เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:22:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. เรียกเก็บอาวุธปืนยาวที่มีอานุภาพรุนแรง ไว้ชั่วคราว ช่วงเลือกตั้ง  (อ่าน 68159 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:35:37 PM »

ผมว่านายทะเบียนท้องที่ควรต้องมีหนังสือถึงผู้ครอบครองอาวุธปืนขนาดดังกล่าวเป็นรายบุคคลไป
                    แค่คำสั่งลอยๆแบบนี้จริงเท็จประการใดไม่แจ้ง ..... ถ้าคนไม่ได้เล่นเวปหรือติดตามข่าวสารจะทำอย่างไร

ใช่ ครับลุงปู
ยังมีคอปืนอีกมากที่ไม่ได้เข้าเน็ต

... มท. ออกคำสั่งให้ ปค. ปฏิบัติ ..........และ ... ปค. ได้มีหนังสือสั่งการ  พร้อมกำหนดแบบฟอร์ม หนังสือแจ้งผู้ได้รับใบอนุญาต, แบบใบส่งมอบ-รับมอบอาวุธปืน, แบบแจ้งข้อมูลอาวุธปืนที่รับมอบ ...มาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ...  ไหว้

... โดยก่อนหน้านี้ ปค. ได้ทำการสำรวจบัญชีรายชื่อผู้ได้รับใบอนุญาตฯ ไปแล้วตั้งแต่ต้นเดือนเมษายนไปแล้ว ครับ ...  ไหว้  

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:58:02 PM »

ขนาด อส. ยังเอาปืนหลวงไปจำนำเล้ยยยย  ...ไอ้รัฐมนตูด อธิบดีกรมการโปกพอง
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:58:12 PM »

Huh Huh หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แบร่

M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:00:01 PM »

ผมว่านายทะเบียนท้องที่ควรต้องมีหนังสือถึงผู้ครอบครองอาวุธปืนขนาดดังกล่าวเป็นรายบุคคลไป
                    แค่คำสั่งลอยๆแบบนี้จริงเท็จประการใดไม่แจ้ง ..... ถ้าคนไม่ได้เล่นเวปหรือติดตามข่าวสารจะทำอย่างไร

ยังมีคอปืนอีกมากที่ไม่ได้เข้าเน็ต

... มท. ออกคำสั่งให้ ปค. ปฏิบัติ ..........และ ... ปค. ได้มีหนังสือสั่งการ  พร้อมกำหนดแบบฟอร์ม หนังสือแจ้งผู้ได้รับใบอนุญาต, แบบใบส่งมอบ-รับมอบอาวุธปืน, แบบแจ้งข้อมูลอาวุธปืนที่รับมอบ ...มาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ...  ไหว้

... โดยก่อนหน้านี้ ปค. ได้ทำการสำรวจบัญชีรายชื่อผู้ได้รับใบอนุญาตฯ ไปแล้วตั้งแต่ต้นเดือนเมษายนไปแล้ว ครับ ...  ไหว้  

บู่ผมว่าจะไม่ออกความคิดเห็นแล้วเชียวแต่อดไม่ได้...ผมเองก็ไม่มีไรเฟิลไว้ในครอบครองหรอกครับ ปืนยาวมีแต่ลูกกรดกับลูกซอง ไรเฟิลที่ยิงก็อาศัยยิงของพรรคพวกที่เขาอนุเคราะห์ให้ยืมยิง....ในความคิดของผมนะ อีกหน่อยเวลาจะเลือกตั้งในครั้งต่อๆไป ก็คงจะให้นำปืนทุกชนิดไปเก็บไว้ที่อำเภอโดยคำสั่ง มท. แน่ๆเลย ผมไม่เข้าใจเลยว่าทำไม นักการเมืองไม่ว่าพรรคไหนก็ตามมักจะมายุ่งกับเรื่องปืนของประชาชนที่มีอย่างถูก กม. อยู่เรื่อย ด้วยวัยของผมก็เห็นเหตุการทำนองนี้มา 3-4 ครั้งแล้ว เช่น มีพรรคเก่าแก่เสนอให้ออกกฎหมายยึดปืนประชาชน เมื่อประมาณ 20 ปีกว่าๆที่ผ่านมา (มี สส.ชื่อ อาค..เป็นคนเสนอ) จากนั้นก็มีเรื่องทำนองนี้มาประปราย จนมาถึงช่วงปีที่ยุคทองของพรรคการเมืองคิดใหม่ทำใหม่ พยายามออกนโยบายเมืองไทยต้องไม่มีปืน ความน่าคิดอยู่ตรงที่ว่า ทุกรัฐบาลที่มาบริหารประเทศยังคงมีแนวคิดจะยึดปืนประชาขนตลอดเวลา บู่
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:20:46 PM »

ผมเพิ่มเติมประวัติคนเซ็นต์  จะได้จำไว้ว่า "ไม่เลือก"
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%8A%E0%B8%A7%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%99%E0%B9%8C_%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%8D%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B8%81%E0%B8%B9%E0%B8%A5

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:39:43 PM »

... มท. ออกคำสั่งให้ ปค. ปฏิบัติ ..........และ ... ปค. ได้มีหนังสือสั่งการ  พร้อมกำหนดแบบฟอร์ม หนังสือแจ้งผู้ได้รับใบอนุญาต, แบบใบส่งมอบ-รับมอบอาวุธปืน, แบบแจ้งข้อมูลอาวุธปืนที่รับมอบ ...มาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ...  ไหว้

... โดยก่อนหน้านี้ ปค. ได้ทำการสำรวจบัญชีรายชื่อผู้ได้รับใบอนุญาตฯ ไปแล้วตั้งแต่ต้นเดือนเมษายนไปแล้ว ครับ ...  ไหว้   

บู่ผมว่าจะไม่ออกความคิดเห็นแล้วเชียวแต่อดไม่ได้...ผมเองก็ไม่มีไรเฟิลไว้ในครอบครองหรอกครับ ปืนยาวมีแต่ลูกกรดกับลูกซอง ไรเฟิลที่ยิงก็อาศัยยิงของพรรคพวกที่เขาอนุเคราะห์ให้ยืมยิง....ในความคิดของผมนะ อีกหน่อยเวลาจะเลือกตั้งในครั้งต่อๆไป ก็คงจะให้นำปืนทุกชนิดไปเก็บไว้ที่อำเภอโดยคำสั่ง มท. แน่ๆเลย ผมไม่เข้าใจเลยว่าทำไม นักการเมืองไม่ว่าพรรคไหนก็ตามมักจะมายุ่งกับเรื่องปืนของประชาชนที่มีอย่างถูก กม. อยู่เรื่อย ด้วยวัยของผมก็เห็นเหตุการทำนองนี้มา 3-4 ครั้งแล้ว เช่น มีพรรคเก่าแก่เสนอให้ออกกฎหมายยึดปืนประชาชน เมื่อประมาณ 20 ปีกว่าๆที่ผ่านมา (มี สส.ชื่อ อาค..เป็นคนเสนอ) จากนั้นก็มีเรื่องทำนองนี้มาประปราย จนมาถึงช่วงปีที่ยุคทองของพรรคการเมืองคิดใหม่ทำใหม่ พยายามออกนโยบายเมืองไทยต้องไม่มีปืน ความน่าคิดอยู่ตรงที่ว่า ทุกรัฐบาลที่มาบริหารประเทศยังคงมีแนวคิดจะยึดปืนประชาขนตลอดเวลา บู่

ถามได้ตรงๆ... นายสมชายก็อยากบอกแบบตรงประเด็นแบบสามารถระบุชื่อได้เลยครับ(แต่ให้ไปค้นเอาเอง - ไม่บอกในเว็บนี้)...

คนที่พยายามริดรอนสิทธิเรื่องนี้กับประชาชนไม่ใช่นักการเมือง เพราะนักการเมืองมาแล้วก็ไป แต่ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่คือตัวยืน ส่งมอบแนวคิดวัฒนธรรมขององค์กรสืบทอดให้รุ่นน้องเป็นรุ่นๆไป... ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ของกระทรวงต้นเรื่องที่เสนอ รมว. ลงนามนั่นแหละ ต้องรู้ ต้องเห็น ต้องรับผิดชอบในการเตรียมเรื่องนำเสนอฯ...

หากอยากรู้ชื่อ ก็ให้ค้นในเว็บ หารายชื่อ อกพ.กระทรวงมหาดไทยครับ เพราะสมาชิกจะประกอบด้วยข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ ซ้ำกันกับที่รับผิดชอบเรื่องใหญ่"ทุกเรื่อง"ของกระทรวงนี้... ค้นรายชื่อได้เลยครับ ค้นแล้วเห็นแล้ว จะวิจารณ์อะไรก็ต้องวิจารณ์เอาไว้ในใจ อย่าเผลอพิมพ์ออกมาในเว็บบอร์ดสาธารณะนะครับ... แฮ่ๆ...
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:52:45 PM »

อย่าส่งมอบ..พวกเรา..อย่าไปส่งมอบ ..เกลียดมัน
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:52:52 PM »

^

^

อ่อ  .......  พรรคข้าราชการ  นี่เอง

ตกใจ ตกใจ

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
black ivory
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 705

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:56:17 PM »

...-ขอขัดขืนคำสั่งอัปยศนี้!!!!

ซึ่งไน่นอนว่าจะไม่มีใครปฏิบัติตาม แบร่
คนหน้าเขา - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 02:07:10 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊ อ๋อย อ๋อย คิดได้แค่นี้หรือครับ พรรคนี้   เศร้า เศร้า เศร้า
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 02:23:05 PM »

คำสั่ง  ครับ  คำสั่ง...กระทรวงมหาดไทย  

มองเห็นไร ?...จึงมาสั่ง...ดั่งฉะนี้ Huh

ทุกคำสั่ง....ปราชญ์เปลื่อง...เรื่องวจี

ทุกครั้งมี...ดีแต่สั่ง...รั้งโลกไกล..(ประเทศไทยไม่ก้าวไปไหน)

มีหรือครับ เขาจับเอา  เจ้าไรเฟิล

ถือวิ่งเดิน...ไปยิงท่าน...ให้เลือดไหล

เห็นแต่มี...ปืนกลสาด....นั่นประไร

ปืนเขาใช้..ไว้ชื่นชม...อารมณ์พราน(ไม่ใช่พาลนะครับ)

หลากขนาด..เขายิงสัตว์..ถนัดถนี่

บัดนี้มี...สัตว์(ป่า)ให้ยิง...ถิ่นไหนหนาน..?

เห็นแต่มี..สัตว์พวกหนึ่ง...ซึ่งโบราณ

พวกเต่าคลาน..บริหารเมือง...เปลื่องทุกวัน...!!!

ควรยิงไหม ? ไอ้พวกที่่...ดี..แต่สั่ง

มึงสั่งบ้าง  กูสั่งบ้าง  อ้างเหตุผล

คิดบ้างไหม ?  ว่ามีใคร...เขาฟังตน

เพราะเหตุผล...มันจนใจ...ไม่อยากตาม   แลบลิ้น แลบลิ้น Grin Grin

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 02:30:40 PM »

ถ้าผมมีวาสนาได้เป็นเข้าของไรเฟิลที่เขาจะยึด ผมจะไปแจ้งหายดีกว่า พอถึงเดือน กรกฎา ถ้าไม่ยึดต่อ ผมก็จะไปแจ้งว่าพบปืนแล้ว 555
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 02:33:40 PM »

ปัญญาอ่อนแล้วครับท่าน  Grin

ทำไมไม่สั่งยึดอาวุธประจำกายของชายไทยทุกคนด้วยล่ะท่าน เดี๋ยวเอาไปข่มขืนจะยุ่ง  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 02:34:51 PM »

ขนาด อส. ยังเอาปืนหลวงไปจำนำเล้ยยยย  ...ไอ้รัฐมนตูด อธิบดีกรมการโปกพอง
คิก คิก  คิก คิก
m2cm
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 02:45:20 PM »

ถ้าถึงเวลาแล้วถ้าอำเภอถูกปล้นหล่ะครับใครจะรับผิดชอบ ขนาดกองพับยังโดน แล้วที่อำเภอมีคนกี่คนที่อยู่ยามครับในวันหยุด
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 31
  พิมพ์