เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:35:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. เรียกเก็บอาวุธปืนยาวที่มีอานุภาพรุนแรง ไว้ชั่วคราว ช่วงเลือกตั้ง  (อ่าน 68297 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #150 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 02:53:29 PM »

ปัญญาอ่อนแล้วครับท่าน  Grin

ทำไมไม่สั่งยึดอาวุธประจำกายของชายไทยทุกคนด้วยล่ะท่าน เดี๋ยวเอาไปข่มขืนจะยุ่ง  Grin
เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย ไหว้

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 02:57:07 PM »

ปัญญาอ่อนแล้วครับท่าน  Grin

ทำไมไม่สั่งยึดอาวุธประจำกายของชายไทยทุกคนด้วยล่ะท่าน เดี๋ยวเอาไปข่มขืนจะยุ่ง  Grin
อ้าวนึกกว่าจะโกรธที่ผมชงเรื่องยึดอาวุธชายไทยซะอีก  คิก คิก  คิก คิก
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #152 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:04:37 PM »

คำสั่ง  ครับ  คำสั่ง...กระทรวงมหาดไทย  

มองเห็นไร ?...จึงมาสั่ง...ดั่งฉะนี้ Huh

ทุกคำสั่ง....ปราชญ์เปลื่อง...เรื่องวจี

ทุกครั้งมี...ดีแต่สั่ง...รั้งโลกไกล..(ประเทศไทยไม่ก้าวไปไหน)

มีหรือครับ เขาจับเอา  เจ้าไรเฟิล

ถือวิ่งเดิน...ไปยิงท่าน...ให้เลือดไหล

เห็นแต่มี...ปืนกลสาด....นั่นประไร

ปืนเขาใช้..ไว้ชื่นชม...อารมณ์พราน(ไม่ใช่พาลนะครับ)

หลากขนาด..เขายิงสัตว์..ถนัดถนี่

บัดนี้มี...สัตว์(ป่า)ให้ยิง...ถิ่นไหนหนาน..?

เห็นแต่มี..สัตว์พวกหนึ่ง...ซึ่งโบราณ

พวกเต่าคลาน..บริหารเมือง...เปลื่องทุกวัน...!!!

ควรยิงไหม ? ไอ้พวกที่่...ดี..แต่สั่ง

มึงสั่งบ้าง  กูสั่งบ้าง  อ้างเหตุผล

คิดบ้างไหม ?  ว่ามีใคร...เขาฟังตน

เพราะเหตุผล...มันจนใจ...ไม่อยากตาม   แลบลิ้น แลบลิ้น Grin Grin

^

^

เพราะทำชั่ว   แล้วกลัวตาย   ถูกหมายฆาต

คิดอุบาทว์  ประกาศนี้   ขี้ขึ้นหัว

ริดรอนสิทธิ์   ด้วยประเด็น   เห็นแก่ตัว

หูตามัว   เซ็นคำสั่ง  อหังการ์  !

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #153 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:05:33 PM »

....เมื่อสักครู่โทรไปถามพี่ปลัดมาแล้ว...พี่เขาบอกว่าทราบเรื่องจากนายอำเภอแล้วแต่ยังไม่เห็นคำสั่งตัวจริง และกำลังงงกันอยุ่ว่าจะทำอย่างไรกันดี และไม่ทราบเหมือนกันว่าจะจัดเก็บปืนที่ไหน/อย่างไร ส่วนการแจ้งข่าวให้ผู้ที่มีปืนไรเฟิลก็จะดำเนินการเหมือนการแจ้งข่าวจากทางอำเภอทั้วไป ด้วยการแจ้งให้กำนัน-ผู้ใหญ่บ้านไปแจ้งลูกบ้านที่มีไรเฟิลอีกที่หนึ่งคงไม่มีหนังสือเป็นรายบุคคล ในส่วนอำเภอของผมนั้นพี่เขาบอกว่าวันไหนก็ได้แต่อย่าให้นานเกินไปเพราะเขาก็งานยุ่งฉิบหายไม่ได้ทำงานอาวุธปืนอย่างเดียวนะโว้ย!!!...ขอคนเพิ่มก็ไม่ให้...(เขาบอกมาอย่างนั้น....แถม...ใครจะเอาปืนมีทะเบียนแพงๆไปยิงคนว่ะเนี้ย!!...ฮาๆๆๆ)  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #154 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:07:09 PM »

ปัญญาอ่อนแล้วครับท่าน  Grin

ทำไมไม่สั่งยึดอาวุธประจำกายของชายไทยทุกคนด้วยล่ะท่าน เดี๋ยวเอาไปข่มขืนจะยุ่ง  Grin
อ้าวนึกกว่าจะโกรธที่ผมชงเรื่องยึดอาวุธชายไทยซะอีก  คิก คิก  คิก คิก
ยึดต้องหาที่เก็บให้นะครับ

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #155 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:12:15 PM »

โชคดีผมไม่มีครับ ต่อไปท่านจะเอาปืนสั้นด้วยหรือเปล่าครับ

peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:17:00 PM »

โชคดีผมไม่มีครับ ต่อไปท่านจะเอาปืนสั้นด้วยหรือเปล่าครับ
อาจจะยังไม่ถึงเวลาครับ มีบางอย่างอาจจะเป็นลำดับต่อไปรออยู่ครับ ไม่อยาก said. ..
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #157 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:19:10 PM »

....เมื่อสักครู่โทรไปถามพี่ปลัดมาแล้ว...พี่เขาบอกว่าทราบเรื่องจากนายอำเภอแล้วแต่ยังไม่เห็นคำสั่งตัวจริง และกำลังงงกันอยุ่ว่าจะทำอย่างไรกันดี และไม่ทราบเหมือนกันว่าจะจัดเก็บปืนที่ไหน/อย่างไร ส่วนการแจ้งข่าวให้ผู้ที่มีปืนไรเฟิลก็จะดำเนินการเหมือนการแจ้งข่าวจากทางอำเภอทั้วไป ด้วยการแจ้งให้กำนัน-ผู้ใหญ่บ้านไปแจ้งลูกบ้านที่มีไรเฟิลอีกที่หนึ่งคงไม่มีหนังสือเป็นรายบุคคล ในส่วนอำเภอของผมนั้นพี่เขาบอกว่าวันไหนก็ได้แต่อย่าให้นานเกินไปเพราะเขาก็งานยุ่งฉิบหายไม่ได้ทำงานอาวุธปืนอย่างเดียวนะโว้ย!!!...ขอคนเพิ่มก็ไม่ให้...(เขาบอกมาอย่างนั้น....แถม...ใครจะเอาปืนมีทะเบียนแพงๆไปยิงคนว่ะเนี้ย!!...ฮาๆๆๆ)  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

... เรื่องออกจาก กรมฯ เย็นเมื่อวาน ... กว่าจะเสนอระดับ ปค.จังหวัด ก็ เช้าวันนี้ .............. คาดว่าจะถึงอำเภอ ถ้าไม่ทันเย็นนี้ ... ก็ วันจันทร์ ..................................... หรือถ้าเร่งด่วน พรุ่งนี้ พี่ปลัดก็ต้องเข้าไปทำงาน ...  คิก คิก ...

... แบบฟอร์ม จะ มา พร้อมคำสั่ง ... และ ... ต้องมีการรายงานผล และข้อมูลรายละเอียด ... ก็ คงต้องทำตามแบบฟอร์มที่ส่งมาพร้อมคำสั่ง ... ที่ผมได้ copy จากจังหวัดมา รวมหนังสือสั่งการ คำสั่งมหาดไทย และ แบบฟอร์ม ทั้งสิ้น ก็ 13 แผ่น พอดี ครับ ... ในหนังสือสั่งการ ระบุด้วย ว่า ต้องส่งหนังสือแจ้งคำสั่งมหาดไทย ให้ผู้มีใบอนุญาต ได้รับทราบ ด้วย ... Grin Grin Grin

... ในส่วนของ ปกครองอำเภอ ผมว่าไม่เท่าไหร่ หรอกครับ ................เดิม   ปืนขนาดที่จะเรียกเก็บไว้นี้  .... ก็ขออนุญาต กันยากอยู่แล้ว ... จำนวนคงไม่มาก ... ใช้พื้นที่เก็บไม่มาก .............................. แต่ ระดับอำเภอเมืองใหญ่ ๆ กับ กทม. นี้สิ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก    

... ที่น่าเป็นห่วง ก็ คือ จะสามารถเก็บไว้ได้ยังไง โดยไม่ให้ชำรุดเสียหาย ...  Huh Huh Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2011, 03:42:17 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #158 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:21:07 PM »

ถ้าผมมีวาสนาได้เป็นเข้าของไรเฟิลที่เขาจะยึด ผมจะไปแจ้งหายดีกว่า พอถึงเดือน กรกฎา ถ้าไม่ยึดต่อ ผมก็จะไปแจ้งว่าพบปืนแล้ว 555

เป็นไปได้ครับ เนื่องจากว่าเราเก็บปืนไว้ดีเกินไป เก็บจนลืมว่าเก็บไว้ที่ไหน พอเขาออกประกาศ เราจะนำไปให้อำเภอ ก็หาไม่เจอ จึงมาแจ้งหาย
จากนั้นก็ค่อยๆหา เจอเมื่อไหร่ก็ไปแจ้งทางการว่าพบแล้ว

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #159 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:24:57 PM »

ทีตัวเองดันมี ป.12 ได้...ชาวบ้านตาดำๆขอแทบตายไม่ให้...ชีวิตใครใครก็รัก
คราวนี้จะออกคำสั่งมาริดรอนสิทธิอีก   มันไม่มากไปหน่อยเหรอ
เลือกตั้งคราวนี้มายกมือไหว้ประหรกๆ..จะยกนิ้วกลางให้ดู
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:28:14 PM »

ถ้าผมมีวาสนาได้เป็นเข้าของไรเฟิลที่เขาจะยึด ผมจะไปแจ้งหายดีกว่า พอถึงเดือน กรกฎา ถ้าไม่ยึดต่อ ผมก็จะไปแจ้งว่าพบปืนแล้ว 555

เป็นไปได้ครับ เนื่องจากว่าเราเก็บปืนไว้ดีเกินไป เก็บจนลืมว่าเก็บไว้ที่ไหน พอเขาออกประกาศ เราจะนำไปให้อำเภอ ก็หาไม่เจอ จึงมาแจ้งหาย
จากนั้นก็ค่อยๆหา เจอเมื่อไหร่ก็ไปแจ้งทางการว่าพบแล้ว

เคยได้ยินพ่อไอ้ปื๊ดมันบอกว่า "หาปืนไม่เจอ แต่ไม่ได้หาย รู้ว่ามันอยู่ในบ้าน แต่ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน ไม่ได้หายไปไหน เลยไม่ได้แจ้งความหาย"... พ่อไอ้ปื๊ดมันได้ด๊อกฯ เสียด้วยครับ... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:28:48 PM »

ทีตัวเองดันมี ป.12 ได้...ชาวบ้านตาดำๆขอแทบตายไม่ให้...ชีวิตใครใครก็รัก
คราวนี้จะออกคำสั่งมาริดรอนสิทธิอีก   มันไม่มากไปหน่อยเหรอ
เลือกตั้งคราวนี้มายกมือไหว้ประหรกๆ..จะยกนิ้วกลางให้ดู

เดี๋ยวมันจะออกคำสั่งริบนิ้วกลาง... จ๊ากซ์...
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #162 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:32:14 PM »

เดี๋ยวมันจะออกคำสั่งริบนิ้วกลาง... จ๊ากซ์...

ผมต้องได้ฉายาเก้านิ้วหรือเนี่ย  ...จ๊ากกกก

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #163 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:33:41 PM »

มท.คงว่างจัด  แบร่
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #164 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:34:09 PM »

คราวนี้จะออกคำสั่งมาริดรอนสิทธิอีก   มันไม่มากไปหน่อยเหรอ

..ถ้าริบนิ้วกลางไปน้องๆจะทำยังไงละครับทีนี้ อิอิ  คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 31
  พิมพ์