เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 10:00:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาดคนอ่านข่าวยังผิดเลย แล้ววัยรุ่นจะไม่ผิดหรือ  (อ่าน 4421 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:49:47 AM »

ตะกี้ได้ดูคลิปสงกรานในyoutube แต่ไม่รู้ที่ไหน เด็กผู้หญิงอายุราวๆ14-15 ใส่ขาสั้น เสื้อบางๆ เต้นอยู่บนรถกะบะ พวกข้างล่างก็เชียร์ให้เต้น ให้ถอด แล้วเด็กก็ถอดเสื้อ ตอนหลังถอดยกทรงเลย เต้นกันบนรถกะบะ  ตกใจ

แบบเด็กม.ต้นน่ะครับ อูวววว....นี่สงกรานคนมากมาย ไม่ใช่แคมฟ๊อกนะ  สุดๆสังคมไทย แบร่

สังคมไทยเดี๋ยวนี้ปฎิเสธไม่ได้ว่านับวันมันยิ่งเสื่อมลงครับพี่ ไหว้

ไปดูต่อ ที่สีลม แก้ผ้าเต้นกันเลยครับ ผู้ชายด้วย โอ้ย......สุดๆแล้ว  ปกติภาพพจน์ประเทศเราก็แย่อยู่แล้วเรื่องพวกนี้  สงกรานปีนี้ คงแย่ลงไปไปอีก  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:52:17 AM »

ตะกี้ได้ดูคลิปสงกรานในyoutube แต่ไม่รู้ที่ไหน เด็กผู้หญิงอายุราวๆ14-15 ใส่ขาสั้น เสื้อบางๆ เต้นอยู่บนรถกะบะ พวกข้างล่างก็เชียร์ให้เต้น ให้ถอด แล้วเด็กก็ถอดเสื้อ ตอนหลังถอดยกทรงเลย เต้นกันบนรถกะบะ  ตกใจ

แบบเด็กม.ต้นน่ะครับ อูวววว....นี่สงกรานคนมากมาย ไม่ใช่แคมฟ๊อกนะ  สุดๆสังคมไทย แบร่

สังคมไทยเดี๋ยวนี้ปฎิเสธไม่ได้ว่านับวันมันยิ่งเสื่อมลงครับพี่ ไหว้

ไปดูต่อ ที่สีลม แก้ผ้าเต้นกันเลยครับ ผู้ชายด้วย โอ้ย......สุดๆแล้ว  ปกติภาพพจน์ประเทศเราก็แย่อยู่แล้วเรื่องพวกนี้  สงกรานปีนี้ คงแย่ลงไปไปอีก  อ๋อย
โดนชก โดนชก โดนชก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:57:23 AM »

โดนชก โดนชก โดนชก

ผมดูแล้วก็หมดแรงครับพี่ เหมือนพวกเด็กบาร์เกย์น่ะ เรียกลูกค้าสุดๆ

พวกอนุรักษ์สิ่งดีๆก็ทำเข้าไป พวกทำลายก็ทำไป ฝรั่งคงชอบใจ มีทั้งนรกและสวรรค์ให้เที่ยว ประเทศนี้  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 01:16:38 AM »

ผมว่าถ้าอยากรู้สาเหตุไม่น่ายากครับ เดินตามแผงหนังสือ ดูทีวี ดูตามสื่อต่างๆก็น่าจะพอหาสาเหตุกันได้นะครับ (ถ้าเป็นกรณีที่เด็กคนที่เต้นไม่ใช่คนที่ทำงานแถวนั้นนะครับ)

ผมเคยได้อ่านบทความประเภทเมื่อความเจริญทางวัตถุเพิ่มขึ้นความเจริญทางจิตใจก็ถอยหลังลงครับ ดูๆก็ตลกดีฝรั่งเอาเรื่องศิลธรรม เอาเรื่องศาสนาพุทธไปทำครอสเรียนกันราคาเป็นแสน แต่คนไทยที่มีกันมานมนานกลับอยากเอาอย่างฝรั่งเค้า  ก็ทำตัวกันแบบนี้แล้วไปวิ่งหาหมอดูว่าเมื่อไหร่หนูจะเจอรักจริง ดูๆก็พาลรู้สึกสังเวทนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 01:20:14 AM »

Angry Angry

นอกจาก  พวกชีเปลือย  สาดน้ำ / เต้นโชว์   แล้วนะ   .........

อีกพวกที่  น่ารังเกียจ  ก็คือ  พวกสาดมั่ว  นี่แหละ  ......  สาด  แบบไม่มีกาละเทศะ  และ  ก่อให้เกิดอุบัติเหตุ  อันตราย

คนจำนวนไม่น้อย  ที่เขาไม่อยากเปียก  หรือว่า  เขาต้องไปทำงาน  ทำธุระ  ....  บอกว่า  ไม่เล่น ๆ  พวกนี้  ก็ไม่สน  สาดโครม  มาเลย  !

พอไปต่อว่าเข้า  ....  พวกนี้  ก็  บอกว่า  มึงไม่อยากเปียก  ก็  มุดอยู่ในบ้าน ดิ  ....  บางพวกก็บอกว่า  นี่วันสงกรานต์ นะ  เขาให้หยุดงาน  เพื่อสาดน้ำกัน เว้ย

หนักกว่านั้น  ก็  บอกว่า  ถ้า  ห้ามสาดน้ำ  (  แบบมั่ว  ๆ  )  ก็  คือ  การขัดต่อ  ประเพณีวัฒนธรรมเก่าแก่  !     ตกใจ    ตกใจ

Angry Angry

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 01:27:18 AM »

พวกปะแป้งแล้วจับนมด้วยครับพี่ วันนี้ที่โชคชัย4ก็ยิงกันตายไปศพนึง  ส่วนใหญ่สาเหตุก็มาจากเรื่องพวกนี้ 

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 01:33:46 AM »

พวกปะแป้งแล้วจับนมด้วยครับพี่ วันนี้ที่โชคชัย4ก็ยิงกันตายไปศพนึง  ส่วนใหญ่สาเหตุก็มาจากเรื่องพวกนี้ 

ตายกันเอง ในกลุ่ม 

หรือ  คนที่ไม่เกี่ยวข้อง  โดนลูกหลง  ครับ  ?

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 01:34:36 AM »

คล้ายๆ กับ สิ่งมีชีวิตชั้นต่ำที่อยู่ในบ่อเกรอะ คอยย่อยของเสียเลยนะครับ   ขำก๊าก

....(ถ้าไม่มีคนดีโดนลูกหลง) ผมว่า มีแบบนี้เยอะก็ดี ให้มันกำจัดกันเองซะ  Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 02:08:32 AM »

ก็สองกลุ่มเจอกันละครับพี่  กลุ่มหนึ่งไปจับนมสาวกลุ่มสอง ก็เลยตีกันตามปกติครับ  ตายกันทุกปีละครับโชคชัย4

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:44:41 PM »

ก็สองกลุ่มเจอกันละครับพี่  กลุ่มหนึ่งไปจับนมสาวกลุ่มสอง ก็เลยตีกันตามปกติครับ  ตายกันทุกปีละครับโชคชัย4

^
^

นี่ไง  !  ...........  สงกรานต์นรก  สกปรกลามก  แบบนี้  มันน่าไปเที่ยว  น่าสนุก  ที่ไหนกัน  ?

แต่  ก็  เห็นชอบไป  เบียดเสียดยัดเยียด  กันจัง  ......  เมาเหล้า  แล้วก็  ทำอะไรโง่ ๆ  นึกว่าเท่ห์  สุดท้าย  ก็  ตาย  !

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 02:04:55 PM »

คำบางคำมันเป็นภาษาถิ่นสำเนียงเพี้ยนๆกันไปในแต่ละที่ของประเทศเรา
จะออกเสียงยังไงก็ไม่ผิดเพราะเป็นคนไทยภาษาไทยเหมือนกัน..... หลงรัก
jomphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:49:09 AM »

ความเห็นเรื่องการใช้ภาษา : เดี๋ยวนี้ทักษะการพูดและเขียนภาษาไทยต่ำลงมากๆครับ วิชาภาษาไทยกลายเป็นวิชาที่ยากที่สุดสำหรับเด็กนักเรียนไปแล้ว (ขนาดเพื่อนผมที่เรียนปริญญาโทด้วยกัน มันเขียนจดหมาจีบสาวยังเขียนผิดๆถูกๆเลย) อันที่จริงบางประเทศมีภาษาเป็นของตัวเองแต่ต้องใช้ตัวอักษรภาษาอื่นมาเขียน แต่เรามีภาษาและอักษรเป็นของเรา มันเป็นสมบัติของชาติ ควรจะรักษาไว้ให้คงอยู่ไม่ใช่เอามาแปลงมั่วจนอ่านไม่ออก(ไม่รวมภาถิ่นที่อ่านออกเสียงต่างกันจึงต้องเขียนต่างกันนะครับ ไหว้)

ความเห็นเรื่องการเล่นสงกรานต์ : ได้เห็นจากข่าวในโทรทัศน์แล้วอึ้ง ทึ่ง เสียว ครับกับเด็กไทยสมัยนี้ ไม่เหลือเค้าวันสงกรานต์แบบเก่าๆอีกแล้ว เดี๋ยวนี้เต้นเปลือยอก ตีกัน บางแห่งหนุ่มสาวลงแช่น้ำกอดรัดนัวเนียเหมือนภาพสัตว์เลื้อยคลานชนิดหนึ่ง ผมเห็นแล้วอายแทน  ยี๊

สุดท้ายผมได้แต่ทำใจคิดว่าโลกย่อมเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลาและยุคสมัย  เฮ้อ.... :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 10:50:42 AM โดย jomphol » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:26:28 PM »

เอาเรื่องคนอ่านข่าวนะครับ
มีคนอ่านข่าวก็มีคนเขียนข่าวให้อ่าน
บางทีก็เขียนผิดมาให้อ่าน แต่คนดูไม่เห็นที่เขียนผิดหรอก
เห็นแต่ที่อ่านผิด 

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์