เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:13:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกอย่างไร กับการลองของขลัง  (อ่าน 6946 ครั้ง)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:27:14 PM »

ผมเคยได้ยินมาว่าเคยมีพี่ สมาชิกในเวป นี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ
ไปได้ของดีมาอาจารย์เลยลองวิชาแทงไม่เข้า ยิงไม่ออก ผลสุดท้าย พี่ท่านก็โดนอาจารย์แทงตรงนั้นเลย เข้า ด้วย
แล้วเอา ของขลังที่ว่ามาลอง ปรากฎว่ากระจุย  ขำก๊าก ขำก๊าก 
ผมนับถือ หลวงปู่ทวด มาก เคยมีการเอาหลวงปู่ทวดมาลองกันปรากฎว่า กระจุย เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย  แต่ก็มิได้ สร้างความ คลางแคลงใจให้แก่ผม ซักนิดเดียว เพราะยังไง  ผมก็แขวนหลวงปู่ทวดอยู่วันยังค่ำ  หลงรัก และ ตะกรุด อาจารย์ท้วมวัด ศรีสุรววณ อ.ท่าชนะ  ไหว้
หลังจากนั้น  คนที่ลอง ก็รถล้มสภาพ พังยับเยิน แต่ไม่ตาย  ผมล่ะ สมน้ำหน้ามันจริงๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก
ของดี เค้าลือกันว่า แทงไม่เข้ายิงไม่ออก    ผมเลยสอบถามอาจารย์ท้วม อาจารย์  ด้วยตัวเอง
อาจารย์กล่าวว่า "เวลาเพื่อนเข้าแทงกันอย่าเข้าไป เวลาเข้ายิงกัน อย่า ออกไป นะ"
นั้นคือ คำกล่าวของพระอาจารย์ ท้วม  ไหว้

ผมเห็นทั้งแผลทั้งมีดเล่มนั้นเลยล่ะบัง... ขำก๊าก

ไม่ได้ดูคลิ๊ปนั้นนานแล้วน่ะครับ.....ไม่ทราบว่ามีเก็บไว้หรือเปล่าน้องกวาง คิก คิก คิก คิก คิก คิก
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:43:35 PM »

หลงรัก
`ครับ
คนรู้จัก ไว้ใจได้ เล่าให้ฟังว่าของที่ได้มาลองยิงด้วยปืน  ปืนไม่ลั่นครับ
ส่วนตัวผมเองไม่เคยคิดลองครับ
หน้าที่ลองจึงเป็นหน้าที่ของคนรู้จัก
 หลงรัก

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:00:40 PM »

ตอน 15 เคยตามเพื่อนไปสักน้ำมันกับอาจารย์ดัง  สักเสร็จแกท้าโดนท้าให้ลอง   ผมกลับไปลองจริงๆแล้วไม่ได้ผลพอกลับไปถามแกก็ว่าไม่ศรัทธาหาว่าลบหลู่  หลังๆเวลามีคนชวนคุยเรื่องพวกนี้ก็เลี่ยงๆไป   เรื่องของขลังนี่ผมตั้งโจทย์ให้ตัวเองคือ  ถ้ากำลังจะโดนกระทืบจะเลือก  เสื้อเกราะกับลูกซองยาว  หรือเสื้อยันต์กับมีดหมอ  แน่นอนว่าเลือกเสื้อเกราะกับลูกซองชัวร์ไม่ต้องลุ้น   พอได้คำตอบให้ตัวเองผมก็เลิกคิดพึ่งของขลังเด็ดขาด   ใครมาท้าให้ลองก็หูทวนลมไป 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:08:32 PM »

ตอน 15 เคยตามเพื่อนไปสักน้ำมันกับอาจารย์ดัง  สักเสร็จแกท้าโดนท้าให้ลอง   ผมกลับไปลองจริงๆแล้วไม่ได้ผลพอกลับไปถามแกก็ว่าไม่ศรัทธาหาว่าลบหลู่  หลังๆเวลามีคนชวนคุยเรื่องพวกนี้ก็เลี่ยงๆไป   เรื่องของขลังนี่ผมตั้งโจทย์ให้ตัวเองคือ  ถ้ากำลังจะโดนกระทืบจะเลือก  เสื้อเกราะกับลูกซองยาว  หรือเสื้อยันต์กับมีดหมอ  แน่นอนว่าเลือกเสื้อเกราะกับลูกซองชัวร์ไม่ต้องลุ้น   พอได้คำตอบให้ตัวเองผมก็เลิกคิดพึ่งของขลังเด็ดขาด   ใครมาท้าให้ลองก็หูทวนลมไป  

ถ้าเป็นผมจะโดนกระทืบ ผมวิ่งหนีครับ หรือไม่ก็แกล้งเป็นตุ๊ด คิก คิก  รอดครับ ไม่เอาทั้งเสื้อเกราะ เสื้อยันต์

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 01:58:32 AM »

" ถ้าทุกคนมีความศรัทราและเชื่อมั่นในพุทธคุณและความศักดิ์สิทธิ์แล้ว  ไม่ว่าพระเครื่องรุ่นนั้นๆ จะเก่าหรือใหม่  ถ้าเราคล้องบูชาติดตัว  ก็จะเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจได้ทั้งสิ้น  ทุกรุ่นทุกสำนักมีความขลังและศักดิ์สิทธิ์เหมือนกัน  ขอเพียงเราทำดีก็จะคุ้มครองตัวเราให้แคล้วคลาดปลอดภัยและเจริญรุ่งเรืองไปเอง  หากทำไม่ดีแล้ว  ให้คล้องพระมูลค่าเป็นแสนเป็นล้านก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้ "                                                                                                                                                           

พล.ต.ต.อุฬาร  เอนกบุณย์

ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดนครนายก

ที่มา...นสพ.เดลินิวส์ / เปิดคัมภีร์ คนรักพระ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ไหว้  ขอบคุณครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
depp40
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:54:43 AM »

" ถ้าทุกคนมีความศรัทราและเชื่อมั่นในพุทธคุณและความศักดิ์สิทธิ์แล้ว  ไม่ว่าพระเครื่องรุ่นนั้นๆ จะเก่าหรือใหม่  ถ้าเราคล้องบูชาติดตัว  ก็จะเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจได้ทั้งสิ้น  ทุกรุ่นทุกสำนักมีความขลังและศักดิ์สิทธิ์เหมือนกัน  ขอเพียงเราทำดีก็จะคุ้มครองตัวเราให้แคล้วคลาดปลอดภัยและเจริญรุ่งเรืองไปเอง  หากทำไม่ดีแล้ว  ให้คล้องพระมูลค่าเป็นแสนเป็นล้านก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้ "                                                                                                                                                           

พล.ต.ต.อุฬาร  เอนกบุณย์

ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดนครนายก

ที่มา...นสพ.เดลินิวส์ / เปิดคัมภีร์ คนรักพระ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++   

ไหว้  ขอบคุณครับ

ผมเห็นด้วยตามนี้ครับ .....  ถ้ามีความศรัทราและเชื่อมั่น   

หากเราทดลองแสดงว่า  ลังเล  สงสัย  ไม่มั่นใจ  ไม่เชื่อ  ไม่ศรัทธา ..... ก็เป็นได้แค่วัตถุธรรมดา

กรุงเก่า : รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 12:06:51 PM »

ธรรม ย่อมรักษาผู้ประพฤติ ธรรม

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  ของดีจริงก็คุ้มครองคนดีครับ ไม่ใช่ใครเอามาใส่ก็คุ้มครองได้หมด
ที่สำคัญครูบาอาจารย์ที่ทำไว้ท่านอนุญาตให้ลองหรือไม่  ไม่ใช่ของดีทุกอย่างจะกันลูกปืนได้
ถ้าคนใส่ตกช่วงกรรมแล้วผมว่าของดีเขาก็จะปล่อยให้คนใส่เสพผลกรรมครับ จนกว่าจะหมดวาระที่
กรรมให้ผลแล้วกลับมาเป็นช่วงกุศล ค่อยเริ่มคุ้มครองใหม่ (อันนี้เป็นความเชื่อเฉพาะตัว โปรดพิจารณา
ในการอ่านครับ)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:38:12 AM »

http://video.mthai.com/player.php?id=2M1181246001M0

อันนี้ ชัดกว่า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 05:00:34 PM »

เรื่องลองของไม่มีความเห็นแต่คนลองใช้ลูกซองสั้นปืนเถื่อน
ถ้าตำรวจตามจริงๆไม่น่ารอดคุกเพราะภาพมันฟ้องคิดได้ยังไง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 05:11:37 PM »

เคยมีการลอง ครับไม่ใช่ลองซิเรียกว่าหลอกขายกันมากกว่า
ด้วยการเอา พระเก๊ะฝีมือจัด(พระสนาม)บล็อคคอม เหรียญ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า (รุ่นแรก)และเหรียญ กรมหลวงชุมพร (สี่เหลี่ยมหลามตัด) หลอกขาย โดนการ นำมา ลองยิงกับปืนลูกซอง สั้น(เถื่อน ) ปรากฎว่า ลูกปืนด้าน เพราะว่า ใช้ เข็ม ลนไฟ เจาะที่ด้านข้างของลูกปืนลูกซอง ซัก 3 รู แล้วนำลูกปืนไปแช่น้ำ 1อาทิตย์  ครั้งนั้น ขายได้ เกือบ 3หมื่น สำหรับเหรียญ หลวงปู่ศุข และ 2หมื่นกว่า สำหรับเหรียญ กรมหลวงชุมพร  บู่
-M-O-N-G-
<ลูกพ่อขุนผาเมือง>
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 05:28:54 PM »

http://video.mthai.com/player.php?id=2M1181246001M0

อันนี้ ชัดกว่า

พระท่านกรีดเร็วจนมองไม่เห็นเลย...น่าจะลองปักมีดลงหลังนะ เอาให้ชัดเจนไปเลย 

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:20:45 PM »

ผมเคยได้ยินมาว่าเคยมีพี่ สมาชิกในเวป นี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ
ไปได้ของดีมาอาจารย์เลยลองวิชาแทงไม่เข้า ยิงไม่ออก ผลสุดท้าย พี่ท่านก็โดนอาจารย์แทงตรงนั้นเลย เข้า ด้วย
แล้วเอา ของขลังที่ว่ามาลอง ปรากฎว่ากระจุย  ขำก๊าก ขำก๊าก 
ผมนับถือ หลวงปู่ทวด มาก เคยมีการเอาหลวงปู่ทวดมาลองกันปรากฎว่า กระจุย เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย  แต่ก็มิได้ สร้างความ คลางแคลงใจให้แก่ผม ซักนิดเดียว เพราะยังไง  ผมก็แขวนหลวงปู่ทวดอยู่วันยังค่ำ  หลงรัก และ ตะกรุด อาจารย์ท้วมวัด ศรีสุรววณ อ.ท่าชนะ  ไหว้
หลังจากนั้น  คนที่ลอง ก็รถล้มสภาพ พังยับเยิน แต่ไม่ตาย  ผมล่ะ สมน้ำหน้ามันจริงๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก
ของดี เค้าลือกันว่า แทงไม่เข้ายิงไม่ออก    ผมเลยสอบถามอาจารย์ท้วม อาจารย์  ด้วยตัวเอง
อาจารย์กล่าวว่า "เวลาเพื่อนเข้าแทงกันอย่าเข้าไป เวลาเข้ายิงกัน อย่า ออกไป นะ"
นั้นคือ คำกล่าวของพระอาจารย์ ท้วม  ไหว้

ผมเห็นทั้งแผลทั้งมีดเล่มนั้นเลยล่ะบัง... ขำก๊าก

ไม่ได้ดูคลิ๊ปนั้นนานแล้วน่ะครับ.....ไม่ทราบว่ามีเก็บไว้หรือเปล่าน้องกวาง คิก คิก คิก คิก คิก คิก
พี่กวางขอดูมั้งซิครับ หลงรัก
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:27:11 PM »

เคยมีการลอง ครับไม่ใช่ลองซิเรียกว่าหลอกขายกันมากกว่า
ด้วยการเอา พระเก๊ะฝีมือจัด(พระสนาม)บล็อคคอม เหรียญ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า (รุ่นแรก)และเหรียญ กรมหลวงชุมพร (สี่เหลี่ยมหลามตัด) หลอกขาย โดนการ นำมา ลองยิงกับปืนลูกซอง สั้น(เถื่อน ) ปรากฎว่า ลูกปืนด้าน เพราะว่า ใช้ เข็ม ลนไฟ เจาะที่ด้านข้างของลูกปืนลูกซอง ซัก 3 รู แล้วนำลูกปืนไปแช่น้ำ 1อาทิตย์  ครั้งนั้น ขายได้ เกือบ 3หมื่น สำหรับเหรียญ หลวงปู่ศุข และ 2หมื่นกว่า สำหรับเหรียญ กรมหลวงชุมพร  บู่
อ๋อ..ทุนเปิดร้านซ่อมโทรศัพท์มายังงี้นี่เอง  เยี่ยม พักซักครู่ครับ  Grin

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:29:24 PM »

ลองถาม นินจา19 เพื่อนผมดู   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขออนุญาตมาช่วยขยายความ ให้ท่านอื่นๆเข้าใจครับ  คิก คิก

5ปีก่อนคุณนินจา19เคยไปลองตะกรุดสำนักนึงซึ่งดังมากๆครับ ดังจนปลอกกระสุนขาดตลาดไปทั้งประเทศ

คุณนินจาให้หลวงพ่อท่านใช้มีดByrdของตัวเอง ทำพิธีครบถ้วน หลวงพ่อจิ้ม ...... จ๊วบเดียว เสียบเข้าไป4" หามส่งร.พ.เป็นการด่วน  อ๋อย

เรื่องนี้คุณนินจาให้คนถ่ายคลิปไว้เรียบร้อย ทีวีก็เอาไปออกรายการรอบค่ำซะเต็มสกู๊ป

ออกจากร.พ.มาได้ คุณนินจาเอาตะกรุดที่ว่าไปยิงทดสอบ ..... กระจุยครับ ....... ถ่ายคลิปไว้เรียบร้อยเหมือนกัน  ขำก๊าก

งานนี้ตะกรุด"ดับ" ..... มีดByrd"ดัง".....คนเล่นมีดตั้งชื่อรุ่นให้ใหม่เลย ว่าByrdรุ่นผ่าตะกรุด  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:31:09 PM »

ด้วยการเอา พระเก๊ะฝีมือจัด(พระสนาม)บล็อคคอม เหรียญ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า (รุ่นแรก)และเหรียญ กรมหลวงชุมพร (สี่เหลี่ยมหลามตัด) หลอกขาย โดนการ นำมา ลองยิงกับปืนลูกซอง สั้น(เถื่อน ) ปรากฎว่า ลูกปืนด้าน เพราะว่า ใช้ เข็ม ลนไฟ เจาะที่ด้านข้างของลูกปืนลูกซอง ซัก 3 รู แล้วนำลูกปืนไปแช่น้ำ 1อาทิตย์  ครั้งนั้น ขายได้ เกือบ 3หมื่น สำหรับเหรียญ หลวงปู่ศุข และ 2หมื่นกว่า สำหรับเหรียญ กรมหลวงชุมพร  บู่
อ๋อ..ทุนเปิดร้านซ่อมโทรศัพท์มายังงี้นี่เอง  เยี่ยม พักซักครู่ครับ  Grin

รับจ้างยิง นาย ชั่ง เงินดีกว่า ครับ  บู่

ลองถาม นินจา19 เพื่อนผมดู   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขออนุญาตมาช่วยขยายความ ให้ท่านอื่นๆเข้าใจครับ  คิก คิก

5ปีก่อนคุณนินจา19เคยไปลองตะกรุดสำนักนึงซึ่งดังมากๆครับ ดังจนปลอกกระสุนขาดตลาดไปทั้งประเทศ

คุณนินจาให้หลวงพ่อท่านใช้มีดByrdของตัวเอง ทำพิธีครบถ้วน หลวงพ่อจิ้ม ...... จ๊วบเดียว เสียบเข้าไป4" หามส่งร.พ.เป็นการด่วน  อ๋อย

เรื่องนี้คุณนินจาให้คนถ่ายคลิปไว้เรียบร้อย ทีวีก็เอาไปออกรายการรอบค่ำซะเต็มสกู๊ป

ออกจากร.พ.มาได้ คุณนินจาเอาตะกรุดที่ว่าไปยิงทดสอบ ..... กระจุยครับ ....... ถ่ายคลิปไว้เรียบร้อยเหมือนกัน  ขำก๊าก

งานนี้ตะกรุด"ดับ" ..... มีดByrd"ดัง".....คนเล่นมีดตั้งชื่อรุ่นให้ใหม่เลย ว่าByrdรุ่นผ่าตะกรุด  คิก คิก

อ๋อ ผมเคยดู ครับ  ถ้าจำไม่ผิดเรื่องจริงผ่านจอ  ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์