เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:38:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 107722 ครั้ง)
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #435 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:46:25 AM »

ยังมีแมทใหญ่ เพิกถอนคำสั่ง 200/2554 ที่ยังต้องติดตาม ช่วยเหลือ เป็นกำลังใจ ให้ผู้การสุพินท์ ที่เสียสละอย่างยิ่ง เป็นตัวแทน เราชาวไรเฟิล ในการต่อสู้ ครั้งสำคัญนี้ต่อไป

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
KKnD
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #436 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:46:33 AM »

ยินดีด้วยครับ ขอให้ความยุติธรรมจงสถิตย์อยุ่ที่ท่านทุกคนครับ  ไหว้
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #437 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:47:57 AM »

ขั้นตอนต่อไปทำอย่างไรครับ

เอาปืนมาฝาก(ยาววว)ไว้ที่แมวครับ  คิก คิก
ฝากทุกกระบอกที่มีเลยได้ไหม

ได้ครับพี่  น้ำลายหก  ยิ้มีเลศนัย
ขอขอบพระคุณศาลท่านที่มีเมตตาครับ พอมีรอยยิ้มได้ครับ รอศึกต่อไป
wisit_ton
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #438 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:49:03 AM »

แล้วผลคำตัดสินของศาลปกครองอื่นๆละครับ
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #439 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:50:36 AM »

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม   หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก
   ขอแสดงความยินดีกับชาวไรเฟิลด้วยครับ  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม
   ขอเป็นกำลังใจให้ท่านผู้การสุพินท์และคณะทำงานผู้เสียสละทุกท่าน สู้ ต่อครับ    ไหว้

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
ผู้เฒ่า เฝ้าคลัง
ว่างเป็นหลับ ขยับเป็นกิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

« ตอบ #440 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:50:48 AM »

แล้วผลคำตัดสินของศาลปกครองอื่นๆละครับ

คำสั่งศาลปกครอง มีผลทั่วประเทศครับ

.... ผู้เฒ่าเฝ้าคลัง ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #441 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:53:24 AM »

ทีนี้หากใครส่งปืนไปแล้ว หากอยากจะได้ปืนคืนมา ก็น่าจะยื่นฟ้องได้น่ะครับ... คือวันนี้เป็นวันที่ 29 ตามกำหนดในคำสั่งฯ, แต่ถ้าไม่ได้ยื่นฟ้อง ก็จะต้องเอาปืนไปส่งเสียก่อน เนื่องจากคำสั่งทุเลาฯ คุ้มครองเฉพาะบุคคล...

พอยื่นฟ้องปุ๊บ ศาลท่านมีแนวทางปั๊บ ก็พิจารณาขอทุเลาได้เร็ว... แล้วรีบไปขอปืนคืนก่อนโดนยำ... ฮา...
TAE-tae
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -6

« ตอบ #442 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:54:10 AM »

ขอแสดงความยินดีกับพี่ๆทุกท่านนะค้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #443 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:57:08 AM »

ด้วยความดีใจอย่างยิ่ง และต้องขอแสดงความขอบคุณ พี่สุพินท์ และผู้ร่วมฟ้องคดี ที่เป็นแนวหน้า ในการต่อต้าน ต่อการลุแก่อำนาจ ของ มท.๑ ในครั้งนี้   ไหว้

berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #444 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:57:40 AM »

ทีนี้หากใครส่งปืนไปแล้ว หากอยากจะได้ปืนคืนมา ก็น่าจะยื่นฟ้องได้น่ะครับ... คือวันนี้เป็นวันที่ 29 ตามกำหนดในคำสั่งฯ, แต่ถ้าไม่ได้ยื่นฟ้อง ก็จะต้องเอาปืนไปส่งเสียก่อน เนื่องจากคำสั่งทุเลาฯ คุ้มครองเฉพาะบุคคล...

พอยื่นฟ้องปุ๊บ ศาลท่านมีแนวทางปั๊บ ก็พิจารณาขอทุเลาได้เร็ว... แล้วรีบไปขอปืนคืนก่อนโดนยำ... ฮา...
ผมยังไม่ได้ส่งปืนและติดต่อกับทางอำเภอเลย รอให้ทางอำเภอทวงถามกล่าวโทษก่อนแล้วค่อยให้ดูคำสั่งศาลได้ใช่ไหมครับ เอาแบบให้หน้าแตก
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #445 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:01:39 PM »

ว่าแต่ว่าคำสั่งศาลที่คุ้มครองเฉพาะบุคคลที่ยื่นฟ้อง ทางศาลจะส่งมาให้ หรือไปรับเองครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #446 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:02:20 PM »

เป๊งๆๆๆๆ ............... เคาะระฆังเรียกครับ  Cheesy

ถึงท่านสมาชิก อวป.ที่ฝากหนังสือตอบไรเฟิลให้ผมช่วยนำไปส่งให้ที่วังไชยา จำนวน 6 ท่าน ....................

ตอนนี้หนังสือของท่านไม่ต้องไปส่งเสิ่งอะไรแล้วทั้งนั้นนะครับ ..................แต่ผมยังถือว่าเป็นหนังสือที่เกี่ยวข้องกับทางราชการอยู่ จึงเก็บรักษาไว้ให้ท่าน ................ มารับคืนได้นะครับ เวลามีนัดหมาย

ขอบคุณครับ  ไหว้

อนึ่ง ............... การเก็บรักษาเอกสารนี้ ผมคิดฉบับละ 30.-บาทครับ  จะจ่ายเป็นกระป่องเขียวๆแช่เย็นเจี๊ยบแทนก็ได้ ไม่ว่ากันครับ  ขำก๊าก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #447 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:04:13 PM »

ผมยังไม่ได้ส่งปืนและติดต่อกับทางอำเภอเลย รอให้ทางอำเภอทวงถามกล่าวโทษก่อนแล้วค่อยให้ดูคำสั่งศาลได้ใช่ไหมครับ เอาแบบให้หน้าแตก

คือนายสมชายเข้าใจว่าในเมื่อคำสั่งทุเลาฯ คุ้มครองเฉพาะตัวบุคคลที่ยื่นฟ้องและขอให้ศาลมีคำสั่งทุเลาฯ... ดังนั้นท่านที่ไม่ได้รับการคุ้มครอง ก็ต้องโดนคำสั่ง 200 บังคับให้ส่งปืนฯ น่ะครับ...

หากอยากให้ได้รับความคุ้มครองก็ต้องส่งปืนไปก่อน แล้วขอศาลให้ทุเลาฯ เมื่อได้รับการคุ้มครองแล้วก็ไปขอปืนคืนครับ...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #448 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:08:02 PM »

ไหว้  คำสั่งมีผลทั่วประเทศครับ ....ทุเลาการบังคับจนกว่าศาลจะมีคำพิพากษาหรือมีคำสั่งเป็นอย่างอื่น.... ได้อานิสงส์ทุกคน
มท.เองกลับต้องแจ้งนายทะเบียนให้ทราบว่าคำสั่งฯ 200/2554 ยังใช้บังคับไม่ได้  ไหว้

M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #449 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:08:33 PM »

ยินดีด้วยครับ สมช.ชาวไรเฟิลทุกๆท่าน........ เยี่ยม
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 47
  พิมพ์