เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:26:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับกำลังจะซื้อ hk45c ครับ  (อ่าน 7328 ครั้ง)
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:53:35 PM »

ผมมีงบที่จะซื้อ hk45c ครับแต่กำลังลังเลว่าจะเอากล๊อกดีหรือเปล่า แนะนำผมด้วยครับ
เป็นตำรวจที่ฐานะดีเลยทีเดียวนะครับ Shocked Shocked
พี่เค้า อยู่ เมกาครับ  ไหว้

ซื้อของราคา จริง ไม่เวอร์แบบบ้านเรา หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตัวเต็ม ยิงสั่งได้ครับ มีข้อแม้ต้อง คุ้นกับไกปืนก่อนครับ
ตอนรับปืนมา ผมคุ้นกับไก ซิงเกิลเบาเบา มากกว่า  ยิงหัว เลยโดน อก แทน เศร้า

หลังจากมาฝึกเหนียวซักพักก็เข้าที่  คิก คิก
ผมมีงบที่จะซื้อ hk45c ครับแต่กำลังลังเลว่าจะเอากล๊อกดีหรือเปล่า แนะนำผมด้วยครับ
เป็นตำรวจที่ฐานะดีเลยทีเดียวนะครับ Shocked Shocked
พี่เค้า อยู่ เมกาครับ  ไหว้

ซื้อของราคา จริง ไม่เวอร์แบบบ้านเรา หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตัวเต็ม ยิงสั่งได้ครับ มีข้อแม้ต้อง คุ้นกับไกปืนก่อนครับ
ตอนรับปืนมา ผมคุ้นกับไก ซิงเกิลเบาเบา มากกว่า  ยิงหัว เลยโดน อก แทน เศร้า

หลังจากมาฝึกเหนียวซักพักก็เข้าที่  คิก คิก
หมายถึง จขกท น่ะครับไม่ใช่ผม
Grin กิ๊วก๊าว

Pokpolice
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:12:46 PM »

มีซองพกนอกของ hk45 หรือเปล่าครับ ถ้ามีรบกวนพี่ๆแนะนำยี่ห้อให้ผม รวมถึงร้านขายให้ผมด้วยครับ ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:19:46 PM »

ดูที่ Blade & Guns ,Guns & Guys หรือที่ร้านที่สั่งตัดซองพกก็ได้ครับ

Pokpolice
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:31:43 PM »

hk45ตัวเต็มพกนอกกระสุนเต็มแม็กแล้ว เป็นไงบ้างครับ  กลัวว่าจะหนักเกินไปจนรั้งกางเกงครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:34:45 PM »

hk45ตัวเต็มพกนอกกระสุนเต็มแม็กแล้ว เป็นไงบ้างครับ  กลัวว่าจะหนักเกินไปจนรั้งกางเกงครับ

ลองเอาดัมเบล1กิโลมาแขวนเข็มขัดดูครับ ไม่เกินนั้น
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:36:42 PM »

ซองพกนอกผมสั่งมาใช้เวลาไปสนาม ใช้ของไอแทค อิศราเอล ตรงรุ่น ไม่แปลง สวย หล่อ เป๊ะครับ มีปุ่มกันแย่งปืนด้วย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:28:05 PM »

แหมๆๆตะเองก็ ยังไม่ทันไรกลัวหนักแล้วนะ
ตำรวจไทยพกแค่ปืนกับกุญแจมือ วิทยุแค่นี้เองไม่ใช่หรือ 
กลัวหนักก็เลือก HK45C แล้วกันครับ
ลืมไปว่าเมืองไทยตำรวจต้องหาซื้ออุปกรณ์ต่างๆเอง ตามมีตามเกิด เวร....
ที่จริงถ้าต้องพกอย่างถูกต้องน่ะ ต้องมีเข็มขัดสองเส้น ต้องมีตัว belt keeper
ถ้าไม่รู้จักไม่เข้าใจ แต่สนใจอยากรู้จะอธิบายให้ฟังครับ
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 01:57:13 AM »

แหมๆๆตะเองก็ ยังไม่ทันไรกลัวหนักแล้วนะ
ตำรวจไทยพกแค่ปืนกับกุญแจมือ วิทยุแค่นี้เองไม่ใช่หรือ 
กลัวหนักก็เลือก HK45C แล้วกันครับ
ลืมไปว่าเมืองไทยตำรวจต้องหาซื้ออุปกรณ์ต่างๆเอง ตามมีตามเกิด เวร....
ที่จริงถ้าต้องพกอย่างถูกต้องน่ะ ต้องมีเข็มขัดสองเส้น ต้องมีตัว belt keeper
ถ้าไม่รู้จักไม่เข้าใจ แต่สนใจอยากรู้จะอธิบายให้ฟังครับ

ผมเคยฟังตำรวจเล่าเกี่ยวกับการทำงานอยู่เรื่องนึง        มีตำรวจนายนึงจบนายร้อยตำรวจมาหมาดๆได้ไปรับตำเเหน่งใหม่เป็นรองสว.ปป. ณ สภ.เเห่งหนึ่ง       ไปถึงปรากฏว่าตำเเหน่งคงจะใหม่จริงๆ     พอไปถึงห้องทำงานในสภ.ปรากฏว่ามีเเต่ที่ว่างเปล่าๆ      ย้ำที่เปล่าๆจริงๆไม่มีโต๊ะไม่มีเก้าอี้ไม่มีตู้      มีเเค่ที่บนสภ.ให้ คิก คิก     เจ้านายบอกเเค่ว่าเอ็งทำงานตรงนี้นะ        นายร้อยใหม่ถึงกับยืนงงกันเลยทีเดียว ตกใจ    สุดท้ายต้องโทรตามเพื่อนที่มีรถกระบะ      ให้ไปช่วยกันขนโต๊ะตู้อุปกรณ์สำนักงานมาจากโฮมโปร    ซึ่งเเน่นอนนายร้อยคนนั้นเป็นคนออกเงินซื้อเองทั้งหมด  ไหว้
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 08:26:03 AM »

มีซองพกนอกของ hk45 หรือเปล่าครับ ถ้ามีรบกวนพี่ๆแนะนำยี่ห้อให้ผม รวมถึงร้านขายให้ผมด้วยครับ ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ
http://www.hkparts.net/shop/pc/HK45-Parts-c212.htm
ลองเข้าไปดูครับ มีแทบทุกอย่าง
Pokpolice
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 03:36:59 PM »

ขอบคุณมากครับมีทุกอย่างจริงๆ แต่ว่าผมคิดว่าหากสั่งซื้อ hk45 ไป ผมยังกังวลว่ามันจะเหมาะกับการพกซองนอกกับเครืองแบบขณะปฏิบัติหน้าที่ไหมครับ  ผมเกรงว่ามันจะไม่คล่องตัวครับ หากบรรจุเต็มแม็ก พร้อมสำรอง 1 แม็ก แนะนำผมด้วยครับ
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:58:48 AM »

เหมาะรึไม่อยู่ที่ ใจพี่แล้วละครับ  Grin

ถ้ากังวลนักก็เอาตัว HK45C  ก็ดีครับ ใช้อุปกรณ์ร่วมกันได้

ถ้า อุปกรณ์ มีคุณภาพถึง ไม่ต้องกลัวเรื่องนำหนักครับ

เข็มขัด ดีดี ซักเส้น  ซองแข็งพกนอก ดีดี ซักชุด อยู่ครับ ที่เหลือก็ความชอบส่วนตัว ตัดสินใจเอาเองครับ

แต่ดูแล้ว พี่คง เอา HK45C แน่แน่เลย คิก คิก
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 01:11:19 PM »

ทำไมไม่ทำโพล เลยล่ะครับ?  ดูท่าทางตำรวจท่านนี้ไม่มั่นใจในตัวเองเลย
ปืนเป็นอุปกรณ์ที่สำคัญที่สุดในหน้าที่ตำรวจ
 แค่นี้ท่านยังตัดสินใจเองไม่ได้เลยว่าจะเอาอะไร ลังเล กังวลนั่น ห่วงนี่
  เวลาออกปฎิบัติหน้าที่...เขายิงปัง!! คงยืนคิด...จะหลบตรงไหนดี หรือหมอบดี?
จะตามคนยิง หรือเข้าตรวจคนถูกยิง?  โอ๊ยย....เยอะแยะไปหมด

เอ้า....ขอให้เลือกปืนได้ไวๆ  ปืนเรา เราซื้อเอง เราพกเอง....ไม่ต้องไปถามความเห็นใครเขา

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 01:30:30 PM »

ตอนผมซื้อไอ้อ้วนดำ HK45 นี้ ผมแทบไม่ต้องใช้สมองส่วนไหนคิดเลยครับ ผมเองก็ไม่ได้เป็นตำรวจ แต่พ่อผมเป็น ยังจะขอยืมไปใช้เลย ผมว่า ถ้าพี่กลัวหนัก กลัวไม่คล่อง ไม่มั่นใจ ผมว่าพี่มองข้ามไปพกปืนคอมแพ็คเล็กๆเลยดีกว่าครับ ขออภัยที่พูดตรง ผมเห็นพี่กลัวโน่น กลัวนี่ตลอด แล้วถ้ามีเหตุจริงๆ พี่จะกล้าใช้เหรอครับ
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 01:57:38 PM »

อยากฟังครับพี่ อธิบายทีครับ จะได้ประดับ สมอง และอาจจะมีข้อคิดดีๆ ไว้ให้ผมหรือ พี่ๆ สมช. ท่านอื่นๆ นำไปประยุกต์ใช้กันได้
ด้วย
khai_pk1
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:02:15 PM »

hk45c ราคาหน้าร้านอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์