เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:42:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนุ่มหาดใหญ่นำเข้าอาวุธปืนโดยสำแดงเท็จ  (อ่าน 5732 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:48:25 AM »

คงจะโดนจับกันอีกหลายคนครับ
ตอนนี้ทางเมกา ปล่อยให้ส่งมาก่อน  แล้วแจ้งตำรวจไทยจับในเมืองไทย

ท่านผู้การครับ แบบนี้คือส่งมาทั้งกระบอกเลยหรอครับ งงๆ หรือว่าเป็นปืนหลวงครับ
พี่สุพินท์หมายถึง  อะไหล่ปืนต้องห้ามครับ   ทำอะไรไม่คิดหน้าคิดหลัง  ไม่คิดถึงคนอื่นจะซวยไปด้วยก็แบบนี้แหละ  สมควรโดน
ไอ้คนที่ส่งของให้ ก็คงโดนไล่เบี้ยไปด้วย  อีกหน่อยร้านต่างๆในเมกา  พวกคงไม่กล้าส่งของให้ ถึงแม้ว่าจะไม่ใช่ของต้องห้ามก็ตาม
ไหนๆก็ไหนๆแล้ว   ใครที่คิดอะไรไว้กับปืนรุ่นนั้นน่ะ  ระวังเด้อหมายศาลอาจจะไปเยือน  เพิ่งเตือนไปไม่นานนี้เอง   มีคนโดนเข้าแล้ว   แค่ดูจาก ป4 ว่าใครมีรุ่นนี้บ้าง
แล้วก็ขอหมายศาลไปตรวจดู  อาจจะซวยได้เด้อ
ต่อมอยากจะอักเสบเด้อ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:58:47 AM »

อ้อ..แล้วปืนที่โดนจับน่ะ  ดูแล้วไม่ใช่ M16/M4 หรอกครับ  แต่เป็น semi auto ที่สวมชุดบน  ข่าวมันก็มั่วตามเคย
อีกอย่างได้ข่าวว่ามีฝรั่งจากสถานทูตไปด้วย  เรื่องนี้จะบอกว่า ฝรั่งไม่สิทธิ์ไปจับคนไทยหรอกครับ  ไม่ใช่บ้านเมืองเค้า  และก็ไม่ได้ทำผิดกฏหมายบ้านเค้าด้วย
ที่ไปคงไปยืนยันว่าใช่ของที่ปล่อยให้ส่งไปมากกว่า  นอกนั้นไม่มีสิทธิ์ทำอะไรทั้งนั้น
เมื่อครัังที่มีข่าวว่า  สถานทูตเมกันออกไปตรวจร้านปืน เกี่ยวกับปืนยาว Remington 700P  ก็ทีแล้ว  มันไม่ใช่หน้าที่หรือมีอำนาจทางกฏหมายอะไรที่จะไปตรวจได้
ถ้ามีฝรั่งไปตรวจจริง  ก็ต้องมาจากหน่วยงานไทยเองแหละที่พาไป 
ยกตัวอย่างเจ้าหน้าจากสถานทูตไทยในเมกา  ก็ไม่มีสิทธิ์จะไปตรวจหรือจับกุมคนไทยได้  ยกเว้นคน คนนั้นทำผิดกฏหมายในไทย แล้วหนีไปอยู่เมกา
เจอตัวก็ต้องขอให้ จนท เมกันจับกุมและส่งตัวกลับไทยให้   อย่าไปกลัวหรือตื่นเต้นว่ามี จนท สถานทูตเมกาไปตรวจ
KunPa008-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

มิใช่ ตำรวจ หรือ ทหาร ที่ หวง แหน แผ่น ดิน ไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 11:36:54 AM »

น่าสงสารครับ คือพี่เขาชอบสะสมนะครับ แต่ก็พลาดที่สั่งของทาง เน็ต แล้วทางFBI ตาม และส่งให้ DSI บ้านเราอีกที ผมเข้าใจว่าเขาไม่ได้ค้าหรอก ซื้อมาแต่งมากกว่า ความชอบของคนเราไม่เหมือนกัน ปืนก็น่าจะเป็นปืนหลวงเพราะเป็นอาสารักษาดินแดน เพียงแต่ว่าสั่งซื้อผิดไปแค่นั้นเอง
ก็ของบ้านเรามันแพงเกินไป

เป็นกำลังใจให้ครับ หมวด

วิญญาณ ปู่ ย่า ตา ยาย จะร่ำไห้ เพราะลูกหลานจัญไร
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 12:06:55 PM »

น่าสงสารครับ คือพี่เขาชอบสะสมนะครับ แต่ก็พลาดที่สั่งของทาง เน็ต แล้วทางFBI ตาม และส่งให้ DSI บ้านเราอีกที ผมเข้าใจว่าเขาไม่ได้ค้าหรอก ซื้อมาแต่งมากกว่า ความชอบของคนเราไม่เหมือนกัน ปืนก็น่าจะเป็นปืนหลวงเพราะเป็นอาสารักษาดินแดน เพียงแต่ว่าสั่งซื้อผิดไปแค่นั้นเอง

เข้าใจครับ คงไปสั่งแจ็คพอร์ตเจอพวกพาร์ทแรงๆ อย่างแม็ก .223 ครับ

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 01:00:18 PM »

จะสะ จะสมอะไรมันก็ต้องให้อยู่ในกรอบของกฏหมายครับ  รู้อยู่ว่าคนเรามันชอบไม่เหมือนกัน แต่ถ้าชอบแล้วเดือดร้อนแบบนี้
    ผมว่าไม่ไหวนะครับ  โตเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว ไม่ใช่เด็กๆ  ของเขาห้ามก็คือห้าม  คำว่า"ชอบ" ไม่สามารถนำมาใช้แก้ตัว แก้ต่างได้ในงานนี้ครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 01:06:36 PM »

ชุดบนที่ว่ามาสวมกับปืนอะไรหรือครับอยากทราบครับเพราะ คุยกันถึง ป.4 แสดงว่านำมาสวมใส่ปรับเข้ากับปืนที่ ได้รับอนุญาตหรือครับ
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:59:48 PM »

ชุดบนที่ว่ามาสวมกับปืนอะไรหรือครับอยากทราบครับเพราะ คุยกันถึง ป.4 แสดงว่านำมาสวมใส่ปรับเข้ากับปืนที่ ได้รับอนุญาตหรือครับ

CMMG ครับ
ton009
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:44:08 PM »

ระดับนายตำรวจเอาปืนมาเล็งแบบนี้....ไม่รู้กฏแห่งความปลอดภัยเลย...
นานๆๆท่านจะได้จับชะที คงลืม
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์