เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:16:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับกำลังจะซื้อ hk45c ครับ  (อ่าน 7308 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:23:37 AM »

hk45ตัวเต็มพกนอกกระสุนเต็มแม็กแล้ว เป็นไงบ้างครับ  กลัวว่าจะหนักเกินไปจนรั้งกางเกงครับ
แหมๆๆตะเองก็ ยังไม่ทันไรกลัวหนักแล้วนะ
ตำรวจไทยพกแค่ปืนกับกุญแจมือ วิทยุแค่นี้เองไม่ใช่หรือ 
กลัวหนักก็เลือก HK45C แล้วกันครับ
ลืมไปว่าเมืองไทยตำรวจต้องหาซื้ออุปกรณ์ต่างๆเอง ตามมีตามเกิด เวร....
ที่จริงถ้าต้องพกอย่างถูกต้องน่ะ ต้องมีเข็มขัดสองเส้น ต้องมีตัว belt keeper
ถ้าไม่รู้จักไม่เข้าใจ แต่สนใจอยากรู้จะอธิบายให้ฟังครับ

อยากฟังครับพี่ อธิบายทีครับ จะได้ประดับ สมอง และอาจจะมีข้อคิดดีๆ ไว้ให้ผมหรือ พี่ๆ สมช. ท่านอื่นๆ นำไปประยุกต์ใช้กันได้
ด้วย
ต้องใช้ inner belt คาดก่อน แล้วทับด้วย utility
เส้น inner belt จะเป็น Velcro ด้านนอก
ตัว utility belt จะเป็น velcro ด้านใน
พอคาดทับกันแล้วต้องรัดทั้งสองเส้นเข้าด้วยกัน ด้วยตัว keeper
ข้างล่าง inner belt

Duty belt

Keeper

ตรงนี้จะเห็น keeper ที่รัดทั้งสองเส้นเข้าด้วยกัน

นี่คือของจำเป็นที่ตำรวจต้องพกที่เข็มขัด

แค่ปืนกระบอกเดียว  กับแม็กสำรอง 1 อันไม่หนักหรอกครับ  แต่ก็อีกแหละตำรวจไทยถ้าพกอย่างตำรวจที่นี่  เพื่อนคงหัวเราะเยาะเอา

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:53:49 AM »

ตร. ไทย บางคนก็แบกประมาณนี้ครับ  แต่เป็น มือถือ 3 เครื่อง แทนที่ baton แล้วก็มี มิโด้ คู่เดียวครับ
ไม่มีสเปรย์ พริกไทย ไม่มี Multi-Tool Set. ยิ้มีเลศนัย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:01:47 AM »

ตร. ไทย บางคนก็แบกประมาณนี้ครับ  แต่เป็น มือถือ 3 เครื่อง แทนที่ baton แล้วก็มี มิโด้ คู่เดียวครับ
ไม่มีสเปรย์ พริกไทย ไม่มี Multi-Tool Set. ยิ้มีเลศนัย
รูปข้างบนขาดกระเป๋าใส่ถุงมือ
แต่เมืองไทยน่าจะมีกระเป๋าใส่ถุงยาง แทน กระเป๋าใส่ถุงมือด้วยใช่ไหมครับ อิอิ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:09:43 AM »

ตร. ไทย บางคนก็แบกประมาณนี้ครับ  แต่เป็น มือถือ 3 เครื่อง แทนที่ baton แล้วก็มี มิโด้ คู่เดียวครับ
แต่เมืองไทยน่าจะมีกระเป๋าใส่ถุงยาง แทน กระเป๋าใส่ถุงมือด้วยใช่ไหมครับ อิอิ

เป็นระเบียบบังคับหรือเปล่าครับพี่เจษ  ..... 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:12:53 AM »

เป็นระเบียบบังคับหรือเปล่าครับพี่เจษ  ..... 
ไม่ใช่ระเบียบแต่เป็นของที่ต้องใช้ครับ 
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:13:12 PM »

คุณเจษต้องใช้กระเป่าต่างหากใส่ถุงเหรอครับ

ผมใส่กระเป๋าตังค์  5 5 5
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:20:05 PM »

ตำรวจไทยบางนาย แค่พกพุงไปด้วยก็วิ่งไม่ออกแล้วครับ   Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:40:41 PM »

คุณเจษต้องใช้กระเป่าต่างหากใส่ถุงเหรอครับ

ผมเปล่านะครับ 555
ตำรวจไทยบางนาย แค่พกพุงไปด้วยก็วิ่งไม่ออกแล้วครับ   Grin
ตำรวจที่นี่ก็มีครับ ตาม Departments จะต่างกัน  Departments ไหนมีการทดสอบร่างกายประจำปี  จนท จะไม่อ้วน เพราะถ้าน้ำหนักเกิน แล้วสอบร่างกายไม่ผ่าน งานเข้าครับ
บางที่ก็ไม่การทดสอบร่างกายประจำปี พวกนี้จะมีตำรวจทีอ้วนน้ำหนักเกินครับ อิอิ
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 03:03:37 AM »

เห็นมีมีดพับนี่ อย่างกะออกรบเลยน่ะครับ แบบว่าถึงกระสุนจะหมด ก็ขอเอามีดสู้ต่อ แล้วกุญแจมือ ทำไมมีสองแบบครับ หรือว่าไม่ต่างกัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:01:51 AM »

เห็นมีมีดพับนี่ อย่างกะออกรบเลยน่ะครับ แบบว่าถึงกระสุนจะหมด ก็ขอเอามีดสู้ต่อ แล้วกุญแจมือ ทำไมมีสองแบบครับ หรือว่าไม่ต่างกัน
ไม่แปลกที่คนไม่เคยต้องใช้ ถึงพูดว่า " เห็นมีมีดพับนี่ อย่างกะออกรบเลยน่ะครับ แบบว่าถึงกระสุนจะหมด ก็ขอเอามีดสู้ต่อ "
กุญแจมือ บางครั้งคนร้ายไม่ได้มีคนเดียวนะครับ และหรือ บางครั้งคนร้ายตัวใหญ่ อ้วนมาก กุญแจมืออันเดียวใส่ไม่ได้ ต้องเอาสองอันมาต่อกัน หรือถ้าตัวใหญ่หรือไม่อ้วนมากก็ใช้อันที่ยาวกว่ามาใส่  เวลาใส่กุญแจมือคนร้ายไม่ได้ใส่ข้างหน้าเหมือนเมืองไทยครับ ใส่ข้างหลัง
ยกเว้นตอนไปขึ้นศาลมี จนท เรือนจำคุมไป จะใส่ทั้งโซ่ตรวน จึงใส่ข้างหน้าได้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:07:58 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เคยได้ใช้บริการตอนอยู่เมืองนอกแล้วครับ น่ากลัวสุดๆๆตำรวจเมืองนอก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์