เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:27:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 107994 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #210 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:18:24 AM »

เรียนทุก ๆ ท่านที่อยากจะให้เกิดสมาคมเรื่องปืนนะครับ ก่อนจะตั้งเป็นสมาคมเรื่องปืนเราควรรวมกลุ่มกันก่อน มีกิจกรรมร่วมกันนาน ๆ อาทิชมรมไรเฟิล ชมรมสพป. ชมรมปืนสั้นอัดลม ชมรมตามสนามยิงปืนต่าง ๆ พอถึงโอกาสอันเหมาะก็จะเกิดแรงผลักดันจากภายในจากสมาชิกที่จะยกระดับให้ชมรมของพวกเราก่อเกิดเป็นสมาคมเช่นเดียวกับที่อเมริกา เพราะชาวปืนคือพี่น้องกันครับ มีทะเลาะกันบ้าง มันก็เหมือนพี่กับน้องทะเลาะกัน พอพี่น้องมีเรื่อง ก็ลืมเรื่องที่ทะเลาะกันชั่วคราว ผนึกกำลังกันสู้
ต้องก่อให้เกิดแรงขับเคลื่อนจากภายในก่อนครับ เห็นตรงกัน อุดมการร่วมกันแล้วว่าต่อไปนี้เราจะไม่ยอมก้มหัวให้ความอยุติธรรมในการใช้ดุลพินิจ การใช้อำนาจมาริดรอนสิทธิของพลเมืองดี เมื่อตั้งมั่นคงในอุดมการ ก็ชนกับปัญหาได้ทุก ๆ เรื่อง โดยไม่รวรเร ก่อนจะคิดเรื่องสมาคม เรามาลองแสดงพลังในอุดมการของพวกเราในเรื่องนี้ ต่อให้จบผลจะเป็นเช่นใดช่างมันเพราะ เมื่ออุดดมการตั้งมั่น ยั่งประโยชน์ให้สำเร็จ
 ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #211 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:29:40 AM »

ทำเป็นข่าวลงในหนังสือรถด้วยสิครับน้อง Grin

เดี๋ยวโดนเจ้านายถีบน่ะสิคร้าบพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แหม๋..พี่เป้  พรุ่งนี้มาให้ได้นะครับ  เดี๋ยวผมพาไปเลี้ยงข้าว..
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #212 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:34:37 AM »

ทุกวันนี้ปัญหาเร่งด่วนด้านอื่นๆที่ มหาดไทยรับผิดชอบก็มากอยู่แล้ว
ยังแก้ไม่ได้ ดันมาแส่หาเรื่องชาวบ้านในเรื่องแบบนี้อีก
วุ่นวายจัง ไอ้พวกอ่อนหัดที่อยากจะเป็นนักปกครอง คนเก่งเต็มกระทรวงก็เอา..อุดปากเค้าไว้
ไม่ให้แสดงออก แต่ไอ้ที่อ่อนหัดแบบเนี๊ย ปั้นกันจัง ประเทศไทยที่ชาวบ้านชาวช่อง
ข้าราชการอื่นๆเขาช่วยกันถนอมช่วยกันรักษาไว้ มันถึงได้วุ่นวายเพราะคนไม่กี่คนแบบนี้
ถึงคราวที่คนแบบนี้ต้องโดนสวนกลับ หงายท้องบ้าง ระยำจริงๆ(ขออภัยที่ใช้ภาษาไม่สุภาพ)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:44:49 AM »

พรุ่งนี้ 9 โมงเช้า เจอกันที่ศาลปกครองกลาง ถนนแจ้งวัฒนะ ครับ.. ไหว้ Grin Grin Grin
พี่น้องที่อยู่สงขลาและใกล้เคียง พรุ่งนี้ 9 โมงเช้า พบกันที่ศาลปกครองสงขลา ใกล้เกาะยอนะครับ   ไหว้
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #214 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:57:59 AM »

พรุ่งนี้ 9 โมงเช้า เจอกันที่ศาลปกครองกลาง ถนนแจ้งวัฒนะ ครับ.. ไหว้ Grin Grin Grin
พี่น้องที่อยู่สงขลาและใกล้เคียง พรุ่งนี้ 9 โมงเช้า พบกันที่ศาลปกครองสงขลา ใกล้เกาะยอนะครับ   ไหว้
ครับพี่  ไหว้
kamikaze_13
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #215 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 10:18:16 AM »

ผม .22LR เป็นกำลังใจให้อีกแรงนะครับ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #216 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 10:49:29 AM »

เรียนทุก ๆ ท่านที่อยากจะให้เกิดสมาคมเรื่องปืนนะครับ ก่อนจะตั้งเป็นสมาคมเรื่องปืนเราควรรวมกลุ่มกันก่อน มีกิจกรรมร่วมกันนาน ๆ อาทิชมรมไรเฟิล ชมรมสพป. ชมรมปืนสั้นอัดลม ชมรมตามสนามยิงปืนต่าง ๆ พอถึงโอกาสอันเหมาะก็จะเกิดแรงผลักดันจากภายในจากสมาชิกที่จะยกระดับให้ชมรมของพวกเราก่อเกิดเป็นสมาคมเช่นเดียวกับที่อเมริกา เพราะชาวปืนคือพี่น้องกันครับ มีทะเลาะกันบ้าง มันก็เหมือนพี่กับน้องทะเลาะกัน พอพี่น้องมีเรื่อง ก็ลืมเรื่องที่ทะเลาะกันชั่วคราว ผนึกกำลังกันสู้
ต้องก่อให้เกิดแรงขับเคลื่อนจากภายในก่อนครับ เห็นตรงกัน อุดมการร่วมกันแล้วว่าต่อไปนี้เราจะไม่ยอมก้มหัวให้ความอยุติธรรมในการใช้ดุลพินิจ การใช้อำนาจมาริดรอนสิทธิของพลเมืองดี เมื่อตั้งมั่นคงในอุดมการ ก็ชนกับปัญหาได้ทุก ๆ เรื่อง โดยไม่รวรเร ก่อนจะคิดเรื่องสมาคม เรามาลองแสดงพลังในอุดมการของพวกเราในเรื่องนี้ ต่อให้จบผลจะเป็นเช่นใดช่างมันเพราะ เมื่ออุดดมการตั้งมั่น ยั่งประโยชน์ให้สำเร็จ
 ไหว้

เห็นด้วยกับท่านสนครับ...ก่อนจะพัฒนาเป็นสมาคม ต้องมีพลังขับเคลื่อนที่ยั่งยืนก่อน

และพลังขับเคลื่อนอันยั่งยืนจะเกิดขึ้นได้จากการผ่านกิจกรรม และ อุปสรรคต่างๆ ๆ ร่วมกันเยอะๆ สั่งสมประสบการณ์

ก่อเกิดเป็นความรู้รอบด้าน สมาคมจึงจะเดินไปได้อย่างสร้างสรรค์

เยี่ยม

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #217 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 11:06:27 AM »

เราทุกคนอยู่ใต้กฎหมายเดียวกันครับ เมื่อใช้กฎหมายกับเรา เค้าก็ต้องอยู่ภายใต้กฎหมายเหมือนกันครับ...

ไหนๆ จะตีงูใหญ่แล้วก็ควรให้จบในคราวเดียวครับ เดี๋ยวจะแว้งฉกเราอีกครับ   

เห็นด้วยครับ ตีงูต้องตีให้ตายอย่าให้มันแว้งกลับมากัดเราได้ภายหลังครับ  พวกข้าราชการพวกนี้มันกดขี่ข่มเหงเราชาวอาวุธปืน ทำความเจ็บช้ำน้ำใจกับพวกเราตลอดถ้ามีโอกาส    ถ้าเข้าทางเราเมื่อไรต้องไม่ใจอ่อน ไม่ละเว้น ไม่ให้โอกาสมันครับ  มันพลาดเรื่องกฎหมายเมื่อไรไม่ให้อภัยครับ   ถึงแม้ผมจะไม่มีปืนขนาดที่ถูกเรียกฯ  แต่ก็ขอร่วมให้กำลังใจ ไม่เห็นด้วยกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น  ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #218 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 11:46:23 AM »

เอกสารผมพร้อมแล้ว  ใจก็พร้อมกว่า พรุ่งนี้ 9.00 ศาลปกครอง ถนนแจ้งวัฒนะ ไปลุยด้วยกันเพื่ออนาคต และความถูกต้อง ตามสิทธิอันพึ่งมีของประชาชนชาวไทย  ไหว้ 
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #219 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 12:07:14 PM »

เอกสารพร้อม แล้วเสร็จสมบูรณ์ รอ....เวลา พรุ่งนี้ 9:00 น. พบกันครับ

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
สายเชียร์"รักในหลวง"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #220 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 12:22:21 PM »

พรุ่งนี้ไปด้วยครับผม ไหว้
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #221 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 12:32:11 PM »

เอกสารพร้อมครับ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #222 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 12:52:26 PM »

ไม่มีปืนในขนาดที่ได้รับผลกระทบ...แต่ก็เป็นชาว"ปืน" เพื่อสิทธิ และเสรีภาพในการปกป้องกันตัวตามกฎหมาย  ขอเป็นกำลังใจกับเพื่อน พี่ น้อง ชาวปืนด้วยครับ

รอฟังข่าวดี...จากเพื่อนสมาชิกและชาวปืนทั่วประเทศ..ครับ

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #223 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:09:45 PM »

ไม่มีปืนในขนาดที่ได้รับผลกระทบ...แต่ก็เป็นชาว"ปืน" เพื่อสิทธิ และเสรีภาพในการปกป้องกันตัวตามกฎหมาย  ขอเป็นกำลังใจกับเพื่อน พี่ น้อง ชาวปืนด้วยครับ

รอฟังข่าวดี...จากเพื่อนสมาชิกและชาวปืนทั่วประเทศ..ครับ

เค้าเริ่มต้นที่ส่วนน้อยเพื่อดำเนินการก่อนครับ แล้วต่อไปก็จะเป็นขนาดที่ท่านครอบครองอยู่แหละครับ "ไม่ช่วยกัน มันมาแน่" ครับ  ไหว้
suthep2010
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #224 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:21:23 PM »

เอกสารพร้อมแล้ว ครับ
รอเวลา พรุ่งนี้ ครับ
ขอบคุณครับ ....

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 47
  พิมพ์