เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:29:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. เรียกเก็บอาวุธปืนยาวที่มีอานุภาพรุนแรง ไว้ชั่วคราว ช่วงเลือกตั้ง  (อ่าน 68438 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #240 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 01:56:16 PM »

ตกลงประกาศนี้เพื่อความสงบหรือเพื่อความปลอดภัย นักการเมือง ยี๊ปืนแบบนี้ผมก็ไม่มียังไม่พอใจเลย ไหว้

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #241 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 01:57:40 PM »

อย่ามาเอาขนาน  .22 ของรักของผมไปด้วยนะครับ  กลัวจริงๆ   ไงไอ้ปึ้ดก็ช่วยเอา อาก้าเอ็ม สิบหก ยิง ษษ หัวคะแนน  ตายสักสิบยี่สิบตัว

สมัยหน้ามันจะได้ยึดปืนทหาร ไปเก็บบ้างนะครับ  ปัญญาอ่อนจริงๆ

ก็รู้ว่าเล่นการเมืองมันอันตรายแล้วมันจะไปเล่นทำไมเล่า  มันมีอะไรดีนักหนาการเป็นนักการเมือง  กลัวตายนักก็มาอยู่บ้านกับลูกกับเมีย
ก็ไม่มีใครว่าหรอก  ฮี้แต้วเอย  

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #242 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:04:11 PM »

ก อยู่ของ ก ดีดีมีความสุข
ไม่ สนุกเอาอำนาจมาข่มเหง
กลัว ในเรื่องไม่เป็นเรื่องที่ควรเกรง
ม อยากเก่งก็ควรรู้ ก สู้ตาย

ม คิดว่า ป ที่ถือในมือนี้
ก จะผลาญชีวีพวกฉิบหาย
ม พิฆาตกันเองชีวาวาย
แต่กลับกลายอ้างเผื่อ ก คิด-รู้-ทำ

I เวร   ขำก๊าก

^
^

ขอ  ต่อกลอน  นะครับ

*

ปืนพวกมึง   ซึ่งมีอยู่   กูก็รู้

แต่ขู่กู   อยู่ทำไม   ให้สงสัย

มึงก็มี   กูก็มี   จะเป็นไร

มึงอยากใหญ่   ใฝ่อำนาจ   ประกาศมา   . . . . . .

สิทธิ์ของกู   ครอบครองได้   ให้รู้แจ้ง

อย่าตะแบง   แย่งกูไป   ไอ้หน้าด้าน !

นักการเมือง   หรือว่า   ข้าราชการ   

ใส่กบาล   จำเอาไว้   รับใช้ใคร  !    . . . . . .

Grin Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #243 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:09:21 PM »

ขอขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ ไหว้
ผู้เฒ่า เฝ้าคลัง
ว่างเป็นหลับ ขยับเป็นกิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

« ตอบ #244 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:12:15 PM »

แบร่   ... ปัญญาอ่อน คิดได้แค่นี้ ข้าวยาก หมากแพง น้ำมันก็ขึ้นเอา ปัญหามีให้แก้อีกแยะ ไม่ทำกัน คิดแต่กลัวตาย ปืนไม่ทำไรท่านหรอกครับ ไม่จิ้มฝันที่แคะอยู่มันแทงเหงือกท่านตายได้เช่นกัน ...  เซ็ง ... มาเลย รอหนังสือเรียกเก็บที่บ้าน ...กรุณาท่านเอามาให้ผมเองด้วย     แบร่

.... ผู้เฒ่าเฝ้าคลัง ...
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:14:44 PM »

คิดได้งัยเนี่ย.... เครียดจัง   เกลียดนักการเมืองมากขึ้นทุกวันเลยเรา    ไม่เห็นแม่งทำเหี้ยอะไร....  อยู่ในสภาก็เอาแต่ทะเลาะกัน     ประชุมสภาก็ขาดประชุม    คิด ทำอะไรแต่ละเรืองก็โคตรปัญญาอ่อน  
kinomoto2000
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #246 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:28:14 PM »

กลัว ในเรื่องไม่เป็นเรื่องที่ควรเกรง

แต่กลับกลายอ้างเผื่อ ก คิด-รู้-ทำ

^
^

ขอ  ต่อกลอน  นะครับ

*

ปืนพวกมึง   ซึ่งมีอยู่   กูก็รู้

แต่ขู่กู   อยู่ทำไม   ให้สงสัย

มึงก็มี   กูก็มี   จะเป็นไร

มึงอยากใหญ่   ใฝ่อำนาจ   ประกาศมา   . . . . . .

สิทธิ์ของกู   ครอบครองได้   ให้รู้แจ้ง

อย่าตะแบง   แย่งกูไป   ไอ้หน้าด้าน !

นักการเมือง   หรือว่า   ข้าราชการ   

ใส่กบาล   จำเอาไว้   รับใช้ใคร  !    . . . . . .

Grin Grin

xiao
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #247 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:22:24 PM »

อยากให้พี่ๆนักข่าว ช่วยไปทำข่าวการส่งมอบปืนไรเฟิลให้นายทะเบียนดูแลเป็นการชั่วคราว ของนัการเมือง , สส. , รัฐมนตรี , ข้าราชการระดับบิ๊กๆ ด้วยน่ะครับ คือว่าอยากเห็นน่ะครับ

ผมขอยืนยันน่ะครับว่า สส.บ้านผม ก็มีปืนไรเฟิลครับ  ผมเห็นมากะตา   พี่นักข่าวหรือว่าพี่ที่มีเพื่อนเป็นนักข่าวช่วยบอกเพื่อนที่เป็นนักข่าวด้วยน่ะครับว่าช่วยไปทำข่าวให้

ประชาชนดูเป็นตัวอย่างทีน่ะครับ  ท่านออกกฏ ท่านก็ต้องทำตามกฏครับ  ไม่งั้นผมก็จะว่าเป็น 2 มาตรฐานเห็นๆ     
32156 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #248 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 04:52:20 PM »

สส. หรือ ผู้แทน ผู้มีหน้าที่เป็นปากเป็นเสียงแทนประชาชน
แล้วที่ทำอยู่นี่ออกกฏหมายเพื่อป้องกันชีวิตตนเอง
ทำเพือ่ประชาชน ตรงไหน

ประเืทศนี้มีกรรมที่มีคนแบบนี้อยู่เยอะ

ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น

mob133
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

กลไกและไฟฟ้า

« ตอบ #249 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 05:02:47 PM »

อ้างถึง
ทั่วประเทศมี ป 4 ไรเฟิลอยู่ประมาณ หกร้อยกว่าใบฯ ถ้ามีคนเอาไปส่งมอบจริง ๆ สัก 10-20 คน
     ทีมงานถ่ายทอดทีวี อาจตั้งกล้องหลายมุม เพื่อใช้เป็นประโยชน์ด้านโฆษณาชวนเชื่อ Propaganda
     ให้คนอื่นๆ ที่ยังไม่ส่งมอบ ใด้เห็นเป็นตัวอย่าง ให้รีบส่งมอบ  ขั้นต่อไปเป็นคิว .22 ในขนาดเทียบเท่า
     กับขนาด .223 ยังไม่หมดแค่นี้สำหรับการริดรอนสิทธิฯ ของประชาชนอันเป็นพื้นฐานตามรัฐธรรมนูญ
     ยังมีระดับขั้นที่ 3 ที่ 4 อีกเป็นขั้นสุดท้ายในอนาคตอันใกล้นี้ คนไทยต้องหัดเป่าลูกดอก หัดยิงหนังกะติ๊กให้เป็น.

เอาตัวเลขมาจากไหนครับ ถ้ามีแค่นี้จริงๆ เฉพาะของผมก็ 1% เข้าไปแล้ว  ตกใจ ไหว้

ข้อมูลล่าสุดจนถึงวันนี้ จากงานทะเบียนอาวุธปืนวังไชยา ชัดเจนนะครับ.
ข้อมูลจากวังไชยา เอาแค่ป.4ที่ออกโดยวังไชยาหรือรวมข้อมูลที่ออกป.4จากทั่วประเทศด้วยครับ

ฐานข้อมูลอาวุธปืนทั่วประเทศอยู่ที่วังไชยา  ข้อมูลก่อนเข้าที่ประชุมฯ กำหนดแนวทางปฏิบัติตามคำสั่งนี้
      รวมถึงตั้งคณะกรรมการ ขึ้นมารับผิดชอบในคำสั้งฯ เป็นการเฉพาะ รวมถึงงานเอกสาร การรับมอบ / ส่งมอบ
      ใบอนุญาตฯ หกร้อยกว่าไม่ถึงเจ็ดร้อยใบ ป 4 ซึ่งรวมหมดแล้วทั่วประเทศ บางจังหวัดใหญ่ๆ มีแค่ 3 กระบอก.
hanaga
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #250 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 05:26:58 PM »

คนคิดคงมีหัวเอาไว้กัน....หู นะครับ
tca
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #251 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 05:39:23 PM »

โดนใจผมจริงๆ +ใจครับ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #252 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 09:48:16 PM »

คนเซ็นต์มันก็เซ็นต์มาได้เนอะคำสั่งแบบนี้ ไม่รู้มันมีหัวเอาไว้ให้หูอยู่หรือไงก็ไม่รู้  เหนื่อยใจกับพวกนักการเมืองพวกนี้จัง  Angry

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #253 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 09:48:30 PM »

กูสุดเซ็งส์...

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #254 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 11:13:35 PM »

ประสากูอยู่ดีๆมีความสุข
เสือกหาคุกมาขู่จับปรับกฏหมาย
ให้ส่งคืนปืนโตโธ่ไอ้ควาย
เกิดกลัวตายทีทำชั่วไม่กลัวเกรง

ครอบจักรวาลหว่านอ้างสีข้างไถ
ประชาธิปไตยเรียกว่าผิดคิดข่มเหง
สิทธิ์ปกป้องต้องสู้กูนักเลง
กูโครตเซ็งโง่เก่งกันขยันจัง

ขอร่วมวงด้วยนะครับ ทางกลอนแอบลอกคุณอาธำรง
แต่นับเป็นอีกเสียงหนึ่งได้ครับ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 31
  พิมพ์