เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:37:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่นหรือสะสมของเก่าพวกนาฬิกาหรืออื่น ๆ เอามาดูกัน ครับ(กลายพันธุ์เรียบร้อย  (อ่าน 7577 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:45:02 PM »

ของเก่าๆไม่มีครับแต่ชาตินี้ขอเรือนนี้ซักเรือนพอใจแล้วละครับ ไหว้ ไหว้

ต้องถามพี่ๆที่เล่นนาฬิกาดูนะครับผมแค่ชอบเฉยๆ   Wink Wink Wink แต่ถ้าจะเอาก็ไม่น่าเกินเอื้อมครับ

เดย์โทน่า ราคาเริ่มต้นที่3แสนกว่าได้มั๊งคะ ไม่กล้าเช็คราคาเหมือนกันค่ะ...อิอิ ยิ้มีเลศนัย

น่าจะเกือบ ๕ แสน นะโอ.

ผมมีใส่แต่ของเก่า ที่เรียกว่า หน้าดำ เคยเห็นคนใส่ รุ่นเดียวกันราว  ๑๐ กว่าคน

และ เห็นโฆษณา Benz Sport  คันละ ๒๐ กว่าล้าน คนขับ ก็ใส่ รุ่นหน้าดำนี้   Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2011, 11:59:38 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:46:44 PM »

อู้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยสวยมากครับพี่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:35:02 AM »

เทียบ กับ Submariner หน้าน้ำเงิน (จาก โบชัวร์ ตัวจริงขายไปแล้ว)   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2011, 12:36:51 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 01:41:37 AM »

เลือกไม่ถูกเลย ปืนก็สวยนาฬิกาก็สวย  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 08:25:41 AM »

ค่ะพี่โร๊ด ราคาน่ากลัวจัง ตัวโอหากมีงบซื้อนากาเมื่อไหร่ ขอซื้อแค่ซับเขียวใส่ดีกว่าอ่ะค่ะ  Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 08:44:33 AM »

ค่ะพี่โร๊ด ราคาน่ากลัวจัง ตัวโอหากมีงบซื้อนากาเมื่อไหร่ ขอซื้อแค่ซับเขียวใส่ดีกว่าอ่ะค่ะ  Grin
งั้นเดี๋ยวผมซื้อสายเต้าหู้ก็พอแล้วละครับเจ้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:02:51 AM »

พูดถึง Daytona .  เมื่อปี ๒๕๓๘  ผมมีโอกาสไปเที่ยว เมืองลูเซิรร์น สวิสเซอร์แลนด์ ตั้งใจ จะไปซื้อ แต่ตอนนั้น
ยังไม่รู้ความเท่าไร ต้องการเป็นรุ่น  ๒ กษัตริย์ ราคา ๑๘๐,๐๐๐. ส่วนเรือนเหล็ก อยู่ที่ ๑๑๐,๐๐๐.- เศษ

ยังคิดอยู่ว่า ถ้าไม่มีเรือนตามที่ตั้งใจ ขอเป็นเรือนเหล็กก็ได้..  ผลร้าน บุคเชอร์เรอร์ ไม่มีขาย จึงแวะเข้าร้าน กูเบอร์ลิน ไปคว้าเอา Omega รุ่นเหยียบดวงจันทร์
แล้วหันมา ที่บุคเชอร์เรอร์ อีกครั้ง จับได้ Submariner หน้าน้ำเงิน ลด ๗ % แต่ราคาูสูงกว่าบ้านเรา นิดนึง

ปี ๒๕๓๙ ผมไป ลูเซิร์น อีกครั้ง แต่ก็ยังไม่ได้ Daytona อยู่ดี แต่พอทราบคราว ๆ ว่า รุ่นนี้ ถูกจองและส่งไปญี่ปุ่น จนเกลี้ยง

Rolex Sport  Daytona เรือนเหล็กหน้าดำ สำหรับคนเ่ล่น..  ราคาจะสูงกว่าหน้าขาว ราว ๗๐,๐๐๐.-
เรือนที่ผมใส่อยู่ เลิกผลิตไปแล้ว.. ตัวเครื่อง ผลิตจาก เซเน็ท ที่มีชื่อเสียงในกลไกแบบนี้ แล้วส่งเครื่อง ให้ Rolex .. ก็ได้มาโดยบังเอิญ จาก ญี่ปุ่น ครับ. Cheesy

เมื่อปี ๒๕๔๖ ตอนที่ผมไปขาย Submariner ที่ใส่มา ๘ ปี  คนรับซื้อ คว้าข้อมือไปดู Daytona และตีให้ ๒๙๐,๐๐๐.- ถ้ามีใบรับประกันเพิ่มให้ อีก ๑๐,๐๐๐. -  
นี่ก็กำไร แสนกว่าบาท แล้วครับ แต่ไม่ขาย เพราะเป็นเรือนสุดท้ายแล้ว  Cheesy

นาฬิกายี่ห้อนี้ ขอให้เป็นรุ่นของผู้ชาย ราคาจะไม่มีตก นอกจากกำไรใช้ แล้วราคา มีแต่จะขยับขึ้น ไปตามกาลเวลา    Wink

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:11:54 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  ขอบพระคุณครับพี่

มิน่าตอนผมมองโอเมก้า มีรุ่นพี่ท่านนึงแนะนำว่าเดโทน่าเรือนเดียวแล้วจบเลย มันสุดยอดอย่างนี้นิเอง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:30:48 AM »

เมื่อปีที่แล้วผมได้ นาฬิกา ข้อมือ ยี่ห้อ TITONI มี 1เรือน จากคนแก่เค้าบอกว่า ซื้อมา 4ร้อยกว่าบาท
ประมาณ 40 ปีที่แล้ว (เค้าว่าแบบนั้น) ตอนนี้ท่านอายุมากแล้ว ครับ เกือบ70+ปีแล้ว ครับ ผมได้มาฟรีๆ
ด้วยความที่เกรงใจ ต้องซื้อนาฬิกาใหม่ ไปแลกมา
เมื่อตอนที่เอามา ลองสั่นดูก็มีเสียงแก๊กๆๆ( ลูกตุ้มน่าจะหลุด )นาฬิกาเป็นแบบ ออโต้ ครับ
ผมเอาไปซ่อมตั้งแต่เมื่อปีที่แล้วที่สุราษ (ตอนเพื่อนเสีย)เพิ่มกลับไปเอาไม่กี่วันนี้เอง
ล้างเครื่อง         100 บาท 
เปลี่ยนหน้าปัด   100 บาท
เปลี่ยนสาย        100 บาท
ช่างบอกว่า "นึกว่าจะไม่มาเอาซะแล้ว มีคนขอซื้อต่อ เลยไม่กล้าขาย " ช่างคนนี้ผมไว้ใจ ครับ เค้าเห็นผมมาตั้งแต่เล็กๆ
หลังจากที่เอากลับมาแล้ว ตำรวจก็ขอซื้อต่อ 5000 บาทผมก็ไม่ขาย เพราะเค้าให้ผมมาถ้าขายคงมองหน้าคนให้ไม่ติดกลัวเสียความรู้สึก
อีกอย่างผมก็ไม่อยากขาย เพราะชอบ มาก
 ครับ  แต่ว่าผม ไม่มีความรู้เรื่องนาฬิกาเก่าเลยซักนิดเดียว เลย มาหาข้อมูล ครับ  ไหว้

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:34:08 AM »

พรุ่งนี้ส่งของใช่ไหมบัง    น้ำลายหก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:49:39 AM »

พรุ่งนี้ส่งของใช่ไหมบัง    น้ำลายหก

ตกใจ ตกใจ  เก็บไว้ให้ ลูกหลาน ใช้ก่อนครับ ลุง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:51:29 AM »

ลูกหลานจะด่าเอาสิ    

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:53:22 AM »

ลูกหลานจะด่าเอาสิ     

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก หมายถึงผม ครับ  คิก คิก คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:55:47 AM »

อ๋อ แบบนี้เอง  ได้เลยใช้ไปก่อน วันอังคารค่อยส่งก็ได้ไม่มีปัญหา รอ ๆๆๆ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:00:28 PM »

ครับ วันอังคาร  คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์