เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:25:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถจักรยานยนต์และรถยนต์เฝ้าระวัง (เฉพาะ 3จังหวัด)ด่วน!!!!!  (อ่าน 2839 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 02:59:43 PM »

รถมอเตอร์ไซค์  จำนวน 9 คัน
ทะเบียน
 กขบ           468     ยะลา
 กรต            883     ยะลา
 กยท           491     ยะลา
 กบก            801    ยะลา  
 กยต            418     ยะลา
 กษบ            895     ยะลา
 กยต            511      ยะลา
 กยบ            662      ยะลา

รถยนต์ จำนวน  11 คัน
ลักษณะรถ                             สี                             ทะเบียน                        จังหวัด
สีแดงไม่ทราบ ยี้ห้อ                                              บอ 1174                      สงขลา
โตโยต้า วีโก้         4ประตู     สีบรอน เงิน                 ศอ 1892                     กทม  
โตโยต้า วีโก้         4ประตู     สีบรอน เงิน                 คค 1674                     ยะลา
มิสซูบิชิ สตราด้า   4ประตู     สีบรอน เงิน                  กค 7972                     ยะลา
นิสสันบิ้กเอ็ม        ตอนครึ่ง   สีบรอนทอง                  บจ 3657                     ปัตตานี
มิสซูบิชิ สตราด้า   4 ประตู     สีบรอน ทอง                กน1805                      ยะลา
มิสซูบิชิ สตราด้า   4 ประตู     สีบรอนเงิน                  กค 1099                     ยะลา
ไม่ทราบยี้ห้อ                         สีบรอนเงิน                  บง  3022                    ปัตตานี
โตโยต้า                          (ไม่ทราบหมวดอักษร )            9975
รถตู้   ไม่ทราบยี้ห้อ         สีขาว                                บจ 7981                    ปัตตานี      
รถเก๋ง ไม่ทราบยี้ห้อ              สีเทาดำ ไม่ทราบหมวดตัวอักษร   502               สมุทปราการ

ฝากพี่น้อง 3จังหวัดและจังหวัดไกล้เคียงด้วยครับ เพื่อ ความปลอดภัยของลูกหลานของเรา เอง  ครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 03:10:02 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 03:07:39 PM »

เจอที่ไหน แจ้งเจ้าหน้าที่ ตำรวจ ทำการจับกุม  ได้เลยครับ  ไหว้
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 03:21:01 PM »

เรื่องทะเบียนรถ....มันก้อคงจะนำทะเบียนปลอมมาใช้แทนล่ะครับ.....

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 03:49:52 PM »

หลังๆเริ่มมีพาไปทำสีอื่นก่อนนำมาก่อเหตุ 
แต่ถึงอย่างไรก็ขอบคุณมากๆครับ  บังฟีน

+1 ไปงามๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 04:35:31 PM »

หลังๆเริ่มมีพาไปทำสีอื่นก่อนนำมาก่อเหตุ 
แต่ถึงอย่างไรก็ขอบคุณมากๆครับ  บังฟีน

+1 ไปงามๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้
สิ่งที่ผมหวังก็คือ
อย่าให้มันไปทำสีใหม่หรือเปลี่ยนทะเบียน
ให้ระเบิดตอนประกอบ ครับ
ทอนกลับครับพี่  ไหว้
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 04:54:27 PM »

ขอบคุณครับบังฟีน
+1 สำหรับข้อมูล

ผมไม่สบายใจเลยครับ ลูกสาวสอบติด แพทย์ มอ. โครงการผลิตแพทย์เพื่อ 3 จชต.

3 ปีแรกเรียนที่ หาดใหญ่ ส่วนปี 4-6 เรียนที่ รพ.ศูนย์ ยะลา

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 05:08:48 PM »

เรื่องทะเบียนรถ....มันก้อคงจะนำทะเบียนปลอมมาใช้แทนล่ะครับ.....

ผมเองก็ไม่ทราบครับ เพียงแค่ ทำเท่าที่ทำได้ และคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์  ถ้าไม่มีประโยชน์ ตำรวจไม่เอามาให้ถึงโต๊ะทำงานผมหรอกครับ  Cheesy ไหว้
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 05:18:51 PM »

ผมไม่สบายใจเลยครับ ลูกสาวสอบติด แพทย์ มอ. โครงการผลิตแพทย์เพื่อ 3 จชต.

3 ปีแรกเรียนที่ หาดใหญ่ ส่วนปี 4-6 เรียนที่ รพ.ศูนย์ ยะลา

อยากเรียนตามนี้ครับว่า เหตุการณ์มันไม่ได้น่ากลัวหรือเลวร้ายอย่างที่พี่คิดครับ แน่นอนว่ามันมีความเสี่ยง มันมีเหตุการณ์ แต่มันก็ไม่ได้ตามราวีเราแต่ผู้เดียวหรอกครับ ยิ่งเป็น นร. การแพทย์ อยู่ในเมือง ความเสี่ยงอย่างเดียวที่มีคือโดนระเบิดทั้งหลาย แต่นั่นละครับ ของอย่างนี้ผมก็บอกไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ว่าจะไม่โดน แต่คนที่อยู่ในรัศมีระเบิดที่ผ่านมาก็ไม่ได้ตายทุกคน อย่างไรดีล่ะ ผมว่าคนเราไม่ถึงที่ไม่โดนหรอกครับ ผมว่าโอกาสจะเจ็บตัวด้วยอุบัติเหตุจากการใช้ชีวิตปกติยังจะมีมากกว่าอีกครับ เช่นขับรถเครื่องทุกวัน โอกาสจะชน จะล้ม มีมากกว่่าอีกครับ

ปล. ใหนๆลูกสาวก็สอบติดแพทย์แล้ว ผมว่าถ้าจะไม่ให้เค้าเรียนมีอย่างเดียวเท่านั้นครับคือน้องเค้าไม่ยอมไปเรียนเสียเอง แต่อย่าเอาเรื่องของสถานะการณ์ในพื้นที่มาเป็นจุดเปลี่ยนเลยครับ เสียดายโอกาสมากครับ เข้าใจครับว่าไม่สะบายใจ แต่ถ้ามันเลวร้ายอย่างที่เป็นข่าวจริง คนพื้นที่เค้าก็อยู่กันไม่ได้แล้วครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 05:22:43 PM »

อยากเรียนตามนี้ครับว่า เหตุการณ์มันไม่ได้น่ากลัวหรือเลวร้ายอย่างที่พี่คิดครับ แน่นอนว่ามันมีความเสี่ยง มันมีเหตุการณ์ แต่มันก็ไม่ได้ตามราวีเราแต่ผู้เดียวหรอกครับ ยิ่งเป็น นร. การแพทย์ อยู่ในเมือง ความเสี่ยงอย่างเดียวที่มีคือโดนระเบิดทั้งหลาย แต่นั่นละครับ ของอย่างนี้ผมก็บอกไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ว่าจะไม่โดน แต่คนที่อยู่ในรัศมีระเบิดที่ผ่านมาก็ไม่ได้ตายทุกคน อย่างไรดีล่ะ ผมว่าคนเราไม่ถึงที่ไม่โดนหรอกครับ ผมว่าโอกาสจะเจ็บตัวด้วยอุบัติเหตุจากการใช้ชีวิตปกติยังจะมีมากกว่าอีกครับ เช่นขับรถเครื่องทุกวัน โอกาสจะชน จะล้ม มีมากกว่่าอีกครับ

ปล. ใหนๆลูกสาวก็สอบติดแพทย์แล้ว ผมว่าถ้าจะไม่ให้เค้าเรียนมีอย่างเดียวเท่านั้นครับคือน้องเค้าไม่ยอมไปเรียนเสียเอง แต่อย่าเอาเรื่องของสถานะการณ์ในพื้นที่มาเป็นจุดเปลี่ยนเลยครับ เสียดายโอกาสมากครับ เข้าใจครับว่าไม่สะบายใจ แต่ถ้ามันเลวร้ายอย่างที่เป็นข่าวจริง คนพื้นที่เค้าก็อยู่กันไม่ได้แล้วครับ

ครับผม ตาม พี่ชายเจษฎ์  ว่าครับ
หลีกเลี่ยงที่ ชุมชน หรือ ตลาดนัด ให้มากที่ สุด ก็พอครับถ้าไม่จำเป็น ก็พยายามอย่าไป เท่านั้นก็พอครับ ไหว้
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 05:33:22 PM »

ตามนั้ันครับ ไม่ต้องไปกลัวครับ  Cheesy อยู่ที่ไหนก็ไม่ทำตัวให้ตกอยู่ในความประมาทเป็นพอครับ  Wink .. เด็กที่เรียน อาชีวะใน กทม. ผมว่ายังเสี่ยงกว่ามากเลยครับ  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 06:17:05 PM »

ขอบคุณมากครับบัง  +  ไหว้ 

ผมกลัวถอดทะเบียน และเล็ดรอดสายตาจากเจ้าหน้าที่ครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 06:33:14 PM »

ผมกลัวถอดทะเบียน และเล็ดรอดสายตาจากเจ้าหน้าที่ครับ

ผมกลัวพวกโจรเอาไปติดระเบิดครับ   ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 07:05:01 PM »

ช่วงนี้ เรื่องต่างๆ รู้สึกจะหนักขึ้นนะครับ
ขอให้พี่น้อง ที่อยู่ใน 3 จังหวัดชายแดน
ปลอดภัยทุกท่านนะครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:53:01 PM »

ไม่เป็นไรครับพี่  ไหว้+ ทอนคืนครับ
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 09:01:36 PM »

แล้วรถอาทะเบียนอะไร   ครับ   ยิ้มีเลศนัย
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์