เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:40:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งแต่ได้ปืนมา ปืนของท่านช่วยชีวิตท่านกี่ครั้งแล้วครับ  (อ่าน 3019 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:39:18 PM »

ไหว้หลายๆครั้ง แต่ละกระบอก ...ค่างวดรถบ้าง...ค่าเทอมลูกบ้าง...ต่างเวลา ต่างสถาณการณ์ครับ... ไหว้

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...เร็วๆ นี้... ปืนกระบอกเก่งของผม... อาจจะได้ช่วยชีวิตผมในแนวทางเดียวกับน้าเป้าครับ...

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:56:03 PM »

ไหว้หลายๆครั้ง แต่ละกระบอก ...ค่างวดรถบ้าง...ค่าเทอมลูกบ้าง...ต่างเวลา ต่างสถาณการณ์ครับ... ไหว้

...เร็วๆ นี้... ปืนกระบอกเก่งของผม... อาจจะได้ช่วยชีวิตผมในแนวทางเดียวกับน้าเป้าครับ...

ไหว้

นั้นมันเป็นแผนไม่ใช่หรือครับ  คิก คิก คิก คิก
 ไหว้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 12:00:22 AM »

ไม่เคยยิงครับ ไม่อยากยิงด้วย เคยอาศัยแค่เฝ้าบ้านเรือนร้านค้า เคยได้ยินเสียงคนคุยหลังร้าน ตอน3ทุ่มได้ ก็อาศัยเพื่อนคู่ชีพไปเป็นเพื่อนพร้อมไฟฉายครับ

เด็กมันมานั่งดมกาว เลยแจ้งตำรวจมาคุยกะมัน มานั่งทำไมตรงนี้  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 12:14:09 AM »

ไหว้

นั้นมันเป็นแผนไม่ใช่หรือครับ  คิก คิก คิก คิก
 ไหว้

จุ๊ๆๆๆ อย่าเอ็ดไปครับบัง... Grin Grin Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 12:21:14 AM »

ไม่เคยยิงครับ ไม่อยากยิงด้วย เคยอาศัยแค่เฝ้าบ้านเรือนร้านค้า เคยได้ยินเสียงคนคุยหลังร้าน ตอน3ทุ่มได้ ก็อาศัยเพื่อนคู่ชีพไปเป็นเพื่อนพร้อมไฟฉายครับ

เด็กมันมานั่งดมกาว เลยแจ้งตำรวจมาคุยกะมัน มานั่งทำไมตรงนี้  Grin
มาดึงดาวครับ คุณ..พี่ อี้ๆๆๆๆๆ ตามมมม รวจ  อิอิอิ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก 
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 12:28:24 AM »

ไหว้

ไหว้

จุ๊ๆๆๆ อย่าเอ็ดไปครับบัง... Grin Grin Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 03:09:14 AM »

ไหว้

ไหว้

เอาใจช่วยครับ Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 03:32:08 PM »

...... เยี่ยม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 04:57:51 PM »

เคยยิงช่วยชีวิตพ่อตามา 1 ครั้ง Grin

keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 06:31:03 PM »

เคยยิงช่วยชีวิตพ่อตามา 1 ครั้ง Grin

แล้วพ่อตาไม่ยกลูกสาวคนที่สองให้หรือครับ หรืออนุญาติแทนลูกสาวให้มีกิ๊กได้ ก็ท่านมีบุญคุณกับพ่อตาขนาดนั้น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
kball555
Full Member

คะแนน 272

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 07:08:08 PM »

เคยยิงหมาบ้าเข้ามาในบ้านครังเดียวครับ ไม้รู้เข้าประเดนหรือเปล่า
วันนั้นได้ยินข่าวว่ามีเข้ามาในหมู่บ้านตอนเวลาประมาน สี่โมงเย็น
ตอนสองทุ่มกำลังนั่งดื่มน้ำ... อยู่หน้าบ้านกับพ่อตา ได้ยินเสียงแม่ยาย
ตะโกนเอะอยู่หลังบ้าน ผมกับพ่อตาเลยต้องทิ้งวงน้ำ... ไปดู
เห็นหมาตัวหนึ่งยืนแยกเขี้ยวขาวอยู่ แม้ยายกระโดดขึ้นไปอยู่บนโต๊ะหมอข้าว
ผมตะโกนบอกแฟนผมอยู่ที่บนบ้านให้เอาปืนมาให้ แฟนผมลงมาพร้อม
S&W .32 ตัวเก่งของผมตอนนั้น ส่งให้ผม ตูมแรก ระยะ ประมาณ 7 เมตร เข้าที่ ซอกขาหน้า
ระหว่างขาหน้ากับคอ ไม้อยู่ครับ มันจะเข้ามาอีก ตูมที่ 2 ประมาณ 6 เมตร เข้าที่หัว
ต้องยิงถึง 2 นัด เลยเป็นข้ออ่างเพื่อที่ จะเอา colt .45 ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:15:18 PM »

ผมเคยรอดจากการถูกจี้ในที่เปลี่ยวตอนกลางคืน  รถผมตกไหล่ทางรถมันค้างใต้ท้อง  มีโจรทำทีมาเป็นพลเมืองดีจะมาอยู่เป็นเพื่อน ( มันบอกว่าแถะวนี้เปลี่ยวน้ะผมอยู่เป็นเพื่อนดีกว่า)  แต่มันพยายามเดินมาประชิดตัวอยู่ตลอด  (คิดในใจจะเดินมาใกล้ๆกูทำไมว่ะเนี่ยะ )  เลยบอกไปว่าไม่เป็นไรพี่ผมไม่กลัวหรอกผมมีปืนพร้อมกับบอกว่ารอเพื่อที่เป็นตำรวจมา  เท่านั้นแหละมันไปแนบเลย

รถแรง  อยู่อู่  บูส มากอู่รวย
อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:01:40 PM »

มาดึงดาวครับ คุณ..พี่ อี้ๆๆๆๆๆ ตามมมม รวจ  อิอิอิ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก 
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 ไหว้

เหมือนเลย....  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

The best way to predict the future is to invent it.
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:15:34 PM »

เคยเจอแค่เกือบ แต่ยังไม่ใช่ เลยไม่ได้ใช้ Cheesy
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:20:11 PM »

มีแต่เกือบๆครับ เวลาเงินออกแล้วลูกน้องเมาและตีกัน... หัวหน้าคนงานโทรเรียกผมไปห้ามประจำเพราะคุมไม่อยู่... ส่วนผมพกไปด้วยเผื่อคับขันเฉยๆ แต่ก็ยังไม่มีโอกาสได้ใช้ครับ.. Cheesy

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์