เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:30:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 107708 ครั้ง)
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #450 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:09:02 PM »

รบกวนท่านใดก็ได้ครับที่มีคำสั่งศาลอยู่ในมือแล้วช่วยอนุเคราะห์
FAXมาให้ผมด้วยครับตั้งใจจะแนบไปกับคำชี้แจงที่ผมต้องเข้าไต่
สวนเวลา14.00น.ที่ศาลปกครองนครราชสีมาเบอร์ครับ 044-214755
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #451 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:09:53 PM »

ใครที่ส่งมอบปืนแล้วเตรียมไปรับกลับได้ แต่ขอเตือนว่าให้ดูหน้าดูหลังกันให้ดีๆ เพราะจะมีคนจะไปแจ้งจับว่าท่านเคลื่อนย้ายอาวุธในพื้นที่ประกาศพรก.ฉุกเฉินฯ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #452 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:10:22 PM »

ทีนี้หากใครส่งปืนไปแล้ว หากอยากจะได้ปืนคืนมา ก็น่าจะยื่นฟ้องได้น่ะครับ... คือวันนี้เป็นวันที่ 29 ตามกำหนดในคำสั่งฯ, แต่ถ้าไม่ได้ยื่นฟ้อง ก็จะต้องเอาปืนไปส่งเสียก่อน เนื่องจากคำสั่งทุเลาฯ คุ้มครองเฉพาะบุคคล...

พอยื่นฟ้องปุ๊บ ศาลท่านมีแนวทางปั๊บ ก็พิจารณาขอทุเลาได้เร็ว... แล้วรีบไปขอปืนคืนก่อนโดนยำ... ฮา...
ผมยังไม่ได้ส่งปืนและติดต่อกับทางอำเภอเลย รอให้ทางอำเภอทวงถามกล่าวโทษก่อนแล้วค่อยให้ดูคำสั่งศาลได้ใช่ไหมครับ เอาแบบให้หน้าแตก

คือนายสมชายเข้าใจว่าในเมื่อคำสั่งทุเลาฯ คุ้มครองเฉพาะตัวบุคคลที่ยื่นฟ้องและขอให้ศาลมีคำสั่งทุเลาฯ... ดังนั้นท่านที่ไม่ได้รับการคุ้มครอง ก็ต้องโดนคำสั่ง 200 บังคับให้ส่งปืนฯ น่ะครับ...

หากอยากให้ได้รับความคุ้มครองก็ต้องส่งปืนไปก่อน แล้วขอศาลให้ทุเลาฯ เมื่อได้รับการคุ้มครองแล้วก็ไปขอปืนคืนครับ...

อ้อ... เพิ่งเข้าใจครับ...

คือคุณเบิ้มได้รับการคุ้มครองแล้ว... ดังนั้นไม่ต้องสนใจอะไรครับ จิบกาแฟรอให้คนอำเภอมาหน้าแตกที่บ้านเราเลยครับ... ฮา...
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #453 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:10:52 PM »

รอสำเนาตัวจริงอยู่ครับผม รอชมเป็นขวัญตา จะได้ลุยต่อ สมาชิกนัดกันต่อเลยครับว่าจะเอากันอย่างไรในเรื่องการยกเลิกคำสั่งอัปยศนี้ ขอคารวะอาจารย์ผู้พัน ผู้นำทีมและสมาชิกทุกๆท่านที่ให้ความเป็นธรรมกับพวกเราครับ  ไหว้ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #454 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:11:33 PM »

ใครที่ส่งมอบปืนแล้วเตรียมไปรับกลับได้ แต่ขอเตือนว่าให้ดูหน้าดูหลังกันให้ดีๆ เพราะจะมีคนจะไปแจ้งจับว่าท่านเคลื่อนย้ายอาวุธในพื้นที่ประกาศพรก.ฉุกเฉินฯ

ฮา... ยุ่งกันใหญ่เลย...
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #455 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:12:33 PM »

ทีนี้หากใครส่งปืนไปแล้ว หากอยากจะได้ปืนคืนมา ก็น่าจะยื่นฟ้องได้น่ะครับ... คือวันนี้เป็นวันที่ 29 ตามกำหนดในคำสั่งฯ, แต่ถ้าไม่ได้ยื่นฟ้อง ก็จะต้องเอาปืนไปส่งเสียก่อน เนื่องจากคำสั่งทุเลาฯ คุ้มครองเฉพาะบุคคล...

พอยื่นฟ้องปุ๊บ ศาลท่านมีแนวทางปั๊บ ก็พิจารณาขอทุเลาได้เร็ว... แล้วรีบไปขอปืนคืนก่อนโดนยำ... ฮา...

ไหว้  คำสั่งมีผลทั่วประเทศครับ ....ทุเลาการบังคับจนกว่าศาลจะมีคำพิพากษาหรือมีคำสั่งเป็นอย่างอื่น.... ได้อานิสงส์ทุกคน
มท.เองกลับต้องแจ้งนายทะเบียนให้ทราบว่าคำสั่งฯ 200/2554 ยังใช้บังคับไม่ได้  ไหว้

ขอบพระคุณครับพี่ธำรง  ไหว้

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #456 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:12:50 PM »

หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 9237 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย, TOK4295, New_Face, ธำรง, นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง, berm, guntac, denkung-รักในหลวง, mbr, ttt, Orion, thunderxxx, songchai_n, cheep1, salin - รักในหลวง, Padang, เบื่อ, M193-รักในหลวง, Prinya T, shah_vip, โจ, wichet - รักในหลวง, Gummy44, ลูกซองสั้น, beerbeem, ผู้เฒ่า เฝ้าคลัง, Gunchana, ★★★K-ONE POINT★★★, ohm1166, circle, คนซ่อมทางรถไฟ--->trackmam 52, chucky, seto16, apcnum1911, anntee, xiao, tawnee-รักในหลวง-, Poorboy, Q, toonsw23, iceman - รักในหลวง (+ 6 ซ่อนตัว) และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

... อบอุ่นจริง ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #457 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:14:22 PM »

ตอนออก งานเข้าซะงั้น....ต้องระวังโดนกลั่นแกล้ง ด้วยนะครับ เพื่อนสมาชิกเอาปืนไปฝาก หากจะเอาคืน

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #458 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:15:16 PM »

รบกวนท่านใดก็ได้ครับที่มีคำสั่งศาลอยู่ในมือแล้วช่วยอนุเคราะห์
FAXมาให้ผมด้วยครับตั้งใจจะแนบไปกับคำชี้แจงที่ผมต้องเข้าไต่
สวนเวลา14.00น.ที่ศาลปกครองนครราชสีมาเบอร์ครับ 044-214755
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

คิดว่าศาลปกครองนครราชสีมาคงไม่ไต่สวนแล้วครับ  ไหว้
คุณหนุ่มบอกอีกเดี๋ยวเอกสารคำสั่งศาล คงได้เห็นกัน  Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #459 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:17:09 PM »

ไหว้  คำสั่งมีผลทั่วประเทศครับ ....ทุเลาการบังคับจนกว่าศาลจะมีคำพิพากษาหรือมีคำสั่งเป็นอย่างอื่น.... ได้อานิสงส์ทุกคน
มท.เองกลับต้องแจ้งนายทะเบียนให้ทราบว่าคำสั่งฯ 200/2554 ยังใช้บังคับไม่ได้  ไหว้

ขอบพระคุณครับ...

พวกเจ้าหน้าที่อำเภอขู่ฟ่อๆ งานนี้กร่อย... ฮา...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #460 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:21:44 PM »

ข่าวดีมากครับ.....

ยินดีกับทุกท่านด้วยครับ...............

เบรคกันตัวโก่ง...........สม

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
chucky
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #461 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:23:33 PM »

Angryสะใจจริง....จริง  พิสูจน์แล้วว่าอย่างน้อยประชาชนยังมีที่พึ่ง  ไอ้พวกลุอำนาจสอพอต้องสำเหนียกว่าจะทำอะไรที่มีผลกระทบกับประชาชนคนสุจริตที่เป็นนายของพวกมัน ต้องคิดให้หนักรอบคอบไม่ทำร้ายจิตใจประชาชนที่มีใจบริสุทธิ์...เข้าจ๋ายยยยย
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #462 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:25:19 PM »

ประชุมไปด้วย ลุ้นไรเฟิลไปด้วย  หัวใจจาวาย

อ๋อ.....ลุ้น นึกว่า ประชุมไปด้วย พกไรเฟิลไปด้วย  Grin Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าพกมาด้วย ในที่ประชุมคงลุ้นกว่าผมล่ะครับ พี่ป๋อง

ขอขอบคุณพี่ป๋องอีกครั้ง และ แสดงความยินดีกับพี่น้องไรเฟิลทุกท่านด้วยครับ

ไหว้

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #463 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:26:43 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #464 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:27:35 PM »

เรียนพี่ธำรงถ้าไม่ต้องไปไต่สวนก็ดีครับแต่ขณะนี้ยังไม่ได้รับแจ้ง
จากศาลปกครองนครราชสีมาว่ายกเลิกจึงขอเตรียมตัวให้พร้อมเอาไว้ก่อน
อุตส่าห์ให้พี่ที่ฟ้องอีกคนเตรียมพายที่ได้จากซีลไว้แล้วจะเอาพายไปโชว์ศาล Grin

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 47
  พิมพ์