เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:36:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเหล็กแผ่นเรียบ  (อ่าน 6274 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:02:36 AM »

มีราคามั้ยครับ  น้องอรชุน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:04:26 AM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:17:26 AM »

Ha Ha  ยาย "โกรธ"  น๊ะคร๊า  บอกว่าให้เรียก "เร ยา"  เร ยา    ฮา

ยี่ห้อ " Diplomat"  made in Korea  คร๊า  ไม่เกี่ยวกับ อินเทรด์ หรอกคร๊า  ฮา
ซือมาตั้งแต่ปี 38  ฮา  ตอนนั้น  ยูเอสละ 25 บาท  ฮา   สูงประมาณ เมตรกว่าๆ คร๊า

ตอนแรกตั้งใจจะซื้อ "Kingdom"  แต่ราคาสู้ไม่ไหวคร๊า  ฮา

ลำบากน๊ะคร๊า  "คนเบี้ยน้อย  แต่หอยใหญ่"   ฮา

Ha Ha  ฮา  เร-ยา ขอแก้ไขข้อมูล  นิ๊ดดดนุงงงง น๊ะคร๊า  ฮา

จาก Kingdom  แก้ไขเป็น Diamond  made in Japan  a ka  Ha

Kingdom made in Tor Rae Land  ka  ha 
Thanks ka

Re-ya  ha
(Dok Som Se Thong)

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:43:05 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลดี ๆ
สมาชิกที่เข้ามาดู ได้ความรู้ไปด้วย

เสร็จละแม่ยาย โดนผมใช้ชุดเล็กแน่  Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:01:02 AM »

โอ้ที่แท้มีแผน... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:09:12 AM »

สะดวกพกพาง่าย Grin Grin Grin

ฮือ ว่าไปสมัยผมฝึกงานอยู่โรงงานทำท่อเหล็กเหนียวแถวๆรังสิต เห็นเขาตัดเหล็กหนาเป็นนิ้วด้วยแก๊สยังไหวเลยครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:31:48 AM »

ผมว่าซื้อเฉพาะบานหน้าแล้วใช้ปูนเสริมเหล็กทำเป็นห้องนิรภัยเลยดีกว่ามั้นครับ  อิอิ   เยี่ยม

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:55:10 AM »

คุณ Prarin  รักในหลวง    เยี่ยม
ผมเคยคิดเหมือนกันว่าจะใช้แผ่นเหล็กหนา เป็นประฝาปิดอย่างเดียว
ตัวตู้เทปูนหนา ๆ แบบท่อระบายน้ำ แล้วปูกระเบือง อีกที
 ดูไม่สวยงาม แต่ใช้งบน้อยหน่อย  งอน 

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:04:29 AM »

http://www.tarad.com/juishop/
นน.เหล็กแผ่นเอา  23.3คูณความหนาเป็นมม.  น่าจะใช่(สำหรับ ก.122 * ย 244ซม.) Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 11:08:39 AM โดย lek » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:05:39 PM »

ผมว่าซื้อเฉพาะบานหน้าแล้วใช้ปูนเสริมเหล็กทำเป็นห้องนิรภัยเลยดีกว่ามั้นครับ  อิอิ   เยี่ยม

แบบนี้ เคยมีคนติดข้างในครับ
กว่าจะรู้ ไขให้ออกมาได้ เล่นเอาขวัญผวาไปเลย
หากใช้ แนะนำว่า ควรมีความรอบคอบเป็นอย่างยิ่งครับ

อ้อ....หากต่อตู้ใช้เองจริงๆ แนะนำว่าฐานหรือก้นตู้ควรมีปีกยืดออกมาทั้งสี่ด้านเพื่อวางบนพื้นแล้วเทปูนทับอีกที
หรือระเจาะร้อยน็อตแล้วเทปูนทับสักชั้น ยังไหว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 12:07:13 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:23:43 PM »

ถ้าเป็นตู้เคลื่อนย้ายง่าย  ผมเจาะทะลุขันน๊อตฝังในกำแพง 

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:40:08 PM »

ประตูเซฟรุ่นนี้ล็อกเองไม่ได้ครับ  นอกจากมีคนเอาปืนจี้ให้เข้าไปมันถึงล็อกครับ  อิอิ   ยิ้มีเลศนัย   ยิ้มีเลศนัย   ยิ้มีเลศนัย   ไหว้

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:52:27 PM »

จ๊ากกก ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ขอบคุณ ครับ
ผมก็คนเบี้ยน้อยหำหอยน้อยครับ(มีหอยเดียว........ฮา)

Ha Ha  ฮา  อ้าววว..........ยายพูดถึง "หอย"  ไม่ได้เกี่ยว กับ "หำ" ซักนิ๊ดเลย  ฮา

ถ้าพี่ "ขวาน"  เบี้ยก็น้อย  หอยก็เล็ก  อย่าซื้อ "ดิโพรแมท" เลยคร๊า  ฮา
เอา "โอ่งมังกร"  ขุดดินแล้ว "ฝัง" ลงไป  หาวัสดุคลุมก็พอคร๊า  ฮา
ใต้ถุนบ้านก็ "โล่งๆ"  ดีน๊ะคร๊า   ฮา  ยายเห็นต้นไม้  ขึ้น "ครึ้ม"  เลยคร๊า

บ้านพี่ขวาน  ยายสงสัยว่า  ต้องนั่งรถ  ออกจาก "จังหวัด" ไปสามชั่วโมงคร๊า  ฮา

แล้วยังไม่แน่  อาจจะยังไม่ถึง ต้องเอารถลง "แพ" ข้ามคลองไปอีก  ก็เป็นได้  ฮา

ถามจริงๆน๊ะคร๊า  แถวบ้านมี 7/11 เหรอยัง  ฮา

็Ha Ha ฮา  ยายเห็น "เถ้าแก่" ร้านทอง  มาเมียงมอง กระทู้  ฮา

ยายจะแนะนำวิธีที่  เอาตู้เซฟ  "พลางตา"  โจร  น๊ะคร๊า  ฮา

ขุดหลุมให้ลึก  และกว้าง  ขนาด  ใหญ่กว่า ตู้เซฟ น๊ะคร๊า ฮา
แล้วเอาเหล็ก ซี/รางน้ำ  อ๊อก  เส้น"รางหล่อ"  เหมือนกับที่เขาใช้  ในประตูไฟฟ้าใหญ่ หน้าบ้าน

แล้วเอา "มอเตอร์เกียร์"  รอบไม่ต้องจัด  ขนาด 1/2 แรง  ก็พอ
แล้วต่อพ่วงด้วย "สวิทช์" แมกเนติก อีกตัว  เวลามันหมุน  ยกขึ้นมา  แล้วชนกับ สวิทช์ ตัวนี้  
มันก็จะทำหน้าที่ตัดไฟ  ให้ตู้เซฟหยุดในตำแหน่างที่เราต้องการ  ฮา

มันก็เหมือนกับ "ลิฟท์"  อ่ะคร๊า  ฮา

แล้วถ้าตอนจะยก  เกิดไฟฟ้าดับ  ฮา
ไม่ต้องตามยาย  ไปช่วยน๊ะคร๊า  อิอิ

เอา "รอก" จีน  แขวนเลยคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:59:04 PM »

ผมก็ซื้อถูก ๆ ราคาห้าหกพันบาทมาใช้สองตู้   ให้ผบ.หนึ่งตู้  
แล้วยึดโดยวิธีเจาะทะผนังห้องใช้น๊อด 3 หุน 2 ตัว ขันหัวด้านใน
อีกไม่นานปืนยาวจะมา ขอ ป3 คอยไว้ตั้งแต่ปีใหม่   เศร้า

ผมได้มีโอกาสคุยกับร้านขายตู้ที่มีของให้เลือกหลายขนาดและใหญ่ที่สุดในจังหวัดแล้ว ...ไปรู้จักกันที่สนามหลังจากที่ไปดูตู้
ท่านบอกว่าของราคาสองสามหมื่นกันอะไรไม่ได้มาก ทำให้เอาไปได้ช้าลง  ต้องชนิดที่คุณภาพดีแต่ที่ร้านไม่ได้สั่งมาขายถ้าต้องการก็จะสั่งให้
ราคาก็อย่างว่า    ตกใจ      

ผมจึงมีความคิดที่จะต่อใช้เอง  ถ้าคุณขโมยท่านรู้ว่าในตู้มีแค่ปืน กับ ทองหยองที่คุณนายผมผ่อนมาไม่กี่บาท  คงเปลี่ยนใจไปเอาอย่างอื่นมากกว่า
ขอบคุณสมาชิก ทุกท่าน ที่ให้ข้อมูลดี ๆ ทำให้ผมได้ข้อคิดออกไปอีกว่าควรจะต้องทำอะไรเพิ่มเติม   ไหว้

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 02:09:59 PM »

ใช่คำว่า "หัวพ่นไฟเอนกประสงค์" ใส่ในกูเกิ้ลครับพี่ยอด มีเพียบ ไหว้ ไหว้ ไหว้

http://www.udomsawat.com/product_detail2.php?language=TH&category_id=3&subcategory_id=18#javascript;

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=13760.0

http://www.rcthai.net/webboard/viewtopic.php?f=98&t=423560

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=253389&topic_id=256880
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์