เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:30:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 108036 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #120 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:46:47 AM »

บอกกล่าวเตือนคนที่จะนำปืนไปมอบให้วังไชยาสักนิด
ว่าเขตดุสิต เป็นพื้นที่ห้ามเคลื่อนย้ายอาวุธออกนอกเคหสถาน ตามพ.ร.บ.ความมั่นคง เพิ่งลงนามโดยนายกฯ
สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

ชี้ให้จับกุมได้เลยใช่มั๊ยครับ......ถ้าเจ้าหน้าที่ไม่จัดการ ผมแจ้งความข้อหาละเว้นได้ใช่มั๊ยครับ....

ถ้าได้...ไปนั่งรอวันนั้นกันเลย........

ฮ่าๆๆๆ ................. เอาไหมล่ะครับ แจ้งความที่ สน.นางเลิ้งเลย

ก็ปืนที่จ่ายๆกันบนชั้นสองนั่นแหละครับ ผิด พ.ร.บ.ความมั่นคงเต็มๆ

โพสนี้ผมคงโดนด่าแน่ๆ  ขำก๊าก
อาจจะไม่โดนด่า  เพราะว่าถ้าถูกจับแล้วเสธ.  เอาตำแหน่ง เสธ. ประกันพี่น้องออกมาครับ

คุณอ้วนจะไปนั่งจริงๆ  บอกผมนะครับ จะเรียกน้องๆไปทำข่าวด้วยเลย
 ไหว้

แจ้งจับ.....นักข่าวไปทําข่าว เขาไม่ถ่ายคนแจ้งจับแน่..แต่ถ่ายคนโดนจับ

คุณชิ้วหิ้ว30-06ไป......ผมแจ้งจับ......ผู้การฯประกันตัว.......คุณชิ้วลงหน้า1.....ดังออก....เอิ้กๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #121 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:50:36 AM »

งานนี้กะว่าถ้าโดนหนังสือแจ้ง  3 กระบอกของผม จะจับแก้ผ้าให้มากที่สุดเอาให้เหมือนสาวเล่นสงกรานต์ที่เป็นข่าวเลย... Cheesy Cheesy
เอาให้เหลือแค่นิยามคำว่า "อาวุธปืน" จริงๆกันไปเลย..ยิงได้ไม่ได้ ก็แล้วแต่ท่านผู้มีอำนาจแล้วกันครับ

ส่วนในตัวเมืองผมเคยไป ในกรณีพิพาทเรื่องแรงงาน  กรณียื่นฟ้องนายจ้าง ต่อ ศาลแรงงานฯ 3-4 ครั้ง ครับ

ผมรบกวน "พี่ธำรง " ด้วยน่ะครับ..สำหรับเอกสารครับ.. ไหว้

เห็นโพสคุณสาเก ................... ว่าจะจับปืนแก้ผ้า  Grin

บอกไว้ก่อนนะครับ ปืนขนาด .223 Rem  ของผมถ้าถึงขนาดเอาไปยิงเก็บหลักฐาน ถ้าเอากระสุนทหารมายิงในปืนผม จะตบคนยิงให้หัวทิ่มเลย

แล้วเตรียมรับคดีอาญาได้เลยถ้าบังอาจมาเหนี่ยวไกยิงปืนผมโดยไม่ได้รับอนุญาต
กลัวมีคนแอบ เอาไปรับงาน  พอรับกลับมา  มีคนมาเยี่ยม นี่ซิ...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #122 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:53:18 AM »

บอกกล่าวเตือนคนที่จะนำปืนไปมอบให้วังไชยาสักนิด
ว่าเขตดุสิต เป็นพื้นที่ห้ามเคลื่อนย้ายอาวุธออกนอกเคหสถาน ตามพ.ร.บ.ความมั่นคง เพิ่งลงนามโดยนายกฯ
สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

ชี้ให้จับกุมได้เลยใช่มั๊ยครับ......ถ้าเจ้าหน้าที่ไม่จัดการ ผมแจ้งความข้อหาละเว้นได้ใช่มั๊ยครับ....

ถ้าได้...ไปนั่งรอวันนั้นกันเลย........

ฮ่าๆๆๆ ................. เอาไหมล่ะครับ แจ้งความที่ สน.นางเลิ้งเลย

ก็ปืนที่จ่ายๆกันบนชั้นสองนั่นแหละครับ ผิด พ.ร.บ.ความมั่นคงเต็มๆ

โพสนี้ผมคงโดนด่าแน่ๆ  ขำก๊าก
อาจจะไม่โดนด่า  เพราะว่าถ้าถูกจับแล้วเสธ.  เอาตำแหน่ง เสธ. ประกันพี่น้องออกมาครับ

คุณอ้วนจะไปนั่งจริงๆ  บอกผมนะครับ จะเรียกน้องๆไปทำข่าวด้วยเลย
 ไหว้

แจ้งจับ.....นักข่าวไปทําข่าว เขาไม่ถ่ายคนแจ้งจับแน่..แต่ถ่ายคนโดนจับ

คุณชิ้วหิ้ว30-06ไป......ผมแจ้งจับ......ผู้การฯประกันตัว.......คุณชิ้วลงหน้า1.....ดังออก....เอิ้กๆ
กลัวเวลาจับ  ตกใจปืนลั่นออกไปทางคนแจ้ง  ตกใจ ดิ..  ยิ้มีเลศนัย
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #123 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:54:44 AM »

อุ๊บส....งั้นผมได้ลงหน้า1แล้ว.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Tanongsak.CR
Hero Member

คะแนน 23

CRPSC We are Thailand IPSC Shooter

« ตอบ #124 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:00:24 AM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยรอดาวน์โหลดคำฟ้องครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

Chiangrai   Practical  Shooting   Club  ( CRPSC )
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #125 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:07:23 AM »

ตรวจสอบใหม่ครับ  วังไชยา น่าจะอยู่เขตป้อมปราบศัตรูพ่ายมั๊งครับ (ชักจะสงสัย)

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #126 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:08:53 AM »

ประชาชนคนธรรมดาก็พอจะอ้างได้ว่ากระทำไปเพราะถูกบังคับขู่เข็นจากคำสั่งนี้ให้กระทำความผิด พรบ.ความมั่นคง แต่ข้าราขการ ซี 9 ซี 10 คงจะตกเป็นแพะ เพราะรัฐมนตรีที่เซ็นคำสั่งคงโยนขี้ให้เต็ม ๆ เอาเลยครับ ผมอยากเห็นซี 9 ซี 10 ตกเป็นผู้ต้องหาในคดีความมั่นคง อยากเห็นไดโนเสาบางตัวในกระทรวงต้องหมดอนาคตโดนไล่ออกจากราชการแล้วติดคุกก่อนอายุครบ 60 เอาให้หมดอนาคตเป็นคน ๆ เลยครับ จะได้รู้กันไปว่าแรงมา แรงไปถ้าคิดจาะมาริดรอนสิทธิของพวกเรา...........พุธนี้ตอนเช้าไปศาลปกครอง ตกบ่ายไปแจ้งความกันดีหรือเปล่าครับ......อยากเทียวเมื่องฟ้าอมรให้ฉำปอดซะหน่อยเที่ยวศาลปกครองแจ้งวัฒนะ ตอนเช้าตกบ่ายไปนั่งเล่นที่วังไชยา เสร็จแล้วก็แจ้งความจับที่ สน.นางเลิ้ง ทัวร์แพคเก็จนี้คุ้มสุดคุ้มครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #127 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:10:02 AM »

สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

โพสนี้ผมคงโดนด่าแน่ๆ  ขำก๊าก
อาจจะไม่โดนด่า  เพราะว่าถ้าถูกจับแล้วเสธ.  เอาตำแหน่ง เสธ. ประกันพี่น้องออกมาครับ

คุณอ้วนจะไปนั่งจริงๆ  บอกผมนะครับ จะเรียกน้องๆไปทำข่าวด้วยเลย
 ไหว้

กลัวเวลาจับ  ตกใจปืนลั่นออกไปทางคนแจ้ง  ตกใจ ดิ..  ยิ้มีเลศนัย

คู่นี้ สมเป็น แมวเหมียว นอกจากจะ งับกันเอง.. เบา ๆ แล้ว เรื่องส่วนรวม ไม่เคย พลาด..   คิก คิก คิก คิก  

shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #128 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:15:26 AM »

ตรวจสอบใหม่ครับ  วังไชยา น่าจะอยู่เขตป้อมปราบศัตรูพ่ายมั๊งครับ (ชักจะสงสัย)
ใน http://www.dopaservice.com/dopa/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=staffpic&group_id=1
ลงที่อยู่ไว้ "ศูนย์บริการประชาชน วังไชยา ถนนนครสวรรค์ เขตดุสิต กรุงเทพ 10300" ครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #129 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:29:00 AM »

ประชาชนคนธรรมดาก็พอจะอ้างได้ว่ากระทำไปเพราะถูกบังคับขู่เข็นจากคำสั่งนี้ให้กระทำความผิด พรบ.ความมั่นคง แต่ข้าราขการ ซี 9 ซี 10 คงจะตกเป็นแพะ เพราะรัฐมนตรีที่เซ็นคำสั่งคงโยนขี้ให้เต็ม ๆ เอาเลยครับ ผมอยากเห็นซี 9 ซี 10 ตกเป็นผู้ต้องหาในคดีความมั่นคง อยากเห็นไดโนเสาบางตัวในกระทรวงต้องหมดอนาคตโดนไล่ออกจากราชการแล้วติดคุกก่อนอายุครบ 60 เอาให้หมดอนาคตเป็นคน ๆ เลยครับ จะได้รู้กันไปว่าแรงมา แรงไปถ้าคิดจาะมาริดรอนสิทธิของพวกเรา...........พุธนี้ตอนเช้าไปศาลปกครอง ตกบ่ายไปแจ้งความกันดีหรือเปล่าครับ......อยากเทียวเมื่องฟ้าอมรให้ฉำปอดซะหน่อยเที่ยวศาลปกครองแจ้งวัฒนะ ตอนเช้าตกบ่ายไปนั่งเล่นที่วังไชยา เสร็จแล้วก็แจ้งความจับที่ สน.นางเลิ้ง ทัวร์แพคเก็จนี้คุ้มสุดคุ้มครับ Grin

จะหัวเราะ หึ หึ หรือ คิก คิก ดีครับ คิก คิก

หลังวังบูรพา อยู่ในเขตป้อมปราบฯ วังไชยา อยู่ในเขตดุสิต ................ ซึ่งเป็น 2 เขต ใน 7 เขต ประกาศ พ.ร.บ.ความมั่นคงฯ (ปทุมวัน,ดุสิต,พระนคร,ป้อมปราบฯ,ราชเทวี,วัฒนา และวังทองหลาง) ........................

ห้ามมิให้มีการเคลื่อนย้ายอาวุธปืน......................

วังไชยา ปล่อยให้มีการจ่ายปืนสวัสดิการ สน.สก. บนชั้นสองกันอย่างโจ๋งครึ่ม คนซื้อหิ้วปืนเข้าๆออกๆกันเป็นทิวแถวโดยไม่สนใจการควบคุมให้เป็นไปตาม พ.ร.บ.ความมั่นคงฯ ........... แถมยังรับตรวจปืนจากร้านค้าปืนอีก ................

เป็นหน่วยงานของรัฐ กลับส่งเสริมให้มีการกระทำผิดกฎหมายเสียเอง ..................เข้าข่ายอะไรดีครับ

คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #130 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:39:10 AM »

ผมมีแต่ ไรเฟิล .22
เอาใจช่วยครับ สู้สู้

SPD # 17 silver
suthep2010
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #131 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:49:31 AM »

ผมมีแต่ ไรเฟิล .22
เอาใจช่วยครับ สู้สู้

รอบนี้ เอาแค่นี้ก่อน
ถ้าผลตอบรับดี อาจเรียกขนาดอื่นๆ มาเพิ่มครับ
....

m_satu
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #132 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:53:47 AM »

เจอกันวันพุธครับพี่ .................... ผมฟ้องแน่ๆ

จะได้เป็นบรรทัดฐานสำหรับพวกที่บริหารงานไม่เป็น แล้วใช้คำสั่งโง่ๆ ใช้วิธีการวิธีปฏิบัติแบบโง่ๆ .................. มาก้าวก่าย ริดลอนสิทธิของประชาชนอย่างไม่มีเหตุผลอันควร .........................

รอดาวน์โหลดคำฟ้องครับ
ผมเอาด้วยคน แล้ววันพุธเจอกันครับพี่น้องชาวไรเฟิล

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #133 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:56:10 AM »

ผมคิดถึงม็อบฮะ(แค่จินตนาการ)..ถ้าเป็นม็อบไรเฟิล..คงดูไม่จืดฮะ..ไม่จืด.. Grin  
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #134 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:58:49 AM »

ผมก็ไม่มีไรเฟิล.........เอาใจช่วยนะครับ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 47
  พิมพ์