เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:21:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายป.3อ.เมืองจังหวัดนนท  (อ่าน 11413 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 08:40:44 AM »

สวัสดีครับ ผมบางโพ 5 ประธานรุ่น 7 ยินดีที่ได้พบพี่ๆ ในนี้ครับ  เดือนนึงยังถือว่าเร็วครับ กทม. คอยประมาณ 45 วันทำการครับผม

มีห้วยขวาง 26 ในนี้ให้คำแนะนำเรื่องโครงการได้ ขอให้ได้ ป.3 เร็วๆครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 08:43:48 AM โดย โจ ™ » บันทึกการเข้า

บางโพ 5
beerbeem
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:01:54 AM »

กระทู้นี้สงสัยจะรวมพล คนสู้ไฟซะแล้ว จากลาดพร้าว32 Grin Grin เยี่ยม
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:31:39 AM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=63670.0   เข้าไปรายงานตัวกระทู้นี้ด้วยครับ

บางโพ 5
beerbeem
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:16:24 PM »

รับทราบครับ
ja0308
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 09:40:12 PM »

เดี๋ยวตามไปครับ
nam26
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:07:40 AM »

ขอระบายด้วยครับ

ผมก็ขอใบ ป3 ปืนลูกซอง 8 นัดจังหวัดนนทบุรี ใช้เวลา ประมาณ 2เดือนครึ่งครับ

ผมไปจองปืน และไปยื่นเรื่องขอใบ ป3 ด้วยตัวเอง เอกสารครบ ท่านดองไว้ 1 เดือน แล้วโทรตามให้ไปรับหนังสือส่งตัวเพื่อพิมพ์ลายนิ้วมือตรวจสอบประวัติอาชญากรรม

รับหนังสือไปสถานีตำรวจอำเภอเมืองนนทบุรี เจ้าหน้าที่ยุ่งมากแต่บริการด้วยความเต็มใจและสุภาพมากขอชมเชย ท่านถามว่า คุณไม่มีคนรู้จักที่พอจะช่วยได้หรือ ทำไมต้องมาดำเนินการเอง....ผมบอกว่ามี แต่อยากมาลองทำดูขั้นตอนด้วยตัวเองมากกว่า

ขั้นตอนตรวจสอบประวัติส่งเรื่องรับกลับ 2 อาทิตย์ พอดี ไปรับด้วยตัวเองเพื่อไปส่งอำเภอ
ท่านบอกว่า ตรวจสอบประวัติอาชญากรรม ใช้คอมพิวเตอร์ใช้เวลานิดเดียว แต่ คิวรอยาวเพราะทั่วประเทศต้องส่งที่นี่ที่เดียว

ตอนนำกลับไปที่อำเภอ ผมแกล้งทำเอกสารเซ็นต์รับหนังสือ ให้เจ้าหน้าที่เซ็นต์รับ และวันที่รับ
ก่อนกลับถามว่า ต้องการเอกสารอะไรเพิ่มหรือเปล่า และอีกนานไหมกว่าจะได้ใบ ป3 สัก 15 วันได้ไหมครับ

(สุภาพไว้ก่อน เพราะเราอ่านเวปนี้ เราพอรู้ขั้นตอน และแนวทางปฎิบัติ...ที่ว่ากรอบทำงานของนายอำเภอกับเรื่องหนึ่งประมาณ 15 วัน..กระทู้ฟ้องนายอำเภอ...)

ผ่านไปอาทิตย์กว่าๆ นึกได้ว่า น่าทำเรื่องขอใบ ป3 ปืนสั้นรอไว้ดีกว่า เลยเข้าอำเภอเพื่อจะไปกรอกเอกสารแต่เช้า  ปรากฏว่า ใบป3นายอำเภอเพิ่งเซ็นต์เสร็จพอดี โชคดีเป็นบ้า และโชคดีที่สอง เสียเงินใบ ป3แค่  หกบาทถ้วน[/f[/size]ont][/size]

สรุปว่าเสียเวลาดำเนินการ ขอใบ ป3 ไปประมาณ 2 เดือนครึ่ง

มีต่อเรื่องเซ็งที่สอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 10:09:54 AM โดย nam26 » บันทึกการเข้า
nam26
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:22:18 AM »

ต่อเรื่องเซ็งที่สอง ร้านปืนเอาปืนที่เราจองไปขายโดยไม่แจ้ง และไม่เกินกำหนดเวลา

จองปืนลูกซอง 870 Tactical 5000 บาท นัดรับกลางเดือน เมษายน ปืนมาตรงเวลา โทรถาม 3 ครั้ง แจ้งว่าปืนมาแล้ว ใบ ป3 ออก จ่ายเงินรับปืนได้เลย...แต่พอใบป 3 ออกจริงๆ กำลังจะไปรับ กลับบอกว่าต้องรออีกเดือนนึง...ผมบอกว่าเดี๋ยวไปคุยที่ร้าน  ระหว่างเดินทาง ก็โทรเข้ามาแจ้งว่า เจ้าหน้าที่บอกผิด ปืนนะมาแล้วรอส่งตรวจตอกเลขอยู่ ผมตอบไปว่าเดี๋ยวคุยที่ร้านครับ

ถึงวังบูรพาก่อนไปร้านเจ้าปัญหา ก็เดินถามร้านอื่น2-3 ร้าน ในเรื่องราคา และออกปืนได้เลย เงินมี ป3มีสบายอยู่แล้ว

พอเข้าร้านปัญหาเขามาขอโทษและอธิบายเหตุผล
ผมก็โอเคเข้าใจ และขอเงินคืนเพราะผมมีความจำเป็นต้องมี ปืนขโมยขึ้นบ้านสองครั้งแล้ว
ผมบอกว่าอย่าทำอย่างนี้อีก  ร้านชื่อเสียงดีแต่อย่ามาพังเพราะเรื่องนี้ ลงเวปมันรู้ไวครับ

กำเงินมัดจำไปซื้อปืนอีกร้านนึงเอาออกไปยิงที่สนามยิงปืนบางบัวทอง สบาย (ปืนแพงกว่าร้านเดิม 2 พันแต่ก็สบายใจครับปืนกระบอกแรก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 12:27:33 PM โดย nam26 » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:02:30 PM »

รับหนังสือไปสถานีตำรวจอำเภอเมืองนนทบุรี เจ้าหน้าที่ยุ่งมากแต่บริการด้วยความเต็มใจและสุภาพมากขอชมเชย ท่านถามว่า คุณไม่มีคนรู้จักที่พอจะช่วยได้หรือ ทำไมต้องมาดำเนินการเอง....ผมบอกว่ามี แต่อยากมาลองทำดูขั้นตอนด้วยตัวเองมากกว่า

ตร.เห็นคนเดินเข้าไปขอพิมพิ์ลายนิ้วมือ มักเห็นเป็นคนดี
แน่ล่ะ คนร้ายที่ไหนจะมาขอพิมพ์ลายนิ้วมือตัวเองเพื่อสอบประวัติ...
ความจริง ตอนนี้ ทาง ตร.ของสภ.อ.เมืองนนทบุรี ได้รู้เรื่องของผู้ขอ
ทะเบียนปืนในอ.เมืองนนทบุรีเยอะเลย เพราะคนไปขอบ่นให้ฟังไว้เยอะ
ผมผ่านๆไป ยังได้แอบได้ยินมามั่ง 

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Chairatpeak
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 08:24:35 PM »

ขอรบกวนถามด้วยคับผมไปยื่นเร่ืองขอป.3ประมาณ10วันแล้วท่ีอำเภอเมืองนนทบุรีแล้วข้ันตอนต่อไปเจ้าหน้าท่ีบอกว่ารอพิมพ์ลายนิ้วมือต้องพิมพ์ลายนิ้วมือด้วยหรือครับเพราะเห็นบางคนบอกว่า3วันได้ แต่ละอำเภอไม่แหมือนกันหลักการทำงานไม่เหมือนกันหรือครับ แล้วเจ้าหน้าท่ีให้เบอร์มือถือมาด้วย ให้มาทำอะไรหรือครับ
Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 08:42:54 PM »

แล้ว  อำเภอ ปากเกร็ด จ.นนทบุรี  หละครับ...มีนายอำเภอ กับเค้า หรือยัง...รอ.ป.3  อยู่...ตังค์จะหมดอยู่แล้ว....

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:01:19 PM »

แล้ว  อำเภอ ปากเกร็ด จ.นนทบุรี  หละครับ...มีนายอำเภอ กับเค้า หรือยัง...รอ.ป.3  อยู่...ตังค์จะหมดอยู่แล้ว....

ขยายเวลาให้คนรักปืนมีเวลาเก็บเงินเพิ่มครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นว่าน่าจะประมาณสิงหาคม หลังเลือกตั้งแล้ว เศร้า น่าจะได้นายอำเภอมาครับผม 

รออยู่่เช่นกันครับ ไหว้
DETEX
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 03:08:19 AM »

ลูกน้องผมเป็นข้าราชการมี 3 ดาวไปขอที่ปากเกร็ด ก็ขอยากเหมือนกัน ทั้งที่ต้องใช้อาวุธปืนทุกวัน ถามแล้วถามอีก ขนาดแต่งเครื่องแบบไป คงยังได้ไม่ถึงยอด เลยเรื่องมาก
pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:44:04 AM »

อำเภอเมือง ลีลาเยอะ ถ้าใช้ใบเทาๆ3ใบไม่ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือ Grin
gugugummo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 11:21:38 AM »

บางบัวทองครับ เพิ่งได้นายอำเภอมาใหม่ ปลัดบอกปืนรอเซ็นอยู่เป็น100กระบอก รักแล้วรอหน่อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืน บ่ มีลูก ยิงถูกก็ บ่ ตาย
terhun
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 01:28:28 PM »

ผมก็อยู่ อ.เมือง นนทบุรี  เหมือนกัน โดยเมื่อปีที่แล้วได้ลองเข้าไปเดินเรื่องด้วยตัวเอง โดยไปกรอกใบ ป.1แล้วเอาหลักฐานไปแสดงด้วยแต่บัญชีเงินฝากผมมีไม่ถึงแสนมีแค่ 60000 บาทแล้วรถยนต์เก่าๆอีกคัน เด็กที่ทำเรื่องบอกให้มาอีกอาทิตย์แล้วให้เบอร์มือถือติดต่อ...พอครบวันนัดเลยมา 2-3  วันผมโทรไปน้องที่คอยรับเรื่องเป็นผู้หญิงบอกว่านายออกตรวจพื้นที่ ไม่ได้ดูแฟ้มขอปืนเลย...บอกอีกอาทิตย์ละกัน ผมก็รออีก พอครบอาทิตย์ตามนัดผมโทรไป น้องสาวก็บอกว่างานนายมากเลยยังไม่มีเวลาดู.....ผมเลยถามว่าแล้วตกลงผมจะได้อนุญาตหรือจะไม่ได้อนุญาตจากท่านนายอำเภอครับ(ผมนึกในใจว่าต้องพูดตรงๆๆไปเลยดีกว่างานนี้ไม่ต้องอ้อมค้อมกันแล้วไม่งั้นยาวไม่จบแน่ในใจก็คิดว่าให้ก็เอาไม่ให้ก็ไม่เอาไว้ย้ายชื่อไปอยู่ทะเบียนบ้านเพื่อนใน กทม.ก็ได้  ) ผมเลยพูดอ้อนกับน้องที่รับเรื่องทะเบียนอาวุธปืนว่า ยังไงก็ช่วยพี่หน่อยละกัน  ให้ช่วยค่าเดินเรื่องเท่าไหร่ก็จะช่วยนะ ผมพูดแบบนี้ทางโทรมือถือน้องเค้าซ้ำแล้วซ้ำอีกจนน้องเขาก็ตอบว่าไม่ได้หรอก  หนูไม่รับเงินด้วย ช่วงนี้นายเข้มงวดมากขนาดพี่ก็เห็นอยู่แล้ววันที่พี่มาทำเรื่องพี่เห็นนายทหาร 3 คนแต่งเต็มยศสัญญบัตร ที่มาทำเรื่องกับหนู นั่นนายยังไม่อนุมัติเลย...(มิหน้าผมจำได้ว่าวันที่ผมมาเขียนใบ ป1 ผมเจอนายทหารบกมากัน 3 คน มาติดต่อก่อนหน้าผมแล้วก็ลงไปเจอในห้องน้ำชั้นล่างอำเภอ ระหว่าผมปัสสาวะอยู่ได้ยินพวกเขาคุยกันว่าเขี้ยวๆยากๆอะไรนี่แหละ)  ผมเลยบอกว่าแล้วมันต้องมีทางช่วยพี่บ้างสิน้องนะๆๆๆๆ...น้องเขาตอบว่าหนูก็อยากช่วยพี่น่ะแหละแต่หนูก็เป็นแค่ลูกจ้างชั่วคราวพึ่งทำงานได้ไม่นานยังไม่บรรจุ(อ้าวผมนึกในใจว่าเดี๋ยวนี้มหาดไทยไม่รับพวกสิงห์ดำ สิงห์แดง สิงห์ทอง ฯลฯ มาเป็นผู้ช่วยนายทะเบียนแล้วหรือ  สงสัยดึงเอาเด็กในสังกัดตัวเองมาทำงานคงจะจบ ม.6 หรือพาณิชย์หรือเปล่าหรือจะเป็นพวก  อาสาฯ ละมั้ง?) ผมพูดตื๊อๆจนน้องบอกว่า ถ้าพี่อยากรู้ว่าพี่ได้ไม่ได้พี่ก็เข้าไปคุยกับนายอำเภอเลย ผมเลยถามว่า แล้ววันนี้นายอำเเภอว่างไหมน้องเขาบอกว่าคงยังไม่ว่างหรอกแล้วให้ผมรอไปอีก 1อาทิตย์อีกแล้ว...ผมก็รออีก...แต่คราวนี้พอครบอาทิตย์น้องเป็นฝ่ายโทรมาหาผม บอกว่า นายได้ตรวจเอกสารแล้ว นายไม่อนุมัติ......ผมเหวอเลย....ผมเลยบอกน้องแบบเดิมอีกว่าช่วยไม่ได้เลยเหรอ ผมพูดแบบนี้จนน้องคงรำคาญ(หรือจะแกล้งขู่ผมก็ไม่รู้) เลยบอกว่าเอางี้ พี่มาเข้าพบนายแล้วคุยกับนายเองแล้วกันเพราะนายตีกลับหลักฐานใบ ป.1 พี่มาแล้วยังบอกว่าไม่อนุมัติแล้ว  ขอดูตัวด้วย...ผมเลยถามว่าแล้วจะต้องดูตัวด้วยเหรอ(แกล้งโง่)น้องเขาบอกว่าส่วนมานายจจะขอดูตัวคนขอทั้งนั้นแหละ.......อ้าววววววว  คราวนี้ผมกะจะเข้าไปพูดกับนายอำเภอ ตรงงๆเลย ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรพอผมคิดแบบนี้แล้วมีความกล้าเกิดขึ้นมาแฮะ!!     ผมเลยบอกน้องเขาว่าผมจะเข้าไปหานายอำเภอตอนนี้เลยนะ  น้องบอกว่าได้ๆก่อนเที่ยงนะคะ
        ผมมาถึงอำเภอเลยดิ่งมาชั้นล่างอำเภอขอซื้อซองจดหมายยาวขาวมาแล้วเอา ตังค์ใส่ไป 3000 บาท(ผมขอลูกซองน่ะ)แล้วขึ้นชั้น 2 ไปหาน้องเขาก่อน น้องก็บอกผมว่า  พี่อยากรู้อะไรก็ถามนายเองเลยละกัน  พร้อมกับเดินนำพาผมเข้าไปในห้องนายอำเภอแล้วน้องเขาก็ยืนอยู่ข้างนายอำเภอที่นั่งอยู่แล้วเอาเอกสารขอปืนของผมวางแผ่ให้ท่าน พอผมเข้าไปท่านบอกก่อนเลย ไม่อนุมัติ  ผมเลยถามว่า  เพราะอะไร   ท่านว่าช่วงนี้มีหนังสือเวียนมาให้เข้มงวดการขอปืน  ผมคิดในใจว่า เอาวะ ไม่มีอะไรจะเสียอีกแล้ว...เลยบอกท่านว่าถึงผมเป็นพลเรือนแล้วผมไม่มีสิทธิในการที่จะป้องกันตัวเองและครอบครัว ผมพ่อแม่ผม พี่น้องผม จากภัยคุกคาม  ที่มีอยู่ในสังคมทุกวันนี้เลยเหรอครับ ผมก็เป็นคนไทยนะครับท่าน  ผมก็น่าจะมีสิทธิเท่าเทียมกันไม่ใช่เหรอครับท่าน พอผมพูดจบท่านก็เงียบ แล้วถามว่าอ้าว  คุณมีอยู่แล้วกระบอกหนึ่งแล้วจะขอทำไมอีก  ผมตอบว่า ปืนที่จะขอนี้ผมกว่าจะเก็บตังค์ซื้อได้ก็นานนะครับท่าน  ผมไม่ได้ร่ำรวยมาแต่เกิด  ผมทำมาหากินนสุจริต  แต่ด้วยที่ใจรัก.....ก็เหมือนกับการชอบแต่ละคนไม่เหมือนกันน่ะครับท่าน...พอผมพูดจบท่านก็เงียบอีก....แต่คราวนี้ผมเลยรีบชิงพูดก่อนเลย ก่อนที่ท่านจะถาม  ผมพูดว่า  ท่านครับผมน่ะอยากได้มากเลยนะครับท่าน....ยังไงผมก็อยากจะช่วยสมทบทุน ค่าใช้จ่าย ในที่ว่าการอำเภอ ที่นี่ให้ดูดีเป็นหน้าเป็นตาของจังหวัดเรานะครับ....แค่นั้นแหละครับ ท่านถึงกลับหัวเราะผม แล้วคุยแบบไม่หยุดเเลยว่า  ใช่ๆๆๆ ทางอำเภอเราน่ะมีค่าใช้จ่ายตลอดเวลา แล้วก็ชี้ไปที่ผ้าม่านบังกระจกบ้าง มู่ลี่   หน้าต่างบ้าง  ประตูบ้าง ฯลฯ บอกว่าเนี่ยมันก็เก่าตามเวลาล่ะนะ.......แล้วหัวเราะอีก...ผมก็หัวเราะตาม......ความรู้สึกผมตอนนั้นบรรยากาศในห้องเริ่มดีแล้วหล่ะครับ ฮาๆๆ   ยังไม่ทันที่ท่านจะหัวเราะเสร็จผมเลยเอามือล้วงกระเป๋ายีนส์หยิบซองที่ใส่เงินเตรียมไว้ออกมาแล้ว ชิงพูดว่า ยังไงผมก็จะช่วยค่าใช้จ่ายทางอำเภอนะครับท่าน  ผมขอสมทบทุนร่วมด้วยครับ....พอผมพูดไม่ทันจะจบก็เห็นท่านนายอำเภอท่านก็ยังหัวเราะพร้อมพูดเรื่องผู้รับเหมา...อารายยยต่อมิอารายยย  ฯลฯ  พร้อมกับเปิดปลอกปากกาเซ็นให้ผมทันนีพร้อมกับที่ผมก้าวไปหน้าโต๊ะท่านแล้ววางซองให้ท่าน  แล้วท่านก็หยิบซองบนโต๊ะส่งให้กับน้องสาวคนที่รับเรื่องทะเบียนปืนแล้วหันมาบอกผมอีกว่าประมาณ 2วันมารับใบ ป3 นะ....ผมเลยรีบตัดบทก่อนเพราะท่านยังจจะชวนผมคุยเรื่องผู้รับเหมาก่อสร้างไม่ดี...ฯลฯ  ผมเลยบอกขอบคุณท่านมากนะครับ.....แล้วเดินออกมาเลยครับแล้วน้องสาวที่ทำเรื่องปืนก็บอกผมว่า เป็นไงพี่ บอกแล้วว่านายเขาอยากดูตัว นายใจดีจะตาย แล้วถามผมว่าจะรีบเอาใบพรุ่งนี้ก็ได้นะหนูจะหอบใบไปทำงานเขียนที่บ้านเพราะงานเยอะมากผมเลยบอกว่าไม่เป็นไรอีก 2 วันจะมารับนะ      พอวันมารับใบ ป3 กำลังนั่งอ่านตรวจชื่อในใบ ป3 อยู่ท่านนายอำเภอดันเดินเข้ามาในห้องแล้วเห็นผมท่านยังทักผมเลยว่าเป็นไงบ้างเรียบร้อยแล้วนะ...มีไรก็มาล่ะ ผมก็สวัสดีท่านแล้วลากลับบ้านแบบยกภูเขาออกจากอกเลย
     เขียนมายาวเลย  ผมว่าท่านคุยง่ายนะแถมท่านยังน่ารักอีกด้วยกันเองดีด้วย ......ผมว่าถ้าจะติดต่อท่านเข้าหาโดยตรงเลย.......จบ

**** ชาติเสือต้องไว้ลาย  ชาติชายต้องไว้ชื่อ ****
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์