เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:18:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายป.3อ.เมืองจังหวัดนนท  (อ่าน 11412 ครั้ง)
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 03:53:12 PM »

ลูกน้องผมเป็นข้าราชการมี 3 ดาวไปขอที่ปากเกร็ด ก็ขอยากเหมือนกัน ทั้งที่ต้องใช้อาวุธปืนทุกวัน ถามแล้วถามอีก ขนาดแต่งเครื่องแบบไป คงยังได้ไม่ถึงยอด เลยเรื่องมาก
ตอนนี้ ปากเกร็ดยังไม่มีนายอำเภอครับ ถ้าเป็นนายอำเภอคนก่อนหน้านี้ (ท่านนลิน) หากหลักฐานครบ ขอไม่ยากครับขนาดน้องๆอายุ20กว่า ขอ .45 แต่มีเหตุผลพอ(เข้าใจว่าใช้แข่งยิงปืน) ท่านก็ออกให้ครับ และในส่วนที่ท่านไม่ออกใบ ป.3 ให้ ท่านจะให้เหตุผลสาเหตุไม่อนุญาตและแนะนำให้ยื่นฟ้องครับ แล้วท่านจะแก้ต่างเอง ว่าเหตุผลใด ท่านว่าคนที่ท่านไม่อนุญาต ไม่มีใครฟ้องท่านครับ
manoon dgr
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 01:55:07 PM »

หลายๆที่ก็หลายแบบในปัญหาคล้ายๆกันสำหรับประชาชนผู้ใช้บริการ จาก ผู้ให้บริการ แต่ที่ได้มานี่ไม่นานเลย  ขอ ป.3 รอ 1วัน ค่าธรรมเนียม 5 บาทแล้วก็ไปรับปืนมา  รอใบตัดโอน อีก 15 วัน พอใบตัดโอนมา(ป.3 สลักหลัง)ก็เอาปืนไปด้วย   ไปที่อำเภอเจ้าหน้าที่ตรวจปืน แล้วกลับบ้าน อีกวันนึงเขาก็โทรให้ไปรับ ป.4 พร้อมจ่ายค่าธรรมเนียม 500 บาท
  แต่ก่อนที่จะขอป.3ผมได้ไปคุยกับเจ้าหน้าที่ ที่รับเรื่องเขาก็บอกว่านาย(หมายถึง นายอำเภอ)มีนโยบายควบคุมอาวุธปืนในพื้นที่พร้อมทั้งให้ดูเอกสารของคนที่ยื่นเรื่องเอาไว้เป็นร้อยเลยรายครับ แต่เอกสารออกเลขที่ให้ผมเป็นลำดับที่ 40 กว่าๆเอง ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่การพูดการจามากกว่านะครับขอใช้บริการจากเขาอย่างน้อย   ก็  ราชการเหมือนกัน
pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:28:45 PM »

ช่วงนี้มีนโยบายเข้มงวดเกี่ยวกับอาวุธปืนในช่วงการเลือกตั้งครับ คาดว่าหลังเลือกตั้งน่าจะดีขึ้น Grin
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:44:54 PM »

ลูกน้องผมเป็นข้าราชการมี 3 ดาวไปขอที่ปากเกร็ด ก็ขอยากเหมือนกัน ทั้งที่ต้องใช้อาวุธปืนทุกวัน ถามแล้วถามอีก ขนาดแต่งเครื่องแบบไป คงยังได้ไม่ถึงยอด เลยเรื่องมาก
ตอนนี้ ปากเกร็ดยังไม่มีนายอำเภอครับ ถ้าเป็นนายอำเภอคนก่อนหน้านี้ (ท่านนลิน) หากหลักฐานครบ ขอไม่ยากครับขนาดน้องๆอายุ20กว่า ขอ .45 แต่มีเหตุผลพอ(เข้าใจว่าใช้แข่งยิงปืน) ท่านก็ออกให้ครับ และในส่วนที่ท่านไม่ออกใบ ป.3 ให้ ท่านจะให้เหตุผลสาเหตุไม่อนุญาตและแนะนำให้ยื่นฟ้องครับ แล้วท่านจะแก้ต่างเอง ว่าเหตุผลใด ท่านว่าคนที่ท่านไม่อนุญาต ไม่มีใครฟ้องท่านครับ
ผมก็อยู่ปากเกร็ดครับ...งั้น..คงต้องรอไปอีกพัก

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 06:05:08 PM »

ผมเคยอยู่ปากเกร็ด ขอเล่าเรื่องโกหกเรื่องหนึ่งครับ
                ขอ 9 กระบอกแรก ป.โยกโย้มาก เดือนกว่าผมโทรไปบอกนายขอพบ ผมก็ไปให้ผมนั่งรอ 3 ชั่วโมงหน้าห้องประชุม นายออกมาถาม "ครบไหม ป.เอกสารของน้องเค้า" ป.ตอบครับ นายเซ็นโดยไม่มองเลยครับ แต่น่าสังเกตุ เรื่องของผมแยกแฟ้มต่างหากคนเดียว แต่ที่ ป. ถือในมือ 10 กว่าเรื่องน่าจะมีน้ำมันหล่อลื่น เลยเร็ว ปัญหาความล่าช้าของ อ.ปากเกร็ดไม่ใช่นอภ.แต่เป็น ป.ครับ (เหตุเกิดปี 49 นะครับ ปัจจุบันไม่ทราบ)
                 วันที่ไปรับป.4 มีน้องจนท.ในเครื่องแบบนั่งรอข้างๆผม คุยกันเบาๆผมขอย่อให้นะครับ "พี่ผมมาชุดนี้ผมยังต้องจ่ายและรอเลยครับ" แต่ที่หน้าโต็ะ ป.มีชายแต่งกายแบบเด็กหน้าร้าน คุยกันอย่างออกรสมาก แล้วล้วงเอกสารออกมาจากกระเป๋า ผมเห็นป.ไม่ตรวจแต่จับเข้าแฟ้มทันทีโดยไม่ต้องตรวจหรืออ่านใดๆ สงสัยน้องคนนั้นคงทำเอกสาราชการเก่งมาก เรา 2 คน มองหน้ากัน แต่ไม่มีรอยยิ้มให้กัน แล้วจากกันอย่างสงบ ยังมีหลายกระบอกของผมตามมาแต่ด้วยหลายวิธีตามที่ ป. ต้องจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟให้ที่ว่าการอำเภอ ผ้าป่า กฐินฯฯฯฯฯฯ
                  ขอย้ำว่าเรื่องที่ผมเล่าเป็นเรื่องโกหกนะครับ ปัจจุบันผมย้ายเข้ากทม.แล้วครับ
berdy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:50:38 AM »

ป.ที่ว่านี่มีชื่อสกุลเป็นชื่ออำเภอๆ หนึ่งในจังหวัดทางภาค ตต. หรือเปล่าครับถ้าใช่ผมจะได้ย้ายเข้ากทม.บ้าง
ผมเคยอยู่ปากเกร็ด ขอเล่าเรื่องโกหกเรื่องหนึ่งครับ
                ขอ 9 กระบอกแรก ป.โยกโย้มาก เดือนกว่าผมโทรไปบอกนายขอพบ ผมก็ไปให้ผมนั่งรอ 3 ชั่วโมงหน้าห้องประชุม นายออกมาถาม "ครบไหม ป.เอกสารของน้องเค้า" ป.ตอบครับ นายเซ็นโดยไม่มองเลยครับ แต่น่าสังเกตุ เรื่องของผมแยกแฟ้มต่างหากคนเดียว แต่ที่ ป. ถือในมือ 10 กว่าเรื่องน่าจะมีน้ำมันหล่อลื่น เลยเร็ว ปัญหาความล่าช้าของ อ.ปากเกร็ดไม่ใช่นอภ.แต่เป็น ป.ครับ (เหตุเกิดปี 49 นะครับ ปัจจุบันไม่ทราบ)
                 วันที่ไปรับป.4 มีน้องจนท.ในเครื่องแบบนั่งรอข้างๆผม คุยกันเบาๆผมขอย่อให้นะครับ "พี่ผมมาชุดนี้ผมยังต้องจ่ายและรอเลยครับ" แต่ที่หน้าโต็ะ ป.มีชายแต่งกายแบบเด็กหน้าร้าน คุยกันอย่างออกรสมาก แล้วล้วงเอกสารออกมาจากกระเป๋า ผมเห็นป.ไม่ตรวจแต่จับเข้าแฟ้มทันทีโดยไม่ต้องตรวจหรืออ่านใดๆ สงสัยน้องคนนั้นคงทำเอกสาราชการเก่งมาก เรา 2 คน มองหน้ากัน แต่ไม่มีรอยยิ้มให้กัน แล้วจากกันอย่างสงบ ยังมีหลายกระบอกของผมตามมาแต่ด้วยหลายวิธีตามที่ ป. ต้องจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟให้ที่ว่าการอำเภอ ผ้าป่า กฐินฯฯฯฯฯฯ
                  ขอย้ำว่าเรื่องที่ผมเล่าเป็นเรื่องโกหกนะครับ ปัจจุบันผมย้ายเข้ากทม.แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 11:57:17 AM โดย berdy » บันทึกการเข้า
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:39:58 PM »

ปลัดที่ทำอาวุธปืนของปากเกร็ด นามสกุล ศรีสวัส ครับ เป็นชื่ออำเภอในจังหวัดกาญจนบุรีหรือเปล่าครับ
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:27:05 PM »

ผมขอเอง ที่กรมฯ 2 เดือน พอดีไม่ขาดไม่เกิน ได้ ป.3
เพื่อนผม ให้ร้านขอให้ 2 สัปดาห์ ได้
เพื่อนผมขอกระบอกที่สอง ให้คนที่เดินไป เดินมาแถวกรมฯ ขอให้ 7 วันได้

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:55:14 PM »

ตกลงปากเกร็ด นายอำเภอ  มาหรือยังครับเนี่ย....

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์