เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:37:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บินลาเดน ตายแล้ว!! จริงหรือ?  (อ่าน 21031 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:45:42 PM »

ความเชื่อ ศาสนา การเมือง นี้มันพูดยากนะครับเราจะคิดแทนคนศาสนาอื่นก็ไม่ได้ลำบาก ก็เหมือนคนศาสนาถามเราว่าพระเราทำไม่ต้องโกนหัวโกนคิ้ว เราก็สงสัยว่ามุสลิมทำไม่ต้องไว้หนวด
หนวดส่วนมากจะไม่ค่อยไว้กัน เพราะว่า  ตามหลักศาสนาอิสลาม แล้ว ท่านนาบี(ศาสดา)ไม่ได้ไว้หนวดแต่ไว้เคราแทน
 เคราหรือ  ยาโฮ้ด (ที่เรียกกัน) มุสลิมเชื่อกันว่า การไว้ "ยาโฮ้ด" เมื่อตายไปแล้ว ถ้าได้ขึ้นสวรรค์เครา 1 เส้น นั้นพระเจ้าจะตอบแทนให้เรา คือนางฟ้าอายุ 18 ปี ถึง 80 คน
 เครา 1เส้น ได้นางฟ้า 80 คน  เยาะเย้ย  คงไม่ต้องนับจำนวนเครา นะครับว่ามีกี่เส้น  คิก คิก คิก คิก ส่วนหนวด ไม่มีความหมายครับ สำหรับ ค่าตอบแทน จากพระเจ้า

ส่วนผมไม่ได้ไว้ทั้งหนวดและเคราครับ เพราะ ว่า บางครั้งเข้าหาผู้ใหญ่จะดูไม่เหมาะสมครับ สำหรับผมนะ   ไหว้ Grin

ขอบคุณมากครับ....ผมก็ดันเรียวว่าหนวดมาตั้งนาน...

ลุงคนนี้บอกผมว่าห้ามถ่ายภาพเขาตรงๆนะ เขากลัวเพราะหน้าเขาเหมือนบินลาเดน ลุงเขากลัวโดนหิ้วปีกครับ...ฮาๆๆมุขเยอะจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 01:55:11 PM โดย NOOM 19 รักในหลวง » บันทึกการเข้า

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 03:20:23 PM »

ความเชื่อ ศาสนา การเมือง นี้มันพูดยากนะครับเราจะคิดแทนคนศาสนาอื่นก็ไม่ได้ลำบาก ก็เหมือนคนศาสนาถามเราว่าพระเราทำไม่ต้องโกนหัวโกนคิ้ว เราก็สงสัยว่ามุสลิมทำไม่ต้องไว้หนวด
หนวดส่วนมากจะไม่ค่อยไว้กัน เพราะว่า  ตามหลักศาสนาอิสลาม แล้ว ท่านนาบี(ศาสดา)ไม่ได้ไว้หนวดแต่ไว้เคราแทน
 เคราหรือ  ยาโฮ้ด (ที่เรียกกัน) มุสลิมเชื่อกันว่า การไว้ "ยาโฮ้ด" เมื่อตายไปแล้ว ถ้าได้ขึ้นสวรรค์เครา 1 เส้น นั้นพระเจ้าจะตอบแทนให้เรา คือนางฟ้าอายุ 18 ปี ถึง 80 คน
 เครา 1เส้น ได้นางฟ้า 80 คน  เยาะเย้ย  คงไม่ต้องนับจำนวนเครา นะครับว่ามีกี่เส้น  คิก คิก คิก คิก ส่วนหนวด ไม่มีความหมายครับ สำหรับ ค่าตอบแทน จากพระเจ้า

ส่วนผมไม่ได้ไว้ทั้งหนวดและเคราครับ เพราะ ว่า บางครั้งเข้าหาผู้ใหญ่จะดูไม่เหมาะสมครับ สำหรับผมนะ   ไหว้ Grin

ขออนุญาต +1 ครับ เป็นความรู้ทางศาสนาที่น่าสนใจ  Smiley
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:25:14 PM »

จะเป็นไปได้ไหมครับ ถ้าสมมุติว่ามีการจับเป็นแต่ออกข่าวว่าตายไปแล้วศพถูกฝังในทะเลเรียบร้อย แต่ตัวบินลาดินถูกคุมตัวไว้รีดเอาข้อมูลต่างๆเช่นผู้สนับสนุนมีใครบ้าง ผู้ร่วมขบวนการที่ยังไม่เผยตัวมีใครบ้างอยู่ไหนกันบ้างประมาณนี้ ที่ผมสงสัยเพราะดูข่าววันนี้เห็นบอกว่าบินลาดินไม่มีอาวุธครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:30:02 PM »

ภาพบ้านบินลาดินและศพสมุนส่วนหนึ่งครับ...

http://www.guardian.co.uk/world/gallery/2011/may/04/osama-bin-laden-compound?picture=374256184#/?picture=374256202&index=0

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:15:11 AM »

ผมว่าถ้ายิงบินทิ้ง ไม่ได้ประโยชน์อะไรครับ จับเป็น เอามารีดข่าวดีกว่า
หาก "บิน"โดน"จับเป็น"จริง ป่านนี้โดนท๊อปบู๊ทไอ้กัน อ่วมอรทัยไม่ใช่น้อยแน่นอน

หากจับเป็น เป็นผมก็จะออกข่าวว่าจับตายเพราะว่า หากสมุนรู้ว่า บิน มีชีวิตอยู่ สมุนจะเฮโลมาหาเรื่องไม่จบสิ้น หรือหาเรื่องให้ปล่อยตัว

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:47:20 AM »

จะเป็นไปได้ไหมครับ ถ้าสมมุติว่ามีการจับเป็นแต่ออกข่าวว่าตายไปแล้วศพถูกฝังในทะเลเรียบร้อย แต่ตัวบินลาดินถูกคุมตัวไว้รีดเอาข้อมูลต่างๆเช่นผู้สนับสนุนมีใครบ้าง ผู้ร่วมขบวนการที่ยังไม่เผยตัวมีใครบ้างอยู่ไหนกันบ้างประมาณนี้ ที่ผมสงสัยเพราะดูข่าววันนี้เห็นบอกว่าบินลาดินไม่มีอาวุธครับ

ผมว่าถ้ายิงบินทิ้ง ไม่ได้ประโยชน์อะไรครับ จับเป็น เอามารีดข่าวดีกว่า
หาก "บิน"โดน"จับเป็น"จริง ป่านนี้โดนท๊อปบู๊ทไอ้กัน อ่วมอรทัยไม่ใช่น้อยแน่นอน

หากจับเป็น เป็นผมก็จะออกข่าวว่าจับตายเพราะว่า หากสมุนรู้ว่า บิน มีชีวิตอยู่ สมุนจะเฮโลมาหาเรื่องไม่จบสิ้น หรือหาเรื่องให้ปล่อยตัว
ขอเติมให้ ครับ
หวังรีด จาก บิน ลาดิน ไม่มีทางหรอกครับ แค่คิดก็ผิดแล้ว.. จะมองพวกนี้ อย่างคนใจมด ไม่ได้หรออก ก็แค่่พลีชีพ กดระเบิดฆ่าตัวตาย ยังธรรมดามาก
เมื่อข่าวแพร่ออกไปว่า เขาไม่ตาย  ปรากฎการณ์ก่อการร้าย ที่จักต้องผุดขึ้นอย่างปัจจุบันทันด่วน อีกบาน โดยจะเอา บิน ลาเดน เป็นตัวตั้ง

เมื่อเคยพบข้อเท็จจริงใด ท่านจักต้องจับให้มั่น อย่าเอียนเอง แบบชาวนากับงูเห่า  เพียงเห็นว่ามันนอนขดตัวคิดว่ามันหนาว อยากจะไปอุ้ม
ต้อง ยึดที่เป็นแก่น.. ที่เป็นสาระเอาไว้ อย่าไปมองที่กระพี้  แก่นคืองูเห่า เป็นสัตว์ดุ-ร้าย ฆ่าสิ่ง ชิวิตทุกชนิดที่ไปปสัมผัสตัวมัน
กระพี้ คือปรากฎการณ์ เห็นมันขดตัว นอนนิ่ง...ไปมองว่ามันหนาว ป่วยเป็นไข้  

"ที่ผมสงสัยเพราะดูข่าววันนี้เห็นบอกว่าบินลาดินไม่มีอาวุธครับ" น่าจะไม่ใช่ประเด็นครับ เพราะต้อง ตีว่า มีอาวุธ แต่จะได้ใช้หรือไม่ เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

เมื่อพบเป้าหมาย ว่าเป็นผู้ร่วมขบวนการ ต้องยิงให้ตาย ทันที .. ส่วนคนมาให้ข่าว มันก็แค่พวกอีแอบ หวังต่อยอด ทางด้านลบ เท่านั้น..
ก็เมื่อเป็นปฎิบัตการลับ คนที่เข้าร่วมต้อง คัดตัว และรับผิดชอบโดยตรง ต่อ ปธ.เมกา..   แล้วจะมีช่องให้ ให้ใครอีก ที่จะมาบอกว่ารู้เห็นการปฎิบัติการนี้อีก  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 11:20:52 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:06:27 AM »

ผมเป็นโอบามาผมจะเอาบินลาดินไปสอบเค้นถามถึงเครือข่ายโยงใยอัลกออิดะก่อนครับ ตายไปเลยมันก็หมดประโยชน์พอดี  และถ้าบอกว่าจับเป็นเดี๋ยวก็จะมีคนโน้นคนนี้องค์การโน้นองค์การนี้มาทวงคนให้วุ่นวายไม่รู้จบ ก็เลยบอกว่าตายไปแล้วให้มันจบๆไป

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:28:02 AM »

อะพอลโล่11
ประธานาธิบดีแฟรงคลิน ดี. รูสเวลต์
ยุทธการพายุทะเลทราย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:46:33 AM »

ผมเป็นโอบามาผมจะเอาบินลาดินไปสอบเค้นถามถึงเครือข่ายโยงใยอัลกออิดะก่อนครับ ตายไปเลยมันก็หมดประโยชน์พอดี  และถ้าบอกว่าจับเป็นเดี๋ยวก็จะมีคนโน้นคนนี้องค์การโน้นองค์การนี้มาทวงคนให้วุ่นวายไม่รู้จบ ก็เลยบอกว่าตายไปแล้วให้มันจบๆไป

ขอต่อยอด นิดนึง  ครับ

คิดได้ แต่ทำไม่ได้หรอกครับ  เบอร์ ๑ ของ อัลกออิดะ และการทำงานระดับอย่างนี้ จะอย่างไร ก็ต้องมีชั้นความลับ และก็รีดไม่ได้
ไม่ใช่คนใจเสาะ อย่างที่เราเข้าใจกัน

ไม่อย่างนั้น จะอยู่ไม่ได้ ทำงานใหญ่ระดับโลกผวา ไม่ได้หรอก..  อยากรู้อะไร เป็นเรื่องที่ CIA ต้องไปหาเอาเอง  ไปเสี่ยงภัย เสี่ยงชีวิตเอาเอง

ขณะที่ หน่วยซีล ปฎิบัติการ จุดหนึ่งที่ต้องระวังคือกับดัก ทำลายตัวเอง ด้วย และข่าวยืนยัน ได้เก็บคอมฯ ได้ ๕ เครื่อง อุปกรณ์สื่อสาร ทุกอย่าง
กำลังถูก ฟื้นเพื่อเข้าถึงข้อมูลในนั้น  เพื่อตามรอย กันต่ออีก

การเป็นผู้นำ จะปฎิบัติการอย่างไร จักต้องรับผิดชอบ ความเป็นความตายของผู้ปฎิบัติงาน..  ถ้ามองผิดพลาด  คนทำงานก็จะพากันไปตาย
อย่าง การยกพลขึ้นบก ของสัมพันธมิตร ที่ดันเกิรก ครั้ง WWII  หรือที่ CIA สนับสนุน การแอบส่งชาวคิวบาเสรี ๓๐๐ คน ขึ้นบก ที่อ่าว pig  (อ่าวหมู) ของคิวบา

การปฎิบัติการได้เด็ดขาด สำเร็จลงด้วยดี ที่มี ปธ.เมกา ร่วมอยู่่ด้วยและเป็นผู้สั่งการ  

ยังมองกันไม่ออกอีกเหรอว่า เป็นการวางแผนที่ดี ใช้หน่วยสุดยอดฝีมือ ไม่มีผิดพลาดจนบาดเจ็บและเสียชีวิต นี่เป็นปฎิบัติการที่สุดยยอดแล้ว นะครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 11:14:46 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 11:19:04 AM »

จำนวนคนอ่านล่าสุด 1790 คน  วันที่ 06 พฤษภาคม พ.ศ. 2554 ปีที่ 21 ฉบับที่ 7463 ข่าวสดรายวัน

ฆ่า "บิน ลาเดน"

คอลัมน์ รุ้งตัดแวง
สปาย-กลาส

กระแส "ชาตินิยม" ในสหรัฐอเมริกา ชาติมหาอำนาจเบอร์ 1 ถูกปลุกเร้าอย่างแรงกล้าอีกครั้ง

หลังประธานาธิบดีผิวสี "บารัก โอบามา" ยืนยันผ่านคลื่นโทรทัศน์ไปทั่วโลก ว่า

ในที่สุดทหารอเมริกัน ก็สามารถปลิดชีพ "โอซามา บิน ลาเดน" ผู้นำกลุ่มก่อการร้ายสากล "อัลไคด้า" ดับสยองคาเซฟเฮาส์ ประเทศปากีสถาน

ถือเป็นการปิดบัญชีแค้น "คืนความยุติธรรม" ให้ชาวอเมริกันประมาณ 3,000 คน ซึ่งเสียชีวิตจากเหตุวินาศกรรมสหรัฐ 11 กันยาฯ 2544 (9/11)

แต่ก็น่าคิดว่าแล้ว "พลเรือน-ชาวบ้าน" ทั้งใน "อัฟกานิสถาน" และ "อิรัก" ที่ต้องสังเวยชีวิตในสงครามไล่ล่าบิน ลาเดน ของสหรัฐ จะมีวันได้รับ "ความยุติธรรม" เช่นเดียวกับพลเมืองอเมริกันบ้างหรือไม่??

โดยสงครามทัพสหรัฐถล่มอัฟกาฯ โค่นล้มรัฐบาลตาลิบัน เริ่มต้นขึ้นเมื่อวันที่ 7 ตุลาคม 2544

9 ปีผ่านไป จนถึงปัจจุบันการสู้รบ ก็ยังไม่จบ ทำให้มีชาวบ้านล้มตายไปกว่า 30,000 ราย

ส่วนสงครามอิรัก ล้มประธานาธิบดี ซัดดัม ฮุสเซน ระเบิดศึกวันที่ 20 มีนาคม 2546 แม้สุดท้าย ทหารพญาอินทรีจะลาก ซัดดัมออกจาก "รู" มาแขวนคอตาย

แต่เหตุรบกองโจร-ก่อการร้ายในอิรัก ก็ไม่ได้ยุติลงตามไปด้วย!

เว็บไซต์ iraqbodycount.org ซึ่งเกาะติดข้อมูลการเสียชีวิตเพราะการสู้รบในอิรักแบบวันต่อวันนับตั้งแต่เริ่มสงครามกระทั่งถึงวันนี้ ระบุว่า

มีชาวบ้านอิรัก เสียชีวิตทะลุหลัก 100,000 ศพ ไปเรียบร้อยแล้ว!

ใช่หรือไม่ว่า...กรณีประชาชนอัฟกา นิสถาน-อิรัก ถูกทหารอเมริกัน ทหารพันธมิตร หรือทหารของรัฐบาลหุ่นเชิดในทั้งสองประเทศ "ฆ่าตายฟรี" นั้นคือ "เชื้อเพลิง" ชั้นดีเยี่ยม ที่จะสร้างบิน ลาเดน หมายเลข 1, 2, 3, 4 ฯลฯ ให้ถือกำเนิดขึ้นมาต่อสู้กับสหรัฐและเขย่าขวัญชาวโลกอย่างไม่กลัวตาย

ความรุนแรง ดับ ความรุนแรง ได้จริงหรือ!?!

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:42:39 PM »

http://www.khaosod.co.th/view_news.php?newsid=TURObWIzSXdNakEyTURVMU5BPT0=&sectionid=TURNd05nPT0=&day=TWpBeE1TMHdOUzB3Tmc9PQ==

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:15:27 PM »

ผมเป็นโอบามาผมจะเอาบินลาดินไปสอบเค้นถามถึงเครือข่ายโยงใยอัลกออิดะก่อนครับ ตายไปเลยมันก็หมดประโยชน์พอดี  และถ้าบอกว่าจับเป็นเดี๋ยวก็จะมีคนโน้นคนนี้องค์การโน้นองค์การนี้มาทวงคนให้วุ่นวายไม่รู้จบ ก็เลยบอกว่าตายไปแล้วให้มันจบๆไป

ขอต่อยอด นิดนึง  ครับ

คิดได้ แต่ทำไม่ได้หรอกครับ  เบอร์ ๑ ของ อัลกออิดะ และการทำงานระดับอย่างนี้ จะอย่างไร ก็ต้องมีชั้นความลับ และก็รีดไม่ได้
ไม่ใช่คนใจเสาะ อย่างที่เราเข้าใจกัน

ไม่อย่างนั้น จะอยู่ไม่ได้ ทำงานใหญ่ระดับโลกผวา ไม่ได้หรอก..  อยากรู้อะไร เป็นเรื่องที่ CIA ต้องไปหาเอาเอง  ไปเสี่ยงภัย เสี่ยงชีวิตเอาเอง

ขณะที่ หน่วยซีล ปฎิบัติการ จุดหนึ่งที่ต้องระวังคือกับดัก ทำลายตัวเอง ด้วย และข่าวยืนยัน ได้เก็บคอมฯ ได้ ๕ เครื่อง อุปกรณ์สื่อสาร ทุกอย่าง
กำลังถูก ฟื้นเพื่อเข้าถึงข้อมูลในนั้น  เพื่อตามรอย กันต่ออีก

การเป็นผู้นำ จะปฎิบัติการอย่างไร จักต้องรับผิดชอบ ความเป็นความตายของผู้ปฎิบัติงาน..  ถ้ามองผิดพลาด  คนทำงานก็จะพากันไปตาย
อย่าง การยกพลขึ้นบก ของสัมพันธมิตร ที่ดันเกิรก ครั้ง WWII  หรือที่ CIA สนับสนุน การแอบส่งชาวคิวบาเสรี ๓๐๐ คน ขึ้นบก ที่อ่าว pig  (อ่าวหมู) ของคิวบา

การปฎิบัติการได้เด็ดขาด สำเร็จลงด้วยดี ที่มี ปธ.เมกา ร่วมอยู่่ด้วยและเป็นผู้สั่งการ   

ยังมองกันไม่ออกอีกเหรอว่า เป็นการวางแผนที่ดี ใช้หน่วยสุดยอดฝีมือ ไม่มีผิดพลาดจนบาดเจ็บและเสียชีวิต นี่เป็นปฎิบัติการที่สุดยยอดแล้ว นะครับ  เยี่ยม

คิดเล่นๆครับพี่...ผมว่าเขาอาจมียาที่ฉีดไปแล้วทำให้พูดความจริงออกมาโดยที่บังคับตัวเองไมได้...เหมือนในหนังเลย..ฮาๆๆๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:29:13 PM »

ขออนุญาต +1 ครับ เป็นความรู้ทางศาสนาที่น่าสนใจ  Smiley
ขอบคุณครับ ทอนกลับแล้ว ครับ  ไหว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:38:31 PM »

คิดเหมือนป้าครับ ว่าตายจริง และตายไปนานแล้วจากโรคประจำตัวของพี่ท่านคือโรคไต
และ + 1 ให้บังครับ ความรู้ใหม่ ๆ ในแง่มุมศาสนา ผมรู้แค่ว่าวัฒนธรรมของแทบโน้นการเป็นชายชาตรีคือจะต้องไว้หนวดเครา หน้าเกลี้ยง ๆ คือสตรี ครับ
 ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:45:57 PM »

เมื่อวานได้นั่งคุยกับกลุ่ม ดาวะกลุ่ม นึง มีมุมมองที่ สำหรับผมถือว่า เป็นมุมมองอีกอย่างที่น่าคิด ทีเดียว เรื่อง นำศพทิ้งทะเล
มุสลิม กล่าวว่า การที่ จะฝังใคร นั้น สิ่งแรกคือการอาบน้ำศพ ให้สะอาด ก่อนถึงจะฝังได้(จริงแล้วพิธีมากกว่านี้ผมขอรวบรัด)
แต่การ นำศพที่ยังไม่ได้ ชำระล้างคราบเลือดไปฝัง นั้นเป็น  การบ่งบอกและเป็นประเพณี ตามหลักศาสนาอิสลาม ว่า
 "คนผู้นั้น ตายใน การทำสงครามศาสนาจะได้เข้าสวรรค์โดยไม่ต้องถูกสอบสวนจากพระเจ้า"
 ตามในข่าวไม่ได้กล่าวถึงการ ชำระล้างคราบเลือดก่อน ทิ้งทะเลจะทำให้ มุสลิมหัวรุนแรง จะคิดได้ว่า "บินลาเดน ตายใน สงครามศาสนา"
จะยิ่งทำให้ พวกมุสลิมหัวรุนแรง ยิ่ง เหิมเกริมก็เป็นได้ เพราะ มุสลิมตามคำสอน มา การตายในสงครามศาสนานั้น จะทำให้เราขึ้นสวรรค์โดย
ไม่ถูกสอบสวน และ ความผิด ที่เคยทำมาจะลบล้าง ไป  ว่าง่ายๆ ขึ้น สวรรค์ ล้านเปอร์เซน
 เห็นมั้ยครับ ศาสนาอิสลาม เค้าเก็บทุกเม็ดจริงๆ  ......  ไหว้
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์