เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:18:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกอย่างไร กับการลองของขลัง  (อ่าน 6958 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:38:26 AM »

ลองของพระเครื่อง

ผมไม่เชื่อเรื่องพวกนี้นะครับ   เศร้า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:45:01 AM »

เคยแต่    ยิงถวายเสด็จเตี่ย   smith m.15    ตอนนั้น กระสุนเหลือแค่ 5นัด กะว่าจะยิงๆให้เสร็จแล้วขับรถไปชุมพร
 แต่ยิงเสร็จที่เป้ากระดาษ มี6รู

ทุกวันนี้ยังหาคำตอบไม่ได้เลยว่า ปาฏิหาริย์   รึ ไอ้คนลู่ข้างๆยิงเป๋มา       แบร่ แบร่
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:53:28 AM »

เคยแต่ตีพวกที่ว่าของขลังๆลงไปนอนดิ้นในไม้เดียวนะครับ   Grin Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 01:12:35 AM »

ผมว่ามันเป็นการแสดงนะครับ  ไม่น่าเชื่อ  เคยเห็นเพื่อนของขึ้นเหมือนกัน โดนรุมกระทืบไม่ใช่น้อย ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่เคยเห็นมันขึ้นอีกเลย

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 05:11:53 AM »

ผมว่าเอาปืนพี่ๆ ในเว็บไปลองคงได้เห็นของดีกระจายกันบ้าง
สงสัยครับ นั่นพระเครื่องรึเปล่า

[/url]
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:35:49 AM »

ผมไม่กล้าลองครับ

kball555
Full Member

คะแนน 272

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:52:42 AM »

ปืนเข็มแทงชนวนสั้นกว่าปกติครับตั้งปืนขึ้นยิงขึ้นฟ้าเข็มถอยหลังสุดโดนนกตีก็วิ่งชนเก็บปืนก็ดัง
ยิงปืนในมุมกดลงเข็มจะไม้โผลออกมานกตีลงไปก็ไม้โดนเข็มมันก็ไม้ดัง ครับเรื่องง่ายๆ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:56:43 AM »

ผมเคยได้ยินมาว่าเคยมีพี่ สมาชิกในเวป นี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ
ไปได้ของดีมาอาจารย์เลยลองวิชาแทงไม่เข้า ยิงไม่ออก ผลสุดท้าย พี่ท่านก็โดนอาจารย์แทงตรงนั้นเลย เข้า ด้วย
แล้วเอา ของขลังที่ว่ามาลอง ปรากฎว่ากระจุย  ขำก๊าก ขำก๊าก  
ผมนับถือ หลวงปู่ทวด มาก เคยมีการเอาหลวงปู่ทวดมาลองกันปรากฎว่า กระจุย เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย  แต่ก็มิได้ สร้างความ คลางแคลงใจให้แก่ผม ซักนิดเดียว เพราะยังไง  ผมก็แขวนหลวงปู่ทวดอยู่วันยังค่ำ  หลงรัก และ ตะกรุด อาจารย์ท้วมวัด ศรีสุรววณ อ.ท่าชนะ  ไหว้
หลังจากนั้น  คนที่ลอง ก็รถล้มสภาพ พังยับเยิน แต่ไม่ตาย  ผมล่ะ สมน้ำหน้ามันจริงๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก
ของดี เค้าลือกันว่า แทงไม่เข้ายิงไม่ออก    ผมเลยสอบถามอาจารย์ท้วม อาจารย์  ด้วยตัวเอง
อาจารย์กล่าวว่า "เวลาเพื่อนเข้าแทงกันอย่าเข้าไป เวลาเข้ายิงกัน อย่า ออกไป นะ"
นั้นคือ คำกล่าวของพระอาจารย์ ท้วม  ไหว้
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 04:54:09 PM »

ปืนเข็มแทงชนวนสั้นกว่าปกติครับตั้งปืนขึ้นยิงขึ้นฟ้าเข็มถอยหลังสุดโดนนกตีก็วิ่งชนเก็บปืนก็ดัง
ยิงปืนในมุมกดลงเข็มจะไม้โผลออกมานกตีลงไปก็ไม้โดนเข็มมันก็ไม้ดัง ครับเรื่องง่ายๆ

ผมเห็นตอนสุดท้ายที่นำลูกปืนมาให้ดู เข็มก็ตอกตรงกลางนะครับ  หรือจะเป็นที่ลูกปืน ที่ทำไว้

^
                               ^
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 05:29:21 PM »

ถ้ายิงไม่ออกจริง   บอกทางวัดทำไปให้ทหารไทยแถวชายแดนใช้เถอะครับ  ตอนนี้กำลังยิงกับเขมรอยู่

เราเอาทหารซัก ๑๐๐ นายพอ  แขวนพระชุดนี้  รับรองสู้ทหารเขมรได้นับหมื่นนับแสนคน  ปืนใหญ่ไม่ต้องยิง

ให้เปลือกกระสุนหรอก  แขวนแล้วเดินไปเขกหัวทหารเขมรสบาย ๆ เลย  Cheesy 

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 05:53:24 PM »

ผมไม่ได้ลบหลู่เรื่องพวกนี้นะครับ...แต่..กรณีนี้ผมคิดว่าตั้งแต่นัดที่ 2 เป็นต้นไปเป็นการใส่ปลอกเปล่ายิงครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 05:56:58 PM »

เวลายิงกำปืนสูงๆ เอานิ้วโป้งเบียดนกสับไว้ นักสับจะไม่มีแรงพอ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 06:00:19 PM »

ลองถาม นินจา19 เพื่อนผมดู   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 06:24:45 PM »

ครั้งล่าสุดที่เห็นมาเพราะมีการท้าทายจากเซียนใหญ่และนายทหาร ว่าถ้ายิงออกให้เอาเท้ามาเหยียบหน้า

เพื่อนผมคนรับพระมาก็ไม่กล้าพูดเพราะเราอ่อนกว่าเค้า  คิก คิก คิก คิก และเค้ามีชื่อเสียงในวงการ

สุดท้ายเหมือนเดิมครับ แหลก  ไหว้

ไม่ได้หลบหลู่ แค่อยากรู้ให้แจ้งใจ

ด้วยความเคารพ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 07:04:30 PM »

เห็นมีลองทั้งแขวนคอหมาแขวนคอไก่แล้วยิงละครับ    ถ้ามีแขวนคอคนแล้วเซ็นใบยินยอมนี้สิน่าลอง

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์