เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:39:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. เรียกเก็บอาวุธปืนยาวที่มีอานุภาพรุนแรง ไว้ชั่วคราว ช่วงเลือกตั้ง  (อ่าน 68587 ครั้ง)
tua cz
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #120 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 11:28:33 AM »

อาการโรคปอดกําเริบ เศร้าปอดเเหกกกกกกก   ขำก๊าก ขำก๊าก
Sutt
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #121 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 11:34:21 AM »

นักการเมือง....ขัดกัน  ก็ใครล่ะ ที่จะทำท่าน ก็ไม่หนีในวงการนักการเมือง นั่นแหละ

พาชาวบ้านเดือดร้อนกันไปหมด  Huh Huh  Huh

ช้าง ชน ช้าง ทำให้ คน ต้องเดือดร้อน !!??!!! ..... This is Thailand หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #122 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 11:53:31 AM »

..ผู้มีอำนาจที่หลงตัว คิดริดรอนสิทธิการครอบครองอาวุธปืนจากประชาชน เห็นมันมีอันเป็นไปทุกราย.. อ๋อย
..อย่าง..วันนอร์..เอย...แม้ว..เอย.. แบร่
..รายต่อไปคงเป็น..ชวรัตน์... ยี๊

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #123 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 11:54:20 AM »

1 ผมขอตอบโต้ด้วยการ ไม่เลือกพรรคการเมือง ที่คนเซ็นหนังสือสังกัดอยู่ รวมทั้งพรรคที่ให้ความร่วมมือกัน ในการเลือกตั้งครั้งหน้า
2 ผมขอเรียกร้องให้ ทุกท่านคอยสอดส่องและให้ข้อมูลว่า เจ้าหน้าที่มีการเลือกปฏิบัติหรือไม่ โดยเฉพาะการติดตามการปฏิบัติ กับบัญชีรายชื่อทรัพย์สินย์ผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง ซึ่งมีการครอบครองอาวุธตามประกาศจำนวนมาก

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #124 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 11:56:25 AM »

ยี๊ออกคำสั่งบ้าๆ...จะยิงกันฆ่ากัน หาปืนเถื่อนง่ายกว่าเยอะครับ สำคัญ ใครจะรับผิดชอบความเสียหายกับตัวปืนที่เอาไปเก็บ คนเก็บมันไม่ใช่เจ้าของปืนมันจะรักและถนอมเท่าเจ้าของได้อย่างไร ..................และจะได้คืนรึเปล่ายังไม่รู้ อ๋อย
คงจะเก็บแบบคล้ายๆในรูป หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #125 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:02:16 PM »

กองกำลังไม่ทราบฝ่าย.....อยากได้อาวุธดี ๆ  เชิญที่ว่าการอำเภอ  พอดี อส.เวร.....หลับ   คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:04:12 PM »

1 ผมขอตอบโต้ด้วยการ ไม่เลือกพรรคการเมือง ที่คนเซ็นหนังสือสังกัดอยู่ รวมทั้งพรรคที่ให้ความร่วมมือกัน ในการเลือกตั้งครั้งหน้า
2 ผมขอเรียกร้องให้ ทุกท่านคอยสอดส่องและให้ข้อมูลว่า เจ้าหน้าที่มีการเลือกปฏิบัติหรือไม่ โดยเฉพาะการติดตามการปฏิบัติ กับบัญชีรายชื่อทรัพย์สินย์ผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง ซึ่งมีการครอบครองอาวุธตามประกาศจำนวนมาก

พวกเราเสียงส่วนน้อยครับ... พรรคนี้ยังไงก็ได้เข้าสภาแยะอีกอยู่ดี ขนาดเผาเมืองกันจนวอดวายขนาดนั้น ยังอุตส่าห์มีคนเห็นดีเห็นงามจัดงานรำลึกครบรอบปีที่ฉันเผาเมือง... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #127 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:05:06 PM »

นักการเมือง....ขัดกัน  ก็ใครล่ะ ที่จะทำท่าน ก็ไม่หนีในวงการนักการเมือง นั่นแหละ

พาชาวบ้านเดือดร้อนกันไปหมด  Huh Huh  Huh

ช้าง ชน ช้าง ทำให้ คน ต้องเดือดร้อน !!??!!! ..... This is Thailand หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้องด่าคนที่ลงคะแนนเลือกพวกนี้เข้าสภาครับ...
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:10:18 PM »

ไม่มีใครเอาปืนที่มีที่มาที่ไปใช้หรอกครับเจ้านาย... แก้ไม่ถูกจุดแล้วหรือมีประเด็นอื่นซ่อนเร้นครับ คนมีไรเฟิลระดับนี้ ทำมาหากินถูกกฎหมายกันทุกคนครับ ไม่มีใครหาเหาใส่หัวหรอกครับ เล่นเพราะรักไรเฟิลกันทั้งนั้น
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #129 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:14:24 PM »

กระสุนไรเฟิลของผมมี่ค่ามากกว่านักการเมืองสมองกลวงแบบพวกท่านอีกนะ
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #130 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:23:50 PM »

พวกเราเสียงส่วนน้อยครับ... พรรคนี้ยังไงก็ได้เข้าสภาแยะอีกอยู่ดี ขนาดเผาเมืองกันจนวอดวายขนาดนั้น ยังอุตส่าห์มีคนเห็นดีเห็นงามจัดงานรำลึกครบรอบปีที่ฉันเผาเมือง... ฮา...

ไม่แน่ครับ พรรคนี้ขาดเสียงหนึ่งของผมแน่นอน และถ้ามันทำแบบนี้กับวงการอื่นๆอีก จะมีคน " ไม่ออกเสียงเลือกพรรคนั้นๆ ล่วงหน้าแน่นอน"
พลเมืองไทย ต้องต่อรองกับนักการเมืองแบบตาต่อตาฟันต่อฟัน ด้วยการใครทำไม่ดี ก็ไม่เลือกมันล่วงหน้า

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #131 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:24:25 PM »

สำหรับ เจ้าของกระทู้ วันนี้ขอจ่ายหนี้อีก+1ให้ครับ (กว่าจะตอบได้ เช้านี้เวบเนอะไรไม่รู้)

... ขอบคุณครับ ...  ไหว้

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #132 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:26:31 PM »

ผมไม่มีขนาดที่ห้าม แต่ผมก็ไม่เอามันมานานแล้ว  พรรคเห็บ หมัด พวกนี้ บู่
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #133 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:26:43 PM »

ส่วนใหญ่ ปืนที่ ใช้ยิงมันเป็น M16 กับ AK-47 ไม่ใช่ หรือครับ ส่วนน้อยแบบ สุดๆ ที่เห็นข่าว ลงว่าโดน ยิงด้วย .223 หรือ .308 เท่าที่ เห็นมีแต่ คนตัวแดง คนเดียวที่ โดนปืน ซุ่มยิง  ที่เหลือ โดนสาดด้วย ปืนกล ล้วนๆ
bignarak
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #134 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:34:00 PM »

บ้าบอออกคำสั่งไปเรื่อย
 Huh Huh
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 31
  พิมพ์