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:39:29 AM »

ตะกี้ได้ดูคลิปสงกรานในyoutube แต่ไม่รู้ที่ไหน เด็กผู้หญิงอายุราวๆ14-15 ใส่ขาสั้น เสื้อบางๆ เต้นอยู่บนรถกะบะ พวกข้างล่างก็เชียร์ให้เต้น ให้ถอด แล้วเด็กก็ถอดเสื้อ ตอนหลังถอดยกทรงเลย เต้นกันบนรถกะบะ  ตกใจ

แบบเด็กม.ต้นน่ะครับ อูวววว....นี่สงกรานคนมากมาย ไม่ใช่แคมฟ๊อกนะ  สุดๆสังคมไทย แบร่

สังคมไทยเดี๋ยวนี้ปฎิเสธไม่ได้ว่านับวันมันยิ่งเสื่อมลงครับพี่ ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์