เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:30:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำฟ้องศาลปกครอง ที่เรียกให้ส่งมอบปืนไรเฟิล  (อ่าน 32480 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:05:36 PM »

ในเอกสารตอบไรเฟิล
ถ้าเป็นต่างจังหวัต้องลบ ข้อ ๒ ออกไหมครับ

๒.   การนำอาวุธปืนเข้าไปในพื้นที่เขตดุสิต กรุงเทพมหานคร   ตามที่ท่านกำหนดมาในหนังสือตามที่อ้างถึง เป็นการฝ่าฝืนต่อข้อกำหนดตามความในมาตรา ๑๘ ของพระราชบัญญัติการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร พ.ศ.๒๕๕๑

ต้องปรับข้อความใหม่ทั้งหมดเลยครับ   เพราะ ตจว.อาจจะใช้รูปแบบไม่เหมือน กทม.
ต้องรบกวนชี้แนะหน่อยครับ  ไหว้

ไหว้ ดาวโหลดของ ตจว. ได้เลยครับ พี่สุพินท์แก้ไขให้แล้วครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:14:25 PM »

ถ้าเป็นต่างจังหวัต้องลบ ข้อ ๒ ออกไหมครับ

๒.   การนำอาวุธปืนเข้าไปในพื้นที่เขตดุสิต กรุงเทพมหานคร   ตามที่ท่านกำหนดมาในหนังสือตามที่อ้างถึง เป็นการฝ่าฝืนต่อข้อกำหนดตามความในมาตรา ๑๘ ของพระราชบัญญัติการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร พ.ศ.๒๕๕๑

ต้องปรับข้อความใหม่ทั้งหมดเลยครับ   เพราะ ตจว.อาจจะใช้รูปแบบไม่เหมือน กทม.
ต้องรบกวนชี้แนะหน่อยครับ  ไหว้

ไหว้ ดาวโหลดของ ตจว. ได้เลยครับ พี่สุพินท์แก้ไขให้แล้วครับ
หมายถึง เอกสารชื่อ ตอบไรเฟิล.doc ในเอกสารประกอบอื่นๆ ครับ  ไหว้

Dr.ohm
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:16:55 PM »

สอบถามครับ คำสั่งทางปกครองออกที่ใหน ก็ให้ฟ้องที่นั้นหรือเปล่าครับ เพราะคำสั่งทางปกครองออกโดยกระทรวงมหาดไทย กรุงเทพ ฯ น่าจะเป็นการฟ้องร้องที่ ศาลปกครองกรุงเทพ ที่เดียวหรือเปล่าครับ
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:17:23 PM »

ขอบพระคุณครับ พรุ่งนี้ จะจัดเตรียมให้ครบ 3 ชุด  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:20:37 PM »

หมายถึง เอกสารชื่อ ตอบไรเฟิล.doc ในเอกสารประกอบอื่นๆ ครับ  ไหว้

ไหว้ ถ้าอยู่ใน กทม. เลือก กทม. + เอกสารประกอบอื่นๆ
ถ้าอยู่ ตจว. เลือก ตจว + เอกสารประกอบอื่นๆ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:23:51 PM »

ขอบพระคุณท่านผู้การสุพินท์และพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านนะครับ วันนี้ยุ่งทั้งวัน แต่วันพุธว่างแน่นอนครับ  ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:29:08 PM »

คือ กทม.เขาใช้แบบพิมพ์เดียวกันหมด เป็นจดหมายแจ้งมาที่เจ้าของปืน   เราก็ตอบกลับไป  ส่วน ตจว. แต่ละ จว.ก็คงจะมีวิธีทำงานแตกต่างกัน
เอาเป็นว่าจะลองทำเป็นหนังสือแจ้งแบบกลาง ๆ ดูนะครับ
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:31:39 PM »

คือ กทม.เขาใช้แบบพิมพ์เดียวกันหมด เป็นจดหมายแจ้งมาที่เจ้าของปืน   เราก็ตอบกลับไป  ส่วน ตจว. แต่ละ จว.ก็คงจะมีวิธีทำงานแตกต่างกัน
เอาเป็นว่าจะลองทำเป็นหนังสือแจ้งแบบกลาง ๆ ดูนะครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้
WP99C
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:38:11 PM »

มีคำถามเรื่องสำเนาใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืนครับ
คือสมมุติว่าเรามี 10 กระบอกต้องเอาไปทั้ง 10 ใบเลยหรือเปล่าครับ  Huh

แล้วสำเนาแบบ ปร.๑ คืออะไรหาได้จากที่ไหนครับ  Huh
ขอบคุณครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 08:40:22 PM โดย WP99C » บันทึกการเข้า
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:38:51 PM »

ขอบคุณครับ Smiley ไหว้

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:45:55 PM »

มีคำถามเรื่องสำเนาใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืนครับ
คือสมมุติว่าเรามี 10 กระบอกต้องเอาไปทั้ง 10 ใบเลยหรือเปล่าครับ  Huh

แล้วสำเนาแบบ ปร.๑ คืออะไรหาได้จากที่ไหนครับ  Huh
ขอบคุณครับ  ไหว้
อยู่ใน เอกสารประกอบอื่นๆ ครับ http://www.mediafire.com/?y58mnn4yn1b29u4
yo51
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:49:39 PM »

สู้ครับ..........ลองดูกันซักตั้ง     
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:49:53 PM »

สอบถามครับ คำสั่งทางปกครองออกที่ใหน ก็ให้ฟ้องที่นั้นหรือเปล่าครับ เพราะคำสั่งทางปกครองออกโดยกระทรวงมหาดไทย กรุงเทพ ฯ น่าจะเป็นการฟ้องร้องที่ ศาลปกครองกรุงเทพ ที่เดียวหรือเปล่าครับ

จริง ๆ ฟ้องได้ทั้งคู่   แต่ช๊อตแรกเขาให้ฟ้องที่ภูมิลำเนาของคนฟ้องครับ

มาตรา  ๔๗    การฟ้องคดีที่อยู่ในเขตอำนาจของศาลปกครองชั้นต้น  ให้ยื่นฟ้องต่อศาลปกครองชั้นต้นที่ผู้ฟ้องคดีมีภูมิลำเนาหรือที่มูลคดีเกิดขึ้นในเขตศาลปกครองชั้นต้นนั้น
   การฟ้องคดีที่อยู่ในเขตอำนาจของศาลปกครองสูงสุด  ให้ยื่นฟ้องต่อศาลปกครองสูงสุด
   ในกรณีที่ศาลปกครองใดพิพากษาว่าคดีที่ฟ้องต่อศาลปกครองนั้นอยู่ในเขตอำนาจของศาลปกครองอื่น  ให้ส่งคำฟ้องนั้นไปให้ศาลปกครองที่มีเขตอำนาจเพื่อพิจารณา  ในกรณีที่ศาลปกครองชั้นต้นมีความเห็นขัดแย้งกันในเรื่องเขตอำนาจศาล  ให้ศาลปกครองที่รับคำฟ้องไว้หลังสุดเสนอความเห็นต่อศาลปกครองสูงสุดเพื่อมีคำสั่งในเรื่องเขตอำนาจศาล
   การพิจารณาคดีที่ยื่นไว้ต่อศาลปกครองใดจะต้องกระทำในศาลปกครองนั้นตามวันเวลาทำการ  เว้นแต่ในกรณีที่มีเหตุฉุกเฉินหรือจำเป็นหรือเพื่อความสะดวกของคู่กรณี  ศาลปกครองจะสั่งให้ดำเนินการพิจารณาในสถานที่อื่นหรือในวันหยุดหรือในวันเวลาใดก็ได้
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:51:29 PM »

คือสมมุติว่าเรามี 10 กระบอกต้องเอาไปทั้ง 10 ใบเลยหรือเปล่าครับ  Huh

ขอบคุณครับ  ไหว้

อยู่ในเอกสารประกอบอื่น ๆ ครับ
pongsuri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:54:29 PM »

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่าน  สู้ครับ ไหว้ ไหว้

ถ้าสติไม่มา ปัญญาก็ไม่มี
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์