เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:32:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 108074 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:45:43 PM »

บอกกล่าวเตือนคนที่จะนำปืนไปมอบให้วังไชยาสักนิด
ว่าเขตดุสิต เป็นพื้นที่ห้ามเคลื่อนย้ายอาวุธออกนอกเคหสถาน ตามพ.ร.บ.ความมั่นคง เพิ่งลงนามโดยนายกฯ
สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

ชี้ให้จับกุมได้เลยใช่มั๊ยครับ......ถ้าเจ้าหน้าที่ไม่จัดการ ผมแจ้งความข้อหาละเว้นได้ใช่มั๊ยครับ....

ถ้าได้...ไปนั่งรอวันนั้นกันเลย........

ฮ่าๆๆๆ ................. เอาไหมล่ะครับ แจ้งความที่ สน.นางเลิ้งเลย

ก็ปืนที่จ่ายๆกันบนชั้นสองนั่นแหละครับ ผิด พ.ร.บ.ความมั่นคงเต็มๆ

โพสนี้ผมคงโดนด่าแน่ๆ  ขำก๊าก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:47:20 PM »

ผมไม่่มีแต่ขอเอาใจช่วยทุกท่านครับ
ถ้ามันยึดเราได้ครั้งนี้ คราวหน้า .357 .44 .45 ผมว่ามันต้องยึดอีกแน่  Huh
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:48:34 PM »

มาให้กำลังใจชาวไรเฟิลทุกคนครับ

ผมไม่ทราบว่ามีกฎหมายที่เปิดช่องให้ประชาชนรวมรายชื่อคัดค้านกฎกระทรวงที่ละเมิดสิทธิประชาชนอย่างไม่เป็นธรรมเช่นนี้ได้หรือไม่ ถ้ามีและจะมีการเข้าร่วมรายชื่อ ถึงตัวผมเองจะไม่ได้รับผลกระทบจากเรื่องนี้  ผมก็อยากจะขอเข้าร่วมด้วยครับ

เงื่อนไขการฟ้องศาลปกครอง
ผู้ฟ้องคดีต้องเป็นผู้มีสิทธิฟ้องคดีต่อศาลปกครอง กล่าวคือต้องเป็นผู้เสียหาย หรือเป็นผู้ได้รับผลกระทบ หรือเป็นผูมีส่วนได้ส่วนเสียในเรื่องที่จะนำคดีมาฟ้องต่อศาลปกครอง และจะต้องเป็นผู้มีความสามารถตามกฎหมาย โดยผู้ฟ้องคดีอาจดำเนินการฟ้องคดีด้วยตนเองหรือมอบอำนาจให้ทนายความหรือผู้อื่นซึ่งบรรลุนิติภาวะแล้ว และมีความรู้ความสามารถดำเนินคดีปกครองแทนได้

ผมคิดว่าครั้งนี้ก็คงเฉพาะผู้ได้รับผลกระทบ คือชาวไรเฟิลครับ แต่คนที่ไม่มีไรเฟิลก็ไปให้กำลังใจกัน เสร็จแล้วก็พบปะพูดคุยกันตามประสาคอเดียวกัน ความเห็นส่วนตัวครับเพราะไม่ได้ร่วมประชุมด้วย แต่เอาไงเอากันกับเรื่องแบบนี้
 ไหว้

บอกกล่าวเตือนคนที่จะนำปืนไปมอบให้วังไชยาสักนิด
ว่าเขตดุสิต เป็นพื้นที่ห้ามเคลื่อนย้ายอาวุธออกนอกเคหสถาน ตามพ.ร.บ.ความมั่นคง เพิ่งลงนามโดยนายกฯ
สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

ชี้ให้จับกุมได้เลยใช่มั๊ยครับ......ถ้าเจ้าหน้าที่ไม่จัดการ ผมแจ้งความข้อหาละเว้นได้ใช่มั๊ยครับ....

ถ้าได้...ไปนั่งรอวันนั้นกันเลย........
คิก คิก ถ้าพี่อ้วนลำบากจะขนย้าย เอามาฝากผมไว้ก่อนก็ได้ครับ ไม่ใช้ จนท.ที่จะมายึดปืน แต่อาสารวบรวมไปส่งให้ครับ แต่ไม่รับประกันการสูญหาย คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:49:02 PM »

สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

ฮ่าๆๆๆ ................. เอาไหมล่ะครับ แจ้งความที่ สน.นางเลิ้งเลย

ก็ปืนที่จ่ายๆกันบนชั้นสองนั่นแหละครับ ผิด พ.ร.บ.ความมั่นคงเต็มๆ

โพสนี้ผมคงโดนด่าแน่ๆ  ขำก๊าก

ดีครับ.....ไปนั่งดูเลย....

ใครหิ้วปืนยาวเข้ามา....แจ้งจับ

ใครหิ้วปืนออก......ก็แจ้งจับ

ใครไม่จับ.....แจ้งละเว้นฯ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:51:00 PM »

พบกันวันพุธ เป็นการสนธิกำลังของชาวไรเฟิลรอบ 2  ในรอบ 2 ปี ชักถี่ไปแล้ว สงสัยคราวนี้ต้องจัดเต็ม จะได้รู้ว่า ประชาชนกินข้าวไม่ได้กินหญ้า

ไว้เจอกันครับพี่...ไม่รู้คราวนี้จะได้ยื่นคนที่ 2 อีกหรือเปล่าครับ.... Grin

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:52:07 PM »

มาให้กำลังใจชาวไรเฟิลทุกคนครับ

ผมไม่ทราบว่ามีกฎหมายที่เปิดช่องให้ประชาชนรวมรายชื่อคัดค้านกฎกระทรวงที่ละเมิดสิทธิประชาชนอย่างไม่เป็นธรรมเช่นนี้ได้หรือไม่ ถ้ามีและจะมีการเข้าร่วมรายชื่อ ถึงตัวผมเองจะไม่ได้รับผลกระทบจากเรื่องนี้  ผมก็อยากจะขอเข้าร่วมด้วยครับ

ผู้ฟ้องคดีต้องเป็นผู้มีสิทธิฟ้องคดีต่อศาลปกครอง กล่าวคือต้องเป็นผู้เสียหาย หรือเป็นผู้ได้รับผลกระทบ หรือเป็นผูมีส่วนได้ส่วนเสียในเรื่องที่จะนำคดีมาฟ้องต่อศาลปกครอง และจะต้องเป็นผู้มีความสามารถตามกฎหมาย โดยผู้ฟ้องคดีอาจดำเนินการฟ้องคดีด้วยตนเองหรือมอบอำนาจให้ทนายความหรือผู้อื่นซึ่งบรรลุนิติภาวะแล้ว และมีความรู้ความสามารถดำเนินคดีปกครองแทนได้

ผมคิดว่าครั้งนี้ก็คงเฉพาะผู้ได้รับผลกระทบ คือชาวไรเฟิลครับ แต่คนที่ไม่มีไรเฟิลก็ไปให้กำลังใจกัน เสร็จแล้วก็พบปะพูดคุยกันตามประสาคอเดียวกัน ความเห็นส่วนตัวครับเพราะไม่ได้ร่วมประชุมด้วย แต่เอาไงเอากันกับเรื่องแบบนี้
 ไหว้

คิก คิก ถ้าพี่อ้วนลำบากจะขนย้าย เอามาฝากผมไว้ก่อนก็ได้ครับ ไม่ใช้ จนท.ที่จะมายึดปืน แต่อาสารวบรวมไปส่งให้ครับ แต่ไม่รับประกันการสูญหาย คิก คิก

ไรเฟิ่ลชนวนกลางที่ผมมี......หน้าตัดใหญ่เกินไป......คําสั่งมาไม่ถึง.....คานเหวี่ยง.44 เฟ้ย.....ยังไม่โดน

แต่ระหว่างรอโดน..........ไปนั่งเฝ้าแจ้งจับคนอื่นก่อน.........

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:55:17 PM »

ถ้าคนที่มีไรเฟิลเป็นร้อยกระบอก ราคากระบอกเป็นแสนๆ ล้านๆ ไม่ต้องส่งปืนให้เก็บ ให้ยิงเก็บหลักฐาน..................

ผมจะฟ้องข้อหาละเว้นฯ................

สืบไม่ยาก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:00:45 AM »

นี้หรือเขาเรียกประชาธิปไตย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 12:04:30 AM โดย nef » บันทึกการเข้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:04:52 AM »

ผมไม่ทราบว่ามีกฎหมายที่เปิดช่องให้ประชาชนรวมรายชื่อคัดค้านกฎกระทรวงที่ละเมิดสิทธิประชาชนอย่างไม่เป็นธรรมเช่นนี้ได้หรือไม่ ถ้ามีและจะมีการเข้าร่วมรายชื่อ ถึงตัวผมเองจะไม่ได้รับผลกระทบจากเรื่องนี้  ผมก็อยากจะขอเข้าร่วมด้วยครับ

ไหว้

ไรเฟิ่ลชนวนกลางที่ผมมี......หน้าตัดใหญ่เกินไป......คําสั่งมาไม่ถึง.....คานเหวี่ยง.44 เฟ้ย.....ยังไม่โดน

แต่ระหว่างรอโดน..........ไปนั่งเฝ้าแจ้งจับคนอื่นก่อน.........
เพื่อความปลอดภัยครับพี่ เอามาฝากผมไว้ก่อนเหอะ พร้อมกระสุน(ที่มาครบทั้งหัว ปลอก) อีกซัก 1 หีบ ครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
engagement_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 121

"เกิดมาในดินแดน_จักต้องแทนคุณแผ่นดิน"

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:11:35 AM »

ไม่มีปืนไรเฟิลครับ  Cheesy

แต่เข้ามาให้กำลังใจพี่ๆสมาชิกทุกท่านในฐานะคนคอเดียวกันครับ  เยี่ยม  ไหว้

ผมก็คิดอย่างที่พี่ๆบางท่านคิดนะแหละครับ

ถ้าครั้งนี้บังคับใช้(......)ได้ ครั้งหน้าก็คงเป็นคราวของขนาดอื่นนะแหละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 12:24:41 AM โดย engagement_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

.....ประชาธิปไตยจะประสบผลสำเร็จได้ จะต้องประกอบไปด้วยปัจจัยเหล่านี้อยู่ในหมู่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 51%ขึ้นไป คือ 1.ความรู้หนังสือ 2.ความตื่นตัวทางสังคม เศรษฐกิจ การเมือง และที่สำคัญที่สุดคือ 3.ศีลธรรม มิฉะนั้นแล้วประชาธิปไตยจะเป็นเพียงเครื่องมือในการหลอกลวงประชาชนเท่านั้น จาก Prabhat Ranjan Sarka.....
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:19:16 AM »

^
^
^

ได้คืบ  ก็  จะเอาศอก  ........  ว่างั้นเถอะ

เฮ้อ  !

Angry

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:25:25 AM »

เอาใจช่วยครับ

ครั้งนี้ถ้ามันเอาไรเฟิลได้  คราวหน้ามันก็จะเอาขนาดอื่นๆอีกแน่

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:30:58 AM »

223 / 308 ที่ว่ามานี่รวมพวก คานเหวี่ยงไหมครับ

คานเหวี่ยง คานโยก  โดนหมดครับ  ถ้าเป็น.223  .308
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:38:02 AM »

เอาด้วยคนครับ หงุดหงิดมาหลายวันแล้ว
ทวนคำนัดอีกครั้ง  วันพุธที่ 27 เมย. เวลา 09.00 น. ที่ศาลปกครอง (ถนนแจ้งวัฒนะ)
แล้วเจอกันครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:48:22 AM »

สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

โพสนี้ผมคงโดนด่าแน่ๆ  ขำก๊าก

ดีครับ.....ไปนั่งดูเลย....

ใครหิ้วปืนยาวเข้ามา....แจ้งจับ

ใครหิ้วปืนออก......ก็แจ้งจับ

ใครไม่จับ.....แจ้งละเว้นฯ

เอ๊ะ ................... วังบูรพานี่เขตป้อมปราบฯไม่ใช่หรือครับ  คิก คิก

เคลื่อนย้ายอาวุธไม่ได้นี่  Grin

ไหนๆก็เดือดร้อนกันแล้ว ก็ไม่น่าที่จะถูกละเว้น

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 47
  พิมพ์