เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:34:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำฟ้องศาลปกครอง ที่เรียกให้ส่งมอบปืนไรเฟิล  (อ่าน 32524 ครั้ง)
suthep2010
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:25:55 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล
เอกสารเตรียมพร้อมแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ ....

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:28:28 PM »

Smiley Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
m_satu
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:50:45 PM »

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้คำแนะนำ
ผมจัดเตรียมเอกสารพร้อมแล้วพรุ่งนี้เจอกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Wai Love The King
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 02:02:24 PM »

ขอถามต่อครับคือกลัวทำส่งไม่ครบ
๑   สำเนาคำสั่งกระทรวงมหาดไทยที่ ๒๐๐/๒๕๕๔ ลงวันที่ ๑๘ เมษายน  ๒๕๕๔(ตัวนี้คือfileที่ชื่อ"ตอบไรเฟิล" ผมต้องลงชื่อหนึ่งชุดแล้วcopyสองชุดหรือลงชื่อ3ชุดเลยครับ)

๒   สำเนาแบบ ปร.๑(ตัวนี้คือfileที่ชื่อ"ปร.1" ผมต้องกรอกด้วยไหมครับผมมี1กระบอกเพราะอ่านเห็นข้อความว่า"ขอส่งมอบอาวุธปืนให้แก่นายทะเบียนท้องที่กรุงเทพมหานคร/ทั้งนี้เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจข้าพเจ้ายินยอมให้นายทะเบียนท้องที่กรุงเทพมหานครดำเนินการจัดประวัติการใช้อาวุธปืนดังกล่าวด้วยวิธีการทั้งปวงเช่นการยิงเพื่อเก็บปลอกกระสุนปืนและหัวกระสุนปืนเป็นต้น" อ่านแล้วรู้สึกไม่สบายใจเห็นคำว่าดำเนินการจัดประวัติการใช้อาวุธปืนดังกล่าวด้วยวิธีการทั้งปวง  ผมต้องลงชื่อหนึ่งชุดแล้วcopyสองชุดหรือลงชื่อ3ชุดเลยครับ)

๓   สำเนาพระราชกฤษฎีกาให้มีการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรเป็นการเลือกตั้งทั่วไป พ.ศ.๒๕๕๐(ตัวนี้คือfileที่ชื่อ"เลือกตั้ง" ผมต้องลงชื่อหนึ่งชุดแล้วcopyสองชุดหรือลงชื่อ3ชุดเลยครับ หรือไม่ต้องลงชื่อเลยแค่copy3ชุดก็พอครับ)

๔   สำเนาข้อกำหนดตามความในมาตรา ๑๘ ของพระราชบัญญัติการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร พ.ศ.๒๕๕๑ ฉบับลงวันที่ ๒๐ เมษายน ๒๕๕๔(fileที่ชื่อ"ห้ามนำอาวุธปืนออกนอกเคหะสถาน" ผมต้องลงชื่อหนึ่งชุดแล้วcopyสองชุด หรือลงชื่อ3ชุดเลย หรือไม่ต้องลงชื่อเลยแค่copy3ชุดก็พอครับ)

๕   สำเนาใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน   จำนวน    ฉบับ(ตัวนี้คือ ป4 แน่ๆครับ)

๖   สำเนาบัตรประจำตัว(ผมต้องลงชื่อหนึ่งชุดแล้วcopyสองชุด หรือลงชื่อ3ชุดเลยครับ)

๗   สำเนาทะเบียนบ้าน(ผมต้องลงชื่อหนึ่งชุดแล้วcopyสองชุด หรือลงชื่อ3ชุดเลยครับ)
ขอโทษที่ถามแล้วถามอีกคือผมกลัวว่าว่าพลาดครับ
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 02:06:01 PM »

เอกสารทั้งหมด ลงชื่อจริงทั้ง 3 ชุดครับ 

เพราะต้องส่งศาล  และศาลสำเนาส่งให้คู่กรณีเพื่อทำคำให้การ

เอกสารทุกชุด ต้องเหมือนกันครับ

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
Aek007 - รักในหลวง
คิดดี พูดดี ทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 02:51:51 PM »

ตรงข้อ 2.6

จะได้ใช้กฎกระทรวงที่แก้ไขเพิ่มเติมดังกล่าวเป็นฐานในการขอตั้งงบประมาณรายจ่ายประจำ ปืน
 ต้องแก้เป็น   จะได้ใช้กฎกระทรวงที่แก้ไขเพิ่มเติมดังกล่าวเป็นฐานในการขอตั้งงบประมาณรายจ่ายประจำปี หรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 03:08:18 PM โดย Aek007 - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
สายเชียร์"รักในหลวง"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 02:58:47 PM »

รบกวนสอบถามเรื่องเซ็นเอกสารครับ  สำเนาประจำตัว (บัตรประชาชน+ทะเบียนบ้าน+ป.4) ต้องขีดคร่อม แล้วเขียนว่า" ใช้ในการยื่นฟ้องที่ศาลปกครองเท่านั้น"ด้วยหรือไม่ครับ ถ้าต้องเซ็น จะต้องทำทุกแผ่นไหมครับ  ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:57:24 PM »

รบกวนสอบถามเรื่องเซ็นเอกสารครับ  สำเนาประจำตัว (บัตรประชาชน+ทะเบียนบ้าน+ป.4) ต้องขีดคร่อม แล้วเขียนว่า" ใช้ในการยื่นฟ้องที่ศาลปกครองเท่านั้น"ด้วยหรือไม่ครับ ถ้าต้องเซ็น จะต้องทำทุกแผ่นไหมครับ  ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้

Smiley ถูกต้องครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
graphicway
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 04:34:41 PM »

ผมขอสอบถามอีกครั้งครับก่อนส่งศาลปกครองวันพรุ่งนี้ ดังนี้ครับ

เอกสาร 1 ชุด  มีทั้งหมด 16 ใบ ใช่หรือไม่ครับ

ทั้งหมดใช้ 3 ชุด รวม 48 ใบ
Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 05:07:19 PM »

แต่ตัวหล่อๆนะครับจะได้ออก TV.กันแล้วพวกเรา5555

g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:12:44 PM »

ใส่สูท ผูกเน็คไท เลยมั้ยครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:43:17 PM »

เอกสารพร้อมแล้วครับ  Grin
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:44:25 PM »

ดีครับ ข่าว TV จะได้เห็น คนที่ รัฐมนตรีมหาดไทย มองว่า "อาจจะ น่าจะ คาดว่า เป็นห่วง กังวล" ว่า อาจตกเป็นผู้ต้องสงสัย หากมีการยิงหัวนักการเมือง ในช่วงเลือกตั้ง หน้าตาเป็นอย่างไร

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:05:40 PM »

เรียน "ผู้การสุพินท์"  หรือ ท่านใดก็ได้ครับ..ผมสอบถามหน่อยครับ.. ไหว้

ในกรณีต่างจังหวัด ในคำฟ้องข้อ ๑  เรื่อง แบบฟอร์มใบส่งมอบ – รับมอบอาวุธปืน ( ปร.๑)

แบบฟอร์มฉบับนี้ ไม่ทราบว่า ท่านสมาชิกท่านใด ที่อยู่ต่างจังหวัดพอจะมีแบบฟอร์มกรณีต่างจังหวัดนี้บ้างครับ

เพราะตามเอกสารที่แนบมา เป็นกรณีที่ใช้ที่ กทม. หากจะเป็นเอกสารแนบหรืออ้างอิง น่าจะเป็นแบบฟอร์มนอกเขตกทม.

คำถามคือ..ส่วนกรณีต่างจังหวัด..สามารถใช้แบบฟอร์มเดียวเพื่อเป็นเอกสารอ้างอิงได้หรือไม่ครับ..เพราะยังไม่เห็นกรณีต่างจังหวัดเลยครับ ??

ตจว.เป็นแบบฟอร์ม ปร.๒  ดาวน์โหลดได้จากเวปกรมการปกครอง
แบบฟอร์ม ปร.๒ ใน link http://www.dopa.go.th/newweb/filedoc/moi0307_4_v_9586.pdf ครับ

ขอบคุณทั้ง "ท่านผู้การฯ และคุณshah_vip  มากครับ... ไหว้

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
guntac
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:18:16 PM »

อัยการสำนักงานคดีปกครองแนะนำมาสองประเด็นครับ

1. ควรฟ้องกระทรวงมหาดไทยด้วย
2. สามารถฟ้องรวมกันได้ โดยการลงรายชื่อร่วมกัน

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์