เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:27:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บินลาเดน ตายแล้ว!! จริงหรือ?  (อ่าน 21092 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:47:27 PM »

คิดเหมือนป้าครับ ว่าตายจริง และตายไปนานแล้วจากโรคประจำตัวของพี่ท่านคือโรคไต
และ + 1 ให้บังครับ ความรู้ใหม่ ๆ ในแง่มุมศาสนา ผมรู้แค่ว่าวัฒนธรรมของแทบโน้นการเป็นชายชาตรีคือจะต้องไว้หนวดเครา หน้าเกลี้ยง ๆ คือสตรี ครับ
 ไหว้
ขอบคุณครับ ไหว้ ทอนกลับครับ ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:48:26 PM »

เล่นกับสงครามศาสนา งานช้างยิ่งกว่า ก่อการร้ายอีกนะครับ โดนชก โดนชก โดนชก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:49:19 PM »

เล่นกับสงครามศาสนา งานช้างยิ่งกว่า ก่อการร้ายอีกนะครับ โดนชก โดนชก โดนชก

สงครามเดียวกันแต่คิดคนละมุม ครับ  อ๋อย
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 05:13:25 PM »

ผมเป็นโอบามาผมจะเอาบินลาดินไปสอบเค้นถามถึงเครือข่ายโยงใยอัลกออิดะก่อนครับ ตายไปเลยมันก็หมดประโยชน์พอดี  และถ้าบอกว่าจับเป็นเดี๋ยวก็จะมีคนโน้นคนนี้องค์การโน้นองค์การนี้มาทวงคนให้วุ่นวายไม่รู้จบ ก็เลยบอกว่าตายไปแล้วให้มันจบๆไป

ขอต่อยอด นิดนึง  ครับ

คิดได้ แต่ทำไม่ได้หรอกครับ  เบอร์ ๑ ของ อัลกออิดะ และการทำงานระดับอย่างนี้ จะอย่างไร ก็ต้องมีชั้นความลับ และก็รีดไม่ได้
ไม่ใช่คนใจเสาะ อย่างที่เราเข้าใจกัน

ไม่อย่างนั้น จะอยู่ไม่ได้ ทำงานใหญ่ระดับโลกผวา ไม่ได้หรอก..  อยากรู้อะไร เป็นเรื่องที่ CIA ต้องไปหาเอาเอง  ไปเสี่ยงภัย เสี่ยงชีวิตเอาเอง

ขณะที่ หน่วยซีล ปฎิบัติการ จุดหนึ่งที่ต้องระวังคือกับดัก ทำลายตัวเอง ด้วย และข่าวยืนยัน ได้เก็บคอมฯ ได้ ๕ เครื่อง อุปกรณ์สื่อสาร ทุกอย่าง
กำลังถูก ฟื้นเพื่อเข้าถึงข้อมูลในนั้น  เพื่อตามรอย กันต่ออีก

การเป็นผู้นำ จะปฎิบัติการอย่างไร จักต้องรับผิดชอบ ความเป็นความตายของผู้ปฎิบัติงาน..  ถ้ามองผิดพลาด  คนทำงานก็จะพากันไปตาย
อย่าง การยกพลขึ้นบก ของสัมพันธมิตร ที่ดันเกิรก ครั้ง WWII  หรือที่ CIA สนับสนุน การแอบส่งชาวคิวบาเสรี ๓๐๐ คน ขึ้นบก ที่อ่าว pig  (อ่าวหมู) ของคิวบา

การปฎิบัติการได้เด็ดขาด สำเร็จลงด้วยดี ที่มี ปธ.เมกา ร่วมอยู่่ด้วยและเป็นผู้สั่งการ   

ยังมองกันไม่ออกอีกเหรอว่า เป็นการวางแผนที่ดี ใช้หน่วยสุดยอดฝีมือ ไม่มีผิดพลาดจนบาดเจ็บและเสียชีวิต นี่เป็นปฎิบัติการที่สุดยยอดแล้ว นะครับ  เยี่ยม
ผมลืมคิดถึงตรงที่สีแดงจริงๆด้วยครับ ผมมัวไปดูตรงที่ว่าไม่มีอาวุธแล้วสามารถจับเป็นได้โดยง่ายมากกว่าครับ ส่วนการรีดเอาข้อมูลผมว่าไม่น่าจะเหลือบ่ากว่าแรง CIA ครับ และผมคิดว่าบางทีเด้าอาจจะมีวิธีการที่เรายังไม่รู้ก็ได้ครับ อย่างเช่นขาดสติไม่รู้ว่าพูดอะไรไปบ้าง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 05:38:43 PM »

ผมเป็นโอบามาผมจะเอาบินลาดินไปสอบเค้นถามถึงเครือข่ายโยงใยอัลกออิดะก่อนครับ ตายไปเลยมันก็หมดประโยชน์พอดี  และถ้าบอกว่าจับเป็นเดี๋ยวก็จะมีคนโน้นคนนี้องค์การโน้นองค์การนี้มาทวงคนให้วุ่นวายไม่รู้จบ ก็เลยบอกว่าตายไปแล้วให้มันจบๆไป

ขอต่อยอด นิดนึง  ครับ

คิดได้ แต่ทำไม่ได้หรอกครับ  เบอร์ ๑ ของ อัลกออิดะ และการทำงานระดับอย่างนี้ จะอย่างไร ก็ต้องมีชั้นความลับ และก็รีดไม่ได้
ไม่ใช่คนใจเสาะ อย่างที่เราเข้าใจกัน

ไม่อย่างนั้น จะอยู่ไม่ได้ ทำงานใหญ่ระดับโลกผวา ไม่ได้หรอก..  อยากรู้อะไร เป็นเรื่องที่ CIA ต้องไปหาเอาเอง  ไปเสี่ยงภัย เสี่ยงชีวิตเอาเอง

ขณะที่ หน่วยซีล ปฎิบัติการ จุดหนึ่งที่ต้องระวังคือกับดัก ทำลายตัวเอง ด้วย และข่าวยืนยัน ได้เก็บคอมฯ ได้ ๕ เครื่อง อุปกรณ์สื่อสาร ทุกอย่าง
กำลังถูก ฟื้นเพื่อเข้าถึงข้อมูลในนั้น  เพื่อตามรอย กันต่ออีก

การเป็นผู้นำ จะปฎิบัติการอย่างไร จักต้องรับผิดชอบ ความเป็นความตายของผู้ปฎิบัติงาน..  ถ้ามองผิดพลาด  คนทำงานก็จะพากันไปตาย
อย่าง การยกพลขึ้นบก ของสัมพันธมิตร ที่ดันเกิรก ครั้ง WWII  หรือที่ CIA สนับสนุน การแอบส่งชาวคิวบาเสรี ๓๐๐ คน ขึ้นบก ที่อ่าว pig  (อ่าวหมู) ของคิวบา

การปฎิบัติการได้เด็ดขาด สำเร็จลงด้วยดี ที่มี ปธ.เมกา ร่วมอยู่่ด้วยและเป็นผู้สั่งการ   

ยังมองกันไม่ออกอีกเหรอว่า เป็นการวางแผนที่ดี ใช้หน่วยสุดยอดฝีมือ ไม่มีผิดพลาดจนบาดเจ็บและเสียชีวิต นี่เป็นปฎิบัติการที่สุดยยอดแล้ว นะครับ  เยี่ยม

เห็นด้วยและขออนุญาต +1 ครับพี่ Ro@d  ไหว้

ผมขออนุญาตท้วงข้อมูลคลาดเคลื่อนเล็กๆจุดนึงครับพี่ ตอนที่สัมพันธมิตรยกพลขึ้นบกในปี 1944 เกิดที่นอร์มองดีครับ ที่ดังเคิร์กเป็นเหตุการณ์ในปี 1940 ที่ทหารสัมพันธมิตรแตกพ่ายเยอรมนี หนีตายกลับไปเกาะอังกฤษ ก่อนปารีสแตกไม่นานครับ  ไหว้
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 11:55:45 PM »

ไม่มีใครสงสัยบ้างหรือครับว่า black  hawk stealth ลำที่ถูกยิงตกนี้มีสภาพเละตุ้มเป๊ะ ชิ้นส่วนกระจัดกระจาย คือระเบิดทั้งลำแน่ๆ แล้วหน่วยปฏิบัติการพิเศษของสหรัฐจะไม่มีใครเสียชีวิตเลยหรือครับ  Huhคนเราแค่ตกจากที่สูงประมาณ 2-3 เมตรก็กระดูกขาหักแล้ว อย่างน้อยๆนักบินก็ต้องคาซากแล้วล่ะครับ ยี๊น่าคิดๆ ไหว้

Leaked - Top Secret Stealth Helicopter Crash Parts - Mission kill Osama Bin Laden -1080p HD

Animated Helicopter Scenario of the Mission to kill Osama Bin Laden 1080p HD

Top Secret Stealth Helicopter Crash Parts of the Osama Bin Laden kill Mission May 02. 2011 1080p HD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 11:58:39 PM โดย max rc hobby//รักในหลวง » บันทึกการเข้า

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 12:07:20 AM »

มาดูวิธีการทำ photo shop แบบเนียนๆกันครับ.. หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน เยี่ยม ไหว้

Osama Bin Laden - Dead Picture Fake Photoshop Proof

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 09:03:15 AM »

ผมกลับสงสัยว่าอเมริกานำทหารเข้าไปแบบนี้ทำไมปากีสถานไม่รู้ครับ แบบนี้ถือว่าเป็นการละเมิดอธิปไตยหรือเปล่าครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 10:05:18 AM »

Stealth Helicopter พัฒนามาตั้งแต่ยุด 1980s พึ่งมาใช้เมื่อ Operation Iraq freedom ไม่นานนี้เองครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 10:16:21 AM »

ผมกลับสงสัยว่าอเมริกานำทหารเข้าไปแบบนี้ทำไมปากีสถานไม่รู้ครับ แบบนี้ถือว่าเป็นการละเมิดอธิปไตยหรือเปล่าครับ

น่าจะมีการประสานและแจ้งเข้าไปก่อน แต่ไม่แจงรายละเอียดว่าเป็นปฎิบัติการอะไร  กับ จนท.ระดับสูงมาก ของปากีฯ

ส่วนการให้ข่าว ถ้าไม่ระวัง งานจะเข้าปากีฯ .. การออกมาให้ข่าว ตามที่ชาวโลกรับทราบ เท่ากับ ลดแรงกระทำจาก อัลกออิดะห์ ให้กับ รัฐบาล ปากีฯ ด้วย

ข่าวสารที่เรารับทราบ คือผลสรุปที่ออกมาอย่างดีแล้ว ยังมีอะไรอีกมากที่เราไม่มีทางจะทราบได้..  ก็เพราะนั่นคือความลับ   นะครับ. Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 10:41:55 AM »

งานนี้ผมชักเสียวหัวแทนประชาชนชาวอเมริกาแล้วสิครับ ผมว่ายังไงต้องมีการเอาคืนแน่นอนครับแต่จะที่ไหนเมื่อไรแค่นั้นเอง คิดแล้วก็ให้รู้สึกว่าเป็นคนไทยยี่ดีที่สุดแล้วไปไหนไม่ต้องกลัวว่าจะเป็นเป้าหมายในการล้างแค้นอะไร

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 11:00:11 AM »

งานนี้ผมชักเสียวหัวแทนประชาชนชาวอเมริกาแล้วสิครับ ผมว่ายังไงต้องมีการเอาคืนแน่นอนครับแต่จะที่ไหนเมื่อไรแค่นั้นเอง คิดแล้วก็ให้รู้สึกว่าเป็นคนไทยยี่ดีที่สุดแล้วไปไหนไม่ต้องกลัวว่าจะเป็นเป้าหมายในการล้างแค้นอะไร

เมื่อวานได้นั่งคุยกับกลุ่ม ดาวะกลุ่ม นึง มีมุมมองที่ สำหรับผมถือว่า เป็นมุมมองอีกอย่างที่น่าคิด ทีเดียว เรื่อง นำศพทิ้งทะเล
มุสลิม กล่าวว่า การที่ จะฝังใคร นั้น สิ่งแรกคือการอาบน้ำศพ ให้สะอาด ก่อนถึงจะฝังได้(จริงแล้วพิธีมากกว่านี้ผมขอรวบรัด)
แต่การ นำศพที่ยังไม่ได้ ชำระล้างคราบเลือดไปฝัง นั้นเป็น  การบ่งบอกและเป็นประเพณี ตามหลักศาสนาอิสลาม ว่า
 "คนผู้นั้น ตายใน การทำสงครามศาสนาจะได้เข้าสวรรค์โดยไม่ต้องถูกสอบสวนจากพระเจ้า"
 ตามในข่าวไม่ได้กล่าวถึงการ ชำระล้างคราบเลือดก่อน ทิ้งทะเลจะทำให้ มุสลิมหัวรุนแรง จะคิดได้ว่า "บินลาเดน ตายใน สงครามศาสนา"
จะยิ่งทำให้ พวกมุสลิมหัวรุนแรง ยิ่ง เหิมเกริมก็เป็นได้ เพราะ มุสลิมตามคำสอน มา การตายในสงครามศาสนานั้น จะทำให้เราขึ้นสวรรค์โดย
ไม่ถูกสอบสวน และ ความผิด ที่เคยทำมาจะลบล้าง ไป  ว่าง่ายๆ ขึ้น สวรรค์ ล้านเปอร์เซน
 เห็นมั้ยครับ ศาสนาอิสลาม เค้าเก็บทุกเม็ดจริงๆ  ......  ไหว้
ไหว้ ไหว้ ไหว้ แค่คิดก้น่ากลัวแล้วละครับถ้าตายจริงๆๆแล้วเป็นตามข่าว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 02:05:19 PM »

แน่ใจหรือครับว่าถ้าไปเดินตลาดแถวสาม จชต. แล้วจะไม่โดนระเบิดมอไซค์?  Grin
    ขนาดพระยังโดนยิง โดนระเบิดกันระนาว
    เดี๋ยวนี้ใครมันจะทำอะไรก็ได้ ตามใจชอบ เสร็จแล้วก็เอาศาสนามาอ้าง

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 06:21:32 PM »

แน่ใจหรือครับว่าถ้าไปเดินตลาดแถวสาม จชต. แล้วจะไม่โดนระเบิดมอไซค์?  Grin
    ขนาดพระยังโดนยิง โดนระเบิดกันระนาว
    เดี๋ยวนี้ใครมันจะทำอะไรก็ได้ ตามใจชอบ เสร็จแล้วก็เอาศาสนามาอ้าง

เห็นด้วยครับ จัดเต็ม เยี่ยม เยี่ยม

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 06:28:14 PM »

น่าจะมีการประสานและแจ้งเข้าไปก่อน แต่ไม่แจงรายละเอียดว่าเป็นปฎิบัติการอะไร  กับ จนท.ระดับสูงมาก ของปากีฯ

ส่วนการให้ข่าว ถ้าไม่ระวัง งานจะเข้าปากีฯ .. การออกมาให้ข่าว ตามที่ชาวโลกรับทราบ เท่ากับ ลดแรงกระทำจาก อัลกออิดะห์ ให้กับ รัฐบาล ปากีฯ ด้วย

ข่าวสารที่เรารับทราบ คือผลสรุปที่ออกมาอย่างดีแล้ว ยังมีอะไรอีกมากที่เราไม่มีทางจะทราบได้..  ก็เพราะนั่นคือความลับ   นะครับ. Grin

ไม่มีใครสงสัยบ้างหรือครับว่า black  hawk stealth ลำที่ถูกยิงตกนี้มีสภาพเละตุ้มเป๊ะ ชิ้นส่วนกระจัดกระจาย คือระเบิดทั้งลำแน่ๆ แล้วหน่วยปฏิบัติการพิเศษของสหรัฐจะไม่มีใครเสียชีวิตเลยหรือครับ  Huhคนเราแค่ตกจากที่สูงประมาณ 2-3 เมตรก็กระดูกขาหักแล้ว อย่างน้อยๆนักบินก็ต้องคาซากแล้วล่ะครับ ยี๊น่าคิดๆ ไหว้

Ha Ha  ฮา  ยายก็ยัง “คลางแคลงใจ”  อยู่อ่ะคร๊า  ฮา
ไอ้  “ฮอ”  ที่ว่า  ยายเชื่อว่า   เวลาบิน  มันน่าจะ “เงียบ”  จริง (ระดับหนึ่ง)   ฮา
และจากข่าว   บอกว่าโดน  “RPG 7”  สอยร่วง  ฮา
“Seal” ทีมที่อยู่บนนั้น   “ปลอดภัย” กันดีทุกคน  ฮา

อยู่บนดิน   หรือในน้ำ  ยายเชื่ออ่ะคร๊า  ฮา
แต่แหม    เนี่ย  เครื่องโดนยิง  แล้วตก  ฮา
“สต๊าฟ” ทีมที่อยู่บนนั้น   “ปลอดภัย” กันดีทุกคน  ฮา

เหมือนกับ “แรมโบ”  เลยน๊ะคร๊า   ฮา  5555555

แล้วเรื่อง “President”  และ “Minister of Foreign Affairs”  รวมถึง “Ministry of Defense” ฮา
ต้องเปิดห้อง “Situation room”  นั่งดู “Operation”  กันพร้อมหน้าพร้อมตา   ฮา

ยายเห็นว่ามัน  “เกินจำเป็น”  อ่ะคร๊า    พรุ่งนี้รอ “Report”  ตอนเช้า  ก็ได้คร๊า  ฮา

แหมถ้าเป็นยาย  ยายจะสั่ง   เปิดห้อง  “Oval Room”  ห้อง  “ลูบไข่”  ฮา
เหมือนกับ “Clinton”   กับ “Lewinsky”   งัยคร๊า  ฮา  อิอิ

หรือว่ายังมี "ทฤษฎี"  อื่นอีก  ฮา

หรือว่า ทาง ปากีสถาน  “ขาย”  บินลาดิน  ให้กับ “เมกา”  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์