เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:27:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีนี้ต้องขอ ป4.ที่...  (อ่าน 1739 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 02:38:42 PM »

ผมขอ ป3.ที่ อ.หนองแค จ.สระบุรี ผ่านแล้ว  แต่ปืนยังไม่มา(สวัสดิการ)  ตอนนี้ผมย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ที่ อ.ปัว  จ.น่าน  เมื่อผมได้รับปืนแล้ว ดำเนินการตัดโอนเรียบร้อย  ผมต้องมาดำเนินการขอ ป4.ที่ไหนครับ ระหว่าง อ.หนองแค กับ อ.ปัว  Huh

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 02:46:20 PM »

เรื่องนี้ผมเคยสงสัยครับ ยังไม่เคยได้คำตอบครับพี่กวาง
คอยฟังด้วยครับ ว่าแต่จะขึ้นมาเมื่อไหร่จ๊ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 02:50:11 PM »

เรื่องนี้ผมเคยสงสัยครับ ยังไม่เคยได้คำตอบครับพี่กวาง
คอยฟังด้วยครับ ว่าแต่จะขึ้นมาเมื่อไหร่จ๊ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

รอปืนมาก่อน... หลงรัก หลงรัก

chagreen
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:00:10 PM »

ไหว้คำตอบที่ชัวร์ไม่มั่วนิ่ม พี่ไปอำเภอเลยครับแล้วถามเขาเลยว่าต้องทำอย่างไรที่ไหนจะได้เตรียมตัวถูก แล้วได้คำตอบอย่างไรมาบอกด้วยนะครับจะได้เป็นวิทยาทานครับ เยี่ยม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:06:58 PM »

เมื่อได้ปืนแล้ว จะต้องนำไปติดต่อ ตามที่ออก ป.๓ คือที่ อ.หนองแค  และัหลังจากนั้น  เป็นเรื่องของนายทะเบียน อ.หนองแค

จะเป็นผู้พิจาณาจัดการให้เเอง ละครับ การออก ป.๔ ให้ แล้วแจ้งย้ายไป อ.ปัว จะสะดวกที่สุด  ..  

กรณี มีช่องทางต้องกระทำ ยังไม่มีข้อขัดข้อง ให้สะดุด  สบม.ยห  ครับคุณกวาง  

มาลุ้นกันดีกว่า ว่า  G ๒๓ สีเขียวมะกอก  จะมาทัน ป.๓  มั้ย..  คิก คิก

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:12:06 PM »

มะกอกดองหลายรอบแล้วครับ อิ อิ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:14:42 PM »

เมื่อได้ปืนแล้ว จะต้องนำไปติดต่อ ตามที่ออก ป.๓ คือที่ อ.หนองแค  และัหลังจากนั้น  เป็นเรื่องของนายทะเบียน อ.หนองแค

จะเป็นผู้พิจาณาจัดการให้เเอง ละครับ การออก ป.๔ ให้ แล้วแจ้งย้ายไป อ.ปัว จะสะดวกที่สุด  .. 

กรณี มีช่องทางต้องกระทำ ยังไม่มีข้อขัดข้อง ให้สะดุด  สบม.ยห  ครับคุณกวาง 

มาลุ้นกันดีกว่า ว่า  G ๒๓ สีเขียวมะกอก  จะมาทัน ป.๓  มั้ย..  คิก คิก

ซี้แหงแก๋ 29 พ.ค.นี้แล้วครับพี่..แต่พี่แต๋วบอก  ทันค่า.... Grin Grin
มะกอกดองหลายรอบแล้วครับ อิ อิ Grin
เค็มปี๋เลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:22:07 PM »

ป.๓  .๔๐  ผมซี๊แหง๋ ไป ๑ ใบ  เมื่อ ๑๘ เมษายน ๕๔ ..   อ๋อย      คิก คิก

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 04:16:14 PM »

ป.๓  .๔๐  ผมซี๊แหง๋ ไป ๑ ใบ  เมื่อ ๑๘ เมษายน ๕๔ ..   อ๋อย      คิก คิก

ได้ยินว่า Glock กำลังรอตอกเลขแต่ยังไม่เสร็จใช่ไหมครับพี่  ไหว้

Pragmatism
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 04:53:47 PM »

ได้ยินว่า Glock กำลังรอตอกเลขแต่ยังไม่เสร็จใช่ไหมครับพี่  ไหว้

Gen ๔ มีเข้ามาก่อนสงกรานต์  ราว ๔,๐๐๐ กว่ากระบอก จนท. ทยอยตอก โดยไม่หยุด และส่งมอบให้แต่ละ้ร้าน เพื่อมอบให้กับ ลูกค้าที่จอง หลังสงกรานต์

ทุกวัน ไม่หยุดเสาร์-อาทิตย์ ด้วยครับ   พนักงานของร้าน  ได้รับคำชมเชย ด้วยความชื่นชม ในมิตรจิต มิตรใจ คร้งนี้ มากเลยครับ  Cheesy

ส่วน Gen ๓ จะเข้าราวกลางพฤษภาคม หลังจากนั้นราว ๑๐ วัน +/- คงเริ่ม รับกันแล้ว ละครับ  ..  ผมเลือก รับส่ง ทางปณ. สะดวกที่สุด  Cheesy

พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 05:27:52 PM »

ขอถามด้วยคนครับกรณีคล้ายกันคือ ผมอยู่อำเภอ...แต่วันนี้ผมย้ายเข้าเมืองกรุงแล้วลืมสนิทเลย
  ครับคือมีปืนที่ซื้อมาแล้วนอนกอด ป.3 กับปืนอยู่ รอนายมาหลายเดือนยังไม่มีวี่แวว แบบนี้ผมต้องไป
  ขอออก ป.4 ที่ไหนครับ

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
tlock
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 05:58:42 PM »

หากรับส่งทาง ทางปณ. ต้องมีค่าใช้จ่ายตัดโอน เพิ่มหรือเปล่าครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:19:13 PM »

ขอถามด้วยคนครับกรณีคล้ายกันคือ ผมอยู่อำเภอ...แต่วันนี้ผมย้ายเข้าเมืองกรุงแล้วลืมสนิทเลย
  ครับคือมีปืนที่ซื้อมาแล้วนอนกอด ป.3 กับปืนอยู่ รอนายมาหลายเดือนยังไม่มีวี่แวว แบบนี้ผมต้องไป
  ขอออก ป.4 ที่ไหนครับ

รีบ ไปขอออก ป.๔  ยัง อำเภอที่ ออก ป.๓ เลยครับ .. แล้ว ขอย้าย ป.๔ ไปยังภูมิลำเนา จริง ตามสำเนทะเบียนบ้าน ในปัจจุบัน  คือ กทม.  Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:24:15 PM »

หากรับส่งทาง ทางปณ. ต้องมีค่าใช้จ่ายตัดโอน เพิ่มหรือเปล่าครับ

มีค่าใช้จ่าย ตรวจปืนแทน และค่าจัดส่ง ๕๐๐ + ค่า ป.๔ อีก ๕๐๐ ครับ ปณ. ระบุประกันสูญหาย ๒๐,๐๐๐.-
สาระตรงนี้ ไม่ใช่อยู่ที่จำนวนราคาของที่ส่ง แต่จะอยู่ที่สิ่งของชิ้นนนี้ จะอยู่ในสายตา ของ จนท.ตลอดการเดินทาง

ถือว่าสะดวกมาก ที่เราไม่ต้องเดินทางไปรับปืน และดำเนินการตรวจปืนด้วยตนเอง..  เงินที่ต้องเสียค่าน้ำมันรถ เปลี่ยนเป็น
รองรับระบบงานบริการ สร้างงานได้อีกทางหนึ่ง.  Cheesy

tlock
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:34:26 PM »

ขอบคุณมากครับพี่  แต่ส่งทางปณ. ผมกลัวจะเหมือนกรณี เวปเพื่อนบ้านครับ http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=32358.msg1212502#msg1212502
ผมจอง glock .40 ไว้ที่พิษณุโลก  พอดีมาทำงานที่นี่ แต่ทะเบียนบ้านอยู่ กทม. หากผมรับที่พิษณุโลก แล้วมาดำเนินการตัดโอน , ออก ป.4 เอง ที่กทม. ร้านจะยอมหรือเปล่าครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์