เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:29:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 107742 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #510 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:31:35 PM »

ยกต่อไปสำคัญมาก   หากยกเลิกคำสั่งอัปยศนี้ได้ก็จะมีผลต่อไปในโอกาสหน้า  ขอขอบคุณและร่วมเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่เสียสละครั้งนี้ครับ    ไหว้

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #511 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:34:00 PM »

อย่าเพิ่งดีใจมากไปครับ นี่แค่ยกแรก ยกต่อไป ท่านผู้การ+คณะทีมงานยังต้องเหนื่อยอีกหลายยกครับ ว่าแต่ส่งกำลังใจกันอย่าให้ขาดนะครับ  ไหว้
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #512 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:44:46 PM »

อย่าเพิ่งดีใจมากไปครับ นี่แค่ยกแรก ยกต่อไป ท่านผู้การ+คณะทีมงานยังต้องเหนื่อยอีกหลายยกครับ ว่าแต่ส่งกำลังใจกันอย่าให้ขาดนะครับ  ไหว้
เห็นด้วยครับพี่  ไหว้

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
พัทธ์--รักในหลวง--
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #513 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:47:01 PM »

ขอบคุณผู้การสุพินท์ พี่ธำรง พี่เสก พี่วัฒน์ ผู้การมะขิ่น เเละทีมงานทุกท่านครับ
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #514 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:53:47 PM »

ยินดีด้วยครับ และขอบคุณผู้การสุพินท์ พี่ธำรง พี่เสก พี่วัฒน์ ผู้การมะขิ่น เเละทีมงานทุกท่านด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 03:27:33 PM โดย hangseri - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
DB1-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #515 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:58:42 PM »

ขอบคุณ สพป. ผู้การสุพินท์ และพี่ๆ เพื่อนๆทุกท่านครับ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #516 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 03:16:35 PM »

ขอบคุณ ครับ

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #517 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 03:32:52 PM »

ดูจากคำให้การฯ ตามที่ผู้การมะขิ่นฯ นำมาแถลงแล้ว   นักนิยมปืน ฯ  ทั้งหมด  ที่จะต้องเกี่ยวข้องกับวิธีดังกล่าว   เตรียมใจได้เลยครับ

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
saengsakul-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #518 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 03:34:31 PM »

ขอแสดงความยินดีกับพี่น้องนักสู้ เพื่อสิทธิการครอบครองที่ถูกต้องชอบธรรม ตาม พรบ.อวป.ทุกๆท่านด้วยความเคารพครับ  ไหว้
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #519 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 03:52:27 PM »

ออกจากห้องไต่สวนศาลปกครองนครราชสีมาแล้วครับ
ศาลสั่งงดการไต่สวนโดยให้ถือตามคำสั่งทุเลาตามศาลปกครองกลาง
ส่วนการจะดำเนินกระบวนพิจารณาต่อไปศาลจะมีหมายแจ้งให้ทราบ
จนท.ศาลแจ้งให้ทราบว่าเนื่องจากคำสั่งกระทรวงดั่งกล่าวมีผลกระทบในวงกว้าง
อธิบดีผู้พิพากษาศาลปกครองนครราชสีมาและรองอธิบดีจึงออกนั่งบรรลังก์เอง Grin Grin Grin

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #520 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:05:45 PM »

ยกต่อไปสำคัญมาก   หากยกเลิกคำสั่งอัปยศนี้ได้ก็จะมีผลต่อไปในโอกาสหน้า  ขอขอบคุณและร่วมเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่เสียสละครั้งนี้ครับ    ไหว้

น่าจะดีใจได้เต็มที่ครับ  อยากจะบอกว่า เมื่อคำสั่งทุเลาการบังคับ ออกมาแล้ว.. ที่เหลือไม่มีปัญหาในเรื่องของ คำสั่ง ๒๐๐ / ๒๕๕๔  นี้ อีกต่อไป

แต่ขอให้เป็นเรื่องที่  พี่สุพินท์ หรือคณะทำงาน มาแถลงแนวทาง เท่าที่จะบอกได้..   ดีกว่า ครับ.  Cheesy     เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #521 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:12:19 PM »

ออกจากห้องไต่สวนศาลปกครองนครราชสีมาแล้วครับ
ศาลสั่งงดการไต่สวนโดยให้ถือตามคำสั่งทุเลาตามศาลปกครองกลาง
ส่วนการจะดำเนินกระบวนพิจารณาต่อไปศาลจะมีหมายแจ้งให้ทราบ
จนท.ศาลแจ้งให้ทราบว่าเนื่องจากคำสั่งกระทรวงดั่งกล่าวมีผลกระทบในวงกว้าง
อธิบดีผู้พิพากษาศาลปกครองนครราชสีมาและรองอธิบดีจึงออกนั่งบรรลังก์เอง
Grin Grin Grin
ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #522 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:13:39 PM »

ยกต่อไปสำคัญมาก   หากยกเลิกคำสั่งอัปยศนี้ได้ก็จะมีผลต่อไปในโอกาสหน้า  ขอขอบคุณและร่วมเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่เสียสละครั้งนี้ครับ    ไหว้

น่าจะดีใจได้เต็มที่ครับ  อยากจะบอกว่า เมื่อคำสั่งทุเลาการบังคับ ออกมาแล้ว.. ที่เหลือไม่มีปัญหาในเรื่องของ คำสั่ง ๒๐๐ / ๒๕๕๔  นี้ อีกต่อไป

แต่ขอให้เป็นเรื่องที่  พี่สุพินท์ หรือคณะทำงาน มาแถลงแนวทาง เท่าที่จะบอกได้..   ดีกว่า ครับ.  Cheesy     เยี่ยม

ขอบคุณครับ พี่ Ro@d  ผมอุ่นใจขึ้นเยอะเลยครับ  ไหว้

BLUE ZONE
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #523 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:18:45 PM »

Grin Grin ขอบพระคุณศาลด้วยครับ ที่ผดุงความยุติธรรม ...  ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #524 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:30:15 PM »

คำวินิจฉัยของศาล ก่อนหน้าที่จะมาถึงวรรคท้ายที่เป็นคำสั่ง บอกเหตุบอกผลชัดเจน
แต่หยิบมาคุยถกกันในที่แจ้งคงไม่เหมาะอาจเสียรูปคดีครับ  ไหว้

กระซิบข้างหูไว้ไมตรีกันไว้ว่า ยอมถอนคำสั่งเสียเหอะ สู้ไปจะยิ่งเจ็บ ไส้พุงออกมากองหมด  Wink
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 47
  พิมพ์