เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:23:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42] 43 44 45 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 107931 ครั้ง)
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #615 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 07:21:30 PM »

ผมคนต่างจังหวัดเพิ่งได้ฟังครับ.....ว่าแต่ว่ามีเสียงคนที่ผมรู้จักด้วย.... Cheesy   เยี่ยม 

ขอบคุณมากครับ ... ไหว้

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #616 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 07:35:26 PM »

ฟังจากน้ำเสียงแล้วคิดว่าทางกรมการปกครองคงไม่น่าเลิกราง่าย ๆ ครับ   แบร่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #617 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 07:51:33 PM »

หากจะเก็บประวัติ หัวกระสุน หรือเกลียวลำกล้อง ผมยินดีครับ แต่... ต้องไม่ใช่วิธีนี้ ถ้าอ่านเหตุผลของการทุเลาแล้ว โดยเฉพาะความเสียหายที่มิอาจชดเชยได้ ผมไม่อยากคาดเดา คนอ่านหนังสือก็เดาได้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นถ้าสู้คดีถึงที่สุด ไม่อยากแสดงความเห็นที่ไม่เหมาะสม จะเสียรูปคดี ไหว้

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #618 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:19:52 PM »

ไหว้   ชัดเจนครับพี่...ฟังแล้วคงต้องเอายาแดงไปแจก...ท่าทางสีข้างถลอก

ฟังแล้วปรี๊ดครับ...ของขึ้น...ตรงที่ผู้ดำเนินรายการถามว่าถ้าประชาชนอยากมีส่วนร่วมจะทำอย่างไร

คนตอบมีน้ำเสียงเยาะเย้ยอยู่ในที... บู่

ลองฟังเสียงทางมท.ดูบ้างครับ .... ตั้งแต่นาทีที่ 1 กว่าๆ ไป.....ถ้าไม่อัพเดทแล้ว ก็จะมาลบออกครับ

http://radio.nationchannel.com/program.php?programid=16185

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 09:22:12 PM โดย cooper_s # รักในหลวง # » บันทึกการเข้า

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #619 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:08:41 PM »

ตอนท้ายก็อ้างว่าจะให้เจ้าของปืนเป็นผู้ยิงเอง ( เพื่อเก็บหัวกระสุน ,ปลอกกระสุน )  แล้วจะเรียกอาวุธปืนไปเก็บก่อนทำไมฟ๊ะ  หากบริสุทธิ์ใจจริง  ก็ควรที่จะกำหนดวัน เวลา  นัดเจ้าของปืน  นำปืนไปยิง  จะดูดีกว่านี้   แบร่

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #620 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:28:04 PM »

ตอนท้ายก็อ้างว่าจะให้เจ้าของปืนเป็นผู้ยิงเอง ( เพื่อเก็บหัวกระสุน ,ปลอกกระสุน )  แล้วจะเรียกอาวุธปืนไปเก็บก่อนทำไมฟ๊ะ  หากบริสุทธิ์ใจจริง  ก็ควรที่จะกำหนดวัน เวลา  นัดเจ้าของปืน  นำปืนไปยิง  จะดูดีกว่านี้   แบร่

มท.ให้การชี้แจงต่อศาลว่าวิธีการในการรับมอบอาวุธปืน การเก็บรักษา การเก็บรวบรวมและทำประวัติอาวุธปืน กระทำโดยเจ้าหน้าที่ของรัฐผู้มีความเชี่ยวชาญเกี่ยวกับอาวุธปืนโดยเฉพาะ และสมาคมผู้ประกอบธุรกิจอาวุธปืนแห่งประเทศไทย และนายสนามยิงปืนของศูนย์รักษาความปลอดภัย กองบัญชาการกองทัพไทยร่วมดำเนินการด้วย................

ถือเป็นการเปลี่ยนสีได้รวดเร็ว ว่าให้เจ้าของปืนยิงเอง  ....  เพราะเพิ่งรู้ว่า ไม่มีอำนาจไปยิงปืนของใครเขา  แบร่
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #621 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:40:16 PM »

ลองฟังเสียงทางมท.ดูบ้างครับ .... ตั้งแต่นาทีที่ 1 กว่าๆ ไป.....ถ้าไม่อัพเดทแล้ว ก็จะมาลบออกครับ

http://radio.nationchannel.com/program.php?programid=16185

ขอบคุณพี่ธำรงที่ช่วยกรุณาสละเวลาครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #622 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:58:00 PM »

Grin  เท่าที่ได้สดับรับฟัง โคตร แถ เลยครับท่าน 

kuntinee
Newbie
*

คะแนน 14

« ตอบ #623 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:40:55 PM »

ตอนท้ายก็อ้างว่าจะให้เจ้าของปืนเป็นผู้ยิงเอง ( เพื่อเก็บหัวกระสุน ,ปลอกกระสุน )  แล้วจะเรียกอาวุธปืนไปเก็บก่อนทำไมฟ๊ะ  หากบริสุทธิ์ใจจริง  ก็ควรที่จะกำหนดวัน เวลา  นัดเจ้าของปืน  นำปืนไปยิง  จะดูดีกว่านี้   แบร่

ตอนไปรับคืนถามว่ามีชุดทดสอบอะไรบ้าง เท่าที่ฟังยังไม่เรียบร้อยเลยค่ะ ไม่รู้จะรีบไปหาอะไร (ความจริงก็คิดเหตุผลที่น่าเป็นไปได้อยู่ ... อย่าว่าแต่ระบบเก็บข้อมูล ฯลฯ)
PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #624 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 09:55:21 AM »

ไม่รู้จะเปรียบเทียบกับอะไรดี กระบือบางทีมันยังเลือกหญ้ากิน ว่าหญ้าสดรึหญ้าแห้ง มีหญ้าสดมันก็รีบกินหญ้าสดก่อน หาหญ้าสดไม่ได้ค่อยกินหญ้าแห้ง
แต่ไอ้พวกนี้มันไม่สนเลยตระกะตระกรามกินไม่ดูเลยว่ามีหินปนอยู่ ปากเลยแหกฟันบิ่นเลยมรึง 

มท.ให้การชี้แจงต่อศาลว่าวิธีการในการรับมอบอาวุธปืน การเก็บรักษา การเก็บรวบรวมและทำประวัติอาวุธปืน กระทำโดยเจ้าหน้าที่ของรัฐผู้มีความเชี่ยวชาญเกี่ยวกับอาวุธปืนโดยเฉพาะ และสมาคมผู้ประกอบธุรกิจอาวุธปืนแห่งประเทศไทย และนายสนามยิงปืนของศูนย์รักษาความปลอดภัย กองบัญชาการกองทัพไทยร่วมดำเนินการด้วย................

ถือเป็นการเปลี่ยนสีได้รวดเร็ว ว่าให้เจ้าของปืนยิงเอง  ....  เพราะเพิ่งรู้ว่า ไม่มีอำนาจไปยิงปืนของใครเขา  แบร่
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #625 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 05:30:54 PM »

แถ.......สุดๆเลย

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
sakll
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #626 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 05:33:52 PM »

มาให้กำลังใจครับ
A11
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #627 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 07:36:56 PM »

ตอนที่เรียกเก็บอาวุธปืน ผมไม่เห็นเขาบอกว่าจะให้เจ้าของปืนมายิงปืนด้วยตัวเองเพื่อที่จะเก็บหัวกระสุนกับปลอกกระสุนเลย มีแต่บอกว่ามารับปืนคืนประมาณหลังเลือกตั้ง
เสร็จเรียบร้อย (ผมว่ามันหนังคนละม้วนมั้ง)โครตแถ ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่ แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 07:53:21 PM โดย A11 » บันทึกการเข้า
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #628 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:32:19 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน น่าเสียดายนะครับที่ท่าน มท.แกกลัวตายขนาดนี้ คิดระมัดระวังตัวเองเอาไว้ล่วงหน้าซะขนาดนี้เลย ทำเอาพี่ๆหลายๆคนที่มีไรเฟิลต้องเดือดร้อนวุ่นวายกันใหญ่ ผมอยากถามท่าน มท.ว่าไอ้ปืนไรเฟิลเนี้ยมันเกี่ยวไรกะการเลือกตั้งครับ ถ้าเขาจะฆ่ากันจริงๆคุณเก็บไรเฟิลไปเขาก็เอาปืนเถื่อนไปใช้อยู่ดี ขำก๊าก โถ...ท่าน มท.นะท่าน มท.เอาอะไรมาคิดเนี้ย  แบร่ (ใช้หัวที่อยู่บนบ่าหรือใช้หัวที่อยู่ตรง....คิดนะ) คิก คิก

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #629 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 10:09:58 PM »

ผมว่าท่าน มท.1 ควรจะออกเป็นหนังสือไปขอเก็บ M.16, AK47 , M79 ฯลฯ จะตรงประเด็นมากกว่านะท่าน...(ถ้าเป็น มท.1 แล้วมีความสามารถอยู่แค่นี้  ในประเทศไทยจะมีคนที่เป็น มท.1 ได้ร่วม 30 ล้านคนเลยละ )
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42] 43 44 45 ... 47
  พิมพ์