เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:31:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อึ้ง! ชาวจีนเลี้ยงหมู ปล่อยให้กินอาหาร กลางกองขยะ ก่อนกลายเป็นอาหารของมนุษย์  (อ่าน 12739 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 12:16:51 PM »

อึ้ง! ชาวจีนเลี้ยงหมู ปล่อยให้กินอาหาร กลางกองขยะ

Mthai news: สื่อของจีน เผยแพร่ภาพกองขยะขนาดมหึมาที่เกษตกรในเมืองหนานจิง ได้นำมาทิ้งกองรวมกันไว้ในหลุมขยะ บนภูเขาแห่งหนึ่งมานานหลายปี โดยพวกเขา นำสุกรมาเลี้ยงไว้ที่กองขยะแห่งนี้ด้วย ก่อนที่พวกมันจะถูกส่งไปยังโรงฆ่าสัตว์ และนำเนื้อหมูไปจำหน่ายต่อไป

จะเห็นได้ว่า หมูและลูกหมู ต่างเสาะหาอาหาร ท่ามกลางกองขยะอันสกปรก โดยมีการสร้างที่พักของพวกมันไว้ข้างๆกับหลุมขยะ ซึ่งเป็นที่น่าตกใจว่า หากหมูเหล่านี้กลายไปเป็นอาหารของมนุษย์ จะมีเชื้อโรคต่างๆแฝงมาด้วยหรือไม่ และชาวจีน ผู้ที่เห็นภาพดังกล่าว คงไม่กล้าที่จะบริโภคเนื้อหมูหากรู้ว่า ที่มาของมัน มาจากกองขยะแห่งนี้

ที่มา : http://news.mthai.com/?attachment_id=112168

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 12:25:21 PM »

หมูไล่ทุ่ง.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 03:45:46 PM »

ไม่แปลกครับ สมัยผมเด็กๆ หมูไทยตามมบ้านนอกก็เลี้ยงกันแบบนี้

สมัยนี้พอมาเลี้ยงตามแนวของบ.เจริญฯ คนไทยเราก็ได้กังวลกับสารพัดยา+ฮอร์โมนนิครับ

อันไหนตายเร็วกว่ากันหว่า  Tongue

What man is a man , who does not make the world better?
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 03:50:55 PM »

หมูที่เลี้ยงตามบ้าน ๆ ก็ไม่ต่างกันครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 04:11:59 PM »

อ้าวแล้ว ปลาดุก เลี้ยงไม่มีใครมาดูมั้งหรือครับ  Grin Grin
ไหนจะกิน หนอนจาก ของตายเน่าๆ  ไหนจะกินขี้ไก่อีก  Grin
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 04:40:11 PM »

ไม่แปลกครับ สมัยผมเด็กๆ หมูไทยตามมบ้านนอกก็เลี้ยงกันแบบนี้

สมัยนี้พอมาเลี้ยงตามแนวของบ.เจริญฯ คนไทยเราก็ได้กังวลกับสารพัดยา+ฮอร์โมนนิครับ

อันไหนตายเร็วกว่ากันหว่า  Tongue

แถวบ้านพ่อตาผม ไม่มีใครกินไก่เลี้ยง ( ฟาร์ม ) กินแต่ไก่บ้านเลี้ยงเอง
คนเลี้ยงไก่( ฟาร์ม ) ก็ไม่กินไก่ที่ตัวเองเลี้ยง โดยเฉพาะปีกไก่ ไม่มีใครกิน Huh

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 04:52:49 PM »

ไม่แปลกครับ

สมัยก่อนก็เลี้ยงกันแบบนี้ (ปล่อยให้หากินเองแบบหมูป่า)

ถ้ากินเนื้อหมูที่ปรุงสุก คิดว่าปลอดภัยกว่าหมูปัจจุบัน (จากยาและสารเคมี)

คิดง่าย ๆ อะไรที่ "สุนัข" กินได้ "สุกร" ก็กินได้เหมือนกัน

สมัยโบราณ คนเอเซีย เลี้ยงหมูไว้ใต้ถุนบ้าน

ไว้กินเศษอาหารและสิ่งขับถ่ายของมนุษย์ ครับ.......
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 05:19:27 PM »

แถวบ้านพ่อตาผม ไม่มีใครกินไก่เลี้ยง ( ฟาร์ม ) กินแต่ไก่บ้านเลี้ยงเอง
คนเลี้ยงไก่( ฟาร์ม ) ก็ไม่กินไก่ที่ตัวเองเลี้ยง โดยเฉพาะปีกไก่ ไม่มีใครกิน Huh

ตามที่ผมเคยสัมผัสกับไก่เลี้ยงแบบฟาร์ม ส่วนปีกที่คนเลี้ยงไก่ฟาร์มรู้ดีคือเป็นส่วนที่เขาฉีดยาเร่งอะไรซักอย่าง ตอนเด็กๆผมเคยถูกจ้างให้ไปฉีดยา(จำไม่ได้ว่าเป็นยาอะไร)แต่ตำแหน่งที่ฉีดยานั้นเป็นตรงบริเวณปีกครับ ไก่เลี้ยง(ฟาร์มตอนนั้นที่ผมฉีดมีประมาณ 3000 กว่าตัวครับ)  ตกใจนั่งฉีดทั้งวันยันมืดได้ค่าจ้าง 100 บาท  เศร้าแหมคงคิดว่าผมเป็นแรงงานพม่า ขำก๊าก ไหว้

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 05:54:35 PM »

เรื่องกินเศษอาหารนี้ก็ ที่อื่นไม่รู้ แต่หาดใหญ่  ที่เขาเลี้ยงหมูก็จะมารับเอาเศษอาหารตามบ้านคนตามร้านอาหารโรงอาหาร เอาไปเลี้ยงหมู

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 06:45:28 PM »

หมูหลุม ขนานแท้ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 07:05:06 PM »

ไม่เห็นแตกต่างกันเท่าไหร่นะครับ
ผมเห็น เค้ามาเก็บเศษอาหาร ตามร้านค้า (แม้แต่ร้านผม)
ไปเป็นอาหารหมู ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 07:16:46 PM »

หมูไล่ทุ่ง.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จ๊ากกกกกกกกกกกกกกก       มันอร่อยก็เพราะแบบนี้นี่เอง ขนาดเป็ดไล่ทุ่งก็ว่าอร่อยเหลือเกินแล้ว
Tulakan11
Jr. Member
**

คะแนน 43

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 08:10:05 PM »

คงไม่ได้เลี้ยงกันเป็นล่ำเป็นสันหรอกมั้งครับ อาหารในกองขยะคงมีไม่มากพอที่จะทำให้หมูอ้วน
ได้หรอกครับ ผมเห็นสุนัขตามกองขยะต่างๆผอมโซขี้เรือนกินกันทั้งนั้น แล้วจะมีหมูสักกี่ตัวที่เลี้ยง
จากกองขยะอ้วนพีพอที่จะฆ่าส่งขายชาวจีนได้บริโภคกันได้อย่างพอเพียง....ผมแค่ตั้งสมมุติฐาน
ตามความรู้สึกส่วนตัว ผิด-ถูก อย่างไร ก็ต้องขออภัยด้วยครับ  ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 08:32:27 PM »

คิดมากกันไปครับ

ขี้ คน นี่แหละ  สุดยอด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 09:00:36 PM »

น่าสงสารจัง
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์