เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:30:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 107749 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 10:53:35 PM »

ไม่ได้ไปประชุมกับครับ แต่อ่านแว๊บ ๆ เมื่อเช้า แล้วก็สะดุ้งเพราะ

คำสั่งอัปยศนี้จะมีผลต่อเนื่องเป็นลูกโซ่กับพวกเราคนดี ๆ ที่มีอาวุธปืน เช่นเดียวกับแผนยึดปืนภายใน 5 ปีที่ออกแนวทางสั้น 1 ยาว 1 มาเพื่อปูทาง จนเป็นจุดเริ่มต้นของ สพป.

กรณีนี้ก็อาจเป็นบทเริ่มต้นแผนยึดปืนของ มท.ที่เคยเก็บเข้ากรุไปแล้วคือ เรียกไปเก็บไว้ก่อน พอพ้นห้วงเวลา ก็ออกคำสั่ง สถานเบาก็เก็บไปเรื่อย ๆ สถานหนักก็ออกคำสั่ง/กฎ ยึดปืนไรเฟิลของพวกท่านไปเลย และเมื่อทำเรื่องนี้สำเร็จก็จะมาลามต่อที่อาวุธปืนชนิดอื่น ๆ อาจจะเป็นพวก 357 11 9 ลูกดก โดยอ้างว่ามีความร้ายแรง เป็นอาวุธสงคราม

ดังนั้นเมื่อชาวไรเฟิลจะเสียสละขวางทางไม่ให้คำสั่งนี้ส่งผลกระทบเป็นลูกโซ่ เราทุกคนไม่ว่าจะมีหรือไม่มีไรเฟิล ต้องไปร่วมกันแสดงพลังกันอีกซักรอบให้เห็นว่าเราสามัคคีกัน ผลแพ้ ชนะ มันเรื่องของวันข้างหน้า แล้วแต่ดุลพินิจของศาลท่าน แต่พุธนี้พวกเราต้องร่วมกัน เอาให้คนที่คิดจะรบกับเรารู้ไปว่า เราไม่ใช้หมูที่นึกอยากจะยอมให้ยึดทรัพย์สินของเราเพื่อสนองตัณหาของตัวเอง ให้เขาเห็นว่า กูไม่กลัวมึง อย่าได้บังอาจมาริดรอดสิทธิอันชอบธรรมของพวกเรา

สู้ครับ

ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
otto75
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 10:57:31 PM »

แน่จริงก็ต้องกล้ายึดปืนพวกตัวเอง (คนที่เซ็นต์)ด้วยน่ะ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:02:54 PM »

ขอเอาใจช่วย เต็มที่ ครับ.  ไหว้

Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:05:21 PM »

223 / 308 ที่ว่ามานี่รวมพวก คานเหวี่ยงไหมครับ
PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:06:22 PM »

223 / 308 ที่ว่ามานี่รวมพวก คานเหวี่ยงไหมครับ

จะเหลือรึ
jiranuwat
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:07:02 PM »

พวกมันจะยึดปืนพวกเราหรือครับถ้าเป็นดังนั้นประเทศนี้คงเปลี่ยนการปกครองเป็นเผด็จการหรือคอมมิวนิสต์แล้วมั้งครับประเทศประชาธิปไตรเขาไม่ห้ามหรอกครับ เยี่ยม
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:08:55 PM »

ไม่ได้ไปประชุมกับครับ แต่อ่านแว๊บ ๆ เมื่อเช้า แล้วก็สะดุ้งเพราะ

คำสั่งอัปยศนี้จะมีผลต่อเนื่องเป็นลูกโซ่กับพวกเราคนดี ๆ ที่มีอาวุธปืน เช่นเดียวกับแผนยึดปืนภายใน 5 ปีที่ออกแนวทางสั้น 1 ยาว 1 มาเพื่อปูทาง จนเป็นจุดเริ่มต้นของ สพป.

กรณีนี้ก็อาจเป็นบทเริ่มต้นแผนยึดปืนของ มท.ที่เคยเก็บเข้ากรุไปแล้วคือ เรียกไปเก็บไว้ก่อน พอพ้นห้วงเวลา ก็ออกคำสั่ง สถานเบาก็เก็บไปเรื่อย ๆ สถานหนักก็ออกคำสั่ง/กฎ ยึดปืนไรเฟิลของพวกท่านไปเลย และเมื่อทำเรื่องนี้สำเร็จก็จะมาลามต่อที่อาวุธปืนชนิดอื่น ๆ อาจจะเป็นพวก 357 11 9 ลูกดก โดยอ้างว่ามีความร้ายแรง เป็นอาวุธสงคราม

ดังนั้นเมื่อชาวไรเฟิลจะเสียสละขวางทางไม่ให้คำสั่งนี้ส่งผลกระทบเป็นลูกโซ่ เราทุกคนไม่ว่าจะมีหรือไม่มีไรเฟิล ต้องไปร่วมกันแสดงพลังกันอีกซักรอบให้เห็นว่าเราสามัคคีกัน ผลแพ้ ชนะ มันเรื่องของวันข้างหน้า แล้วแต่ดุลพินิจของศาลท่าน แต่พุธนี้พวกเราต้องร่วมกัน เอาให้คนที่คิดจะรบกับเรารู้ไปว่า เราไม่ใช้หมูที่นึกอยากจะยอมให้ยึดทรัพย์สินของเราเพื่อสนองตัณหาของตัวเอง ให้เขาเห็นว่า กูไม่กลัวมึง อย่าได้บังอาจมาริดรอดสิทธิอันชอบธรรมของพวกเรา

สู้ครับ

ไหว้
เห็นภาพเลยครับ.....ผมไม่มีไรเฟิล เอาใจช่วยครับ ไหว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:09:49 PM »

เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์ ขอเสนอในที่นี้ว่าหากใครพอจะเปลี่ยนลายเซ็นได้ก็ขอให้เปลี่ยนเป็นแบบตามข้างล่างนี้ครับ ไม่รู้ว่าจะเหมาะสมหรือเปล่า

พุธที่ 27 เมษายน 54ร่วมกันฟ้องศาลปกครองเรื่องคำสั่งอัปยศ รายละเอียดตามลิ๊งนี้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=97591.0

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Cpi.supagon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:12:13 PM »

แนะนำส่งข่าวไปยัง ช่องทีวีต่างๆให้ไปทำข่าว ด้วยครับจะได้เป็นการตีแผ่ความจริงกันด้วย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:15:34 PM »

งานนี้กะว่าถ้าโดนหนังสือแจ้ง  3 กระบอกของผม จะจับแก้ผ้าให้มากที่สุดเอาให้เหมือนสาวเล่นสงกรานต์ที่เป็นข่าวเลย... Cheesy Cheesy
เอาให้เหลือแค่นิยามคำว่า "อาวุธปืน" จริงๆกันไปเลย..ยิงได้ไม่ได้ ก็แล้วแต่ท่านผู้มีอำนาจแล้วกันครับ

ส่วนในตัวเมืองผมเคยไป ในกรณีพิพาทเรื่องแรงงาน  กรณียื่นฟ้องนายจ้าง ต่อ ศาลแรงงานฯ 3-4 ครั้ง ครับ

ผมรบกวน "พี่ธำรง " ด้วยน่ะครับ..สำหรับเอกสารครับ.. ไหว้

เห็นโพสคุณสาเก ................... ว่าจะจับปืนแก้ผ้า  Grin

บอกไว้ก่อนนะครับ ปืนขนาด .223 Rem  ของผมถ้าถึงขนาดเอาไปยิงเก็บหลักฐาน ถ้าเอากระสุนทหารมายิงในปืนผม จะตบคนยิงให้หัวทิ่มเลย

แล้วเตรียมรับคดีอาญาได้เลยถ้าบังอาจมาเหนี่ยวไกยิงปืนผมโดยไม่ได้รับอนุญาต

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
บุญเอี๊ยง รักลูกเมีย
ปราชญ์มักติชมอยู่เพียงในใจ....ทาสจัญไรมักเผยอปากอวดดี....
Full Member

คะแนน 37

ทั้งตัวมีดีอยู่แค่ปาก

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:17:22 PM »

ผมไม่มีไรเฟิลขนาดที่ว่า
มีแต่.22ลูกกรดธรรมดา
แต่จะโดดงานไปครับ
ไม่ชอบเลย อะไรแบบนี้
 ไหว้
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:22:30 PM »

มาให้กำลังใจชาวไรเฟิลทุกคนครับ

ผมไม่ทราบว่ามีกฎหมายที่เปิดช่องให้ประชาชนรวมรายชื่อคัดค้านกฎกระทรวงที่ละเมิดสิทธิประชาชนอย่างไม่เป็นธรรมเช่นนี้ได้หรือไม่ ถ้ามีและจะมีการเข้าร่วมรายชื่อ ถึงตัวผมเองจะไม่ได้รับผลกระทบจากเรื่องนี้  ผมก็อยากจะขอเข้าร่วมด้วยครับ

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:29:30 PM »

ไหว้
คิดรึว่าจะรอด ... คนโลบน่ะ 22 ทั่วประเทศมีเท่าไร  Shocked
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:43:38 PM »

บอกกล่าวเตือนคนที่จะนำปืนไปมอบให้วังไชยาสักนิด
ว่าเขตดุสิต เป็นพื้นที่ห้ามเคลื่อนย้ายอาวุธออกนอกเคหสถาน ตามพ.ร.บ.ความมั่นคง เพิ่งลงนามโดยนายกฯ
สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

ชี้ให้จับกุมได้เลยใช่มั๊ยครับ......ถ้าเจ้าหน้าที่ไม่จัดการ ผมแจ้งความข้อหาละเว้นได้ใช่มั๊ยครับ....

ถ้าได้...ไปนั่งรอวันนั้นกันเลย........

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
บุญเอี๊ยง รักลูกเมีย
ปราชญ์มักติชมอยู่เพียงในใจ....ทาสจัญไรมักเผยอปากอวดดี....
Full Member

คะแนน 37

ทั้งตัวมีดีอยู่แค่ปาก

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:44:21 PM »

ไหว้
คิดรึว่าจะรอด ... คนโลบน่ะ 22 ทั่วประเทศมีเท่าไร  Shocked

อย่าขู่ครับพี่ ROONEY ผมกลัวจริงๆ
อย่างไงผมก็ไม่ยอม ถึงเวลานั้นจริงๆ ผมจะเอาไปฝังดิน
 ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 47
  พิมพ์