เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:23:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูก-หลานใคร เบ็น-เท็นฟีเวอร์บ้างครับ  (อ่าน 12031 ครั้ง)
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:00:56 AM »

สินค้าหลอกเด็กครับ
สมัยก่อนผมก็โดน โดเรม่อน กล่องแถม สติ้กเกอร์ ดาก้อนบอล แล้วเอามาติด สมุดสะสมภาพ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ลูกสาวผม  อะไรก็ได้ที่แถมของเล่น ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมไม่เคยติดได้เต็มเล่มเลย.......เพราะซื้อทีไรได้ภาพซ้ำทุกที........อ้อ ผมเกิดหลังคุณศักดานะครับ.....เพราะสมุดสะสมดราก้อนบอลเค้าเริ่มไม่นิยมแล้ว......
มาเล่นสตรีทไฟเตอร์แล้ว คิก คิก

ผมว่าเกือบจะไกล้เคียงกัน น่ะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

งอน งอน ยังไง สตรีทไฟเตอร์...ก็เด็กกว่า... ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:51:13 AM »

สมัยก่อนผมก็โดน โดเรม่อน กล่องแถม สติ้กเกอร์ ดาก้อนบอล แล้วเอามาติด สมุดสะสมภาพ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ลูกสาวผม  อะไรก็ได้ที่แถมของเล่น ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมไม่เคยติดได้เต็มเล่มเลย.......เพราะซื้อทีไรได้ภาพซ้ำทุกที........อ้อ ผมเกิดหลังคุณศักดานะครับ.....เพราะสมุดสะสมดราก้อนบอลเค้าเริ่มไม่นิยมแล้ว......
มาเล่นสตรีทไฟเตอร์แล้ว คิก คิก

ผมว่าเกือบจะไกล้เคียงกัน น่ะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

งอน งอน ยังไง สตรีทไฟเตอร์...ก็เด็กกว่า... ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ห่างกันแค่ไม่เกิน 2ปีเนี้ยนะครับ  คิก คิก คิก คิก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:56:37 AM »

แถมครับ...  Grin Grin Grin
เดี๋ยวซัก9ขวบส่งลงแข่งipscแบบของต่างชาติเค้าได้เลยครับ แววนักกีฬามาแล้วววว เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:57:04 AM »

สมัยก่อนผมก็โดน โดเรม่อน กล่องแถม สติ้กเกอร์ ดาก้อนบอล แล้วเอามาติด สมุดสะสมภาพ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ลูกสาวผม  อะไรก็ได้ที่แถมของเล่น ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่าเกือบจะไกล้เคียงกัน น่ะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ห่างกันแค่ไม่เกิน 2ปีเนี้ยนะครับ  คิก คิก คิก คิก
ผมก็ยังตามไม่ทันอยู่ดี......(อายุ) ยิ้มีเลศนัย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:02:44 PM »

สมัยก่อนผมก็โดน โดเรม่อน กล่องแถม สติ้กเกอร์ ดาก้อนบอล แล้วเอามาติด สมุดสะสมภาพ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ลูกสาวผม  อะไรก็ได้ที่แถมของเล่น ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่าเกือบจะไกล้เคียงกัน น่ะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ห่างกันแค่ไม่เกิน 2ปีเนี้ยนะครับ  คิก คิก คิก คิก
ผมก็ยังตามไม่ทันอยู่ดี......(อายุ) ยิ้มีเลศนัย
ถ้าผมรอได้ผมจะรอ ครับ ให้อายุเท่ากัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:11:47 PM »

ลูกคนหนึ่ง,....คลั่ง....ร้องจะเอาเบนเทน..
ผมก็ไม่รู้เรื่อง..รู้จักแต่ไอ้มดแดง..ทาโร่ บ้าง..
หาซื้อมาให้..เขาก็ไม่เอา...เลย ลองไปดูที่โรงเรียน...ถึงรู้จัก...เพื่อนเขา.แต่งทั้งชุดมีกระเป๋า..กันทั้งห้องเลย...
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:12:29 PM »

ลูกชายผม 5 ขวบ มีเสื้อเบ็นเท็น 3 ตัว กางเกง 2 ตัว รองเท้า 3 คู่(รวมรองเท้านักเรียน) ของเล่นเบ็นเท็น อีกนับไม่ถ้วน     ยังไม่รวมอุลตร้าแมน    เรนเจอร์ต่าง  แม้กระทั้งโดราเอม่อนครับ  ผมว่าคงเป็นไปตามจินตนาการของเด็กละครับ Grin Grin
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:16:50 PM »

ลูกคนหนึ่ง,....คลั่ง....ร้องจะเอาเบนเทน..
ผมก็ไม่รู้เรื่อง..รู้จักแต่ไอ้มดแดง..ทาโร่ บ้าง..
หาซื้อมาให้..เขาก็ไม่เอา...เลย ลองไปดูที่โรงเรียน...ถึงรู้จัก...เพื่อนเขา.แต่งทั้งชุดมีกระเป๋า..กันทั้งห้องเลย...
เบ็นเท็น มีมาเกือบจะ 2 ปีแล้วนะครับ(เท่าที่ผมเริ่มรู้จัก)   ตอนลูกขอให้ซื้อเสื้อเบ็นเท็นให้เขาครั้งแรก  ผมก็งงเหมือนกันครับ คิก คิก คิก คิก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:39:48 PM »

อันนี้ลูกสาวผมคลั่งอยากได้มากขอผมแล้ว รองเท้า Vans จะใส่ไปเรียน

ซื้อให้สิครับพี่

ลูกผมก็มีบ้าง แต่ไม่ถึงกับฟีเวอร์ครับ ตอนเขาสอบเสร็จ เราอยากให้รางวัลเขาก็ขอซื้อดินสอสี แบบที่กล่องละ ๔๘ แท่งครับสำหรับคนโต คนกลางตอนนี้ก็พยายามให้อ่านหนังสือวันละสามหน้า กลับไปบอกว่าจะซื้อของเล่นให้ ให้เลือกเอง ส่วนคนเล็กอยากได้จักรยานใหม่ เพราะรับต่อมาจากคนโต หลายปีแล้ว ปั่นลำบากครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 01:43:10 PM »

เซนต์เซย่า...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 01:57:21 PM »

เซนต์เซย่า...

อะโห ...  อายุหลายแท้ฟ่ะ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 02:01:03 PM »

เบ็นเท็น (Ben 10) เป็นการ์ตูนทีวีแอนิเมชันของประเทศสหรัฐอเมริกา ผลิตโดย Man of Action (เป็นทีมประกอบด้วย Duncan Rouleau, Joe Casey, Joe Kelly และ Steven T. Seagle) สังกัด Cartoon Network Studios เบ็นเท็น ออกอากาศทุกเช้าวันเสาร์ 10 นาฬิกาในประเทศสหรัฐอเมริกา[1] และในประเทศไทยฉายวันจันทร์ถึงวันศุกร์ในช่วงทูนามิ เวลา 18:00 น. ในช่วงเดือนธันวาคม พ.ศ. 2549 และเปลี่ยนเป็นวันจันทร์ถึงพฤหัสเวลาเดิม (เหตุเพราะวันศุกร์มีการฉายศุกร์หรรษา) ในช่วงเดือนมกราคม พ.ศ. 2550 ทางช่องการ์ตูนเน็ทเวิร์ค ทรูวิชั่นส์ช่อง 29 สำหรับระบบอนาล็อก และช่อง 52 สำหรับระบบดิจิตอล ปัจจุบันได้ฉายจนจบเรื่องไปแล้ว แต่ก็มีการฉายซ้ำอยู่ในช่วงเวลาต่างๆ

เรื่องราวของเบ็นเท็น เริ่มจากตัวเอกของเรื่อง เบ็นจามิน "เบ็น" เท็นนีย์สัน ขณะกำลังหยุดฤดูร้อนกลางป่า เขาได้บังเอิญไปเจอกับดาวตก ซึ่งเมื่อเขาเข้าไปดูก็พบว่ามันเป็นกระสวยจากอวกาศที่ตกลงมาบนโลก ข้างในนั้นบรรจุออมนิทริกซ์ ซึ่งเป็นกำไลข้อมือที่จู่ๆก็กระโดดเข้ามาติดแขนของเขาแบบไม่ยอมปล่อย ซึ่งออมนิทริกซ์นั้นมีพลังให้เบ็นสามารถเปลี่ยนร่างเป็นสิ่งมีชีวิตต่างดาวได้ถึง 10 แบบ (และเพิ่มขึ้นเรื่อยๆในอนาคต จนถึง 10,000 แบบ) ซึ่งแต่ละร่างจะมีลักษณะและพลังที่ต่างกันออกไป เบ็นได้ตัดสินใจใช้พลังที่เขาได้รับนี้ในการปกป้องผู้คนจากเหล่าร้ายมากหน้าหลายตา ตั้งแต่สัตวแพทย์สติเฟื่อง, จอมเวทย์ จนไปถึงผู้ควบคุมแมลง หรือเหล่ามนุษย์ต่างดาวในอวกาศที่มาวุ่นวายบนโลก ในขณะเดียวกันก็มีมนุษย์ต่างดาวนามวิวแก็กซ์วางแผนจะชิงออมนิทริกซ์เช่นกัน เบ็นจึงต้องปกป้องโลกทั้งจากวายร้ายบนโลกและวายร้ายจากนอกโลก

อะ...โห... 
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 02:02:06 PM »

รุ่นน้าฉ็องนี่ต้อง  เจ้าหนูสามตา  ผีน้อยคิวทาโร่  หมอแบล๊คแจ๊ค  คินิคุแมน...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 02:07:01 PM »

Omnitrix ออมนิทริกซ์

ออมนิทริกซ์เป็นอุปกรณ์ที่มีรูปร่างเหมือนนาฬิกาข้อมือ เมื่อปุ่มด้านข้างถูกกด ส่วนหน้าจะยื่นออกมาและเป็นหน้าปัดให้หมุนดูเงาของเอเลี่ยนที่ต้องการเลือกได้ จากนั้นก็กดลงไปเพื่อเปลี่ยนร่างเป็นเอเลี่ยนตัวนั้นๆได้ ออมนิทริกซ์เป็นอุปกรณ์ที่เสียหายค่อนข้างบ่อยและมีความลึกลับมาก ในบางตอนเบ็นจะกลายเป็นเอเลี่ยนที่เขาไม่ได้เลือกหรือบางครั้งก็เกิดผสมกันเป็นสายพันธุ์ใหม่ เมื่อถูกเอเลี่ยนตัวไหนแตะออมนิทริกซ์ ล่ะก็ ออมนิทริกซ์จะซึบซับ DNA ของเอเลี่ยนที่แตะมันและจะกลายเป็นสีเหลืองชั่วขณะ และทำให้เบ็นกลายร่างเป็นเอเลี่ยนตัวนั้นได้ ตอนแรกออมนิทริกซ์ มีเอเลี่ยนอยู่เพียง 10 ตัวแต่มันได้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆจนถึง 10,000 ตัว ออมนิทริกซ์มีสีการทำงาน 5 สีคือ สีเขียวหมายถึงพร้อมใช้งาน สีแดงหมายถึงอยู่ระหว่างชาร์จพลังงาน สีเหลืองหมายถึงกำลังเพิ่มเอเลี่ยนพันธุ์ใหม่เข้าไปในออมนิทริกซ์ สีส้มหมายถึงออมนิทริกซ์เปิดระบบทำลายตนเอง สีน้ำเงินหมายถึงออมนิทริกซ์กำลังเปลี่ยนแปลงสภาพ

เอ้า อัพเดทกันนะครับ จะได้จูนกับลูกติด
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 02:07:43 PM »

สกายไรเดอร์ครับ วันเสาร์ช่องเจ็ด หลังซามูไรพ่อลูกอ่อน  คิก คิก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์