เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:13:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนอย่างไรให้ถูกกฏหมาย ถ้าไม่มีใบอนุญาติพกปืน  (อ่าน 14908 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 10:31:25 AM »

ตราบใดที่เราไม่มีใบ  ป. 12  พกพาไปก็ผิดกฏหมายวันยังค่ำครับผม   ทุกวันนี้เราแอบพกพากันทั้งนั้นละครับ  พกแบบไหนพาแบบไหนยังไงก็ให้มันดูสุภาพหน่อยละกันครับผม  แม้แต่ท่านที่มี ป. 12  เขาเหล่านั้นก็พกพาแบบสุภาพคือปกปิดมิดชิด  ยกเว้นเจ้าหน้าที่ที่มีหน้าที่ในการดูแลหรือรักษาความสงบนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
เจ้าหน้าที่ส่วนใหญ่ก็ไม่มีใบ ป. 12  นะครับ :Smiley :Smiley :Smiley Grin Grin Grin

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 11:33:36 AM »

เมื่อพกแล้วต้องเตรียมพร้อมรับทุกสถานการณ์ที่จะเกิดขึ้น ไม่ว่าจะทางตำรวจหรือการป้องกันตัวจากโจร  ผู้ร้าย ครับ
สีหมอก JUC
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 07:46:23 AM »

Smiley Cheesyยังไม่มีปืนครับ......แต่ถ้ามีก็คง หลงรักไว้ในรถแบบมิดชิดหน่อยนะครับ...คงต้องหาที่เก็บดีๆเดี๋ยวโดนทุบกระจกล่ะก็......แย่เลย....
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:17:35 AM »

ท่าน selextor  กล่าวไว้ได้น่าคิดมากครับ  เป็นข้อคิดที่ดีทีเดียวครับ  ขอบพระคุณมากครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:26:53 AM »

A+ ครับ คุณ Selextor
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:54:55 AM »

ประทับใจข้อคิดของท่านSelextorมากครับ.....ที่ผมเคยปฏิบัติไม่รู้นำพา หรือพกพาครับ....คือเอาปืนยาวใส่กระเป๋ากีตาร์สะพายไหล่ขับมอเตอร์ไซค์....เอาไปตั้งกล้องที่กลางทุ่งนาครับ....ส่วนปืนสั้นจะนำพาใส่ซองพกใน...แล้ววางไว้ในที่มิดชิดครับ

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:55:36 AM »

ไม่เคยถึงขนาดพกครับ เพียงแค่นำพาไปเท่านั้น ถ้าเจอตำรวจคุยกันไม่ได้จับก็ให้จับไป  ติดคุกก็ยังมีวันออก  ไม่ได้ตายไปไหน   

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 11:02:10 AM »

ไม่เคยถึงขนาดพกครับ เพียงแค่นำพาไปเท่านั้น ถ้าเจอตำรวจคุยกันไม่ได้จับก็ให้จับไป ติดคุกก็ยังมีวันออก ไม่ได้ตายไปไหน

อือม์ ผมว่า

1. ถูกจับก็ไม่ใช่จะต้องติดคุก

2. ผมว่าติดคุกนี่แย่กว่าในประโยคที่ท่านเขียนครับ เคยเห็นข้างในหรือยังว่าน่าอยู่แค่ไหน?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 11:09:23 AM »

มีความจำเป็นต้องพกพาครับท่านตำรวจ...

1.  เวลาไปกับครอบครัว  เอาไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินทั้งของตนและบุคคลที่ไปด้วย
2.  เวลาไปคนเดียว ยิ่งจำเป็น เพราะหากเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตของผมแล้ว  ใครจะมาดูแลเลี้ยงดูครอบครัวของผม?

Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
sniper08
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 11:24:46 AM »

ตำรวจที่ดี ต้องฟังเหตุผล.....ผมพามาทำงานด้วย..มาวันจันทร์  กลับอีกที วันศุกร์เย็น...นอนที่ทำงาน...บางครั้งออกปฏิบัติงานตอนกลางคืนด้วย... หลงรัก
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 12:33:51 PM »

มีความจำเป็นต้องพกพาครับท่านตำรวจ...

1. เวลาไปกับครอบครัว เอาไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินทั้งของตนและบุคคลที่ไปด้วย
2. เวลาไปคนเดียว ยิ่งจำเป็น เพราะหากเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตของผมแล้ว ใครจะมาดูแลเลี้ยงดูครอบครัวของผม?

Grin

ขอเอาเป็นเยี่ยงอย่างครับเฮีย...

ผิดกฏหมายหน่ะผิดอยู่แล้วครับ...

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 01:26:41 PM »

1. เวลาไปกับครอบครัว เอาไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินทั้งของตนและบุคคลที่ไปด้วย
2. เวลาไปคนเดียว ยิ่งจำเป็น เพราะหากเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตของผมแล้ว ใครจะมาดูแลเลี้ยงดูครอบครัวของผม?

Grin

อิอม์ ระวังบางคนเสนอตัวขอเลี้ยงดูนะครับพี่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 01:32:25 PM »

Grin

ขอเอาเป็นเยี่ยงอย่างครับเฮีย...

ผิดกฏหมายหน่ะผิดอยู่แล้วครับ...
ขอสนับสนุนอีกเสียงคราบบ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 01:45:53 PM »

Grin

อิอม์ ระวังบางคนเสนอตัวขอเลี้ยงดูนะครับพี่
เลี้ยงดูผมหรือครับ?  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
SSP228
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 08:58:31 PM »

ผมก็พกประจำครับ Colt 5นิ้วตัวเต็มซะด้วย ไม่เคยถูกจับหรือตรวจค้นครับ.....
โฮ โฮ เพราะผมพกอยู่ในบ้านครับไม่ได้ออกไปใหน ถ้าจะออกไปก็ เก็บเข้าที่สะให้เรียบร้อยครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์