เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:20:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียร์อะไรดี Glock 19 กับ Sig Sauer P229 Two Tone 9mm.  (อ่าน 18052 ครั้ง)
บักหำน้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

สัตว์ทั่งปวงจักทอดทิ้งร่างไว้ในโลก

« เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:17:15 PM »

เชียร์อะไรดี Glock 19 กับ Sig Sauer P229 Two Tone 9mm.

เน้นยิงมัน กลุ่มสวย
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:30:08 PM »

ปืนคนละเกรดเลยครับ
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:45:37 PM »

ยิงมัน กล๊อก กลุ่มสวย ซิก

เอาสักอย่างครับ

กล๊อก ยิงซ้ำได้เร็วกว่า ซิก เพราะลำกล้องต่ำกว่า เวลายิงซ้ำ จัดศูนย์ได้เร็วกว่า

ยิงช้า ๆ ปั้นยิง ซิกเหนือกว่า ตรงที่ ไกคมกว่า สั่งลั่นได้ แต่ยิงซ้ำ ช้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:03:53 PM »

ยิงมันส์ เชียร์ Glock ครับ ยิงเนียนเชียร์ P229

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:24:06 PM »

Sig  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:32:36 PM »

ผมเอามันส์ไว้ก่อน G19 ครับ Grin
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:50:15 PM »

ดูจากรูปท่าน จขกท.แล้ว แสดงว่ามีใจให้กับซิกมากกว่า

ปืนทั้งสองกระบอกเป็นที่ยอมรับในวงการอยู่แล้วครับ
เป็นปืนใช้งานคุณภาพเยี่ยมทั้งคู่ ได้รับความนิยมอย่างกว้างขวาง
อุปกรณ์ส่วนควบ ซองปืน ซองแม็ก หาได้ง่าย แต่อุปกรณ์แต่ง
กล็อกมีมากกว่า

การยิงปั้นกลุ่ม ซิกได้เปรียบเล็กน้อย จากไกที่คมกว่า
และแนวศูนย์หน้าหลังที่สูงกว่า มองง่ายดี

การยิงเร็ว กล็อกได้เปรียบเล็กน้อย จากแนวลำกล้องที่ต่ำกว่า
ศูนย์หลังที่เป็นกรอบขาว บวกกับศูนย์หน้าจุดขาว จัดศูนย์ได้เร็วดี

เลือกตามวัตถุประสงค์ รสนิยม และงบประมาณ ของท่านได้เลยครับ
ไม่ผิดหวังทั้งคู่

SPD # 17 silver
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:20:57 PM »

บอกตรงๆ ผมไม่กล้าเอา226 ไปบุกป่าฝ่าดงที่ไหน

แต่ถ้ามีกล๊อก คงไม่ต้องลังเล

ปืนใช้งาน กับ ปืนสวย   งานนี้เลือกไม่ยากครับ
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 10:49:24 PM »

ผมช่วยเสริมอีกคนครับ เพราะมีทั้ง2แบบ อยู่ในครอบครอง ปืนมันคนละเกรดกันจริงๆครับ (หมายถึงคุณภาพวัสดุ และราคา) ซิก แพงกว่าเยอะงานปราณีต สวย แต่ใช้งานก็กลัวเป็นรอย (ประสาทกินไปเอง) ดีหมดทุกอย่าง แต่ด้ามอวบไปหน่อย กล๊อค ปืนใช้งาน ไม่ต้องกลัวพังและเป็นรอย ราคาถูกกว่าซิก 229 ทูโทน เกือบครึ่งต่อครึ่ง (ราคาสวัสดิการนะครับ) ขึ้นกับงบประมาณ และจุดประสงคการใช้งาน + ความชอบส่วนตัวเป็นหลัก แต่หากมีเงินพอซื้อได้หมด มีกระบอกเดียว ซื้อเฝ้าบ้าน ยิงเล่นบ้างบางครั้ง เลือก ซิก 229 ไปเลยครับ มรดกตกทอดถึงลูกหลานแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 10:51:05 PM โดย rambo1th » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 12:46:04 AM »

เมื่อก่อนผมเกลียดตระกูล ซิกซาวเออร์ มากครับ    ถ้าถามผมตอนนั้นไม่ว่ายังไง ผมหลับหูหลับตาเชียร์ กล็อก  ตะพืด

พอมาถึงโจทย์  เรื่อง จนท.ทางภาคใต้ ที่ต้องถือปืนบนตักตลอดเวลาอยู่ในรถ  อย่างที่ผู้การสุพินท์ เคยอธิบาย  ทำให้หวนถึงประสพการณ์ของ พี่มะขิ่น สมัยใช้ กล็อก 17 เข้าตรวจค้นหมู่บ้าน

ไกดับเบิลที่ลากยาวในนัดแรก  หรือปืนที่มีคันเซฟ   มันช่วยให้เพื่อนร่วมทางสบายใจมากกว่า กลัวตื่นเต้นทำปืนลั่นใส่กัน

ยิงเอามันส์ ยิงสนุกมือ กลุ่มสวย  ถ้าโจทย์มีแค่นั้นเอา กล็อก ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 01:50:08 AM »

เมื่อก่อนผมเกลียดตระกูล ซิกซาวเออร์ มากครับ    ถ้าถามผมตอนนั้นไม่ว่ายังไง ผมหลับหูหลับตาเชียร์ กล็อก  ตะพืด

พอมาถึงโจทย์  เรื่อง จนท.ทางภาคใต้ ที่ต้องถือปืนบนตักตลอดเวลาอยู่ในรถ  อย่างที่ผู้การสุพินท์ เคยอธิบาย  ทำให้หวนถึงประสพการณ์ของ พี่มะขิ่น สมัยใช้ กล็อก 17 เข้าตรวจค้นหมู่บ้าน

ไกดับเบิลที่ลากยาวในนัดแรก  หรือปืนที่มีคันเซฟ   มันช่วยให้เพื่อนร่วมทางสบายใจมากกว่า กลัวตื่นเต้นทำปืนลั่นใส่กัน

ยิงเอามันส์ ยิงสนุกมือ กลุ่มสวย  ถ้าโจทย์มีแค่นั้นเอา กล็อก ครับ
ตอนนี้ผมก็ยังเกลียดปืน 6 ครับ กล้อค ก็ ไกยาวครับ ไม่เหนี่ยวไม่ลั่นครับ ปืน 6 ถ้าเหนี่ยวก็ลั่นครับ แล้วการยิงนัดแรกแบบฉับพลัน กล้อคเหนือกว่าครับไกเบากว่าแบบเหนี่ยวยาวๆ ปืนก็ถีบน้อยกว่า เพราะลำกล้องต่ำกว่า เหมาะเป็นปืนต่อสู้มากกว่า ถ้าหากอยากได้แบบยิงเป้ากับถึงลูกหลาน 1911 ดีกว่าครับ เหล็กล้วน  ปืน 6 แพงกว่าอย่างเดียวครับ
ถามว่าเป็นคนละเกรดกับกล้อค ถ้าเกรดนี่คือราคายอมรับครับว่าแพงกว่า แต่ถ้าหมายถึงคุณภาพขอเถียงครับ กล้อคยังไม่ทำปืนอัลลอยกับปืนเหล็กครับ หรือไม่ก็เอา ซิกโปรมาเทียบกับกล้อคครับพลาสติกทั้งคู่ ปืน6 ด้ามหนาพกก็ยาก สไลดสูงยิงถีบ ราคาแพง
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 01:58:13 AM »

ซิก ฯ ครับ   Grin  ปืนตระกูลนี้มีมานานพอสมควร  แสดงว่าประสิทธิภาพเป็นที่ยอมรับ  สวยก็สวย  งานผลิตก็ปราณีต  หากงบประมาณเพียงพอต้องเลือกครับ   Cheesy

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 08:41:24 AM »

เห็นด้วยกับคุณโทน
ผมว่าตั้งโจทย์แคบไปนิด ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 08:48:56 AM »

ซิกครับ
เคยลองทั้งสองมาแล้ว มั่นใจซิกมากกว่า
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:09:51 AM »

ถ้าเทียบมวยคู่นี้ ผมให้ Sig ครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์