เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:34:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 107801 ครั้ง)
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:02:40 AM »

....รับทราบวันพุธเจอกัน ขอบคุณครับ ( จ้างกล้องยาวไปตีด้วยดีไหม จะได้กระหึ่มแบบม๊อบ Grin )

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:05:17 AM »

....รับทราบวันพุธเจอกัน ขอบคุณครับ ( จ้างกล้องยาวไปตีด้วยดีไหม จะได้กระหึ่มแบบม๊อบ Grin )

ดีครับคุณปั้น ...........

ผมพึ่งโทรแจ้งทาง TV ไปเมื่อเช้า ว่าวันพุธนี้มีการฟ้องศาลปกครองกันขนาดมโหฬาร.......................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:06:04 AM »

บอกกล่าวเตือนคนที่จะนำปืนไปมอบให้วังไชยาสักนิด
ว่าเขตดุสิต เป็นพื้นที่ห้ามเคลื่อนย้ายอาวุธออกนอกเคหสถาน ตามพ.ร.บ.ความมั่นคง เพิ่งลงนามโดยนายกฯ
สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

ชี้ให้จับกุมได้เลยใช่มั๊ยครับ......ถ้าเจ้าหน้าที่ไม่จัดการ ผมแจ้งความข้อหาละเว้นได้ใช่มั๊ยครับ....

ถ้าได้...ไปนั่งรอวันนั้นกันเลย........

ฮ่าๆๆๆ ................. เอาไหมล่ะครับ แจ้งความที่ สน.นางเลิ้งเลย

ก็ปืนที่จ่ายๆกันบนชั้นสองนั่นแหละครับ ผิด พ.ร.บ.ความมั่นคงเต็มๆ

โพสนี้ผมคงโดนด่าแน่ๆ  ขำก๊าก
อาจจะไม่โดนด่า  เพราะว่าถ้าถูกจับแล้วเสธ.  เอาตำแหน่ง เสธ. ประกันพี่น้องออกมาครับ

คุณอ้วนจะไปนั่งจริงๆ  บอกผมนะครับ จะเรียกน้องๆไปทำข่าวด้วยเลย
 ไหว้

แจ้งจับ.....นักข่าวไปทําข่าว เขาไม่ถ่ายคนแจ้งจับแน่..แต่ถ่ายคนโดนจับ

คุณชิ้วหิ้ว30-06ไป......ผมแจ้งจับ......ผู้การฯประกันตัว.......คุณชิ้วลงหน้า1.....ดังออก....เอิ้กๆ
กลัวเวลาจับ  ตกใจปืนลั่นออกไปทางคนแจ้ง  ตกใจ ดิ..  ยิ้มีเลศนัย

คุณชิวไม่ต้องให้ใครแจ้งจับก็ได้   แต่ช่วยเป็นผู้เสียสละ  มอบปืนให้กับวังไชยาแล้ว ก็ถือเอกสารรับมอบปืน กับคำสั่งให้ส่งปืน   ไปมอบตัวที่ สน.นางเลิ้ง   รับสารภาพว่ากระทำความผิดตาม พ.ร.บ.ความมั่นคง มาตรา ๑๘    แต่ไม่ได้มีเจตนากระทำความผิด  ที่นำปืนเข้ามาในพื้นที่ห้าม เพราะถูกบังคับตามคำสั่ง มท.ที่ ๒๐๐/๒๕๕๔  จึงขอให้พนักงานสอบสวน  ดำเนินคดีกับผู้จ้างวานใช้  ได้แก่คนออกคำสั่ง กับคนเซ็นหนังสือส่งไปที่บ้านด้วย
PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:07:46 AM »

ผมมีแต่ ไรเฟิล .22
เอาใจช่วยครับ สู้สู้

รอบนี้ เอาแค่นี้ก่อน
ถ้าผลตอบรับดี อาจเรียกขนาดอื่นๆ มาเพิ่มครับ
....
ผมมีแต่ ไรเฟิล .22
เอาใจช่วยครับ สู้สู้

รอบนี้ เอาแค่นี้ก่อน
ถ้าผลตอบรับดี อาจเรียกขนาดอื่นๆ มาเพิ่มครับ
....

ผลตอบรับดี รึ รายได้ตอบแทนดีกันหล่ะครับ
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:12:39 AM »

ผมก็ไม่มีไรเฟิล.........เอาใจช่วยนะครับ

ผมก็ไม่มีไรเฟิลครับ  มีแค่ .22 อยู่ 2 กระบอก ขอเอาใจช่วยพี่น้องชาวไรเฟิลทุกๆท่าน และทีม สพป. ครับ .. ไหว้
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:17:14 AM »

ร่วมเป็นกำลังใจให้ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:21:19 AM »

บอกกล่าวเตือนคนที่จะนำปืนไปมอบให้วังไชยาสักนิด
ว่าเขตดุสิต เป็นพื้นที่ห้ามเคลื่อนย้ายอาวุธออกนอกเคหสถาน ตามพ.ร.บ.ความมั่นคง เพิ่งลงนามโดยนายกฯ
สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

ชี้ให้จับกุมได้เลยใช่มั๊ยครับ......ถ้าเจ้าหน้าที่ไม่จัดการ ผมแจ้งความข้อหาละเว้นได้ใช่มั๊ยครับ....

ถ้าได้...ไปนั่งรอวันนั้นกันเลย........

ฮ่าๆๆๆ ................. เอาไหมล่ะครับ แจ้งความที่ สน.นางเลิ้งเลย

ก็ปืนที่จ่ายๆกันบนชั้นสองนั่นแหละครับ ผิด พ.ร.บ.ความมั่นคงเต็มๆ

โพสนี้ผมคงโดนด่าแน่ๆ  ขำก๊าก
อาจจะไม่โดนด่า  เพราะว่าถ้าถูกจับแล้วเสธ.  เอาตำแหน่ง เสธ. ประกันพี่น้องออกมาครับ

คุณอ้วนจะไปนั่งจริงๆ  บอกผมนะครับ จะเรียกน้องๆไปทำข่าวด้วยเลย
 ไหว้

แจ้งจับ.....นักข่าวไปทําข่าว เขาไม่ถ่ายคนแจ้งจับแน่..แต่ถ่ายคนโดนจับ

คุณชิ้วหิ้ว30-06ไป......ผมแจ้งจับ......ผู้การฯประกันตัว.......คุณชิ้วลงหน้า1.....ดังออก....เอิ้กๆ
กลัวเวลาจับ  ตกใจปืนลั่นออกไปทางคนแจ้ง  ตกใจ ดิ..  ยิ้มีเลศนัย

คุณชิวไม่ต้องให้ใครแจ้งจับก็ได้   แต่ช่วยเป็นผู้เสียสละ  มอบปืนให้กับวังไชยาแล้ว ก็ถือเอกสารรับมอบปืน กับคำสั่งให้ส่งปืน   ไปมอบตัวที่ สน.นางเลิ้ง   รับสารภาพว่ากระทำความผิดตาม พ.ร.บ.ความมั่นคง มาตรา ๑๘    แต่ไม่ได้มีเจตนากระทำความผิด  ที่นำปืนเข้ามาในพื้นที่ห้าม เพราะถูกบังคับตามคำสั่ง มท.ที่ ๒๐๐/๒๕๕๔  จึงขอให้พนักงานสอบสวน  ดำเนินคดีกับผู้จ้างวานใช้  ได้แก่คนออกคำสั่ง กับคนเซ็นหนังสือส่งไปที่บ้านด้วย

เอาเลยครับคุณชิว .................

เดี๋ยวผมประกันตัวให้  คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
graphicway
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:39:46 AM »

ไปด้วยคนครับ วันพุธนี้จะได้อบอุ่น และเป็นปึกแผ่น
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:40:09 AM »

ประชาชนคนธรรมดาก็พอจะอ้างได้ว่ากระทำไปเพราะถูกบังคับขู่เข็นจากคำสั่งนี้ให้กระทำความผิด พรบ.ความมั่นคง แต่ข้าราขการ ซี 9 ซี 10 คงจะตกเป็นแพะ เพราะรัฐมนตรีที่เซ็นคำสั่งคงโยนขี้ให้เต็ม ๆ เอาเลยครับ ผมอยากเห็นซี 9 ซี 10 ตกเป็นผู้ต้องหาในคดีความมั่นคง อยากเห็นไดโนเสาบางตัวในกระทรวงต้องหมดอนาคตโดนไล่ออกจากราชการแล้วติดคุกก่อนอายุครบ 60 เอาให้หมดอนาคตเป็นคน ๆ เลยครับ จะได้รู้กันไปว่าแรงมา แรงไปถ้าคิดจาะมาริดรอนสิทธิของพวกเรา...........พุธนี้ตอนเช้าไปศาลปกครอง ตกบ่ายไปแจ้งความกันดีหรือเปล่าครับ......อยากเทียวเมื่องฟ้าอมรให้ฉำปอดซะหน่อยเที่ยวศาลปกครองแจ้งวัฒนะ ตอนเช้าตกบ่ายไปนั่งเล่นที่วังไชยา เสร็จแล้วก็แจ้งความจับที่ สน.นางเลิ้ง ทัวร์แพคเก็จนี้คุ้มสุดคุ้มครับ Grin

จะหัวเราะ หึ หึ หรือ คิก คิก ดีครับ คิก คิก

หลังวังบูรพา อยู่ในเขตป้อมปราบฯ วังไชยา อยู่ในเขตดุสิต ................ ซึ่งเป็น 2 เขต ใน 7 เขต ประกาศ พ.ร.บ.ความมั่นคงฯ (ปทุมวัน,ดุสิต,พระนคร,ป้อมปราบฯ,ราชเทวี,วัฒนา และวังทองหลาง) ........................

ห้ามมิให้มีการเคลื่อนย้ายอาวุธปืน......................

วังไชยา ปล่อยให้มีการจ่ายปืนสวัสดิการ สน.สก. บนชั้นสองกันอย่างโจ๋งครึ่ม คนซื้อหิ้วปืนเข้าๆออกๆกันเป็นทิวแถวโดยไม่สนใจการควบคุมให้เป็นไปตาม พ.ร.บ.ความมั่นคงฯ ........... แถมยังรับตรวจปืนจากร้านค้าปืนอีก ................

เป็นหน่วยงานของรัฐ กลับส่งเสริมให้มีการกระทำผิดกฎหมายเสียเอง ..................เข้าข่ายอะไรดีครับ

คิก คิก

จะหัวเราะ หึ หึ หรือ คิก คิก ดีครับ

ไม่มีเจตนาอื่นใดแอบแฝงครับ  เป็นเพียงข้อสงสัยของ สว. ที่ความจำถดถอยไปเล็กน้อย.... วันพุธพบกันครับ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:43:26 AM »

ประชาชนคนธรรมดาก็พอจะอ้างได้ว่ากระทำไปเพราะถูกบังคับขู่เข็นจากคำสั่งนี้ให้กระทำความผิด พรบ.ความมั่นคง แต่ข้าราขการ ซี 9 ซี 10 คงจะตกเป็นแพะ เพราะรัฐมนตรีที่เซ็นคำสั่งคงโยนขี้ให้เต็ม ๆ เอาเลยครับ ผมอยากเห็นซี 9 ซี 10 ตกเป็นผู้ต้องหาในคดีความมั่นคง อยากเห็นไดโนเสาบางตัวในกระทรวงต้องหมดอนาคตโดนไล่ออกจากราชการแล้วติดคุกก่อนอายุครบ 60 เอาให้หมดอนาคตเป็นคน ๆ เลยครับ จะได้รู้กันไปว่าแรงมา แรงไปถ้าคิดจาะมาริดรอนสิทธิของพวกเรา...........พุธนี้ตอนเช้าไปศาลปกครอง ตกบ่ายไปแจ้งความกันดีหรือเปล่าครับ......อยากเทียวเมื่องฟ้าอมรให้ฉำปอดซะหน่อยเที่ยวศาลปกครองแจ้งวัฒนะ ตอนเช้าตกบ่ายไปนั่งเล่นที่วังไชยา เสร็จแล้วก็แจ้งความจับที่ สน.นางเลิ้ง ทัวร์แพคเก็จนี้คุ้มสุดคุ้มครับ Grin

จะหัวเราะ หึ หึ หรือ คิก คิก ดีครับ คิก คิก

หลังวังบูรพา อยู่ในเขตป้อมปราบฯ วังไชยา อยู่ในเขตดุสิต ................ ซึ่งเป็น 2 เขต ใน 7 เขต ประกาศ พ.ร.บ.ความมั่นคงฯ (ปทุมวัน,ดุสิต,พระนคร,ป้อมปราบฯ,ราชเทวี,วัฒนา และวังทองหลาง) ........................

ห้ามมิให้มีการเคลื่อนย้ายอาวุธปืน......................

วังไชยา ปล่อยให้มีการจ่ายปืนสวัสดิการ สน.สก. บนชั้นสองกันอย่างโจ๋งครึ่ม คนซื้อหิ้วปืนเข้าๆออกๆกันเป็นทิวแถวโดยไม่สนใจการควบคุมให้เป็นไปตาม พ.ร.บ.ความมั่นคงฯ ........... แถมยังรับตรวจปืนจากร้านค้าปืนอีก ................

เป็นหน่วยงานของรัฐ กลับส่งเสริมให้มีการกระทำผิดกฎหมายเสียเอง ..................เข้าข่ายอะไรดีครับ

คิก คิก
สบายละครับพี่งวดนี้  ขำก๊าก
จนท.ของรัฐกระทำผิดเสียเอง โทษสูงสุด ไม่รอลงอาญาครับ
 ไหว้

ดีครับคุณปั้น ...........

ผมพึ่งโทรแจ้งทาง TV ไปเมื่อเช้า ว่าวันพุธนี้มีการฟ้องศาลปกครองกันขนาดมโหฬาร.......................
อาสารำหน้ากลองยาวคู่กับพี่ซับฯครับ คิก คิก

สพป.อาจจำต้องฟื้นฝอยหาตะเข็บ แจ้งความดำเนินคดีกับผู้ฝ่าฝืน และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับตัวการที่ใช้-จ้าง-วาน  Grin

โพสนี้ผมคงโดนด่าแน่ๆ  ขำก๊าก
อาจจะไม่โดนด่า  เพราะว่าถ้าถูกจับแล้วเสธ.  เอาตำแหน่ง เสธ. ประกันพี่น้องออกมาครับ

คุณอ้วนจะไปนั่งจริงๆ  บอกผมนะครับ จะเรียกน้องๆไปทำข่าวด้วยเลย
 ไหว้

กลัวเวลาจับ  ตกใจปืนลั่นออกไปทางคนแจ้ง  ตกใจ ดิ..  ยิ้มีเลศนัย

คุณชิวไม่ต้องให้ใครแจ้งจับก็ได้   แต่ช่วยเป็นผู้เสียสละ  มอบปืนให้กับวังไชยาแล้ว ก็ถือเอกสารรับมอบปืน กับคำสั่งให้ส่งปืน   ไปมอบตัวที่ สน.นางเลิ้ง   รับสารภาพว่ากระทำความผิดตาม พ.ร.บ.ความมั่นคง มาตรา ๑๘    แต่ไม่ได้มีเจตนากระทำความผิด  ที่นำปืนเข้ามาในพื้นที่ห้าม เพราะถูกบังคับตามคำสั่ง มท.ที่ ๒๐๐/๒๕๕๔  จึงขอให้พนักงานสอบสวน  ดำเนินคดีกับผู้จ้างวานใช้  ได้แก่คนออกคำสั่ง กับคนเซ็นหนังสือส่งไปที่บ้านด้วย

เอาเลยครับคุณชิว .................

เดี๋ยวผมประกันตัวให้  คิก คิก
ถ้าแผน 1 ไม่สำเร็จ  เดี๋ยวผมส่งอาหาร น้ำดื่มให้ครับพี่ชิ้ว อยากกินอะไรบอกครับ เดี๋ยวป๋มจัดให้ จูบบบบ
สรุปพี่ชิ้ว รับงานนี้แล้วนะครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:11:50 PM »

โอ้......ขอบคุณคุณชิ้วครับ....ปืนไม่ลั่น...

เดี๋ยวผมพานักข่าวไปทําข่าวที่สน.นางเลิ้ง....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:23:36 PM »

ถ้าคนที่มีไรเฟิลเป็นร้อยกระบอก ราคากระบอกเป็นแสนๆ ล้านๆ ไม่ต้องส่งปืนให้เก็บ ให้ยิงเก็บหลักฐาน..................

ผมจะฟ้องข้อหาละเว้นฯ................

สืบไม่ยาก

ครับ
งานแบบนี้ ละเว้นมีแน่ครับ
กดหมายไทยใช้ได้แต่....

ผมไม่มีไรเฟิล  แต่ถ้าว่างจะไปร่วมครับ น้ำลายหก

songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:37:44 PM »

ผมคนกรุงเทพ  คิก คิก แต่ย้ายมาสงขลา ร่วมฟ้องที่สงขลาด้วยครับ  ยิ้มีเลศนัย
เอาไงบอกด้วยคับ มาแบบเดียวกันเลย
pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:50:46 PM »

ขอเอาใจช่วยทุกท่านครับ ส่วนตัวมีปืนยาว .22   ไหว้ ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:53:43 PM »

แหม  พี่ๆน้องๆแถวนี้ รักผมจัง  ตกใจ

ปลื้มๆ  แต่ผมอายกล้องน่ะครับ  ยิ้มีเลศนัย แล้วเผื่อเสธฯ ติดธุระไม่ไปประกันผม  ผมขี้เกียจมีกิ๊กเป็นผู้ชายน่ะครับ เอาตาสนแสดงแทนไปก่อนได้มั้ยครับ  คิก คิก
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 47
  พิมพ์