เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:21:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. เรียกเก็บอาวุธปืนยาวที่มีอานุภาพรุนแรง ไว้ชั่วคราว ช่วงเลือกตั้ง  (อ่าน 68322 ครั้ง)
Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #285 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 03:48:30 PM »

นี่ถ้าเกิดไอ้คนต้นเรื่องมันถูกฟาดด้วยไม้หน้าสามในที่จอดรถ ใครจะสั่งเก็บไม้ทั่วประเทศมั๊ยครับ

nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #286 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 03:49:36 PM »

ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2011, 05:39:02 PM โดย nef » บันทึกการเข้า
seksan malinee
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #287 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 03:59:47 PM »

ตอนนี้ผู้ก่อการร้าย  นํ้าลายไหล  เพราะรู้ว่าปืนไรเฟิล ดี ดี  คุณภาพสูง  จะมาเก็บไว้ที่อําเภอ( ง่ายในการปล้น ) ขนาดในค่ายทหารยัง

หาย หรือ  โดนปล้นได้เลย  แล้วอําเภอ จะเหลือเรอะ  โดยเฉพาะ  ในแถวจังหวัดทางภาคใต้ของผม  ได้ไปซักกระบอก  เจ้าหน้าที่

ตํารวจ   ทหาร   ได้ตายกันเป็นใบไม้ร่วงกันพอดี   ของผม  cz  527  ขนาด .223  ติดกล้องเล็ง  ราคา  พื้นๆ   ระยะยิง  200- 300 เมตร

เข้าเป้าหมาย  70 -80%  แล้วปืนไรเฟิลของบางท่าน  ที่ผมรู้จัก  ปืนของเค้าดีกว่าของผมมาก   กล้องเล็งคุณภาพสูงกว่า มันจะขนาดใหน

บอกไม่ถูกเลยครับ  ถ้าอําเภอถูกงัด หรือ โดนปล้น  ไม่รู้บรรลัยกันแค่ใหน  ออกคําสั้ง  งี่เง้า  จริงๆ  ไม่รู้ว่าเอาสมองส่วนใหนมาคิด ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2011, 09:05:22 PM โดย seksan malinee » บันทึกการเข้า
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #288 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 04:18:01 PM »

ตกลงเข้าของปืน จะแจ้งหาย แล้วค่อยแจ้งว่าพบหรือเปล่า
mob133
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

กลไกและไฟฟ้า

« ตอบ #289 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 04:29:14 PM »

นี่ถ้าเกิดไอ้คนต้นเรื่องมันถูกฟาดด้วยไม้หน้าสามในที่จอดรถ ใครจะสั่งเก็บไม้ทั่วประเทศมั๊ยครับ

'เขลา' ผู้อ้าปากกลืนกินน้ำลายกระสือ เพื่อสืบทอดกระสือ จะออกคำสั่งฯ ลงราชกิจจาฯ ริบเอาใม้ท่อนในครอบครองของประชาชน

ประชาชนที่บังอาจปลูกบ้านด้วยใม้อาจต้องรื้อฯ เพื่อนำส่งหลวง พร้อมสั่งตัดต้นใม้ที่มีขนาดเกินต้นแขน ให้หมดเกลี้ยงประเทศครับ.
mob133
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

กลไกและไฟฟ้า

« ตอบ #290 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 04:37:04 PM »

ตกลงเข้าของปืน จะแจ้งหาย แล้วค่อยแจ้งว่าพบหรือเปล่า

ขอเตือน อย่าได้ทำเช่นนั้นเด็ดขาด ท่านเจ้าของปืนอาจถูกเพิกถอนใบอนุญาตฯ
              เป็นการชั่วคราว เขามีอำนาจตาม กม. ปืนจะกลายเป็นปืนเถื่อนโดยถูกต้องตาม กม.
              การยื่นฟ้องฯ ขัดใว้ก่อนสิ้นสุดวันส่งมอบ 29 เม.ย นี้ ควรเกิดขึ้นจากความร่วมมือร่วมใจกัน ครับ.

nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #291 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 04:44:16 PM »

ขอเตือน อย่าได้ทำเช่นนั้นเด็ดขาด ท่านเจ้าของปืนอาจถูกเพิกถอนใบอนุญาตฯ
              เป็นการชั่วคราว เขามีอำนาจตาม กม. ปืนจะกลายเป็นปืนเถื่อนโดยถูกต้องตาม กม.
              การยื่นฟ้องฯ ขัดใว้ก่อนสิ้นสุดวันส่งมอบ 29 เม.ย นี้ ควรเกิดขึ้นจากความร่วมมือร่วมใจกัน ครับ.              
เยี่ยม+1จ้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2011, 10:01:36 PM โดย nef » บันทึกการเข้า
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #292 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 06:49:49 PM »

จดหมายมาแล้วครับ...ใครจะไปวันไหนบ้างครับเผื่อเจอกัน อิอิ

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Narin.22
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #293 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 06:54:38 PM »

ต่อไปออกกฎ..อะไรออกมาเราก็ต้องทำตามออกกฏ..ยึดปืนเลยจะทำไงหว่า
jiranuwat
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #294 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 07:12:19 PM »

แล้วเขาจะคืนตามกำหนดหรือเปล่าครับแล้วจะลามปืนอื่นหรือเปล่า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 07:38:58 PM »

ถ้าเจ้าของปืนเป็นสุจริตชน เขาก็จะเอามาคืนส่งให้โดยไม่ต้องมีใครไปขู่ครับ ถึงแม้จะไม่ชอบใจ ก็จำเป็นต้องกล้ำกลืน แล้วรอวันเอาคืนอย่างถูกต้องตามกฎหมายและตามหลักนิติธรรมครับ... แต่ถ้าเป็นคน"สีเทา", ปืนกระบอกนี้มันก็จะหายไปเลยครับ มุดดินหายไปเลยไม่กลับมาอยู่ในระบบอีกเลย...

ถามจริงเถิดว่าเจ้าหน้าที่ฝ่ายบังคับกฎหมายไม่รู้เลยหรือครับ ว่าใครสีดำ(มีหมายจับแล้ว), ใครสีเทา(แค่สงสัย), และใครสีขาว(สุจริตชน), ที่มาออกกฎยึดปืน(ถึงแม้ชั่วคราว)แบบนี้ ก็ทำได้แต่กับสุจริตชนเท่านั้นแหละครับ... แต่กับคนสีเทา ถึงแม้รู้ทั้งรู้ว่าปืนกระบอกที่ว่านั้นหายออกไป"ทำงาน"ตั้งแต่ปีมะโว้แล้ว ก็ไม่กล้าออกหมายค้น(ถึงค้นก็ไม่ได้อะไร)...

เมื่อมีคำสั่งยึดปืนแบบนี้เขาก็แจ้งความปืนหายเข้าให้ ก็ทั้งๆที่รู้อยู่แล้วว่าน่าสงสัยเรื่องอื่นตั้งแยะ(มันมีที่มาที่ไปกว่าจะมาถึงวันนี้ได้)ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนเดิมมาตั้งนาน... จะกล้าออกหมายค้น เพื่อหาปืนหรือไม่ ก็ในเมื่อเรื่องอื่นมีตั้งแยะยังไม่มีปัญญาทำอะไรได้เลยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2011, 08:04:24 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #296 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 07:43:25 PM »

นายสมชายก็ยังยืนยันเหมือนเดิมอยู่ว่าประเทศไทยมีปัญหาเรื่องกฎหมายไม่เป็นกฎหมาย... ไม่ใช่แค่เรื่องมิจฉาชีพทำผิดกฎหมายอย่างเดียว แต่รวมความถึงกฎระเบียบของผู้รักษากฎหมายเองด้วย ที่บังคับบุคคลากรให้ทำงานไม่ได้, ตัวอย่างเช่นข้อมูลบุคคลต่างๆที่ควรมีอยู่ในฐานข้อมูลฯนั้น มีครบถ้วนหรือไม่, สายสืบออกทำงานเก็บข้อมูลได้ตามเป้าหมายได้หรือไม่ เป็นต้น...
jiranuwat
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #297 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 07:55:50 PM »

ผมสมาชิกใหม่ครับชอบปืนมาตั้งแต่ด็กถึงผมจะไม่มีไรเฟิลแต่เห็นใจคนที่มีครับประเทศนี้ก็ประชาธิปไตรไม่ใช้หรือครับแล้วทำไมต้องเอาของคนอื่นไปด้วย ผมเห็นในข่าวหนังสือพิมพ์และตามสื่อต่างๆบอก เรียกคืนปืนไรเฟิล ผมขอถามหน่อยครับปืนเป็นทรัพย์สินของเราหรือเปล่าครับคำว่าเรียกคืนในความคิดของผมหมายถึงเขาให้ยืมหรือให้เลยและจะขอคืนแต่นี้เราก็ซื้อด้วยเงินของเราก็ต้องเป็นของเราใช้หรือไม่ครับ เเล้วจะใช้คำพูดว่าเรียกคืนใด้อย่างไรครับ แล้วตอนคืนมาจะตรงเวลาไหมปืนจะเหมือนเดิมหรือเปล่า ตอนแรกผมคิดว่า ม ท 1คนนี้ชอบปืนเสียอีกเห็นมีปืนโครงการ เปิดร้านปืนเพิ่ม แล้วเราทำแบบสหรัฐที่มีองค์กรปกป้องสิทธิ์ไม่ใด้หรือครับ มีแต่อ้างประเทศเพื่อนบ้านว่ามีปืนไม่ใด้ ก็รอบบ้านเราเผด็จการทั้งนั้นแต่ที่ผมทราบมาประเทศมาเลเซียประชาชนก็มีปืนใด้นี่ครับผมอ่านจากหนังสือ Guns Tactics เป็นบทความของอาจารย์ฉัตรชัย วิเศษสุวรรณภูมิ เดือนเมษาครับ ใครทราบช่วยตอบด้วยครับผมจะใด้สบายใจบ้าง Sad Sad Huh
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #298 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 08:06:28 PM »

ผมสมาชิกใหม่ครับชอบปืนมาตั้งแต่ด็กถึงผมจะไม่มีไรเฟิลแต่เห็นใจคนที่มีครับประเทศนี้ก็ประชาธิปไตรไม่ใช้หรือครับแล้วทำไมต้องเอาของคนอื่นไปด้วย ผมเห็นในข่าวหนังสือพิมพ์และตามสื่อต่างๆบอก เรียกคืนปืนไรเฟิล ผมขอถามหน่อยครับปืนเป็นทรัพย์สินของเราหรือเปล่าครับคำว่าเรียกคืนในความคิดของผมหมายถึงเขาให้ยืมหรือให้เลยและจะขอคืนแต่นี้เราก็ซื้อด้วยเงินของเราก็ต้องเป็นของเราใช้หรือไม่ครับ เเล้วจะใช้คำพูดว่าเรียกคืนใด้อย่างไรครับ แล้วตอนคืนมาจะตรงเวลาไหมปืนจะเหมือนเดิมหรือเปล่า ตอนแรกผมคิดว่า ม ท 1คนนี้ชอบปืนเสียอีกเห็นมีปืนโครงการ เปิดร้านปืนเพิ่ม แล้วเราทำแบบสหรัฐที่มีองค์กรปกป้องสิทธิ์ไม่ใด้หรือครับ มีแต่อ้างประเทศเพื่อนบ้านว่ามีปืนไม่ใด้ ก็รอบบ้านเราเผด็จการทั้งนั้นแต่ที่ผมทราบมาประเทศมาเลเซียประชาชนก็มีปืนใด้นี่ครับผมอ่านจากหนังสือ Guns Tactics เป็นบทความของอาจารย์ฉัตรชัย วิเศษสุวรรณภูมิ เดือนเมษาครับ ใครทราบช่วยตอบด้วยครับผมจะใด้สบายใจบ้าง Sad Sad Huh

แก้ไขแล้วครับ... ทรัพย์สินของเรา เขามาเอาของเราไปครับ...
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #299 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 08:07:40 PM »

ฐานข้อมูลอาวุธปืนทั่วประเทศอยู่ที่วังไชยา  ข้อมูลก่อนเข้าที่ประชุมฯ กำหนดแนวทางปฏิบัติตามคำสั่งนี้
      รวมถึงตั้งคณะกรรมการ ขึ้นมารับผิดชอบในคำสั้งฯ เป็นการเฉพาะ รวมถึงงานเอกสาร การรับมอบ / ส่งมอบ
      ใบอนุญาตฯ หกร้อยกว่าไม่ถึงเจ็ดร้อยใบ ป 4 ซึ่งรวมหมดแล้วทั่วประเทศ บางจังหวัดใหญ่ๆ มีแค่ 3 กระบอก.

ถ้ามันมีแค่นี้เอง...  ไม่น่าจะต้องตีพิมพ์ในราชกิจจาฯ ให้เปลืองหมึกเปล่าๆ

สงสัยไม่ได้นับสมัยงานทะเบียนอวป.อยู่กับ กรมตำรวจ แน่ๆเลย  ไหว้
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 31
  พิมพ์