เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:31:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. เรียกเก็บอาวุธปืนยาวที่มีอานุภาพรุนแรง ไว้ชั่วคราว ช่วงเลือกตั้ง  (อ่าน 68451 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:49:19 PM »

ยึดไปเลย... ออกคำสั่งแล้วต้องทำให้ได้ด้วยนะครับ...

วุ่นแน่ วุ่นแล้วคนก็เกลียด...
hattori
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:50:42 PM »

ถ้าจะลอบยิงสส.ใช้m16ติดกล้องไม่ง่ายกว่าเหรอครับ?  Huh ยิงแล้วโยนทิ้งได้เลย ไปเอาไรเฟิลมายิง กว่าจะแบกไปยิงไหนจะหนีอีก กิ๊วก๊าว คิดได้แต่เรื่องไม่ได้เรื่อง โอว "This is Thailand"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:54:16 PM »

รำไม่ดีไปโทษปี่โทษกลอง.....คิดได้อย่างไรที่จะเอาปืนที่มีทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายไปยิงหัว...กระไบ...คิดแล้วเหนื่อยใจ
        บวก ๑ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:11:12 PM »

ผมหาปืนผมไม่เจอครับ....แต่ไม่หายนะ ไม่รู้เก็บไว้บ้านหลังไหน...

เดี๋ยวหาเจอแล้วจะเอาไปให้ตรวจนะท่าน นอภ ....

แต่คงนานหน่อย ไม่ค่อยได้กลับ ตจว....

...ผมเตรียมคำตอบไว้แล้วครับ... ยิ้มีเลศนัย

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:14:58 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ผม  ไม่ได้ท้าทาย  นะ  ...........

แต่  ......  ทำไม่สำเร็จ  หรอก  !

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Poorboy
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:15:25 PM »

เจ้าของปืนอยู่ต่างประเทศก็ซวยซิครับงานนี้  เศร้า
Poorboy
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:25:56 PM »

ผมเห็นช่องที่จะร้องศาลปกครองให้ยกเลิกคำสั่งดังกล่าวแล้วครับ เนื่องจากในคำสั่งดังกล่าวอ้างความจำเป็นในการออกคำสั่งนี้ว่า "เพื่อรักษาความสงบเรียบร้อยก่อนมีการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรเป็นการทั่วไป" ซึ่งเป็นการอ้างเหตุจำเป็นที่ไม่ถูกต้อง เนื่องจากยังไม่มีพระราชกฤษฎีกาเกี่ยวกับการเลือกตั้งในขณะออกคำสั่งนี้ ดังนั้นคำสั่งดังกล่าวจึงไม่ชอบด้วยเหตุผล  สมควรยกเลิก

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยพิจารณาดูว่าเป็นไปได้ไหมครับ จะได้ชวนเพื่อสมาชิกไปร้องศาลปกครองกัน
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:23:43 AM »

น่าจะรวบรวมรายชื่อเราๆท่านๆ คัดค้านคำสั่งอันนี้นะครับ เพราะเหตุผลฟังไม่ขึ้น
ผมว่าไ...้..พวกที่นั่งอยู่ในสภาก็มีไรเฟิลอยู่ไม่น้อย.......แล้วมันจะทำตามคำสั่งนี้หรือป่าว.......อยากรู้จัง
แล้วคนที่มีไรเฟิลควรทำอย่างไรครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อย
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:34:07 AM »

ผมหาปืนผมไม่เจอครับ....แต่ไม่หายนะ ไม่รู้เก็บไว้บ้านหลังไหน...

เดี๋ยวหาเจอแล้วจะเอาไปให้ตรวจนะท่าน นอภ ....

แต่คงนานหน่อย ไม่ค่อยได้กลับ ตจว....

...ผมเตรียมคำตอบไว้แล้วครับ... ยิ้มีเลศนัย
คำพูดนี้คุ้นมากเลยครับ ใครเป็นคนพูดน้าาา   อ๋อ......พ่อไอ้ปื๊ด
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:51:45 AM »

ต้องเอารถสิบล้อมาขนไปให้มหาดไทยเก็บ...............................555 เพราะมีหลายกระบอก.......................

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:43:19 AM »

พูดไม่ออก ถึงไม่มีปืนขนาดนี้ไว้ยิงเล่น แต่ก็เซ็งแทนชาวไรเฟิลครับ  บู่

km.
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 02:31:55 AM »

ซื้อมาก็แพง ออกพรบ.เวนคืนเลยดีกว่าจะได้จบๆไปเบื่อวงจรอุบาทว์ อณุญาติให้นำเข้า เพิ่มโควต้าปืน กินทุกเม็ด

ยังไม่วาย แว้งกัดเอาผลงาน ภูมิใจไทยตรงไหนฟระ !
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 07:26:37 AM »

ทะเบียนบ้านที่ขอใบอนุญาต ไม่มีคนอยู่ครับ...........นานๆๆๆๆๆๆๆ ถึงจะเข้าไปทีนึง ปีนี้เพิ่งเข้าไปตอนตรุษจีนครั้งเดียว แล้วผมจะได้ จม. แจ้งอย่างไรเนี่ย เศร้า ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 08:19:30 AM »

เจ้าของปืนอยู่ต่างประเทศก็ซวยซิครับงานนี้  เศร้า

สามารถเอาพาสปอร์ต ที่ประทับตราเข้าออกประเทศมายืนยันได้ครับ

สำหรับ เจ้าของกระทู้ วันนี้ขอจ่ายหนี้อีก+1ให้ครับ (กว่าจะตอบได้ เช้านี้เวบเนอะไรไม่รู้)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

polymed
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 08:43:39 AM »

ทางพรรคน่าจะประเมินมาแล้วว่าคนที่ครอบครองอาวุธปืนขนาดนี้ ไม่กระทบฐานเสียงของพรรค เลือกหรือไม่เลือกก็ไม่มีปัญหา
คำนึงแต่ความอยู่รอดและความปลอดภัย ชีวิตของหัวคะแนน และผู้ลงสมัครเลือกตั้งเท่านั้น ไม่แน่นะครับว่า
คนที่ไม่ชอบอาวุธปืนอาจจะเทคะแนนเสียงให้ก็ได้ ไหว้
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 31
  พิมพ์