เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:21:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 107894 ครั้ง)
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #345 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 12:10:47 PM »

แต่แปลกนะครับที่บ้านผมยังไม่มีทั้งหนังสือจากอำเภอหรือโทรศัพท์ให้นำปืนไปมอบเลยครับ

เรื่องจาก กทม. (ส่วนกลาง) กว่าจะส่งไปยังอำเภอต่างๆ ทั่วประเทศ อาจล้าช้าบ้าง
อย่างไรก็ตามคำสั่งดังกล่าว ได้ประกาศออกมาแล้ว และมีผลทั่วประเทศครับ

ถ้ายังไม่มีนายอำเภอ ใครออกหนังสือ ปร.2 ได้ครับ เพราะนครปฐม นายยังไม่มา ที่หาดใหญ่นายเพิ่งย้ายมาหมาดๆ ยังไม่มีหนังสือแจ้งมาเหมือนกัน ไหว้
ไปดูเอกสาร แต่งตั้งนายอำเภอแล้วครับ ซึ่งมีหาดใหญ่ รวมอยู่ด้วย
ทั้งนี้ ตั้งแต่วันที่ ๒ พฤษภาคม ๒๕๕๔ เป็นต้นไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2011, 12:12:30 PM โดย shah_vip » บันทึกการเข้า
crazy456
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #346 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 12:24:58 PM »

งอนคำสั่งอัปยศ    จะสร้างผลงานกันทั้งที ก็มาไล่บี้เอากับสุจริตชน 
     คนดีคิดไม่ได้ คนไดัคิดไม่ดี  คิดให้มันดีกว่านี้กันไม่ได้หรือไรครับ
  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 10:16:19 AM โดย crazy456 » บันทึกการเข้า

"หน้าที่นั้นหนักกว่าขุนเขาความตายนั้นเบากว่าขนนก"

เพราะแสวงหามิใช่เพราะรอคอย >เพราะเชี่ยวชาญมิใช่เพราะโอกาศ> เพราะสามารถมิใช่เพราะโชคช่วย> ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #347 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 12:57:21 PM »

รอต่อไป  ถ้าคำสั่งมาก็ทำตามที่เตรียมไว้เลย

เมื่อวานเสียดาย  ที่พี่ซับฯรีบกลับ น่าจะไปที่วังไชยากับผม ^^

มีอะไรที่วังไชยาเหรอครับ ผมมีงานจริงๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

chucky
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #348 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:27:54 PM »

มีความคืบหน้ายังไงบ้าง...รบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ รอลุ้นใจระทึก
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #349 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:28:38 PM »

รอต่อไป  ถ้าคำสั่งมาก็ทำตามที่เตรียมไว้เลย

เมื่อวานเสียดาย  ที่พี่ซับฯรีบกลับ น่าจะไปที่วังไชยากับผม ^^

มีอะไรที่วังไชยาเหรอครับ ผมมีงานจริงๆ

รวบรวมเพื่อนๆ ไปร้องทุกข์กล่าวโทษ หน่วยงานของรัฐทำผิดกฎหมายเสียเอง ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ปู่มอย-รักพระเจ้าอยู่หัวและพระราชินี
Jr. Member
**

คะแนน 4

''เสรีภาพ'' ทั้ง กายและใจ คือ สุดยอดแห่งความปราถนา

« ตอบ #350 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:48:13 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกๆท่านครับ
นี่แหละครับ นักการเมืองสารเลว สิ่งที่ต้องทำตามหน้าที่ไม่ทำ แต่มาทำสิ่งที่ทำให้คนดี คนที่ทำถูกกฏหมายอย่างเรา
เดือดร้อน พวกนักการเมืองทั้งนั้นที่ทำให้บ้านเมืองวุ่นวายอยู่ทุกวันนี้..ไม่ใช่พวกเราเลย

กูจะไม่เลือกมึง ไอ้นักการเมืองสัตว์นรก-สารเลว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #351 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 03:01:01 PM »

รอต่อไป  ถ้าคำสั่งมาก็ทำตามที่เตรียมไว้เลย

เมื่อวานเสียดาย  ที่พี่ซับฯรีบกลับ น่าจะไปที่วังไชยากับผม ^^

รวบรวมเพื่อนๆ ไปร้องทุกข์กล่าวโทษ หน่วยงานของรัฐทำผิดกฎหมายเสียเอง ไหว้
แล้วไปครับพี่ นึกว่าจะให้พี่ซับฯไปรำหน้าวังไชยา คิก คิก
ถ้าทำแบบนั้นส่งสัยข่าวชาวไรเฟิลคงจะโนแย้งพื้นที่ คิก คิก
แว๊บบบ ไปลครับ อยู๋ไม่ได้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
tca
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #352 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 03:53:45 PM »

รอเป็นกำลังใจครับ
TONG 09
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #353 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 07:03:54 PM »

มีความคืบหน้ายังไงบ้าง...รบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ รอลุ้นใจระทึก

...รอคำสั่งศาลฯพรุ่งนี้ช่วงเช้าครับ...
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #354 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 07:17:13 PM »

คิดนานไหมเนี่ยคำสั่งนี้ หากจะเป็นผู้รายจริงๆ แค่ .22 ก็ ส่งนักการเมืองบางคนไปเกิดใหม่มาแล้วหลายราย ไม่จำเป็นต้องใช้ขนาดที่ทาง มธ กำหนดมาหรอก คิดได้ไงเนี่ย เคยบ้างไหมที่มีการจับกุมมือปืนรับจ้างจากกลุ่มคนเล่นปืน ผมว่าคนเล่นปืนคงไม่มีใครเสี่ยงที่จะไปทำอย่างนั้นหรอก  แบร่
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #355 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:26:18 PM »

คิดนานไหมเนี่ยคำสั่งนี้ หากจะเป็นผู้รายจริงๆ แค่ .22 ก็ ส่งนักการเมืองบางคนไปเกิดใหม่มาแล้วหลายราย ไม่จำเป็นต้องใช้ขนาดที่ทาง มธ กำหนดมาหรอก คิดได้ไงเนี่ย เคยบ้างไหมที่มีการจับกุมมือปืนรับจ้างจากกลุ่มคนเล่นปืน ผมว่าคนเล่นปืนคงไม่มีใครเสี่ยงที่จะไปทำอย่างนั้นหรอก  แบร่

นักการเมืองที่นครสวรรค์ กับเสธฯแดงที่กทม.   ถูกอ้างถึงครับ
TONG 09
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #356 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:34:08 PM »

คัดมาจาก http://www.1000yards.net/forum/index.php/topic,1239.90.html

......  อ่านแล้วโดนใจ ชอบมากครับ   .......

ผมเป็นอีกคนหนึ่งครับที่ได้รับอนุญาตถูกต้องตามกฎหมายให้มีและใช้อาวุธปืนไรเฟิลตามขนาดที่มีคำสั่งประเภท "สติพร่า ภูมิปัญญาพร่อง" จากมท.ออกมาเรียกเก็บเพื่อนำไปทำตามคำอ้างของคำสั่ง มท.200/2554

และหลังจากพิจารณาแล้วจึงได้มอบอำนาจให้ทนายความไปยื่นฟ้องผู้ออกคำสั่งอันนี้ที่ศาลปกครองเมื่อเช้าวันนี้ (๒๗ เมษายน) เรียบร้อยแล้วที่ศาลปกครองกรุงเทพ

ผมเป็นคนไทยคนหนึ่งที่ทำงานประกอบอาชีพโดยสุจริตให้เกียรติกับสังคมและผู้คนรอบข้างในสังคมเสมอมา 

ผมไม่เคยคิดว่าตัวเองจะต้องไปศาลปกครองเพื้อคัดค้านการใช้อำนาจของบุคคลหรือกลุ่มบุคคลที่ถือหรือเอ่ยอ้างอำนาจปกครองของรัฐ ออกคำสั่งให้กระทำตามคำสั่งที่ท่าน "คิดเองหรือช่วยกันคิดหลายคน" ว่าคำสั่งที่ออกมาเป็นคำสั่งที่ชอบด้วยกฎหมาย ชอบด้วยครรลองตามหลักนิติศาสตร์ รัฐศาสตร์การปกครองและที่สำคัญที่สุดคือชอบด้วยจิตสำนึกเพื่อจุดประสงค์สูงสุดคือให้ประชาชน สังคมอยู่กันอย่างร่มเย็นเป็นสุขภายใต้ธรรมนูญการปกครอง    นิติกรรมที่ผมทำผ่านมาอย่างมากก็มีเพียงการไปติดต่อธุระ ณ สถานที่ราชการ สถานีตำรวจและศาลยุติธรรม...ซึ่งก็น้อยมาก 

ครั้งนี้ผมถือว่าคำสั่งจากมท.ประเภท "สติพร่า ภูมิปัญญาพร่อง" เยี่ยงนี้ออกมารอนสิทธิอันชอบธรรมที่ผมพึงมีภายใต้กฎหมาย จึงไม่อยู่นิ่งเฉยและขอแสดงสิทธิของผมอย่างเต็มที่เช่นกันครับ และได้ประสบการณ์เพิ่มมาด้วยว่าไม่ได้ยุ่งยากหรือน่ากลัวอะไรเลยกับการขอให้ศาลปกครองท่านมาดูมาพิจารณา เป็นการยื่นเอกสารตอบ-รับกันไปมาอย่างสุภาพชนและสุจริตชนกระทำกัน 

เราอาศัยดำรงชีวิตอยู่ในสังคมคน ผมใช้สิทธิออกความเห็นเป็นลายลักษณ์อักษรยื่นคำฟ้องกับศาลปกครองไปแล้ว

เขาก็คนเราก็คน...อาจต่างกันบ้างว่าเป็นคนแบบไหน .....  มันก็เท่านั้นจริงๆ ครับ

คำสั่งมท.200/2554 เป็นคำสั่งหยั่งถามทางเท่านั้น  เป็นการเริ่มคืบต่อไปสู่อาวุธปืนชนิดและขนาดอื่นๆ  ผมอีกคนที่ไม่ชอบและคัดค้านการกระทำเช่นนี้ เพราะผมและเพื่อนๆ ในเว็บนี้ต่างก็ปฏิบัติตามขั้นตอนของกฎหมายทุกประการ...ได้รับอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืนถูกต้องตามกฎหมายเฉกเช่นสุจริตชนพึงมีได้ 

ประเด็นนี้ไม่ใช่เพียงแค่เรื่องของการจะซื้อปืน-มีปืนในครอบครอง  แต่มันครอบคลุมไปถึงประเด็นของสิทธิของสุจริตชนซึ่งเป็นส่วนสำคัญของสาธารณชนในสังคมกับผู้ที่ใช้อำนาจการปกครอง และอำนาจการปกครองที่ว่านี้คืออำนาจจากประชาชน - เพื่อประชาชน   ไม่ใช่เพื่อ..... ตามคำกล่าวอ้าง(โดยสุจริตใจ.. มั้ง!!!) ของผู้มีอำนาจและบริวาร

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #357 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:39:46 PM »

คิดนานไหมเนี่ยคำสั่งนี้ หากจะเป็นผู้รายจริงๆ แค่ .22 ก็ ส่งนักการเมืองบางคนไปเกิดใหม่มาแล้วหลายราย ไม่จำเป็นต้องใช้ขนาดที่ทาง มธ กำหนดมาหรอก คิดได้ไงเนี่ย เคยบ้างไหมที่มีการจับกุมมือปืนรับจ้างจากกลุ่มคนเล่นปืน ผมว่าคนเล่นปืนคงไม่มีใครเสี่ยงที่จะไปทำอย่างนั้นหรอก  แบร่

นักการเมืองที่นครสวรรค์ กับเสธฯแดงที่กทม.   ถูกอ้างถึงครับ
เขาอ้างยังไงครับพี่ ถ้าตอบหน้าเว็บไม่ได้ก็ขอเป็น PM นะครับ

เสธแดงนีโดนกระสุนความเร็วต่ำไม่ใช่เหรอครับ เกี่ยวอะไรกับไรเฟิลความเร็วสูง

ส่วนนักการเมืองนครสวรรค์ ท่านใดมีรายละเอียดช่วยเอามาแปะหน่อยนะครับ

ถ้าเอาข้ออ้่างแค่นี้มายึดปืนไรเฟิล ก็ต้องถามกลับว่า ระเบิดที่ระเบิดจริงๆอยู่ทุกวัน

ทำไมพวกคุณไม่คิดควบคุมดินระเบิดและเชื้อประทุที่ใช้ในงานเหมือง

รวมทั้งปุ๋ยแอมโมเนียมไนเตรทกับปุ๋ยยูเรียที่โดนกล่าวถึงว่าเป็นวัตถุระเบิด

ปุ๋ยที่นำเข้าบ้านเราไม่จำเป็นต้องเป็นแอมโมเนียมไนเตรทกับยูเรียบริสุทธิ์ก็ได้นี่ครับ

จะระบุสูตรปุ๋ยที่ต้องมีธาติอื่นผสมเพื่อไม่ให้มีความเข้มข้นพอที่จะมาทำระเบิด

แบบนี้น่าจะเป็นการฉลาดกว่าการมาไล่เบี้ยกับไรเฟิลแบบโง่ๆแบบนี้..ทำไมไม่ทำ  Grin
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #358 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:50:58 PM »

คุณIronก็เป็นผู้ฟ้องคดี.....จะได้เห็นความเลอะเทอะแน่นอน อดใจไว้ก่อนครับ  ไหว้
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #359 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:55:18 PM »

นักการเมืองที่นครสวรรค์ กับเสธฯแดงที่กทม.   ถูกอ้างถึงครับ
เขาอ้างยังไงครับพี่ ถ้าตอบหน้าเว็บไม่ได้ก็ขอเป็น PM นะครับ

เสธแดงนีโดนกระสุนความเร็วต่ำไม่ใช่เหรอครับ เกี่ยวอะไรกับไรเฟิลความเร็วสูง

ส่วนนักการเมืองนครสวรรค์ ท่านใดมีรายละเอียดช่วยเอามาแปะหน่อยนะครับ

ถ้าเอาข้ออ้่างแค่นี้มายึดปืนไรเฟิล ก็ต้องถามกลับว่า ระเบิดที่ระเบิดจริงๆอยู่ทุกวัน

ทำไมพวกคุณไม่คิดควบคุมดินระเบิดและเชื้อประทุที่ใช้ในงานเหมือง

รวมทั้งปุ๋ยแอมโมเนียมไนเตรทกับปุ๋ยยูเรียที่โดนกล่าวถึงว่าเป็นวัตถุระเบิด

ปุ๋ยที่นำเข้าบ้านเราไม่จำเป็นต้องเป็นแอมโมเนียมไนเตรทกับยูเรียบริสุทธิ์ก็ได้นี่ครับ

จะระบุสูตรปุ๋ยที่ต้องมีธาติอื่นผสมเพื่อไม่ให้มีความเข้มข้นพอที่จะมาทำระเบิด

แบบนี้น่าจะเป็นการฉลาดกว่าการมาไล่เบี้ยกับไรเฟิลแบบโง่ๆแบบนี้..ทำไมไม่ทำ  Grin
กดบวกให้แล้วคับ ชอบใจๆๆ
จริงๆแล้ว ไรเฟิลแรงสูง จะแสดงตำแหน่งที่ชัดแจ้งกับ กลุ่มเป้าหมายเนื่องจากเสียงดังมากกกก แถมคนที่มีๆกันอยู่นี่ก็ไม่ได้อยู่ในค่ายที่ฝึกกันแบบหวังผลได้ในระยะไกลๆ ของเรายิงเข้าเป้าวงดำสักสองสามร้อยเมตรนี่ก็ ดีใจแล้ว ระยะนี้ไปยิงใครเขาเข้า มีหวังโดนไล่ตามไม่ได้เกิด เอามาลูบๆ คลำๆ เอามาล้างมากกว่าเอาไปยิงอีก...โธ่ เวร คิดได้ไง ตกใจ
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 47
  พิมพ์