เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:25:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนอย่างไรให้ถูกกฏหมาย ถ้าไม่มีใบอนุญาติพกปืน  (อ่าน 14869 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 09:39:53 PM »

ใน อวป.ฉบับเดือนนี้แนะนำวิธีพกอย่างมิดชิดให้ ก็ดูเข้าท่าดีเหมือนกันครับ เอาไว้ใช้เมื่อจำเป็นจริง ๆ ล่ะกันครับ
tarab
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:45:38 PM »

ผมพกประจำเวลาไปทำงานใส่เสื้อคลุม ก็เตรียมพร้อมเวลาถูกตรวจเจอว่าจะแก้ตัวว่าอย่างไร เพื่อนผมถูกจับปืนเจอด่านในเวลากลางคืนจะถูกจับไปโรงพักขนาดเป็นข้าราชการมันยังไม่สนใจจะจับอย่างเดียว ดีว่าเจอคนรู้จักเลยรอดตัวไป ผมว่าน่าจะออกกฏหมายให้ประชาชนพกปืนได้คงยุ่งน่าดู เพราะมาต๋าคงหมั่นไส้น่าดู กลัวประชาชนมีอำนาจ เราต้องสร้างระบบถ่วงดุลย์กับมาต๋า อีกคนโดนจับปืนกล็อค 19 แม็กจุ 15 นัด โดนปรับ เป็นหมื่นบาท เพราะเกิน 10 นัด ตามกฎกระทรวง
ปังปอนด์
Full Member

คะแนน 0

สู้โว้ยยยยยย........

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 11:54:40 PM »

ใน อวป.ฉบับเดือนนี้แนะนำวิธีพกอย่างมิดชิดให้ ก็ดูเข้าท่าดีเหมือนกันครับ เอาไว้ใช้เมื่อจำเป็นจริง ๆ ล่ะกันครับ

ฉบับที่376 ก.พ 49หรือ 375 ม.ค. 49ครบ หัวข้อนี้อะครับ

"หมูทอดโคราช"  อร่อย สะอาด รสชาติแบบไทยๆ  ทดลองความอร่อยได้ที่
ตลาดนัดตึกน้ำชลบุรี ,ตลาดนัดเสม็ดชลบุรี (ติดโรงพัก) ,ตลาดนัดบางทราย และตลาดนัดโรงไฟฟ้าบางประกง  จ้า............ Smiley Smiley Smiley
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 06:01:52 AM »

Coolผมพกตลอดครับเจอด่านก็พูดคุยกับตำรวจท่านตามปกติ ยิ้มเข้าไว้ เวลาตอบอย่าหลุกหลิก สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล ครับ ผมทำแบบนี้มาตลอดแล้วก็รอดทุกครั้งไป Cool

9312740
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:46:22 AM »

ยังไม่ได้ ป.4 มารอไปรับแต่มีความจำเป็นต้องนำพามาจะผิดข้อหาไรมัยครับแต่มีใบเสร็จที่เสียค่า ทำ ป.4มาแทนได้ไม
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:09:23 AM »

ปัญหาคงอยู่ที่ว่าตำรวจจะจับกุมไหม แค่นั้นเองครับ
หากพกพาแล้วตำรวจรู้จักกันหรือเข้าใจ หรือสาเหตุอื่นที่เขาไม่จับกุม
เรื่องก็ไม่เกิด
 แล้วจนท.ตำรวจจะจับกุมไหม นี่มันเป็นดุลพินิจของเขาในตอนนั้นจริงๆ
ก็เดาใจยากอีก

ผมเห็นด้วยว่า เมื่อไม่มีใบอนุญาตให้พกแล้วจะพก ก็ต้องรับผิดชอบกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นตามมาให้พร้อมทุกอย่างเอาเองครับ  ใครก็รับผิดชอบแทนเราไม่ได้

พกก็เสี่ยงถูกจับ+กับเสี่ยงกับการใช้ปืนไปเกินเหตุหรือขาดสติเมื่อต้องใช้ /ไม่พกก็เสี่ยงโจรภัยต่างๆ

ทุกอย่างมันมี ๒ มุม ๒ ด้านจริงๆครับ ไม่...ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง  เฮ้อ +!!!! งอน งอน เศร้า เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2008, 11:18:32 AM โดย แม็กกาซีน. » บันทึกการเข้า

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:53:12 AM »

ข้อนี้รบกวน  เพื่อนฝากถามมาครับ ว่าสมมุติมีใบอนุญาตพกปืน
แล้วพกติดเอวไปเดินในห้างสรรพสินค้าหรือตลาดนัดสวนจตุจักร ที่มีคนเยอะๆมากๆ นี่
ก็ไม่ผิดพกพา ใช่ไหมครับ ??

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:13:39 AM »

พกปืนอย่างไรให้ถูกกฏหมาย ถ้าไม่มีใบอนุญาติพกปืน
ตอบ  ไม่น่าจะมีวิธีใหนที่ถูกกฏหมายนะครับ  หากไม่มี ป.๑๒
        ถ้ารู้สึกว่าจำเป็นและเสี่ยงผมพกบรรจุกระสุนเต็มแม็ก  พร้อมขึ้นลำแล้วลดนก  เรื่องอื่นค่อยพูดกันทีหลัง(ถ้ายังมีโอกาสได้พูด)
ถ้าทิ้งไว้บ้านแล้วไม่ปลอดภัยต่อการถูกขโมย  ต้องนำพาไปนอกพื้นที่หรือไปต่างจังหวัดโดยคิดว่าไม่จำเป็นต้องใช้  ผมแยกชิ้นส่วน
ใส่กระเป๋าล็อคกุญแจครับ  คิดว่าถึงถูกจับก็ดีกว่าปืนหาย  ถ้าคุยกับตำรวจไม่รู้เรื่อง  ส่งฟ้องศาลท่านน่าจะยกฟ้อง
        ผมกำลังจะทำเรื่องขออนุญาตพกภายในจังหวัด  คิดว่ามีเหตุผลเพียงพอน่าจะผ่าน 

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:10:01 AM »

หลงรัก
ครับ
สำหรับผม จะพาไปด้วยเสมอ เมื่อจำเป็น โดยแยกปืน-แมก ตลอด
ไม่เฉี่ยว แวะ ที่อโคจร
 หลงรัก
เมื่อมีเหตุต้องใช้จะไม่โชว์ ไม่ขู่
 หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2008, 10:15:35 AM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

k_attapon
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:19:28 PM »

การนำพา แล้วเก็บให้มิดชิด ก็น่าจะแสดงเจตนาที่ดีแล้ว ไม่กร่าง ไม่แสดงตัว ก็โค แต่ถ้าเป็นการ ดัดแปลงรถแล้วทำที่ซ่อนไว้ในรถไม่ใช้ใส่กระเป๋า หรือกล่องปืนไว้ จะมีเจตนาอย่างไรหนอ เจ้าหน้าที่จะคิดยังไง ระหว่าง ใสกระเป๋าหรือกล่องปืน กับ แอบซ่อนในที่ดัดแปลง ยังต้องขอความเห็นต่อ
big11
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:26:51 PM »

ผมทำงานกทม.แต่บ้านอยู่ปัตตานี  เวลากลับบ้านมี GOLD CUP ในลำกล้อง 1นัด(ง้างนกสุดเข้าเซฟ) แม๊กสำรองอีก 1 แม๊กติดตัวตลอดคับและมีใบอนุญาติพกพาในจังหวัดด้วย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์