เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:46:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพการรวมพลัง..ของชางไรเฟิล..ที่ศาลปกครองครับ  (อ่าน 9125 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:48:31 AM »

สมาคมผู้ค้าอาวุธปืน ไปด้วยหรือเปล่าครับ

ไป  แต่อยู่กับฝ่ายเก็บปืนครับ

งั้นเขตป้อมปราบฯซึ่งเป็นเขตห้ามเคลื่อนย้ายอาวุธ .................ตามมาตรา18 พ.ร.บ.ความมั่นคงฯที่ประกาศไว้

ก็น่าจะมีคนร้องทุกข์กล่าวโทษต่อเจ้าพนักงาน ว่ามีการปล่อยปละละเลยให้มีการกระทำผิดกฎหมายกันมานานตั้งแต่มีการประกาศ พ.ร.บ.ความมั่นคงฯ นะครับ  Grin
จัดหนักไปเลยครับ
 หลงรัก  หลงรัก
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:49:51 AM »

สมาคมผู้ค้าอาวุธปืน ไปด้วยหรือเปล่าครับ

งั้นเขตป้อมปราบฯซึ่งเป็นเขตห้ามเคลื่อนย้ายอาวุธ .................ตามมาตรา18 พ.ร.บ.ความมั่นคงฯที่ประกาศไว้

ก็น่าจะมีคนร้องทุกข์กล่าวโทษต่อเจ้าพนักงาน ว่ามีการปล่อยปละละเลยให้มีการกระทำผิดกฎหมายกันมานานตั้งแต่มีการประกาศ พ.ร.บ.ความมั่นคงฯ นะครับ  Grin

พาตำรวจมาแล้วชี้ให้จับกุมได้ไหมครับ..
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:50:12 AM »

ชอบภาพนี้ครับ     Cheesy Cheesy        เยี่ยม

เยี่ยม เยี่ยม
                                          เยี่ยม เยี่ยม
Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:51:21 AM »

อย่างที่ท่านอาจารย์สุพินท์บอกนะแหละครับ พวกนี้ไม่มีความกล้าพอที่จะร่วมกับคนรักปืนมาช่วยกันคัดค้านภาครัฐที่ย่ำยีต่อคนรักปืนหรอกครับ

เป็นแบบนี้มาตั้งแต่สมัยที่ทักษิณจะยึดปืนแล้วด้วย

สมัยนั้นก็จะเป็นจะตายเสียให้ได้ ขอร้องให้พวกเราช่วยฟ้องแต่ตัวเองไม่กล้าขยับ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:51:31 AM »

พาตำรวจมาแล้วชี้ให้จับกุมได้ไหมครับ..
แล้วไรเฟิลที่เคลื่อนย้ายไปเก็บอยู่ตอนนี้ ก็เข้าข่ายนี้ด้วยใช่มั๊ยครับ  ยิ้มีเลศนัย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:53:04 AM »

อย่างที่ท่านอาจารย์สุพินท์บอกนะแหละครับ พวกนี้ไม่มีความกล้าพอที่จะร่วมกับคนรักปืนมาช่วยกันคัดค้านภาครัฐที่ย่ำยีต่อคนรักปืนหรอกครับ

เป็นแบบนี้มาตั้งแต่สมัยที่ทักษิณจะยึดปืนแล้วด้วย

สมัยนั้นก็จะเป็นจะตายเสียให้ได้ ขอร้องให้พวกเราช่วยฟ้องแต่ตัวเองไม่กล้าขยับ
ครับ เหตุการณ์แบบนี้แหละครับ ที่สามารถแยกคนจริง ออกจากคนใจไม่ถึงได้ชัด  ยิ้มีเลศนัย
rainbow warrior
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

THE BODYGUARD

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:53:25 AM »

คำพูดในป้ายแรงดีครับ เสียดายที่ไม่ได้เชิญนักข่าวไป ไม่งั้นได้ออกสื่อกันแน่นอน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:59:43 AM »

คนค้าขาย บางที ถ้าเขาออกโรง การขอใบอนุญาตต่างๆอาจยากขึ้น

คำพูดในป้ายแรงดีครับ เสียดายที่ไม่ได้เชิญนักข่าวไป ไม่งั้นได้ออกสื่อกันแน่นอน

ใครบอกว่าไม่ไปล่ะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=97591.270

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 10:14:40 AM »

ไม่มีไรเฟิล  แต่ขอแสดงความสนับสนุนครับ
มท. แก้ปัญหาไม่ตรงจุด ริดรอนสิทธิประชาชน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 10:26:00 AM »

ไม่มีไรเฟิล  แต่ขอแสดงความสนับสนุนครับ
มท. แก้ปัญหาไม่ตรงจุด ริดรอนสิทธิประชาชน

งานนี้ไม่ใช่การแก้ปัญหาครับ  Cheesy

ปัญหาจากคนที่ครอบครองไรเฟิลชนวนกลางไม่ได้เกิดขึ้นเลย ................ เขาครอบครองกันอยู่ดีๆ ไม่มีใครเอาปืนไรเฟิลดีๆ ราคาแพง และเป็นปืนที่กว่าจะได้รับอนุญาตมา ก็ผ่านขั้นตอนการตรวจสอบ(จากมหาดไทยเองนั่นแหละ) มาเที่ยวยิงหัวกบาลพวกการเมืองหรอกครับ..................

นอกจากพวกนักการเมืองที่มีไรเฟิลเอง  ซึ่งก็เป็นไปได้น้อยมากเพราะหากจะยิงกบาลฝ่ายตรงข้ามจริงๆ เรื่องอะไรจะเอาปืนของตัวเองมายิง หาปืนที่อื่นดีกว่า..................ยิ่งพวกนักการเมืองที่อยู่ละแวกชายแดน ยิ่งง่าย พวกเยอะ เส้นใหญ่ ง่ายมาก"ที่จะทำ" ...............

มหาดไทยคิดเรื่องนี้ได้ควายมากๆ คิก คิก

งานนี้เขาเรียกว่า หาเรื่องกดขี่ ข่มเหงประชาชนที่เป็นสุจริตชนครับ ไร้ซึ่งปัญญาและไร้ซึ่งความสามารถที่จะดำเนินการกับปืนเถื่อนที่มีอยู่มากมายในมือคนทุจริต .......................

ไม่มีปัญญาและความสามารถจริงๆ ..............เลยหาเรื่องกดขี่ ข่มเหงคนดี

มีข้อมูลเป็นนัยๆว่า มีการติดต่อจ้างบริษัทมาดำเนินการยิงเก็บหลักฐานด้วย ............ ตกลงแบ่งสัดส่วนผลประโยชน์เข้ากระเป๋ากันแล้ว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 11:00:07 AM »

คนให้สัมภาษเรื่องที่คำสั่งไม่ชอบ หล่อจัง หลงรัก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 11:01:56 AM »

ไม่มีไรเฟิล  แต่ขอแสดงความสนับสนุนครับ

งานนี้ไม่ใช่การแก้ปัญหาครับ  Cheesy

ปัญหาจากคนที่ครอบครองไรเฟิลชนวนกลางไม่ได้เกิดขึ้นเลย ................ เขาครอบครองกันอยู่ดีๆ ไม่มีใครเอาปืนไรเฟิลดีๆ ราคาแพง และเป็นปืนที่กว่าจะได้รับอนุญาตมา ก็ผ่านขั้นตอนการตรวจสอบ(จากมหาดไทยเองนั่นแหละ) มาเที่ยวยิงหัวกบาลพวกการเมืองหรอกครับ..................

นอกจากพวกนักการเมืองที่มีไรเฟิลเอง  ซึ่งก็เป็นไปได้น้อยมากเพราะหากจะยิงกบาลฝ่ายตรงข้ามจริงๆ เรื่องอะไรจะเอาปืนของตัวเองมายิง หาปืนที่อื่นดีกว่า..................ยิ่งพวกนักการเมืองที่อยู่ละแวกชายแดน ยิ่งง่าย พวกเยอะ เส้นใหญ่ ง่ายมาก"ที่จะทำ" ...............

มหาดไทยคิดเรื่องนี้ได้ควายมากๆ คิก คิก

งานนี้เขาเรียกว่า หาเรื่องกดขี่ ข่มเหงประชาชนที่เป็นสุจริตชนครับ ไร้ซึ่งปัญญาและไร้ซึ่งความสามารถที่จะดำเนินการกับปืนเถื่อนที่มีอยู่มากมายในมือคนทุจริต .......................

ไม่มีปัญญาและความสามารถจริงๆ ..............เลยหาเรื่องกดขี่ ข่มเหงคนดี

มีข้อมูลเป็นนัยๆว่า มีการติดต่อจ้างบริษัทมาดำเนินการยิงเก็บหลักฐานด้วย ............ ตกลงแบ่งสัดส่วนผลประโยชน์เข้ากระเป๋ากันแล้ว
แล้วนโยบายเกี่ยวกับ อวป.เรื่องไหนที่มหาดไทยคิดได้คน(เข้าท่า)บ้างล่ะครับ เช่น สั้น 1 ยาว 1 เหรอ ?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 11:03:29 AM »

รับทราบครับท่านพี่มะขิ่น

พึ่งรู้ว่าจะมีการยิงทดสอบด้วย  แล้วจะมีการถอดล้าง ชโลมน้ำมันให้อย่างดีรึเปล่า   ถ้าไม่ถอดล้างให้
แล้วเก็บไว้อีกหลายๆเดือน  สนิมขึ้นค่อนข้างแน่  
Aon_pongpit
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 11:07:28 AM »

กว่าจะสมัครได้ นี่ถ้าไปสมัครเรียนยิงปืนจะยากไหมนะ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 11:11:52 AM »

ไม่มีไรเฟิล  แต่ขอแสดงความสนับสนุนครับ

งานนี้ไม่ใช่การแก้ปัญหาครับ  Cheesy

นอกจากพวกนักการเมืองที่มีไรเฟิลเอง  ซึ่งก็เป็นไปได้น้อยมากเพราะหากจะยิงกบาลฝ่ายตรงข้ามจริงๆ เรื่องอะไรจะเอาปืนของตัวเองมายิง หาปืนที่อื่นดีกว่า..................ยิ่งพวกนักการเมืองที่อยู่ละแวกชายแดน ยิ่งง่าย พวกเยอะ เส้นใหญ่ ง่ายมาก"ที่จะทำ" ...............

แล้วนโยบายเกี่ยวกับ อวป.เรื่องไหนที่มหาดไทยคิดได้คน(เข้าท่า)บ้างล่ะครับ เช่น สั้น 1 ยาว 1 เหรอ ?
ขึ้นทะเบียนอาวุธปืนเถื่อนสมัยปี 18-19 ครับ แม่ผมเล่าให้ฟังว่าคนมาขอขึ้นทะเบียนกับเพียบ ชนิดที่ว่าแม้แต่ภารโรงยังต้องมาช่วยครับ(ตาภารโรงคนนี้แก่เก่ง ลายมือสวย พิมพ์ดีดก็เป็นแต่ใช้วิธีจิ้มดีด รู้วิธีปฏิบัติยิ่งกว่าปลัดหรือ จนท.บรรจุใหม่ ๆ เสียอีกแม่ว่างั้น)   เสียดายครับหลังจากปีนั้นมหาดไทยก็ไม่เคยออกนโยบายดี ๆ เกี่ยวกับอาวุธปืนอีกเลย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์