เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:13:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกอย่างไร กับการลองของขลัง  (อ่าน 6947 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 07:50:17 PM »

ผมเคยได้ยินมาว่าเคยมีพี่ สมาชิกในเวป นี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ
ไปได้ของดีมาอาจารย์เลยลองวิชาแทงไม่เข้า ยิงไม่ออก ผลสุดท้าย พี่ท่านก็โดนอาจารย์แทงตรงนั้นเลย เข้า ด้วย
แล้วเอา ของขลังที่ว่ามาลอง ปรากฎว่ากระจุย  ขำก๊าก ขำก๊าก 
ผมนับถือ หลวงปู่ทวด มาก เคยมีการเอาหลวงปู่ทวดมาลองกันปรากฎว่า กระจุย เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย  แต่ก็มิได้ สร้างความ คลางแคลงใจให้แก่ผม ซักนิดเดียว เพราะยังไง  ผมก็แขวนหลวงปู่ทวดอยู่วันยังค่ำ  หลงรัก และ ตะกรุด อาจารย์ท้วมวัด ศรีสุรววณ อ.ท่าชนะ  ไหว้
หลังจากนั้น  คนที่ลอง ก็รถล้มสภาพ พังยับเยิน แต่ไม่ตาย  ผมล่ะ สมน้ำหน้ามันจริงๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก
ของดี เค้าลือกันว่า แทงไม่เข้ายิงไม่ออก    ผมเลยสอบถามอาจารย์ท้วม อาจารย์  ด้วยตัวเอง
อาจารย์กล่าวว่า "เวลาเพื่อนเข้าแทงกันอย่าเข้าไป เวลาเข้ายิงกัน อย่า ออกไป นะ"
นั้นคือ คำกล่าวของพระอาจารย์ ท้วม  ไหว้
เค้าเรียกว่าแทงไม่เข้ายิงไม่ออก แอบอยู่ในห้องใช่ไหมครับ คิก คิก คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 07:50:45 PM »

เห็นมีลองทั้งแขวนคอหมาแขวนคอไก่แล้วยิงละครับ    ถ้ามีแขวนคอคนแล้วเซ็นใบยินยอมนี้สิน่าลอง

แล้วใครจะกล้ายิงครับ ถ้าขลังก็ไม่เป็นไร ถ้าไม่ขลังคนยิงจะโดนขังจะซิครับ

โดยส่วนตัวเชื่อนะครับแต่พ่อบอกไว้ว่าครูบาอาจารย์ท่านไม่ให้ลองครับแล้วของจะขลังหรือไม่อีกส่วนขึ้นอยู่กับผู้ที่เก็บรักษาครับว่าจะรักษา"ความขลัง"ของนั้นได้นานแค่ไหน

"ผมจะเป็นคนดี"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:29:18 PM »

ก็ถ้ากล้าเซ็นใบยินยอมไม่เอาความ  ไม่มีการดำเนินคดี  ก็ไม่แน่ครับ  แต่ใครจะกล้าเซ็น คิก คิก คิก คิก คิก คิก   

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:45:44 PM »

ฮิฮิ ที่เคยเห็นมาอะไรที่มีมาจากดินก็กลับไปสู่ดิน
บางรายยังขอเอาจีวรกลับไปด้วย  คิก คิก
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:45:36 PM »

สมัยก่อนตอนเป็นเด็กเคยเห็นเค้าลองยิงด้วยสิบเอ็ด ยิงใส่ของไม่แตกยิงขึ้นฟ้าแตก Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:33:40 PM »

สมัยก่อนตอนเป็นเด็กเคยเห็นเค้าลองยิงด้วยสิบเอ็ด ยิงใส่ของไม่แตกยิงขึ้นฟ้าแตก Grin

ต้องโมปืนนิดหน่อยแล้วจะทำได้

ระวังแผ่นปิดหล่นหายนะมันแพง  เยาะเย้ย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:54:51 PM »

ขลังจริงรึเปล่าไม่รู้ครับ... แต่ที่แน่ๆ ผมคิดว่าอีโบ๊ะที่ใช้ยิงน่ะ... น่าจะเถื่อนชัวร์... Grin Grin Grin

p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 04:38:40 PM »

ถ้ายิงไม่ออกจริง   บอกทางวัดทำไปให้ทหารไทยแถวชายแดนใช้เถอะครับ  ตอนนี้กำลังยิงกับเขมรอยู่

เราเอาทหารซัก ๑๐๐ นายพอ  แขวนพระชุดนี้  รับรองสู้ทหารเขมรได้นับหมื่นนับแสนคน  ปืนใหญ่ไม่ต้องยิง

ให้เปลือกกระสุนหรอก  แขวนแล้วเดินไปเขกหัวทหารเขมรสบาย ๆ เลย  Cheesy 

ไม่ได้นะครับท่าน   ประวัติพระรูปนี้สำเร็จวิชามาจากเขมรครับ    ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 05:31:16 PM »

ถ้ายิงไม่ออกจริง   บอกทางวัดทำไปให้ทหารไทยแถวชายแดนใช้เถอะครับ  ตอนนี้กำลังยิงกับเขมรอยู่

เราเอาทหารซัก ๑๐๐ นายพอ  แขวนพระชุดนี้  รับรองสู้ทหารเขมรได้นับหมื่นนับแสนคน  ปืนใหญ่ไม่ต้องยิง

ให้เปลือกกระสุนหรอก  แขวนแล้วเดินไปเขกหัวทหารเขมรสบาย ๆ เลย  Cheesy 

ไม่ได้นะครับท่าน   ประวัติพระรูปนี้สำเร็จวิชามาจากเขมรครับ    ไหว้

ถ้าขลังจริง  เขมรคงใช้วัตถุมงคลแบบนี้ยึดประเทศไทยได้ง่าย ๆ แล้วล่ะครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 05:32:31 PM »

ผมเคยได้ยินมาว่าเคยมีพี่ สมาชิกในเวป นี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ
ไปได้ของดีมาอาจารย์เลยลองวิชาแทงไม่เข้า ยิงไม่ออก ผลสุดท้าย พี่ท่านก็โดนอาจารย์แทงตรงนั้นเลย เข้า ด้วย
แล้วเอา ของขลังที่ว่ามาลอง ปรากฎว่ากระจุย  ขำก๊าก ขำก๊าก 
ผมนับถือ หลวงปู่ทวด มาก เคยมีการเอาหลวงปู่ทวดมาลองกันปรากฎว่า กระจุย เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย  แต่ก็มิได้ สร้างความ คลางแคลงใจให้แก่ผม ซักนิดเดียว เพราะยังไง  ผมก็แขวนหลวงปู่ทวดอยู่วันยังค่ำ  หลงรัก และ ตะกรุด อาจารย์ท้วมวัด ศรีสุรววณ อ.ท่าชนะ  ไหว้
หลังจากนั้น  คนที่ลอง ก็รถล้มสภาพ พังยับเยิน แต่ไม่ตาย  ผมล่ะ สมน้ำหน้ามันจริงๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก
ของดี เค้าลือกันว่า แทงไม่เข้ายิงไม่ออก    ผมเลยสอบถามอาจารย์ท้วม อาจารย์  ด้วยตัวเอง
อาจารย์กล่าวว่า "เวลาเพื่อนเข้าแทงกันอย่าเข้าไป เวลาเข้ายิงกัน อย่า ออกไป นะ"
นั้นคือ คำกล่าวของพระอาจารย์ ท้วม  ไหว้

ผมเห็นทั้งแผลทั้งมีดเล่มนั้นเลยล่ะบัง... ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 05:52:24 PM »

ผมเห็นทั้งแผลทั้งมีดเล่มนั้นเลยล่ะบัง... ขำก๊าก
พี่กวางคนแทงหรือเนี้ย  ตกใจหน้าซีด
mikmik
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 05:55:10 PM »

ไม่น่าลองเลยนะครับไม่ควร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:08:37 PM »

ลองง่ายๆครับ  ไม่ต้อง ยิง กันให้เปลืองกระสุน 
ใครที่ว่าพระดีหรือ มีของขลัง
ให้เอา แขวนคอไว้ แล้ว เอากระทะเปล่าๆไม่ใส่อะไรเลย ตั้งไฟให้ ร้อน ซัก 5 นาที   หลังจากนั้นให้เอา  ลิ้นเลีย กะทะ (ช่วงกลางของกะทะ) ถ้าของดีจริง ลิ้นจะไม่พอง  Grin ไหว้
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:13:14 PM »

ธรรม ย่อมรักษาผู้ประพฤติ ธรรม

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:17:02 PM »

ลองง่ายๆครับ  ไม่ต้อง ยิง กันให้เปลืองกระสุน 
ใครที่ว่าพระดีหรือ มีของขลัง
ให้เอา แขวนคอไว้ แล้ว เอากระทะเปล่าๆไม่ใส่อะไรเลย ตั้งไฟให้ ร้อน ซัก 5 นาที   หลังจากนั้นให้เอา  ลิ้นเลีย กะทะ (ช่วงกลางของกะทะ) ถ้าของดีจริง ลิ้นจะไม่พอง  Grin ไหว้
โหดไปครับบัง ใช้หนังสติกก็พอครับ Grin ถ้าหนังสติกยิงไม่ออกนี้น่านับถือครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์