เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:37:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไรเฟิลรวมพลังสู้คำสั่งมท.อัปยศ พุธนี้ ทั่วประเทศ  (อ่าน 107845 ครั้ง)
คนหน้าเขา - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #630 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 09:29:43 AM »

ไหว้ เยี่ยม อีก หนึ่งเสียงครับ  ไหว้
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #631 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:23:35 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน น่าเสียดายนะครับที่ท่าน มท.แกกลัวตายขนาดนี้ คิดระมัดระวังตัวเองเอาไว้ล่วงหน้าซะขนาดนี้เลย ทำเอาพี่ๆหลายๆคนที่มีไรเฟิลต้องเดือดร้อนวุ่นวายกันใหญ่ ผมอยากถามท่าน มท.ว่าไอ้ปืนไรเฟิลเนี้ยมันเกี่ยวไรกะการเลือกตั้งครับ ถ้าเขาจะฆ่ากันจริงๆคุณเก็บไรเฟิลไปเขาก็เอาปืนเถื่อนไปใช้อยู่ดี ขำก๊าก โถ...ท่าน มท.นะท่าน มท.เอาอะไรมาคิดเนี้ย  แบร่ (ใช้หัวที่อยู่บนบ่าหรือใช้หัวที่อยู่ตรง....คิดนะ) คิก คิก

S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #632 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:36:18 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน น่าเสียดายนะครับที่ท่าน มท.แกกลัวตายขนาดนี้ คิดระมัดระวังตัวเองเอาไว้ล่วงหน้าซะขนาดนี้เลย ทำเอาพี่ๆหลายๆคนที่มีไรเฟิลต้องเดือดร้อนวุ่นวายกันใหญ่ ผมอยากถามท่าน มท.ว่าไอ้ปืนไรเฟิลเนี้ยมันเกี่ยวไรกะการเลือกตั้งครับ ถ้าเขาจะฆ่ากันจริงๆคุณเก็บไรเฟิลไปเขาก็เอาปืนเถื่อนไปใช้อยู่ดี ขำก๊าก โถ...ท่าน มท.นะท่าน มท.เอาอะไรมาคิดเนี้ย  แบร่ (ใช้หัวที่อยู่บนบ่าหรือใช้หัวที่อยู่ตรง....คิดนะ) คิก คิก

ห่วงแต่ชีวิตพวกมันเอง       ทหารที่ปฎิบัติหน้าที่ตามแนวชายแดน หรือ 3 จัวหวัดทางใต้ เคยสนใจ ห่วงใยมั๊ย
หากกลัวตายมากก็เลิกเล่นการเมือง     ไปอยู่บ้านเลี้ยงหลานเถอะ   แป๊ะ๊     Shocked      Shocked
penpeum
Full Member

คะแนน 92

« ตอบ #633 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:40:23 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน ไหว้ พอดีเห็นข้อความนี้ปรากฏอยู่ใน คำสั่งทุเลาคำพิพากษา  ในวรรคที่ ๕  บรรทัดที่ ๕ ปรากฏคำว่า   คำพิพากษาของศาลก็ไม่อาจเยียวยาความเสียหายที่ผู้ฟ้องคดีจะได้รับจากการบังคับตามผลของคำสั่งของผู้ถูกฟ้องคดี  อยากเรียนถามพี่ทุกๆท่านว่า       1   ความเสียหายที่เกิดขึ้น   ใครเป็นผู้เสียหาย (อย่างไร) เสียหายแล้วจะฟ้องกลับในกรณีใดได้บ้าง  (คดีอาญาหรือคดีแพ่ง)     รบกวนพี่ๆช่วยพิจารณาครับ   ถ้าเขาไม่เลิก  เราจะเอาใคร(ผู้เสียหาย)  ไปฟ้องเขาได้ในกรณีใดบ้างครับ   ไหว้

เคยมีรถบรรนทุกถูกยึดไว้ที่โรงพักเนื่องด้วยทำผิดกฎหมายอะไรสักอย่าง
อยู่ดีๆ รถคันที่ว่าหายไปโดยจับมือกันดมไม่ได้
ร้อยเวรเจ้าของคดีโดนเจ้าของรถฟ้องเกือบหมดตัวครับ
คิดว่าเรื่องปืนก็เฉกเช่นกัน
[/quote
สวัสดีครับทุกท่าน ไหว้ พอดีเห็นข้อความนี้ปรากฏอยู่ใน คำสั่งทุเลาคำพิพากษา  ในวรรคที่ ๕  บรรทัดที่ ๕ ปรากฏคำว่า   คำพิพากษาของศาลก็ไม่อาจเยียวยาความเสียหายที่ผู้ฟ้องคดีจะได้รับจากการบังคับตามผลของคำสั่งของผู้ถูกฟ้องคดี  อยากเรียนถามพี่ทุกๆท่านว่า       1   ความเสียหายที่เกิดขึ้น   ใครเป็นผู้เสียหาย (อย่างไร) เสียหายแล้วจะฟ้องกลับในกรณีใดได้บ้าง  (คดีอาญาหรือคดีแพ่ง)     รบกวนพี่ๆช่วยพิจารณาครับ   ถ้าเขาไม่เลิก  เราจะเอาใคร(ผู้เสียหาย)  ไปฟ้องเขาได้ในกรณีใดบ้างครับ   ไหว้

เคยมีรถบรรนทุกถูกยึดไว้ที่โรงพักเนื่องด้วยทำผิดกฎหมายอะไรสักอย่าง
อยู่ดีๆ รถคันที่ว่าหายไปโดยจับมือกันดมไม่ได้
ร้อยเวรเจ้าของคดีโดนเจ้าของรถฟ้องเกือบหมดตัวครับ
คิดว่าเรื่องปืนก็เฉกเช่นกัน
สวัสดีครับ  แสดงว่าถ้ามีเหตุ ต้นเรื่องไม่โดน ไปโดนเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงาน เหมือนโดนปลายเหตุยังไงก็ไม่รู้
good boy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #634 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 01:59:40 PM »

Good boy เข้ามาสนับสนุนพี่ๆอีก1เสียงครับ
ให้"แป๊ะขี้ปอด"เค้ารู้ว่า อย่าใช้อำนาจมั่วซั่ว

แบร่ แบร่ แบร่
santana
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #635 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 03:16:25 PM »

เขามาเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #636 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:18:24 PM »

ผมพึ่งไปเจอมา...............เชื่อหรือไม่ครับ  คิก คิก

ในเรื่องนี้ ยังมีคนบางคน เที่ยวโพนทะนาว่า เราๆท่านๆที่ฟ้องศาลปกครองกัน พึ่งรู้ว่าจะมีการเรียกเก็บปืนไรเฟิล ก็ต่อเมื่อมีคำสั่ง(อัปยศ)นี้ออกมา ....................... ตัวเขาเองรู้ก่อนหน้านั้นมาก่อน

หึ หึ

ผมเป็นคนหนึ่งในวงในที่รู้ข่าวคราวก่อนที่คำสั่งนี้จะร่างเสียอีก ..................... และมีข้อมูลพิเศษๆอื่นๆอีกด้วย แต่ไม่จำเป็นต้องเที่ยวโพนทะนาบอกชาวบ้าน นอกจากทราบกันในวงใน .................

เขาอาจจะรู้มาก่อนจริงๆก็ได้ ................ แล้วก็ควรที่จะออกหน้าร่วมกับพวกเราด้วย แต่ก็ไม่

ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าคนๆนั้นเที่ยวมาบอกอะไร"แบบนั้น" ใน "ตอนนี้" ...................ตอนเขาหารือกัน ฟ้องกัน ตัวเองนั่งเฉยๆ

พอมาตอนนี้ ทำมาคุย .........สงสัยขโมยซีนมากกว่า  คิก คิก

อีกพวกหนึ่ง ซึ่งเจอมา และเบื่อเหลือเกิน............

ตอนไปยิง กร่าง โม้ คุยกันว่าซื้อมาแพงอย่างโน้น ของแต่งเทพอย่างนี้ ......................... พอคำสั่ง(อัปยศ)ออก รีบรวบรวมปืนใส่กล่องแพ็คอย่างดี มารวมกองกันไว้ "เตรียมส่ง" ...........  ตกใจ

พอมีข่าวพวกเรารวมตัวกันฟ้อง ........................ มีนินทา "ไรวะ ไปสู้เขาทำไม เขาเรียกไปเก็บชั่วคราวก็ให้เขาไป ไปต่อต้านทำไม? เดี๋ยวก็ซวย" .................... "พวกบ้า ไปฟ้องทำไม เดี๋ยวเขากาหัวไม่ให้ซื้ออีกหรอก" ฯลฯ

พอพวกเราฟ้อง ............... ระหว่างรอ ก็เงียบ นั่งกอดปืนในกล่อง รอลุ้นระทึก

พอศาลท่านมีคำสั่งทุเลา ...................... "เย้ เจ๋ง สบายตูไม่ต้องทำอะไร มีคนจัดการเสร็จ"

นี่ถ้าศาลท่านไม่ทุเลา ................คนพวกนี้คงตาเหลือกรีบเอาปืนไปถวายแน่ๆ แถมด่าคนที่ฟ้องอีกว่าเสือกไม่เข้าเรื่อง

ถ้าเจอมาคุยกับผมเรื่องนี้ จะบอกเขาว่า "พี่ครับ ผมเองมีไรเฟิลถูกๆแพงกว่าลูกกรดหน่อยเดี่ยวผมยังสู้เลย" ................" พี่ๆตูดหมึกทำห่าอะไรกันอยู่ครับ มีปืนกระบอกเป็นแสนๆ นั่งอยู่เฉยๆ คอยตีกินหรือไงครับพี่" ....................

บ่นให้ฟังครับ ..................... เจอมาจริงๆ เบื่อเหลือเกินพวกมือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ แถมทำตัวเป็นเปรตคอยกินผลบุญของคนอื่น   ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2011, 08:20:51 PM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
jiranuwat
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #637 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:48:50 PM »

จริงครับพี่มะขิ่นตอนคำสั่งนี้ออกมาใหม่ผมใด้โทรไปสอบถามร้านปืนร้านนึง ซึ่งคนในร้านก็เล่นพวกไรเฟิลเหมือนกันเขาบอกไม่รู้จะทำอย่างไรเหมือนกันเขาเป็นร้านค้าทำอะไรไม่ใด้ ผมนึกในใจเขาทำธุรกิจเรื่องนี้แท้ๆกลับไม่คิดจะทำอะไร ขนาดผมไม่มีปืนแบบนี้ผมยังเอาใจช้วยจนนอนไม่หลับเลย
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #638 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 04:50:03 AM »

สำหรับคนพวกหลังที่ท่าน มะขิ่น-รักในหลวง ว่ามา

พวกนี้ปืนซื้อมากระบอกล่ะเป็นแสน แต่ยอมให้เขาเก็บปืนสุดหวง(หรือเขาไม่หวง)ไป แล้วไม่รู้ว่าเขาจะคืนให้ไหม ภาษาผมต้องพูดว่า มีเงินอย่างเดียวอย่างเดียวทำไม่ได้แน่ ต้อง..........ด้วย

ผมก็สงสัยตั้งแต่ที่เห็นคลิปข่าวที่มีคนเอาปืนไปมอบให้วังไชยาแล้ว ว่าทำไมเขาไม่รักปืนของเขาหรอ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #639 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:32:01 AM »

ในวันที่ยื่นฟ้องและนัดไต่สวนที่ศาลปกครองกลาง .......................

ผมพบหลายท่าน ที่ทราบโดยส่วนตัวว่าไม่มีปืนไรเฟิล ไม่มีเรื่องราวใดๆที่จะต้องยื่นฟ้องด้วย แต่ก็เดินทางมาให้กำลังใจและยืนหยัดความเป็นธรรมร่วมกับ ผู้ยื่นฟ้อง ........................

ขอขอบคุณและขอคารวะท่านเหล่านี้ด้วยใจจริงครับ ไหว้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หมู ปทุม รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

รักในหลวง

« ตอบ #640 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:21:43 AM »

ในวันที่ยื่นฟ้องและนัดไต่สวนที่ศาลปกครองกลาง .......................

ผมพบหลายท่าน ที่ทราบโดยส่วนตัวว่าไม่มีปืนไรเฟิล ไม่มีเรื่องราวใดๆที่จะต้องยื่นฟ้องด้วย แต่ก็เดินทางมาให้กำลังใจและยืนหยัดความเป็นธรรมร่วมกับ ผู้ยื่นฟ้อง ........................

ขอขอบคุณและขอคารวะท่านเหล่านี้ด้วยใจจริงครับ ไหว้

ผมก็เจอหลายท่านครับ ผมถามว่าโดนเหมือนกันเหรอ เค้าตอบว่ามาเป็นเพื่อนและให้กำลังใจ  เยี่ยม

เยี่ยมจริงๆครับขอบคุณตนรักปืนทุกๆท่านครับ ไหว้

รักลูก รักเมีย รักปืน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #641 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:25:37 AM »

ผมพึ่งไปเจอมา...............เชื่อหรือไม่ครับ  คิก คิก

ในเรื่องนี้ ยังมีคนบางคน เที่ยวโพนทะนาว่า เราๆท่านๆที่ฟ้องศาลปกครองกัน พึ่งรู้ว่าจะมีการเรียกเก็บปืนไรเฟิล ก็ต่อเมื่อมีคำสั่ง(อัปยศ)นี้ออกมา ....................... ตัวเขาเองรู้ก่อนหน้านั้นมาก่อน

หึ หึ

ผมเป็นคนหนึ่งในวงในที่รู้ข่าวคราวก่อนที่คำสั่งนี้จะร่างเสียอีก ..................... และมีข้อมูลพิเศษๆอื่นๆอีกด้วย แต่ไม่จำเป็นต้องเที่ยวโพนทะนาบอกชาวบ้าน นอกจากทราบกันในวงใน .................

เขาอาจจะรู้มาก่อนจริงๆก็ได้ ................ แล้วก็ควรที่จะออกหน้าร่วมกับพวกเราด้วย แต่ก็ไม่

ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าคนๆนั้นเที่ยวมาบอกอะไร"แบบนั้น" ใน "ตอนนี้" ...................ตอนเขาหารือกัน ฟ้องกัน ตัวเองนั่งเฉยๆ

พอมาตอนนี้ ทำมาคุย .........สงสัยขโมยซีนมากกว่า  คิก คิก

อีกพวกหนึ่ง ซึ่งเจอมา และเบื่อเหลือเกิน............

ตอนไปยิง กร่าง โม้ คุยกันว่าซื้อมาแพงอย่างโน้น ของแต่งเทพอย่างนี้ ......................... พอคำสั่ง(อัปยศ)ออก รีบรวบรวมปืนใส่กล่องแพ็คอย่างดี มารวมกองกันไว้ "เตรียมส่ง" ...........  ตกใจ

พอมีข่าวพวกเรารวมตัวกันฟ้อง ........................ มีนินทา "ไรวะ ไปสู้เขาทำไม เขาเรียกไปเก็บชั่วคราวก็ให้เขาไป ไปต่อต้านทำไม? เดี๋ยวก็ซวย" .................... "พวกบ้า ไปฟ้องทำไม เดี๋ยวเขากาหัวไม่ให้ซื้ออีกหรอก" ฯลฯ

พอพวกเราฟ้อง ............... ระหว่างรอ ก็เงียบ นั่งกอดปืนในกล่อง รอลุ้นระทึก

พอศาลท่านมีคำสั่งทุเลา ...................... "เย้ เจ๋ง สบายตูไม่ต้องทำอะไร มีคนจัดการเสร็จ"

นี่ถ้าศาลท่านไม่ทุเลา ................คนพวกนี้คงตาเหลือกรีบเอาปืนไปถวายแน่ๆ แถมด่าคนที่ฟ้องอีกว่าเสือกไม่เข้าเรื่อง

ถ้าเจอมาคุยกับผมเรื่องนี้ จะบอกเขาว่า "พี่ครับ ผมเองมีไรเฟิลถูกๆแพงกว่าลูกกรดหน่อยเดี่ยวผมยังสู้เลย" ................" พี่ๆตูดหมึกทำห่าอะไรกันอยู่ครับ มีปืนกระบอกเป็นแสนๆ นั่งอยู่เฉยๆ คอยตีกินหรือไงครับพี่" ....................

บ่นให้ฟังครับ ..................... เจอมาจริงๆ เบื่อเหลือเกินพวกมือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ แถมทำตัวเป็นเปรตคอยกินผลบุญของคนอื่น 
 ไหว้

คารวะครับพี่ คิดจะเล่นไรเฟิล ถ้าใจไม่ถึงไปเล่นปืนฉีดน้ำมันกว่าครับ  ไหว้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #642 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:26:33 AM »

ผมก็เจอหลายท่านครับ ผมถามว่าโดนเหมือนกันเหรอ เค้าตอบว่ามาเป็นเพื่อนและให้กำลังใจ  เยี่ยม

เยี่ยมจริงๆครับขอบคุณตนรักปืนทุกๆท่านครับ ไหว้

สุดยอดครับ  เยี่ยม
Tanongsak.CR
Hero Member

คะแนน 23

CRPSC We are Thailand IPSC Shooter

« ตอบ #643 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:34:02 AM »

ผมพึ่งไปเจอมา...............เชื่อหรือไม่ครับ  คิก คิก

หึ หึ

พอมาตอนนี้ ทำมาคุย .........สงสัยขโมยซีนมากกว่า  คิก คิก

ตอนไปยิง กร่าง โม้ คุยกันว่าซื้อมาแพงอย่างโน้น ของแต่งเทพอย่างนี้ ......................... พอคำสั่ง(อัปยศ)ออก รีบรวบรวมปืนใส่กล่องแพ็คอย่างดี มารวมกองกันไว้ "เตรียมส่ง" ...........  ตกใจ

บ่นให้ฟังครับ ..................... เจอมาจริงๆ เบื่อเหลือเกินพวกมือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ แถมทำตัวเป็นเปรตคอยกินผลบุญของคนอื่น   ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

Chiangrai   Practical  Shooting   Club  ( CRPSC )
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #644 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 04:17:18 PM »

เวลามีเรื่องมีราว เวลาที่ต้องการการแสดงพลังร่วมแรงร่วมใจก็เงียบ     คนอย่างเนี้ยก็มี....ไม่ต้องออกแรง...

พลักให้เป็นเรื่องชาวบ้านออกหน้า พอได้ประโยชน์ด้วย...แหม๋ดีจังไม่ต้องออกแรงบางบอร์ดเค้าพลักโน้น

เรื่องของไรเฟิลไปคุยกันมุมโน้น..นี่มันหน้าบ้านชาวปืนคนอื่นไม่เกี่ยว...จะเกี่ยวเป็นเรื่องตัวเองเมื่อไหรเหรอ...เมื่อโดนด้วยไง  แบร่ แบร่

หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 47
  พิมพ์