เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:37:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. เรียกเก็บอาวุธปืนยาวที่มีอานุภาพรุนแรง ไว้ชั่วคราว ช่วงเลือกตั้ง  (อ่าน 68552 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #330 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:41:52 AM »

จัดให้ซักนิดครับ เอาข่าวมาฝากพี่ ๆ เผื่อยังไม่ได้อ่าน
มหาดไทยเห็นชอบคัดเลือกข้าราชการเข้ารับการประเมินบุคคลและผลงาน เพื่อดำรงตำแหน่งประเภทวิชาการระดับทรงคุณวุฒิ แบ่งเค้ก4 ส.คนสนิท"เนวิน-สุเทพ"

กระทรวงมหาดไทย- นายชวรัตน์ ชาญวีรกูล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย ได้เห็นชอบคัดเลือกข้าราชการพลเรือนสามัญ เข้ารับการประเมินบุคคลและผลงาน เพื่อดำรงตำแหน่งประเภทวิชาการระดับทรงคุณวุฒิ จำนวน 4 ราย รักษาการในตำแหน่งที่ได้รับคัดเลือกนั่งเป็นผู้บริหารระดับสูง (ซี 10) โดยให้ นายสมพงศ์ อรุณโรจน์ปัญญา รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์ รักษาการในตำแหน่ง ที่ปรึกษาด้านการบริหารงานจังหวัดแบบบูรณาการ นายสรุพล แสวงศักดิ์ รองผู้ว่าฯ จ.หนองคาย รักษาการในตำแหน่ง ที่ปรึกษาด้านการปกครอง โดยให้มาปฏิบัติหน้าที่ตั้งแต่วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2554 ส่วนนายสมคิด ใจยิ้ม ผู้อำนวยการสำนักงานสอบสวนและนิติการกรมการปกครอง (ผอ.สน.สก.) รักษาการที่ปรึกษาด้านกฎหมาย และนายสมศักดิ์ จังตระกุล รองผู้ว่าฯ จ.สุราษฎร์ธานี รักษาการที่ปรึกษาด้านความมั่นคง โดยให้มาปฏิบัติหน้าที่ทุกตำแหน่งตั้งแต่วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2554 เป็นต้นไป

รายงานข่าวแจ้งว่า นายสมพงศ์ เกิดอำเภอลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์ จบคณะรัฐศาสตร์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ถือเป็นรุ่นน้องของนายสุเทพ เทือกสุบรรณ รองนายกรัฐมนตรี ฝ่ายความมั่นคง เป็นสิงห์ขาวร่วมสถาบันเดียวกันแล้วยังมีความใกล้ชิดกับนายเนวินอีกด้วยในฐานะคนบ้านเดียวกัน

ขณะที่นายสมคิดแม้จะเป็นสิงห์ทอง แต่ก็ได้รับการสนับสนุนจากนายเนวิน ชิดชอบ เนื่องจากมีผลงานดีเด่นสนองฝ่ายการเมืองได้เป็นอย่างดีในขณะดำรงตำแหน่งเป็น (ผอ.สน.สก.)

ส่วนนายสมศักดิ์ เป็นศิษย์ร่วมสถาบันกับนายศักดิ์สยาม ชิดชอบ คณะรัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ หรือสิงห์แดง ได้รับการสนุบสนุนจากนายสุจริต ปัจฉิมนันท์ อดีตปลัดกระทรวงมหาดไทย ถือว่าร่วมสถาบันเดียวแล้วได้รับการสนับสนุนจากนายสุเทพ เทือกสุบรรณ รองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์เช่นกัน

สำหรับนายสุรพล นั้น จบคณะรัฐศาสตร์มหาวิทยาลัยธรรมศาตร์ ได้รับแรงหนุนจากฝ่ายการเมืองและเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวสิงห์แดง โดยเฉพาะนายศักดิ์สยาม ชิดชอบ รุ่นน้องร่วมสถาบันให้มารับหน้าที่อีกแรงหนึ่ง

ที่มา http://www.bangkokbiznews.com/home/detail/politics/politics/20110215/377194/มหาดไทยแบ่งเค้ก4ส.คนสนิทเนวิน-สุเทพผงาด.html

ข้อมูลจากหนังสือพิมพ์ กรุงเทพธุรกิจ
 ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
penpeum
Full Member

คะแนน 92

« ตอบ #331 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 01:31:33 AM »

ไหว้สวัสดีครับทุกๆท่าน ไหว้  ผมขอเสนอแนะสักนิดพี่ๆลองพิจารณาครับ  มีกรณีศึกษาให้เปรียบเทียบ  คือกรณี  ไอ้ปื้ดแล้วไม่รู้ว่าเอาปืนไปเก็บไว้ที่ใด  ถ้าหาเจอจะนำไปมอบให้แต่ไม่ทราบว่ามีผลสรุปว่าเจอหรือไม่   นำมามอบหรือยัง  ผลเป็นอย่างไร  มาเปรียบเทียบได้ไหมครับ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #332 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:55:44 AM »

แล้วถ้าสอบสวนพฤติกรรมแล้วว่าปืนหายจริงๆ หาไม่เจอ............. จะเป็นยังไงล่ะครับ จะถูกดำเนินคดี หรือถูกเพิกถอนเพราะอะไร

เพราะปืนหาย หาไม่เจอหรือครับ

แจ้งความเป็นหลักฐานก็ทำแล้ว

ทำหนังสือพร้อมหลักฐานว่าส่งมอบปืนไม่ได้ เพราะหายไปจริงๆ ไม่มีเจตนาหลีกเลี่ยง ดื้อดึง หรือขัดขืน............. มาตรวจสอบก็ไม่มีจริงๆ หายจริงๆ.................

แล้วไงต่อครับ จะถูกเพิกถอนอะไรครับ หรือจะถุกดำเนินการอย่างไรครับ

หากแจ้งความฯ กระชั้นชิดกับวันเวลาที่ออกคำสั่งฯ ลง ปจว. แล้วนำสำเนามาแจ้ง จนท.พฤติการณ์ต่อจากนี้ไปจะเป็นเช่นไร
   สุดที่จะหยั่งรู้ความคิด ไม่ทราบความเห็นฝ่าย จนท.ที่ต้องหาแง่ กม.มาดำเนินการต่อไป หากทราบจะแจ้งให้ทราบทันที ครับ.

ตามตัวแดง พอทราบครับ ว่าเขาจะทำอย่างนี้...

เริ่มด้วยการขอข้อมูลจากเจ้าหน้าที่ในท้องที่ว่าบุคคลตามกระทู้ที่แจ้งความปืนหายมีพฤติกรรมที่ผ่านมาเป็นเช่นไร ด้วยการเรียกเจ้าหน้าที่ปกครอง(ผญบ.+ปลัด ฯลฯ)ที่รับผิดชอบพื้นที่มาสอบปากคำ, ขอข้อมูลในแฟ้มของตำรวจท้องที่มาพิจารณา จากนั้นพิจารณาขอหมายค้นจากศาลฯ... เมื่อได้หมายค้นจากศาลแล้วก็ไปค้นให้เจอ ย้ำว่าต้องค้นให้เจอปืน หรือไม่ก็เจอเรื่องอื่นให้คุ้มค่าความลำบากในการออกหมายค้น เพราะก่อนค้นก็ต้องให้สายสืบ+เจ้าหน้าที่อื่นคอยเฝ้า, ระหว่างค้นก็จะมีกระบวนการตาม ป.วิอาญาที่ต้องระมัดระวังไม่ให้เกิดคดีใหม่ซ้อนขึ้นมาในระหว่างนั้น...

ทีนี้มันก็จะมีประเด็นว่าปืนหายจริงหรือไม่ หากกรณีปืนหายจริง และเป็นสุจริตชนแล้ว รับรองว่า"งานเข้า"กับผู้รับผิดชอบแน่ๆ(ผู้รับผิดชอบก็ต้องขาวสะอาด - ไม่งั้นโดนนักข่าวขุดฯ)... ที่นี้มีกรณีเรื่องปืนหาย กับปืนหาไม่เจอ(อยู่ในบ้านนั่นแหละแต่หาไม่เจอ - แบบเดียวกับพ่อไอ้ปื๊ด), ปืนหายกับปืนหาไม่เจอมีความแตกต่างกันตรงเจตนาครับ ความผิดอาญาต้องมีเจตนาจึงครบองค์ประกอบความผิดด้วย...

ดังนั้นงานนี้จะมีประเด็นการบังคับใช้กฎหมายตามมาอีกแน่ๆ เพราะสุจริตชนผู้มีประวัติขาวสะอาดมาตลอดชีวิตรับรองว่าสู้แบบถวายหัวแน่ครับ, เพราะอยู่ดีๆเอาเผือกร้อนโยนใส่... แล้วเจ้าหน้าที่ของรัฐเองได้เตรียมพร้อมรับเรื่องนี้ไว้แล้วหรือยัง, เพราะไม่เหมือนกันกับไล่ตะลุยปราบพวกผิดกฎหมาย เนื่องจากบุคคลสีเทาเหล่านั้นมือไม่สะอาด ไม่กล้าขึ้นศาล(ที่จริงถ้าเจ๋งจริง คนสีเทาก็จะเข้าคุกไปตั้งนานแล้ว)...
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #333 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:03:22 AM »

สวัสดีครับ ผมขอแสดงความคิดเห็นอีกหน่อย...ไม่ใช่ยุนะครับหากคราวนี้ มท.ทำสำเร็จอย่างราบรื่น รับรองได้ว่าจะมีครั้งต่อไป และต่อไป คงจะเพิ่มขนาดและชนิดของปืนอีกแน่ๆ  ขอให้ท่านที่มีปืนไรเฟิลขนาดที่ รมต.ปัญญาหลักแหลม สั่งให้นำมามอบ พยายามใช้วิถีทางที่มีช่องทางในการที่จะทำให้แผนการยึดปืนขั้นที่ 1 ทำได้อย่างราบรื่นนี้สะดุดบ้างแม้จะอาจไม่มีผลเท่าใร เช่นขอให้ศาลปกครองคุ้มตรองชั่วคราวแบบที่ม๊อบชอบทำกัน....หาไม่แล้วเราท่านทั้งหลายก็คงอดเล่นปืนกันแน่ๆ....เพราะคนเหล่านี้มีความต้องการไร้ขีดจำกัด ได้คืบเอาศอก ได้ศอกเอาวา.............
mob133
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

กลไกและไฟฟ้า

« ตอบ #334 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:11:12 AM »

สวัสดีครับ ผมขอแสดงความคิดเห็นอีกหน่อย...ไม่ใช่ยุนะครับหากคราวนี้ มท.ทำสำเร็จอย่างราบรื่น รับรองได้ว่าจะมีครั้งต่อไป และต่อไป คงจะเพิ่มขนาดและชนิดของปืนอีกแน่ๆ  ขอให้ท่านที่มีปืนไรเฟิลขนาดที่ รมต.ปัญญาหลักแหลม สั่งให้นำมามอบ พยายามใช้วิถีทางที่มีช่องทางในการที่จะทำให้แผนการยึดปืนขั้นที่ 1 ทำได้อย่างราบรื่นนี้สะดุดบ้างแม้จะอาจไม่มีผลเท่าใร เช่นขอให้ศาลปกครองคุ้มตรองชั่วคราว แบบที่ม๊อบชอบทำกัน....หาไม่แล้วเราท่านทั้งหลายก็คงอดเล่นปืนกันแน่ๆ....เพราะคนเหล่านี้มีความต้องการไร้ขีดจำกัด ได้คืบเอาศอก ได้ศอกเอาวา.............

สวัสดีครับพี่ สบายดีนะครับ ครูดำงานชุกล่ะสิ ข้อความสีแดงผมไม่เคยทำเองนะ ลงชื่อให้คนอื่นเขาไปยื่นแค่นั้นเอง ฮ่า ฮ่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 10:12:51 AM โดย mob133 » บันทึกการเข้า
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #335 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:20:37 AM »

สวัสดีครับพี่ สบายดีนะครับ ครูดำงานชุกล่ะสิ ข้อความสีแดงผมไม่เคยทำเองนะ ลงชื่อให้คนอื่นเขาไปยื่นแค่นั้นเอง ฮ่า ฮ่า

สวัสดีครับพี่ ผมงานชุกมานานแล้วครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
crazy456
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #336 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:41:16 AM »

งอนเลือกตั้งสมัยหน้าที่จะถึง ก็คงงด กา  งด  เลือก สส. และ พักการเมืองที่พวกท่าน รมต.ที่พวกท่านออกกฎอยู่กันละครับ    คะแนนเสียงพวกท่านก็จะหายไป   และผมก็เชื่อว่าคนที่เล่นปืนมีกำลังภายในกันทุกคนไม่มากก็น้อยต่างกันไปขึ้นอยู่กับวาระของแต่ละคนครับพี่น้อง    ด้วยความเครพ ยิ้มีเลศนัย

"หน้าที่นั้นหนักกว่าขุนเขาความตายนั้นเบากว่าขนนก"

เพราะแสวงหามิใช่เพราะรอคอย >เพราะเชี่ยวชาญมิใช่เพราะโอกาศ> เพราะสามารถมิใช่เพราะโชคช่วย> ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
m2cm
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #337 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:51:17 AM »

อยากทราบว่าเราถอดลูกเลื่อนออกดต่อหน้าเจ้าหน้าที่แล้วเอาผ้าชุบน้ำมันพันไว้แล้วเก็บใส่กล่องเก็บไว้ที่อำเภอแทนได้ไหมครับ ส่วนปืน
เราเอากลับบ้านครับ
suthep2010
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #338 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:58:14 AM »

อยากทราบว่าเราถอดลูกเลื่อนออกดต่อหน้าเจ้าหน้าที่แล้วเอาผ้าชุบน้ำมันพันไว้แล้วเก็บใส่กล่องเก็บไว้ที่อำเภอแทนได้ไหมครับ ส่วนปืน

แค่สถานที่เก็บ ก็นึกไม่ออกแล้วครับ ว่าเขาจะไปกองรวมกันไว้ที่ใหน
แค่ซ้อนกันซัก5กระบอก ก็ไม่อยากนึกภาพแล้ว
ใหนจะมีแนวโน้ม ต่ออายุยืดออกไปอีก 5 เดือน   1ปี   2ปี    ...ปี  ..................

PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #339 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:00:38 AM »

ไอ้พวกที่ทำเป็นทองไม่รู้ร้อน แล้วมีหน้ามาแก้ตัวแทนนี่ หนึ่งหล่ะมันคงไม่มีไรเฟิลดังกล่าวในความครอบครอง ถึงไม่เดือดร้อนกับการที่ข้าราชการ เสนอหน้ากับนักการเมืองมารังแกประชาชน เพียงเพื่อหวังความเจริญเติบโตในหน้าที่การงาน รึภาษาชาวบ้านเขาเรียกว่า "เลียกระโปกนักการเมือง"  Angry 
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #340 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:00:56 AM »

เขาจะยึดปืนไปยิงเก็บลักษณะเกลียวหัวกระสุนครับ   ส่งไม่ครบทั้งกระบอกมันก็ยิงไม่ได้ซิครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #341 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:03:55 AM »

เขาจะยึดปืนไปยิงเก็บลักษณะเกลียวหัวกระสุนครับ   ส่งไม่ครบทั้งกระบอกมันก็ยิงไม่ได้ซิครับ

เป็นไปตามที่อาจารย์บอกครับ ................ เขาต้องการเก็บปืนไปยิงเก็บหลักฐาน ...............

ถ้าหาลูกเลื่อนไม่เจอ หรือปืนชำรุดเพราะลูกเลื่อนหายไป ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ  Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #342 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:04:15 AM »

สงสัยพรรคการเมืองฝ่ายตรงข้ามจะได้เสียงมากขึ้นก็คราวนี้ละครับ  Grin

ปล.อย่างนี้จะมีหนังสือเรียกมาจากอำเภอหรือเปล่าครับ หรือว่าเราต้องรู้เองแล้วเอาปืนไปฝากเอง  Undecided

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #343 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:08:15 AM »

เขาจะยึดปืนไปยิงเก็บลักษณะเกลียวหัวกระสุนครับ   ส่งไม่ครบทั้งกระบอกมันก็ยิงไม่ได้ซิครับ

เป็นไปตามที่อาจารย์บอกครับ ................ เขาต้องการเก็บปืนไปยิงเก็บหลักฐาน ...............

ถ้าหาลูกเลื่อนไม่เจอ หรือปืนชำรุดเพราะลูกเลื่อนหายไป ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ  Grin

แล้วถ้าแกล้งถอดเข็มแทงชนวนออก...หรือหาเข็มแบบสั้นๆแทงไม่ถึงแก๊ป   คนยิงมันจะซ่อมปืนเราให้ยิงได้ไหมครับ
mob133
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

กลไกและไฟฟ้า

« ตอบ #344 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:17:06 AM »

สวัสดีครับพี่ ผมงานชุกมานานแล้วครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สวัสดีครับ ระลึกถึงอยู่เช่นกันครับ, แล้วเสร็จงานฯ นั้น ก็มาเจองานนี้เนาะ ปวดก้านสมองแทนจังเลย.

อ้อ เร 700 compact ตัวนั้นของน้อง ก. พวกกันเอง แรกผมจะเอาใว้ แต่เงินไม่ฟู เลยให้น้องเขารับไปก่อน ครับ.
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 31
  พิมพ์