เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:30:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำฟ้องศาลปกครอง ที่เรียกให้ส่งมอบปืนไรเฟิล  (อ่าน 32434 ครั้ง)
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:24:31 PM »

ได้รับ email แล้วครับวัฒน์

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

วันนี้ผมก็เตรียมสำเนา ป๔ บัตรฯ ทะเบียนบ้าน ๓ ชุดรอประกอบคำร้องไว้แล้วครับ

ไหว้

ขอเรียนถามว่า ตัวสีแดงหมายถึงกระบอกละชุดเหรอครับ หรือหมายถึงป4 ตามจำนวนไรเฟิลที่มี แต่บัตรและทะเบียนบ้านแค่ชุดเดียว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:28:35 PM »

เรียนถามเพิ่มเติม
เนื่องจากเคยฟ้องศาลปกครอง มา ครั้งหนึ่ง แต่ไม่เกี่ยวกับคดีนี้
(ตอนนั้น ฟ้องไป 3 คดี ทางศาลท่านเห็นเป็นคดีแบบเดียวกันเลยรวมกันเป็น 1คดี)
ทางศาลปกครอง น่าจะมีการรวมคดีแบบนี้ ทั่วประเทศเข้าด้วยกันหรือไม่ครับ เพื่อความไม่มากเกินไปในการรวบรวมเอกสาร และติดตามคดี
ขอบคุณครับ

แบบนั้นก็ดีครับ ศาลท่านก็อำนวยความสะดวกให้กับพวกเรา ส่งสัยต่อถ้ารวมทั่วประเทศเป็น 1 คดีผู้ฟ้องคดีสามารถแต่งตั้งผู้บรรลุนิติภาวะ และมีความรู้ความสามารถในคดีปกครอง ดำเนินการแทนตนได้หรือไม่ ครับ ภาวาคำตอบว่าได้ จากใครบางคน ยิ้มีเลศนัย
วันพุธผมจะโดนเตะมั๊ยเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:33:36 PM »

เรียนถามเพิ่มเติม
เนื่องจากเคยฟ้องศาลปกครอง มา ครั้งหนึ่ง แต่ไม่เกี่ยวกับคดีนี้
(ตอนนั้น ฟ้องไป 3 คดี ทางศาลท่านเห็นเป็นคดีแบบเดียวกันเลยรวมกันเป็น 1คดี)
ทางศาลปกครอง น่าจะมีการรวมคดีแบบนี้ ทั่วประเทศเข้าด้วยกันหรือไม่ครับ เพื่อความไม่มากเกินไปในการรวบรวมเอกสาร และติดตามคดี
ขอบคุณครับ

เป็นคนเดียวฟ้อง 3 ดคีใช่ไหมครับ?

แต่วันพุธนี้คือ คนจำนวนมาก ฟ้องคนๆเดียว ................. เพราะต้องฟ้องเพื่อเป็นบรรทัดฐานให้มันรู้เสียบ้างว่า จะใช้อำนาจ(อย่างโง่ๆ)ที่ไม่เป็นธรรมมาข่มเหงสุจริตชนไม่ได้ ..............

ที่สำคัญ การคุ้มครองชั่วคราวของศาล กระทำเป็นรายบุคคลครับ เมื่อศาลท่านคุ้มครองแล้ว เราไม่ต้องทำตามที่มันสั่ง จนกว่าคำพิพากษาออกมา .................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:36:57 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ..สำหรับเอกสารที่ให้ดาวน์โหลด

แต่ "คุณวัฒน์"  ช่วยผมหน่อยครับ..ผมโหลด เอกสารไฟล์ "เอกสารประกอบอื่นๆ "  ไม่ได้ครับ ..??

รบกวนคุณวัฒน์หรือท่านใดก็ได้ครับ ผมจะส่งอีเมล์ทางPM ไปให้น่ะครับ

ขอบคุณครับ... ไหว้

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:40:58 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ..สำหรับเอกสารที่ให้ดาวน์โหลด

แต่ "คุณวัฒน์"  ช่วยผมหน่อยครับ..ผมโหลด เอกสารไฟล์ "เอกสารประกอบอื่นๆ "  ไม่ได้ครับ ..??

รบกวนคุณวัฒน์หรือท่านใดก็ได้ครับ ผมจะส่งอีเมล์ทางPM ไปให้น่ะครับ

ส่งมาครับพี่ เดี๋ยวจัดให้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:42:23 PM »

ขอบคุณทีมงาน สพป.ครับ....ผมขอดาวโหลดเผื่อคนรู้จักที่ไม่ได้เล่นอินเตอร์เนตไป 2 คนนะครับ   ช่วงนี้กำลังตามหาแนวร่วมอีกไม่รู้ว่าก่อนวันที่ 29  จะได้เพิ่มอีกซักเท่าไหร่
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:45:21 PM »

ส่งไปให้แล้วเด้อ ..ถ้ามีปัญหาอะไร?  อาจจะรบกวนอีกครั้งน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ... ไหว้

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:51:26 PM »

ส่งไปให้แล้วเด้อ ..ถ้ามีปัญหาอะไร?  อาจจะรบกวนอีกครั้งน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ... ไหว้
เกรงว่าจะไม่ทันแล้วครับ พรุ่งนี้ออกปราบลูกน้ำยุงลายแต่เช้า หัวเราะร่าน้ำตาริน
ราตรีสวัสดิครับพี่
 ไหว้

SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:56:19 PM »

เรียบร้อยโรงเรียน..แถวพนัสฯ แล้วครับท่านเลขา ฯ .. Cheesy

พรุ่งนี้จะจัดทำให้พี่อีกท่านหนึ่งด้วยครับ

ขอบคุณมากครับคุณสน... ไหว้

m_satu
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:19:15 PM »

ผมรบกวนถามหน่อยครับ
พอดีตอนที่ผมขอใบป.4นั้นผมอยู่กรุงเทพและตอนนี้ผมได้แจ้งย้ายมาอยู่ที่ จ.นนทบุรี ผมต้องใช้ฟอร์มกรุงเทพหรือต่างจังหวัดครับ
ตอนนี้ผมได้รับจดหมายส่งมาที่อยู่ที่กรุงเทพแต่ที่จ.นนทบุรีไม่ได้รับครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ แล้ววันพุธพบกันครับ ไหว้
พัทธ์--รักในหลวง--
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:41:50 PM »

รบกวนคุณวัฒน์ส่งทางmail่ให ้ด้วยครับ nitipatk@yahoo.com.     ขอบพระคุณครับ
akelovecannon
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:56:20 PM »

เรียนปรึกษาครับ ผมได้รับอนุญาต ป.๓ให้ซื้อปืนไรเฟิ้ล จากวังไชยา ตอนก่อนที่จะมีคำสั่งระงับการออกใบป.๓ และผมก็ซื้อแล้ว แต่ยังไม่นำปืนไปออก ป.๔ ที่วังไชยา ผมจึงไม่มี ป.๔ ที่จะถ่ายแนบไปกับคำฟ้อง ผมจะต้องใช้เอกสาร สำเนา ป.๓ และใบตัดปืนจากร้านปืนต่างจังหวัด แนบใช่หรือไม่ และเมื่อปืนของผมไม่มีใบป.๔ ทางกรมการปกครอง ก็จะไม่มีจดหมายไปที่บ้านที่กรุงเทพ เหมือนกับว่าปืนของผมยังไม่อยู่ในข้อมูลปืนไรเฟิ้ลใช่หรือไม่ครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 08:09:39 AM โดย akelovecannon » บันทึกการเข้า
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 12:28:38 AM »

ผมไม่มีไรเฟิลชนวนกลางครับ แต่อยากไปร่วมด้วยเหมือนกัน เสียดายที่ช่วงนี้งานยุ่งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 12:49:33 AM »

รบกวนคุณวัฒน์ส่งทางmail่ให ้ด้วยครับ nitipatk@yahoo.com.     ขอบพระคุณครับ

ไหว้ ส่งให้เรียบร้อยครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:09:29 AM »

ในเอกสารตอบไรเฟิล
ถ้าเป็นต่างจังหวัต้องลบ ข้อ ๒ ออกไหมครับ

๒.   การนำอาวุธปืนเข้าไปในพื้นที่เขตดุสิต กรุงเทพมหานคร   ตามที่ท่านกำหนดมาในหนังสือตามที่อ้างถึง เป็นการฝ่าฝืนต่อข้อกำหนดตามความในมาตรา ๑๘ ของพระราชบัญญัติการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร พ.ศ.๒๕๕๑

ต้องปรับข้อความใหม่ทั้งหมดเลยครับ   เพราะ ตจว.อาจจะใช้รูปแบบไม่เหมือน กทม.
ต้องรบกวนชี้แนะหน่อยครับ  ไหว้

ไหว้ ดาวโหลดของ ตจว. ได้เลยครับ พี่สุพินท์แก้ไขให้แล้วครับ
หมายถึง เอกสารชื่อ ตอบไรเฟิล.doc ในเอกสารประกอบอื่นๆ ครับ  ไหว้

เช่นกันครับ เขียนไม่ถูกครับ กลัวเขียนแล้วผิดพลาดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์