เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:39:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่นหรือสะสมของเก่าพวกนาฬิกาหรืออื่น ๆ เอามาดูกัน ครับ(กลายพันธุ์เรียบร้อย  (อ่าน 7586 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 09:49:26 AM »

เมื่อปีที่แล้วผมได้ นาฬิกา ข้อมือ ยี่ห้อ TITONI มี 1เรือน จากคนแก่เค้าบอกว่า ซื้อมา 4ร้อยกว่าบาท
ประมาณ 40 ปีที่แล้ว (เค้าว่าแบบนั้น) ตอนนี้ท่านอายุมากแล้ว ครับ เกือบ70+ปีแล้ว ครับ ผมได้มาฟรีๆ
ด้วยความที่เกรงใจ ต้องซื้อนาฬิกาใหม่ ไปแลกมา
เมื่อตอนที่เอามา ลองสั่นดูก็มีเสียงแก๊กๆๆ( ลูกตุ้มน่าจะหลุด )นาฬิกาเป็นแบบ ออโต้ ครับ
ผมเอาไปซ่อมตั้งแต่เมื่อปีที่แล้วที่สุราษ (ตอนเพื่อนเสีย)เพิ่มกลับไปเอาไม่กี่วันนี้เอง
ล้างเครื่อง         100 บาท  
เปลี่ยนหน้าปัด   100 บาท
เปลี่ยนสาย        100 บาท
ช่างบอกว่า "นึกว่าจะไม่มาเอาซะแล้ว มีคนขอซื้อต่อ เลยไม่กล้าขาย " ช่างคนนี้ผมไว้ใจ ครับ เค้าเห็นผมมาตั้งแต่เล็กๆ
หลังจากที่เอากลับมาแล้ว ตำรวจก็ขอซื้อต่อ 5000 บาทผมก็ไม่ขาย เพราะเค้าให้ผมมาถ้าขายคงมองหน้าคนให้ไม่ติดกลัวเสียความรู้สึก
อีกอย่างผมก็ไม่อยากขาย เพราะชอบ มาก
 ครับ  แต่ว่าผม ไม่มีความรู้เรื่องนาฬิกาเก่าเลยซักนิดเดียว เลย มาหาข้อมูล ครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2011, 10:13:12 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:33:43 AM »

นาฬิกาเมื่อ40ปีที่แล้ว มีวันที่ให้ดู ถือว่าสุดยอดครับ
40ปีที่แล้ว ทองบาทหนึ่งถึง400บาทหรือเปล่าไม่ทราบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:59:22 AM »

ผมมีโอเมก้าคุณพ่อให้เรือนหนึงรุ่น Seamaster มีวันที่ตรงเลข6อายุน่าจะกว่า40ปี..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2011, 11:26:40 AM โดย nick357 "รักในหลวง" » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:59:34 AM »

โห   เก่ามากๆ  น้าซับทันทองบาทสี่ร้อยด้วย  .......   แก่นี่   Cheesy

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:00:26 AM »

นาฬิกาเมื่อ40ปีที่แล้ว มีวันที่ให้ดู ถือว่าสุดยอดครับ
40ปีที่แล้ว ทองบาทหนึ่งถึง400บาทหรือเปล่าไม่ทราบ

งั้น ถ้าผมจำไม่ผิดพ่อผมตอนนั้นที่แกเล่าให้ฟังก็ ทำงานเดือนละ 150 บาท น่ะซิ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:21:59 AM »

เก่าดีครับ เหมาะกับบังดี  Cool

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:23:04 AM »

เก่าดีครับ เหมาะกับบังดี  Cool

ตกใจ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:31:39 AM »

เคยมีคนให้รุ่นนี้ผมมาเรือนหนึ่งไม่มีเม็ดมะยม บอกให้ไปซ่อมเอง หายไปไหนไม่รู้เกือบเก่าเหมือนกันเสียดาย  เศร้า

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:35:30 AM »

เคยมีคนให้รุ่นนี้ผมมาเรือนหนึ่งไม่มีเม็ดมะยม บอกให้ไปซ่อมเอง หายไปไหนไม่รู้เกือบเก่าเหมือนกันเสียดาย  เศร้า

ยี๊ ยี๊ ยี๊ 
ไปซื้อ ซัก 10 บาทซิจะเอากี่เม็ดก็เอา  บู่
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:40:17 AM »

ตกใจ ตาบ้า ป่วนกระทู้ตัวเอง เป็นเอามาก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  แบร่ แบร่ แบร่

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 12:08:45 PM »

ผมมีโอเมก้าคุณพ่อให้เรือนหนึงรุ่น Seamaster มีวันที่ตรงเลข6อายุน่าจะกว่า40ปี..

ผมเคยไปได้รุ่นนี้มาจากตลาดสก๊อต ที่กรุงย่างกุ้ง ประเทศพม่า มาเมื่อหลายปีมาแล้ว ตอนนั้นซื้อมากี่ US Dollar จำไม่ได้แล้วครับ
เวลาเอามาดูๆเช็ดๆก็ยังรู้สึกถึงคุณค่าในตัวอยู่ไม่รู้คลายครับ

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 12:36:27 PM »

ตกใจ ตาบ้า ป่วนกระทู้ตัวเอง เป็นเอามาก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  แบร่ แบร่ แบร่

กลับบ้านเราเถอะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 01:22:55 PM »

ดูขลังมาก ครับ เสี่ยนิก เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ถ้าผมได้เรือนนี่
คงไม่ต้องพูดคำว่า จ่ายแพงกว่าทำไม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 01:47:23 PM »

เดี๋ยวกลับลงถึงใต้
จะถ่ายภาพ  โพสท์ลงให้ติชม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 03:18:03 PM »

Smiley เคยมีเรือนนี้....

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์