เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:36:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูก-หลานใคร เบ็น-เท็นฟีเวอร์บ้างครับ  (อ่าน 12022 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:45:55 AM »

ลูกผม หกขวบ ไม่ค่อยหนักเท่าไหร่ แค่ของเล่นคราวละร้อย สองร้อย เครื่องเขียน หลักร้อยเหมือนกัน

แต่ผมพยายามสอนลูก เรื่องการซื้ออย่างมีเหตุผล ชักจะไม่ค่อยได้ผล เห็นเมื่อกี้ พูดถึงจักรยานพลังเบ็น-เท็นอีกแล้ว (คันเก่าเพิ่งซื้อได้สองเดือน)

สินค้าแบรนด์นี้ แต่ละชิ้น ราคาแพงกว่าสินค้าไม่มีแบรนด์ หรือแบรนด์อื่น ๆ มาก บางชิ้นถึง สอง - สามเท่า

พอไปเรียนพิเศษช่วงปิดเทอม ไปเจอเพื่อน ๆ แต่งกายแบรนด์เบ็น-เท็น ทั้งตัวเข้า กลับมาบ้าน ก็มารบเร้าแม่เขา (ไม่กล้าขอผม กลัวผมเอ็ดเอา)

เห็นผู้ปกครอง เพื่อน ๆ ผมหลายคน เริ่มบ่นให้ได้ยินบ้างแล้ว  บ้างก็กลัวลูกอายเพื่อน บ้างก็ซื้อ ๆ ให้ตัดรำคาญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2011, 09:48:23 AM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:49:19 AM »

ตลาดนัดกับตลาดสำเพ็งช่วยได้ครับพี่

อย่าว่าแต่หลานเลยครับผมปูนนี้ น้องชายผมอีกสองคนยังบ้า นารูโตะกันอยู่เลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:06:01 AM »

ลูกชายผม... อายุ ๔ ขวบ... ก็เบนเทนฟีเวอร์เหมือนกันครับ... เพียงแต่ไม่เน้นแค่เบนเทน... ยังมีอุลตร้าแมน... เรนเจอร์... แล้วก็ฮีโร่อื่นๆ อีก... เพียงแต่ฟีเวอร์เป็นบางครั้งบางคราว...

...ที่ยิ่งกว่าลูกชายคือ... ลูกสาวอายุขวบครึ่ง... ถ้าอาบน้ำเสร็จแล้ว... ก็จะเดินไปเปิดตู้เสื้อผ้าของพี่... เอาพวกเสื้อซูเปอร์ฮีโร่มาใส่... ใส่แล้วไม่ยอมถอดง่ายๆ ด้วยครับ... Grin Grin Grin

...แถมตุ๊กตาก็ไม่เคยจะสนใจ... แต่ถ้าของเล่นเป็นรถหรือปืน... วิ่งใส่เลย... Grin Grin Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:07:20 AM »

ลูกชายผม... อายุ ๔ ขวบ... ก็เบนเทนฟีเวอร์เหมือนกันครับ... เพียงแต่ไม่เน้นแค่เบนเทน... ยังมีอุลตร้าแมน... เรนเจอร์... แล้วก็ฮีโร่อื่นๆ อีก... เพียงแต่ฟีเวอร์เป็นบางครั้งบางคราว...

...ที่ยิ่งกว่าลูกชายคือ... ลูกสาวอายุขวบครึ่ง... ถ้าอาบน้ำเสร็จแล้ว... ก็จะเดินไปเปิดตู้เสื้อผ้าของพี่... เอาพวกเสื้อซูเปอร์ฮีโร่มาใส่... ใส่แล้วไม่ยอมถอดง่ายๆ ด้วยครับ... Grin Grin Grin

...แถมตุ๊กตาก็ไม่เคยจะสนใจ... แต่ถ้าของเล่นเป็นรถหรือปืน... วิ่งใส่เลย... Grin Grin Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ต้องระวังเยอะๆเลยนะครับ สำหรับพวกเรา

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:07:49 AM »

ลูกผมโตขึ้นอยากเป็นมาเฟียแบบรีบอร์นครับ  โดนชก  โดนชก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:07:58 AM »

สินค้าหลอกเด็กครับ
สมัยก่อนผมก็โดน โดเรม่อน กล่องแถม สติ้กเกอร์ ดาก้อนบอล แล้วเอามาติด สมุดสะสมภาพ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ลูกสาวผม  อะไรก็ได้ที่แถมของเล่น ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:16:39 AM »

สมัยก่อนผมก็โดน โดเรม่อน กล่องแถม สติ้กเกอร์ ดาก้อนบอล แล้วเอามาติด สมุดสะสมภาพ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ลูกสาวผม  อะไรก็ได้ที่แถมของเล่น ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมไม่เคยติดได้เต็มเล่มเลย.......เพราะซื้อทีไรได้ภาพซ้ำทุกที........อ้อ ผมเกิดหลังคุณศักดานะครับ.....เพราะสมุดสะสมดราก้อนบอลเค้าเริ่มไม่นิยมแล้ว......มาเล่นสตรีทไฟเตอร์แล้ว คิก คิก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:18:09 AM »

นี่ครับ...
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:19:05 AM »

ลูกสาว...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:23:04 AM »

โฮะๆๆลูกสาวนี้โตขึ้นเอาเรื่องเลย  นักเลงใช้ได้ Grin Grin

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:24:56 AM »

แถมครับ...  Grin Grin Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:30:05 AM »

อันนี้ลูกสาวผมคลั่งอยากได้มากขอผมแล้ว รองเท้า Vans จะใส่ไปเรียน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:30:14 AM »

ลูกของน้องเมีย แม่มันเป็นพยาบาล  กระหน่ำหาเงินอย่างเดียว

เบ็น-10 ตั้งกะหมวก เสื้อตัวใน เสื้อนอก เข็มขัด กางเกง ถุงเท้า รองเท้า นาฬิกา

สิริรวมทั้งชุด สองพันสาม ... !!!!

ผมเอง ตะก่อน ส่งฝาบรีสไปแลกกระติกน้ำแฮนดี้แคมมาได้ใบหนึ่ง หวงนักหวงหนา บทมันจะหาย มันหายจ้อยเลย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:48:10 AM »

สมัยก่อนผมก็โดน โดเรม่อน กล่องแถม สติ้กเกอร์ ดาก้อนบอล แล้วเอามาติด สมุดสะสมภาพ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ลูกสาวผม  อะไรก็ได้ที่แถมของเล่น ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมไม่เคยติดได้เต็มเล่มเลย.......เพราะซื้อทีไรได้ภาพซ้ำทุกที........อ้อ ผมเกิดหลังคุณศักดานะครับ.....เพราะสมุดสะสมดราก้อนบอลเค้าเริ่มไม่นิยมแล้ว......
มาเล่นสตรีทไฟเตอร์แล้ว คิก คิก

ผมว่าเกือบจะไกล้เคียงกัน น่ะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:54:37 AM »

อันนี้ลูกสาวผมคลั่งอยากได้มากขอผมแล้ว รองเท้า Vans จะใส่ไปเรียน

ยี่ห้อนี้เมื่อก่อนผมบ้ามากเลยครับพี่ใส่ดีมาก  แต่หลังๆมาบ้าจีอ็อกแทน

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์